ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31841
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 17:16
[RE: ข้อดีของแมคไกวเอ้อ คืออะไรครับ]
ankle lock
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5423
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 17:47
[RE: ข้อดีของแมคไกวเอ้อ คืออะไรครับ]
เอาจริงๆนะผมแอบเห็นเงามุสตาฟี่เลยนะ ขยันเลี้ยงกะเปิดซึ่งไม่เคยดี แกะเพรสเข้าขั้นหายนะ แต่ร่างกายดี

ถ้าปรับวิธีเล่นผมว่าตัวนี้ไม่แย่นัก ลูกกลางอากาศก็โอเคด้วย แต่ช้าจริงโดนล็อคทีหัวทิ่มหัวตำ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9945
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 18:24
Hos25 พิมพ์ว่า:
ตอนอยู่กับเลสเตอมันเล่นยังไงนะ ไม่ได้ตามด้วย  

เลสเตอร์รับแล้วสวนกลับ มีกองเต้คอยเก็บก่อน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19864
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 18:27
ตอนอยู่ทีมเล็ก เล่นแบบเป็นกำแพงก็ใช้ได้ เพราะตัวสูงใหญ่ โยนมารอดักโหม่ง รอเก็บรอดวลตำแหน่งสุดท้าย

พอมาทีมใหญ่ต้องบุกต้องครองบอล ต้องใช้ความคล่องตัว ต้องสร้างเกมบุก จุดปะทะหลากหลายแบบ หลากหลายตำแหน่งปะทะ
ก็ตามสภาพ
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11141
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 18:31
ผมไม่เคยเห็นข้อดีของแมคไกวร์เลย
ขออนุญาตพูดตรงๆ อาจจะแรง
ใครไม่พอใจ ผมขออภัยล่วงหน้าครับ

เซ็นส์เกมส์รับคือห่วยมาก
ลองดูเวลายืนตำแหน่ง เวลาประกบ
แล้วชอบมีมือมีไม้ มีโอบมีทุ่ม

เรื่องจิตใจ ก็ลนมาก กระตุ้นตัวเองยังไม่ได้
ไม่รู้ว่าเป็นกัปตันทีมได้ยังไง

แล้วอย่าโทษว่า เพราะไม่มีกลางรับเลยครับ
ลองไปดูลูกที่พลาด แล้วจะเห็นว่า
เป็นความกากของตัวเองมากกว่า

ความคล่องตัว ความเร็ว คงไม่ต้องพูดถึง

ที่ว่าออกบอลดี... มันดีขนาดนั้นหรอครับ?
ผมเห็นหลายๆครั้ง เสีย
หรือบางที จ่ายแล้วเพื่อนเล่นยาก
คือมันไม่ได้ดีซะจน ยกให้เป็นจุดแข็งได้

ส่วนเรื่องตัวใหญ่ คงเป็นข้อดีเดียว
เอาไว้กันลูกกลางอากาศ งัดๆบังๆไป
แต่อย่างที่บอกไป เซนส์เกมส์รับห่วย
ตัวใหญ่แต่ไปไม่ถูกตำแหน่ง ก็เท่านั้น

ลองดูมีกี่ลูกที่เสีย เพราะประกบห่วย ยืนตำแหน่งห่วย
หรือเวลาโหม่งสะกัดได้ โหม่งได้ก็จริง
แต่โหม่งมั่ว บอลไม่พ้นอันตราย
ซึ่งพวกนี้... ต่อให้สูงใหญ่ก็ไร้ประโยชน์

ผมว่าถ้าจะแก้ปัญหาให้ได้ ก่อนอื่นต้องยอมรับให้ได้ก่อน
ว่าแมคไกวร์ ยังไงก็ไม่ไหว
ยอมรับให้ได้ว่า โอเล่ ซื้อตัวพลาดมาก

ทุกวันนี้หวังว่าแกจะเก่งขึ้นได้จริงหรอครับ
เต็มที่คือได้กลางรับดีๆ มาช่วยปกปิดความกากแมคไกวร์
แต่ไม่ได้ทำให้แกเก่งขึ้นหรอก

ซื้อมาราคาขนาดนั้น มันต้องแบก มันต้องพึ่งพาได้มั้ย

ที่บางครั้งบางท่านมองว่า เพราะราคาแพงแกเลยโดนด่าเยอะ
ผมอยากให้ลองคิดเล่นๆ ลองมองข้ามเรื่องราคาสถิติโลก
ลองถามแฟนสเปอ น่อล เชลซี เรือ หงส์
ถ้าได้แมคไกวร์ฟรีๆยืนตัวจริง เอามั้ยครับ?
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 19:13
คนนี้เหรอ

แก้ไขล่าสุดโดย เทวีสุริยา เมื่อ Sun Aug 14, 2022 19:14, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 1701
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 19:48
ผมไม่ชอบแมกไกวเวลเล่นเกมรับอะแกชอบออกลูกมือชอบดึงแบบแปลกๆ ทั้งล็อคคอบ้าง เหนี่ยวบ้าง ผมว่ามันเสี่ยงกับทีมตัวเองเกินไป
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17036
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:28
ข้อดีของแมคไกวเอ้อ คืออะไรครับ
โหม่งดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel