ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2053
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:22
[RE: กำลังใจ.....พ่อแม่ยังอยู่ไหม อยู่กันแบบไหน]
birdsudyod พิมพ์ว่า:
AxelaZ พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วเหงาแทนท่านเลยเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ค่อยแนะนำให้เลี้ยงสัตว์เท่าไหร่ เพราะ 1.ไม่มีคนอยู่บ้าน คอยดูแลมัน 2.ค่าใช้จ่ายเยอะ เวลาเลี้ยง 3.ถ้าสุดท้ายมันจากเราไป จะยิ่งเหงาเลยครับ

ผมว่าท่านก็ต้องหาแฟนแหละครับ ช่วยคลายเหงา  

เรื่องแฟนนนี่พักไว้ก่อนครับ
คนเก่านี่เค้าไม่ค่อยเข้าใจว่าผมผ่านอะไรมาขนาดไหน

เลยแบบรู้สึกว่ามาช่วยหรือมาซ้ำ เด๋วก่อนครับ ซ่อมแซมตัวเองก่อน  

ok ถ้างั้นลองหาอะไรที่เป็นความสุขของท่านทำดูครับ เช่น ปลูกต้นไม้ เปิดร้านขายของ เล่นเกมส์ ออกไปเที่ยว แคมป์ปิ้ง เปิดช่องyoutube เที่ยว18+บ้างคลายเหงา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1664
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:28
[RE: กำลังใจ.....พ่อแม่ยังอยู่ไหม อยู่กันแบบไหน]
อันนี้คือบ้านเป็นที่ประกอบอาชีพด้วยรึเปล่าครับ

ถ้าไม่ลองเจรจากับพี่น้องแล้วขายไปหาที่อยู่ใหม่ที่ใจกลางเมืองขึ้น เดินทางสะดวกขึ้น

เพื่อนจะเพิ่มโอกาสเจอคนใหม่ๆ เพื่อนๆ ง่ายขึ้นครับ

กลางบ่อเลี้ยงกุ้งนี่เหงาเกินนน
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3386
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:47
ถ้าเป็นผมจะเลี้ยงหมา เลี้ยงปลา ปลูกต้นไม้ ดูNetflix เล่นเกม เล่นกล้าม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: cat slave
เข้าร่วม: 07 May 2010
ตอบ: 774
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 17:16
ไม่รู้ว่าแนะนำดีมั้ย คหสตแล้วกันครับ

ลองตั้งคำถามก่อนว่าสถานที่ที่เรียกว่าบ้าน เหมาะกับเรามั้ย

เช่นใหญ่เกินดูแลไหวรึป่าว ตอบโจทย์การทำงาน การใช้ชีวิตมั้ย

ถ้าไม่อาจจะลองขยับไปใกล้ที่ทำงาน หรือไม่เปลี่ยวมาก หรือเล็กลง

ส่วนเรื่องความเหงา ถ้าจัดการได้อาจจะดีกว่า มีแฟน หรือมีสัตว์เลี้ยงก็ได้นะครับ

มีเวลาเสาร์อาทิตย์ ยิ่งดีเลยครับ ได้พักผ่อนกับตัวเอง ชื่นชมสิ่งรอบๆตัว มองหากิจกรรมทำไป
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11175
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 17:28
ขายที่ ย้ายบ้าน หาสังคมใหม่ๆครับ

แล้วชีวิตเดิมๆจะเปลี่ยนไป

ยิ่งถ้าอยู่คนเดียวนะ ถ้าพอมีกำลังก็อยู่คอนโดก็ได้สะดวกดี

แต่ถ้าติดเรื่องต้องมีที่ทางเยอะๆก็ลองหาซื้อบ้านเดี่ยวดูครับ

รับรองไม่เหงา
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2009
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 18:24
Kardel พิมพ์ว่า:
hadesation พิมพ์ว่า:
พ่อแม่ผมพึ่งแยกกันอยู่ครับ ผมก็เคว้งเลย แต่ก็ได้แต่ทำใจยอมรับครับ  

แนะนำทีครับท่าน แฟนผมก็กำลังจะเจออะไรแบบนี้ พ่ออยากอยู่ที่เดิม (ต่างจังหวัด ไม่ใช่จังหวัดหลักแต่ใกล้ๆ)

ส่วนแม่อยากเข้ามาอยู่ในเมือง เพราะขับรถไม่เป็น อยากไปไหนมาไหนต้องตามพ่อ

สรุปคงได้แยกกันอยู่อีกไม่นาน (ปัญหาคาราคาซังมาตั้งแต่แกเกษียณ 5ปี+ละ)

ตอนนี้ผมให้แฟนออกรถไว้ใช้รับส่งแม่เอา (มองว่าถ้าแยกกันจริงๆแม่เป็นประสาทแน่ๆ)

Spoil
เคยปรึกษาคนอื่นแล้วได้รับคำตอบกลับมาว่า เค้าจะแยกกันคงคุยกันเรียบร้อยแล้ว แต่ผมรู้จักเค้า เลยคิดแทนเผื่อไปหน่อย ถ้าแยกกันนี่ฉิบแน่นอน  

ของผมเป็นแนวๆ อยู่ด้วยกันนาน นิสัยบางอย่างดันเข้ากันไม่ได้แล้วพึ่งจะมาระเบิดใส่กัน ผมก็พยายามเต็มที่ละ แต่ก็สุดยื้อครับ เลยได้แต่ปล่อยให้เค้าแยกกันไปทบทวนตัวเองก่อน แต่ก็คือไม่ใช่ว่าไกลกันมาก ก็พอไปเจอกันได้บ้าง แต่แค่ยังมีอารมณ์ตึงๆ กันเฉยๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2009
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 18:26
birdsudyod พิมพ์ว่า:
hadesation พิมพ์ว่า:
พ่อแม่ผมพึ่งแยกกันอยู่ครับ ผมก็เคว้งเลย แต่ก็ได้แต่ทำใจยอมรับครับ  

แล้วอยู่กับใครครับ ขอให้เข้มแข็งนะครับ คุณจะผ่านมันไปได้ครับ  

ขอบคุณมากๆ ครับ ผมอยู่กับพ่อเป็นหลักครับ เพราะทำงานอยู่อำเภอที่พ่ออยู่ แต่แม่แยกไปอยู่กับน้อง แต่ใดๆ คืออยู่กันคนละอำเภอ ไม่ได้ไกลกันมาก แต่แค่ยังต่างคนต่างอารมณ์ตึงๆ กันอยู่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4554
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 08:47
กำลังใจ.....พ่อแม่ยังอยู่ไหม อยู่กันแบบไหน
ถ้าบ้านพอมีบริเวณก็เลี้ยงหมา /แมว ไว้ซัก2ตัว เป็นเพื่อนกันได้ครับ มันจะได้ไม่เหงา

เล่นกันจนบ้านยับ

ผมก็เสียแม่ ไปเป็นสิบปี (อุบัติเหตุ)
เสียพ่อไป3-4ปี ดว้ยโรคไต

แต่ตอนนี้แต่งงานมีครอบครัวก็เลยไม่เหงามีภรรยากับแมวไว้เป็นคู่คิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel