ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:38
[RE: [ฺBAR] การใช้คันโยกมีผลเสียในอนาคตไหมครับ]
อยากเห็นงบดุลของบาซ่าในfmภาคใหม่จริงๆ น่าจะท้าทายน่าดู
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 22:51
[RE: [ฺBAR] การใช้คันโยกมีผลเสียในอนาคตไหมครับ]
สอบถามผู้รู้ ถ้าาตัวที่ซื้อมาทำผลงานได้แจ่มแบบคูตี้ กรีซมัน แล้วร่วง UCL ขึ้นมา
ปีหน้าจะยังซื้อใครได้อีกไหม
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66253
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 23:02
CJr พิมพ์ว่า:
สอบถามผู้รู้ ถ้าาตัวที่ซื้อมาทำผลงานได้แจ่มแบบคูตี้ กรีซมัน แล้วร่วง UCL ขึ้นมา
ปีหน้าจะยังซื้อใครได้อีกไหม  

ซื้อได้ ปีหน้าก็ได้เงินจากสปอน จากลิขทีวี แต่จะไม่มีเงินเยอะให้ถลุงเท่าตอนนี้

ถ้าไม่ขายตัวอาจจะไม่มีเงินไปซื้อตัวเป้งๆ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 23:11
อยากเห็นนักวิเคราะห์มาคำนวนให้เห็นกันจะๆ เหมือนกัน การที่ต้องขายทรัพย์สิน รายได้อนาคตแบบนี้มันมีผลแน่ๆ อยู่แล้วครับ รายได้ที่จะได้รับต่อปีหายไปตามเปอร์เซนต์ที่ขายไป แถมต่อเนื่องเป็นสิบๆ ปีอีกต่างหาก

แล้วปัญหาการลงทะเบียนนักเตะ หรือเรื่องค่าเหนื่อย ที่ผมเข้าใจคือลีคสเปนมีกฎว่าจะจ่ายค่าเหนื่อยได้เป็นกี่เปอร์เซนต์ของรายได้ คราวนี้รายได้ที่จะได้มันหายไปหลายสิบเปอร์เซนต์แล้วทีนี้เพดานค่าเหนื่อยที่จะจ่ายได้ของทีมมันก็จะยิ่งน้อยลงไปอีก สมมตถ้าปีนี้ บาร์ซ่าไม่ได้ถ้วยไม่ได้รายได้จากการได้แชมป์มาช่วย ประกอบกับรายได้ต่อปีที่จะลดลงอีก คราวนี้ถึงฤดูกาลหน้าจะทำยังไงต่อล่ะครับ ขายหุ้นอีกเหรอ มันจะยิ่งไปกันใหญ่นะ

ส่วนตัวอยากเห็นคนมาวิเคราะห์ตัวเลขให้เห็นจริงๆ อยากรู้ว่าแฟนบอลเค้าพอจะรู้กันไหมว่ามันเสี่ยงมากแค่ไหน แทนที่จะยอมรับว่าฐานะการเงินทีมมันแย่จริงๆ กลับไปเริ่มสร้างทีมกันใหม่ อาจจะใช้เวลา 2-3 ปี (คิดเอาเองว่าต่อให้ต้องเปลี่ยนทีมไปเกือบหมด ระดับบาร์ซ่าคงไม่ตกต่ำไปขนาด 5 ปีหรอก) เล่นโยกคันโยกกันมันส์ขนาดนี้คิดแล้วก็หวาดเสียวจริงๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: V I S C A B A R C A
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 23:14
เสียแน่นอน จากใจแฟนบาร์ซ่า

แต่มันดีกว่าไปรับ cvc ที่เสีย 50% ซึ่งได้เงินน้อยกว่า และซื้อคืนไม่ได้

คันโยกทั้งหลาย ถ้าเศรษฐกิจกลับมาเป็นปกติ แล้วจะสามารถหาเงินมาซื้อกลับคืนได้ตลอดเวลา
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25230
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 23:54
ผมชอบคำว่าคันโยกนะ มันเห็นภาพ เหมือนเรายังมีอันนี้สำรองนะ ถ้าเกิดเหตุ แต่นี่เล่นใช้รัวๆเลย

มันคือการใช้เงินในอนาคตอะครับ แต่ด้านดีๆก็คือ ถ้ามันประคองปัจจุบันได้ แล้วต่อยอดในสิ่งที่ลงทุนไป ก็ทำให้โตขึ้นได้ แต่ไม่รู้ว่าที่โยกๆไปนี่เป็นกี่ % ของรายได้ที่จะได้ในอนาคตแต่ละปี
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15347
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 00:34
เอาเงินจากอนาคตมาใช้ ยังไงก็มีผลเสียอยู่ละ
เดิมพันตอนนี้มันอยู่ที่ว่า จะได้แชมป์รึเปล่า
0
0
Status: Glory Morning Man United!
เข้าร่วม: 02 Jul 2022
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 00:57
[ฺBAR] การใช้คันโยกมีผลเสียในอนาคตไหมครับ
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
มีสิครับ อีกนานแสนนานเลยล่ะ
เอาลิขสิทธ์ ถ่ายทอดกับหุ้นอะไรอื่นๆมาขายล่วงหน้า25ปี

ก็เหมือนปกติสมมุติรายได้ปีละ200ล้าน
ก็หายไปปีละ25-30%=หายไป50-60ล้าน อีก25ปีอะครับ

เพื่อเอามาแลกกับนักเตะ5-6คน กับลงทะเบียนนักเตะไม่กี่คน

คุ้มไหมถามใจเธอดู  

แฟนๆคันโยกบางคนบอกว่าคุ้มนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2013
ตอบ: 797
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 01:08
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
ผมชอบคำว่าคันโยกนะ มันเห็นภาพ เหมือนเรายังมีอันนี้สำรองนะ ถ้าเกิดเหตุ แต่นี่เล่นใช้รัวๆเลย

มันคือการใช้เงินในอนาคตอะครับ แต่ด้านดีๆก็คือ ถ้ามันประคองปัจจุบันได้ แล้วต่อยอดในสิ่งที่ลงทุนไป ก็ทำให้โตขึ้นได้ แต่ไม่รู้ว่าที่โยกๆไปนี่เป็นกี่ % ของรายได้ที่จะได้ในอนาคตแต่ละปี  

อันนี้แหละครับเป็นส่วนที่สมาชิกอนุมัติให้โยก กรณีเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นมา

จริงๆโยกรวดเดียวก็ได้ แต่น่าจะมีเหตุผลที่กระจายๆกันออกไป เว้นแต่จะโยกเพิ่มจากที่มีสำรองอีกส่วนนี่แหละต้องประชุมแล้วขอมติกันอีกรอบ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 01:10
[RE][ฺBAR] การใช้คันโยกมีผลเสียในอนาคตไหมครับ
มีแหละ เพราะมันลดรายได้ที่จะได้ในอนาคต แต่มันต้องทำ ดีกว่าทำตอนที่มันสายเกินไป แถมดีกว่าไปทำสัญญาcvc ด้วย(เห็นมีข่าวว่าถ้าทำcvc อาจมีข้อบังต้องล้มเลิก super leagueด้วย)

เห็นมีบางเพจบางคน วิเคราะห์ต้นทุนคันโยกต่อปีไม่ถึง10% ของtoal revenue (อ้างอิงข่วงก่อนโควิด บาร์ซ่ารายได้ต่อปี800-900ล้าน) ถ้าเลขนี้จริง บริหารดีๆ คุมเพดานค่าเหนื่อย ทยอยจ่ายหนี้ etc. ก็น่าจะไปต่อได้
หวังว่าการร่วมทุนต่างๆ ก็คงมีการvalue added มากขึ้นไปไหนตัวช่วยเพิ่ม revenue จากแหล่งใหม่ๆดีขึ้นกว่าแต่เก่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2020
ตอบ: 2
โพสเมื่อ: Sat Aug 13, 2022 01:22
[RE][ฺBAR] การใช้คันโยกมีผลเสียในอนาคตไหมครับ
hachi พิมพ์ว่า:
ไม่ใช่ไปกุ้เงินในอนาคตซะด้วย อันนั้นรายรับเท่าเดิมแล้วผ่อนจ่ายเสียดอก นี้ลดรายรับของตัวเองในอนาคตไปด้วยในตัว ปีนี้ไม่ปังทำไง โยกอีกเอาเงินมาโปะเพิ่มหรอ

ลืมไปเขาโยกได้อีกเปนร้อยครั้ง เหลืออีกตั้ง96ครั้งเลยสิวๆ  
ทำไมถึงได้ 100 ครั้งนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel