ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6930
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 23:31
[RE: [ROV] Pro League W2D3]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
5555 ได้ดูทันตอนจบ ต้องไปย้อนดูแต่ละเกมที่พลิกหน่อย

ผมดูแต่เกมแรก คิลนำ แต่ทำเลนสู้ไม่ได้เลย เลยคิดว่าคงแพ้ขาด งงเลย  

เกมสามนี่โดนด่ายับ เซเนียลออฟ เฮเลนซัพ วอคาทป่า ดราฟเหมือนติดประมาทลองแผนกันจนโดนเขาสวนแตก และจากนั้นคือ GCT ผีเข้าเลย  

ผมไปดูมาละ แต่ดูตอนจบนะ

เห้ยท่าน ถ้าดูแค่ฝั่งเบค่อน ไม่มองอีกฝั่งหรือรายละเอียด ทำไมผมว่าแอบโหดอยู่นะ 5555 หรือผมดราฟไม่เป็นไม่แน่ใจนะ

นึกภาพนะ ในเกมที่ทรงๆไม่ได้แพ้ขาด ตังขาดขนาดนั้น

ออฟเซเนี่ยลก็แค่กันเลนกันคีพแล้วรอวาป

ผมเมนม้า ม้า+เซเนียลที่วาปตามได้ ผมว่าโหดมากนะมากๆๆๆๆ

เมจรอริอ้อนรู้กันอยู่ว่าทำไรได้ แต่เห็นว่าตอนนี้เนิฟหนักจนนุนุหยิบมาเกมแรกก็แพ้แต่ผมว่าตัวมันก็ยังมีสกิลที่ทำไรได้เยอะ

เฮเลนซัพ+คาเฟ ผมว่ามันเป็นคู่สูตรแต่ไหนแต่ไร ถ้าดูแค่นี้ ผมว่าโหดมากๆนะ แต่ gct เล่นดีมากกว่าถ้าจะชมนะ หรือว่าดราฟผิดจริงอันนี้ผมไม่แน่ใจ 555  

ปัญหาคือเกมนั้นมาร์คกี้เล่นเซเนียลแบบแยกดัน ไม่ได้เอามาช่วยทีมไฟท์เลย แทบไม่เห็นชอตวาร์ปลงหัวใครเลย คือถ้าเป็นวอคาทกับออฟสักตัวให้มาร์คกี้เล่น และให้เซเนียลเต๋าไป การเติมทีมไฟท์อาจจะดีกว่านี้อะ เกมนั้นคือมาร์คกี้เล่นเป็นตัวแยกดันเลย แล้วเพื่อนตั้งรับ 4 คนอะ  
ผมไม่ได้ดูเต็มแมทนะ ไม่น่าไม่วาป ผมเดาว่าวาปไม่ทันตายก่อนเลยไม่ลง 55555 แต่ก็ถ้าเป็นเซเนียลโรม ผมว่าคาเฟก็งานหนักนะ อันนี้มองแบบส่วนตัวแบบผมแว้บแรกนะอาจไม่รู้เยอะ แต่ผมว่าโหดผมชอบ เห็นแล้วรู้สึกอยากกด5ลงแรงคเซทนี้ด้วยซ้ำ แต่ถ้าจะชม ผว่าต้องชม gct นะ ทำได้ดีเลย เวเรส ยอน เอลันดอ อิกกี้ปะ จำได้แค่นี้ ดูแค่นี้ก็ไม่ได้ดูโหดเว่อวังนะ ถ้าเทียบดราฟเบค่อนแต่ชนะขาดผมว่าไปชมน้องๆดีกว่า 555 แต่แอบเซอไพร้ แต่อย่างว่าเพิ่ง 2 นัดไม่ได้ตกใจไรเยอะ ชนะแปปๆก็แต้มมาล่ะ

ผมเซงมากกว่าแม่ม วันหยุดกุนึกว่าจะได้เชีย บรร หน่อย เลื่อนอีก
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3086
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 13:13
เกมส์ 3 หนักมากครับ เล่นเหมือนพวกทัวร์ Dota เอเชียที่เล่นแล้วล้มมวยเลย คือ ทีมที่เก่งกว่าไม่บุก ไม่เอาอะไรเลย รอติดเชือกโดนนวดอย่างเดียวแล้วก็แพ้ไปแบบเนียนๆ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7869
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 16:09
hurrikane พิมพ์ว่า:
เกมส์ 3 หนักมากครับ เล่นเหมือนพวกทัวร์ Dota เอเชียที่เล่นแล้วล้มมวยเลย คือ ทีมที่เก่งกว่าไม่บุก ไม่เอาอะไรเลย รอติดเชือกโดนนวดอย่างเดียวแล้วก็แพ้ไปแบบเนียนๆ  

ผมก็งง คือตอนแรกนึกว่าจะเอาเซเนียลไปโรม แต่พลิกแผนเป็นเซเนียลออฟ แล้วทั้งเกมไม่มีการเปิดไฟท์เลย มาร์คกี้ก็เอาเซเนียลไปแยกดันเฉย แทนที่จะเอามาเติมไฟท์ ดราฟแบบนี้มันได้อยู่ถ้าม่อนพีกล้าเล่นกล้าเปิด เพราะจังหวะเปิดไฟท์ต้องอาศัยม่อนพีเข้าไปล้วงแนวหลังและให้มาร์คกี้หย่อนตัวเองมาซ้อนม้า มันจะเก็บแนวหลังได้แบบหลบเทนเลย แต่กลายเป็นดันไปเล่นเกมรับ 4 คนและเอามาร์คกี้ไปแยกดันคนเดียว และม้าไม่เปิดให้มันจะบุกยังไง
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 19:54

ผมก็งง คือตอนแรกนึกว่าจะเอาเซเนียลไปโรม แต่พลิกแผนเป็นเซเนียลออฟ แล้วทั้งเกมไม่มีการเปิดไฟท์เลย มาร์คกี้ก็เอาเซเนียลไปแยกดันเฉย แทนที่จะเอามาเติมไฟท์ ดราฟแบบนี้มันได้อยู่ถ้าม่อนพีกล้าเล่นกล้าเปิด เพราะจังหวะเปิดไฟท์ต้องอาศัยม่อนพีเข้าไปล้วงแนวหลังและให้มาร์คกี้หย่อนตัวเองมาซ้อนม้า มันจะเก็บแนวหลังได้แบบหลบเทนเลย แต่กลายเป็นดันไปเล่นเกมรับ 4 คนและเอามาร์คกี้ไปแยกดันคนเดียว และม้าไม่เปิดให้มันจะบุกยังไง  

.

แก้ไขล่าสุดโดย hurrikane เมื่อ Fri Aug 12, 2022 19:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 19:55

จริงครับ ดราฟนี้เล่นบุกไหลยาวๆมันได้เปรียบอยู่แล้วบ้านก็ไม่ต้องกลับมีตัวฮีล 2เกมส์แรกBACบุกยับๆ เกมส์3รับแบบน่าเกลียด มีคนบอกว่าแทง Gold city ชนะเกมส์3 ได้4-5เท่า เลยสงสัยโค้ชมีรับงานดราฟรึป่าว ไม่อยากให้วงการนี้มีอะไรที่ไปเกี่ยวข้องกับการพนันเลย แค่ dota ที่ผมดูก็หนักแล้ว

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel