ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ชอบฝั่งไหนมากกว่าครับ
Pixar
???
Ghibli
???
คะแนนทั้งหมด: 173
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: LFC
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 3579
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 15:22
[RE: Pixar vs Ghibli]
kurono พิมพ์ว่า:
เป็นคนไม่ชอบanimationฝั่งยุโรปเลย ชอบแค่lion king ตัวเองก็เป็นแฟนghibliอยู่แล้วด้วยเลยโหวตอันล่าง
จากใจเลยghibli studioนี่คือโคตรเฉพาะทางถ้าคนไม่ชอบก็คือยี้ไปเลยอะ ส่วนตัวก็เคยมีอคติกับลายเส้นของค่ายนี้เห็นโปสเตอร์แล้วไม่คิดอยากจะดูเลย แต่หลังจากลองเปิดใจดูเรื่องthe wind risesแล้วก็กลายเป็นแฟนของค่ายนี้ไปเลยครับ  

สุดๆแล้วครับ the wind rises มาสเตอร์พีซเลย ผมว่าดีกว่าทุกเรื่องของจิบลิแต่ถูกพูดถึงน้อยเกินไป
อธิบายความรู้สึกไม่ถูกเลยตอนดูครั้งแรก มันงดงามมากแต่โหดร้ายสุดๆในเวลาเดียวกัน
ผมโตมากับฝั่งพิกซาร์ด้วยซ้ำนะ จิบลิมาดูตอนโตหน่อยแล้ว หรืออาจจะเพราะดูตอนโตนี่แหละเลยอิน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:01
Michael_Lannister พิมพ์ว่า:
kurono พิมพ์ว่า:
เป็นคนไม่ชอบanimationฝั่งยุโรปเลย ชอบแค่lion king ตัวเองก็เป็นแฟนghibliอยู่แล้วด้วยเลยโหวตอันล่าง
จากใจเลยghibli studioนี่คือโคตรเฉพาะทางถ้าคนไม่ชอบก็คือยี้ไปเลยอะ ส่วนตัวก็เคยมีอคติกับลายเส้นของค่ายนี้เห็นโปสเตอร์แล้วไม่คิดอยากจะดูเลย แต่หลังจากลองเปิดใจดูเรื่องthe wind risesแล้วก็กลายเป็นแฟนของค่ายนี้ไปเลยครับ  

สุดๆแล้วครับ the wind rises มาสเตอร์พีซเลย ผมว่าดีกว่าทุกเรื่องของจิบลิแต่ถูกพูดถึงน้อยเกินไป
อธิบายความรู้สึกไม่ถูกเลยตอนดูครั้งแรก มันงดงามมากแต่โหดร้ายสุดๆในเวลาเดียวกัน
ผมโตมากับฝั่งพิกซาร์ด้วยซ้ำนะ จิบลิมาดูตอนโตหน่อยแล้ว หรืออาจจะเพราะดูตอนโตนี่แหละเลยอิน

ชอบเพลงประกอบมาก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:05
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
lpza15002 พิมพ์ว่า:
คนละแนว จริงๆชอบทั้งคู่ แต่หลังๆ pixar ดรอปไปพอสำควรไปเน้นเรื่องภาพมากเกิน

ghibli มันแตกต่าง มันศิลปะมากกว่า ไม่ค่อยมี happy ending

ให้ Top 5
1. Spirit away
.
.
2. Up
3. Inside out
4. Howl moving Castle
5. Mononoke

แถม wall E

แต่สิ่งที่ ghibli ดีกว่าเยอะมากๆ คือ เพลงประกอบ  

ท่านไม่ชอบCOCOเหรอครับ ผมว่ายืน1ของPixarเลย  

Coco ผมดูในโรงนะ ภาพสวยไอเดียดีแต่เรื่องเดาโคตรง่าย คือผ่านตาการดำเนินเรื่องแบบนี้มาเยอะ ฉากเรียกน้ำตาก็มาตรฐาน(แต่ก็น้ำตาไหลนะ 55) คือถามว่าดีไหม ก็ดี แต่การดำเนินเรื่ององค์ของเรื่องมันเบสิกไปหน่อย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel