ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: หมาป่ารอวันหอน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 23924
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:20
[RE: [FCB] น่าจะลงทะเบียนนัดแรกไม่ทันแล้วครับ]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1686
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:24
[FCB] น่าจะลงทะเบียนนัดแรกไม่ทันแล้วครับ
สมน้ำหน้า 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:26
[RE: [FCB] น่าจะลงทะเบียนนัดแรกไม่ทันแล้วครับ]
กลายเป็น สโมสร คันโยกโลน่า เอฟซี
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2020
ตอบ: 5085
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:31
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ลงนัดแรกไม่ทันเอ็งยับนะต้าบอกเลย ทั้งแฟนบอลที่ไม่พอใจ และแฟนทีมอื่นที่รอขยี้

ซื้อตัวไป 150 ล้าน ไม่คิดไว้ก่อนเลยเหรอ

ผมยังไม่เข้าใจว่าจะซื้อมาเยอะๆกองกันใว้ทำไม ปีก เดปาย ฟาติ ราฟิญญ่า เดมเบเล่ ตอเรส 5คนอะ
ราฟิญญ่าโคตรไม่จำเป็น
กองหน้าพอโอเคร เลวาน+โอบาเมยอง
กองกลางก็โอเครนะมีเดยอง มีดาวรุ่ง
กองหลังก็โอเคอยู่ แต่จริงไม่ควรเสริมคุนเด้หรอก ซื้อเดฟ+โซ่ ได้ฟรีคริส
ปีหน้าจบอันดับ2ไม่น่าเกลียดนะ ปีต่อไปแฟนบอลเข้าชม มีเงินค่อยซื้อเพิ่มยังดีกว่า

2ตัวประหยัดไป100ล้านอะ น่าจะหมุนคล่องกว่านี้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11919
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:34
เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ
ขอให้ทีมป่านตรงนี้ไปให้ได้
ปล.ถึงแม้จะหมั่นไส้นิดหน่อยแต่ปัญหาบาซ่าครั้งนี้โคตรหนัก
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51674
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:45
Satsatkub พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ลงนัดแรกไม่ทันเอ็งยับนะต้าบอกเลย ทั้งแฟนบอลที่ไม่พอใจ และแฟนทีมอื่นที่รอขยี้

ซื้อตัวไป 150 ล้าน ไม่คิดไว้ก่อนเลยเหรอ

ผมยังไม่เข้าใจว่าจะซื้อมาเยอะๆกองกันใว้ทำไม ปีก เดปาย ฟาติ ราฟิญญ่า เดมเบเล่ ตอเรส 5คนอะ
กองหน้าพอโอเคร เลวาน+โอบาเมยอง
กองกลางก็โอเครนะมีเดยอง มีดาวรุ่ง
กองหลังก็โอเคอยู่ แต่จริงไม่ควรเสริมคุนเด้หรอก ซื้อเดฟ+โซ่ ได้ฟรีคริส
ปีหน้าจบอันดับ2ไม่น่าเกลียดนะ ปีต่อไปแฟนบอลเข้าชม มีเงินค่อยซื้อเพิ่มยังดีกว่า

2ตัวประหยัดไป100ล้านอะ น่าจะหมุนคล่องกว่านี้  

ตอนที่ได้ราฟินญ่าเหมือนจะยังไม่ได้ต่อสัญญาเดมนะครับ ตอนนั้นเดมจะย้ายอยู่แล้วปะ จำไทม์ไลน์ไม่ได้ เดปายก็อยากปล่อย แต่คิดว่าคงไม่ออกแล้ว

ฟาติเล่นไม่ถึง20-30% ของฤดูกาลเลยมั้งครับ เจ็บอย่างเดียว

กองกลาง บุสถ้าตามเดิม ก็จบฤดูกาลนี้แล้วย้ายฟรี เพราะงั้นเลยจำเป็นต้องเสริมกลางเพิ่มมาด้วย

หลักฐานๆ ลาปอต้าคงเน้นเสริมปีแรกวัดไปเลย ยังมีกระแสของชาบีในฤดูกาลแรกที่เต็มฤดูกาล น่าจะเรียกแฟนๆ กลับมาเข้าสนามได้เยอะอยู่ (ถ้าฟอร์มดี)
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2020
ตอบ: 5085
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 02:51
Plz พิมพ์ว่า:

ตอนที่ได้ราฟินญ่าเหมือนจะยังไม่ได้ต่อสัญญาเดมนะครับ ตอนนั้นเดมจะย้ายอยู่แล้วปะ จำไทม์ไลน์ไม่ได้ เดปายก็อยากปล่อย แต่คิดว่าคงไม่ออกแล้ว

ฟาติเล่นไม่ถึง20-30% ของฤดูกาลเลยมั้งครับ เจ็บอย่างเดียว

กองกลาง บุสถ้าตามเดิม ก็จบฤดูกาลนี้แล้วย้ายฟรี เพราะงั้นเลยจำเป็นต้องเสริมกลางเพิ่มมาด้วย

หลักฐานๆ ลาปอต้าคงเน้นเสริมปีแรกวัดไปเลย ยังมีกระแสของชาบีในฤดูกาลแรกที่เต็มฤดูกาล น่าจะเรียกแฟนๆ กลับมาเข้าสนามได้เยอะอยู่ (ถ้าฟอร์มดี)

กลางไม่ได้เสียเงินนิ ไม่น่าเกลียด กลาง+หน้า เสริมดีนะเสียตังค์น้อยถึงเสียก็จำเป็น แต่หลังอะโคตรไม่ควรซื้อ555 ปีกถ้าคิดจะซื้อก็ไม่ควรต่อสัญญา แถมจะเอาแบนาโด้อีก
แล้วไม่ได้แชมป์ซักปีละไปเสริมปีหน้าดีกว่าเป็นไหนๆนะผมว่า ยังไงก็ลีก+ยูซีแอล น่าจะมีแตะ200ลป. เอาไปเสริมเคลียสลอต พวกไม่ได้ใช้
ผมว่าดีกว่า เหมือนบอร์ดใจร้อนเกินอะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39406
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 03:30
สามล้อถูกหวยก็งี้ล่ะ แมร่งมันควรขายแล้วเตรียมเงินสำหรับเรื่องนี้ก่อนเลย อันนี้ซื้อเอาๆ แล้วมาแก้ไขทีหลัง ลาปอร์ต้าสรุปไม่มีดีอะไรเลยสินะ สร้างปัญหาเพิ่มมาอีก เฮ้อ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 03:34
Plz พิมพ์ว่า:

ถ้าซื้อราฟินญ่าก็ไม่ควรต่อสัญญาเดมเลย ค่าเหนื่อยไม่ใช่น้อยๆ
1
0
P42
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 4047
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 04:01
ป่วนตลาดแบบนี้ไม่ไหวนะ ไม่งั้นเชลซีน่าจะได้นักเตะที่ตัวเองต้องการ-เตรียมทีมเรียบร้อยไปแล้วแท้ๆ

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2548
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 04:27
Monotone Colorful พิมพ์ว่า:
tiaria พิมพ์ว่า:
แล้วไปซื้อทำไมตั้งเยอะ คุนเด้เอาจริงๆยังไม่ต้องเอาก็ยังได้ใช้เท่าที่มีไปก่อน ราฟินญ่าก็ไปบิดแข่งกับเชลซีจนต้องจ่ายราคาเกือบๆ 70 ลย.เอาจริงๆซื้อแค่เลวานตัวเดียวก็พอแล้วเอาเงินไปแก้ปัญหาภายในก่อนก็ได้ปีหน้าค่อยซื้อก็ไม่สาย ค่อยๆสร้างทีล่ะสเต็ปไป ทีนี้ปัญหาตามมาเพียบต้องจำนองทรัพย์สินสโมสรเพิ่มอีกมั้ยเนี่ย  

สงสัยไปสัญญากับชาบีไว้ว่าจะสนับสนุนเต็มที่ละมั้งครับ คุยจนชาบียอมมารับเผือกร้อนอ่ะ ทั้งทีตอนแรกไม่ยอมมา 55  

เห็นข่าวชาบี้ไม่ได้อยากได้ราฟินญ่านะ แรกสุดแกอยากเก็บเดมเบเลมาไว้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4954
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 04:34
ราฟิญญ่าคือเพราะทีแรกกะว่าเดมไปแน่ เลยไปดีลมา สรุปได้ทั้งราฟิญญ่าและเดม

ตอนนี้บาร์ซ่าลงทะเบียนได้แล้วนะ แต่แค่บางส่วน ยังลงไม่ได้ทั้งหมด
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10440
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 04:57
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
GREATEST OF ALL TIME พิมพ์ว่า:
จริงไม่ใช่มีแค่แฟรงกี้ใช่มะ

ยังมีเบรธเวด อุมติตี้ อีก  

ผมว่าปัญหามันไม่ได้มาจากเงินค้างส่วนเดียวด้วยหรอกครับ
แต่ประเด็นคือไอกฏ FFP ลาลีก้ามันค่อนข้างเข้มเลยทีเดียว

ข้อดีมันควบคุมไม่ให้สโมสรใช้จ่ายจนสุ่มเสี่ยง
แต่ข้อเสียก็อย่างที่เห็น ลงทะเบียนไม่ได้

ซึ่งบาซ่าผมว่าถ้าเอาแค่เพดานค่าเหนื่อยปัจจุบันกับคันโยก 3
มันน่าจะลงได้แล้วตามความคิดผมนะ แต่มันดันมีปัจจัยอื่นๆอีก

เช่นลาลีก้าต้องตรวจสอบการเงิน ว่าที่มาที่ไปยังไง
รวมไปถึงพวกเพดานตรงนี้มันคิดรวบยอดไปถึงทีมงาน สต๊าฟ พวกนี้ด้วย

มันเลยค่อนข้างลำบากพอสมควรสำหรับบาซ่าในตอนนี้ 5555  

อ่านที่คุณเจมส์ ลาลีกา เขียน ก็สรุปว่า มาตรฐานเพดานการเงินของลาลีกา กับสิ่งที่บาร์ซาคิด มันคนละอย่างกัน

ขนาดเล่นกลบัญชีผ่านเกณฑ์ได้ ลาลีกายังปัดตกเลย จนเจ้าตัวยังสงสัยว่า ลาปอร์ต้ามีแผนสี่จริงๆ รึเปล่า

มันเลยทำให้แผนการของบาร์ซารวนไปหมด นอกเหนือจากเฟรงกี้ไม่ยอมย้าย และนักเตะส่วนเกินอย่างเบรธเวทและอุมติติไม่ยอมย้ายทีมครับ

แล้วเกณฑ์ของลาลีก้า ไม่ได้ทำให้แค่บาร์ซาเดือดร้อนด้วยนะ ทำให้หลายทีมยังลงทะเบียนนักเตะไม่ได้จนถึงตอนนี้ด้วย

Spoil
แต่ก็สงสัยว่าบาร์ซาไปดึงตัวคุนเด้มาทำไม โดยที่ยังปล่อยอุมติติและเบรธเวทไม่ได้ ส่วนเฟรงกี้นี่ในมุมมองสิทธิแรงงาน ผมว่าเขาทำถูก มากกว่ายอมแล้วเสียสิทธิประโยชน์ที่สัญญาไว้ก่อนหน้า  
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16088
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 06:20
seiq_ พิมพ์ว่า:
ราฟิญญ่าคือเพราะทีแรกกะว่าเดมไปแน่ เลยไปดีลมา สรุปได้ทั้งราฟิญญ่าและเดม

ตอนนี้บาร์ซ่าลงทะเบียนได้แล้วนะ แต่แค่บางส่วน ยังลงไม่ได้ทั้งหมด  

มีคำถามครับ คำว่าบางส่วนหมายความว่า เช่นนักเตะมี25คน ลงทะเบียนได้17คนที่ไม่เกินแคพค่าใช้จ่าย แบบนี้รึเปล่าครับ
และคนที่ลงทะเบียนแล้ว ยังย้ายทีมได้อยู่ไหมนะ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15971
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 06:27
ขวัญ ร้อยโยก เค้าว่าไงบ้างครับ
3
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel