ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คำบูลลี่แบบนี้ เหมือนกันไหม
เห็นควร บูลลี่มาบูลลี่กลับไม่โกง ใจเขาใจเรา
???
ไม่เห็นควร ระดับชั้นมันต่างกัน แฟนทีมคนเยอะกว่าถูกเสมอบูลลี่ได้
???
คะแนนทั้งหมด: 306
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5652
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:49
[RE: คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ]
mctominaytor พิมพ์ว่า:
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยมากกว่า ว่าคำว่า นก โดนแบนได้ไง อันนี้ไม่ได้ปั่นนะ
ก็โลโก้มันคือ นกลิเวอร์เบริด พูดความจริง แต่โดนแบน งงมะ

ส่วน คันโยก ก็เคยมีคนถามบ่อยนะ ว่าทำไมเวลาขายหุ้น ต้องเรียก คันโยก
แฟนบาซ่าก้บอก อิ้ง มันใช้ economic lever ก็แปลว่า คันโยกเศรษฐกิจ ก็ถูกแล้ว

เบนเค้าอ่านแล้วเจ็บ ก็แบนแค่นั้นเอง เว็บเบนแล้วแต่เบน  

เบน คงมั่นหน้ามั่นโหนก เอาจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ]
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
หอยนี่สรุปบุลลี่เหรอ ผมไม่เคยเรียกนะ แต่ผมเห็นเพื่อนผมแฟนเชลซีนี่แหละก็เรียกทีมตัวเองงี้เหมือนกัน

เอาจริง ๆ มันเรียกง่ายแล้วคนก็เข้าใจอยู่นะ แต่ผมก็ไม่กล้าใช้เหมือนกันแหละนะ 555

ไอคันโยกนี่มันเป็นอะไรที่ตรงตัวนะคือ บาเซโลน่าใช้วิธีการคันโยกทางเศรษฐกิจจริง คนเลยเอามาเรียก

ส่วนตัวนะ เวลาเจอคนเรียก Oil club ผมไม่เคยโกรธเลย เพราะมันก็ส่วนหนึ่งของสโมสรจริง

ถึงปัจจุบันชีคจะมีธุรกิจแบบร้อย ๆ อย่างแต่เดิมทีเงินตั้งต้นมันก็คงมาจากน้ำมันนี่แหละ

ถ้ามีคนไม่พอใจจริงก็ไม่ควรจะไปเรียกนั่นแหละ ถ้าไม่มั่นใจก็เรียกชื่อตรง ๆ ไปดีกว่าปลอดภัย  

หอยที่เค้าเรียกเชลซีกัน ไม่ได้หยาบนะ เชลซี เค้าเห็นมีคำว่าเชล เค้าก็แปลงเป็น หอย=หอยเชล
แต่มันจะมีกรณีที่ถ่มถุยกัน แล้วบอกทีมหอย อาจจะหมายถึงจิ๊มิ แฟนเชลซีเลยไม่ชอบมั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:51
[RE]คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ
ผมสงสัยมากกว่า ว่าคำว่า นก โดนแบนได้ไง อันนี้ไม่ได้ปั่นนะ
ก็โลโก้มันคือ นกลิเวอร์เบริด พูดความจริง แต่โดนแบน งงมะ

ส่วน คันโยก ก็เคยมีคนถามบ่อยนะ ว่าทำไมเวลาขายหุ้น ต้องเรียก คันโยก
แฟนบาซ่าก้บอก อิ้ง มันใช้ economic lever ก็แปลว่า คันโยกเศรษฐกิจ ก็ถูกแล้ว

ไม่ต้องงงหรอก แต่ก่อน เป็ด นก ล้อกันมาตลอดไม่เคยมีแบน

เจอโดนล้อกลับหมาแดง หมานอนหน้าเซเว่น หัวร้อนกันใหญ่ สุดท้ายเลยมีกฏฉายาขึ้นมา

ตราสโมสรตัวเองก็ไม่ใข่ ไม่รู้จะหัวร้อนอะไรกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:52
ถูกแบนแล้ว
Photo-lomo พิมพ์ว่า:
mctominaytor พิมพ์ว่า:

เบนเค้าอ่านแล้วเจ็บ ก็แบนแค่นั้นเอง เว็บเบนแล้วแต่เบน  

เบน คงมั่นหน้ามั่นโหนก เอาจริง  

แล้วแค่ คหสต ของใครละกัน ไม่อยากวิจารยืไปมากกว่านี้ เดี๋ยวโดนแบน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:53
ถูกแบนแล้ว
BANCii พิมพ์ว่า:
อห ที่แปลว่า โอ้โห ฉายามากันเต็มกระทู้เลย เดี๋ยวก็ผิดกฏหรอก  

เบนบอกอธิบายกันในมู้ไม่เป็นไร เอาตามเบนแหละคณับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:55
ถูกแบนแล้ว
l3igboss พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมไม่เคยเห็นด้วยเลยกับเรื่องแบนเพราะล้อฉายาเนี่ย ผมเชียร์แมนฯยูไนเต็ด ตอนที่โดนล้อหมาถือส้อมผมโคตรฮา คิดได้ไง

แล้วไม่เข้าใจกับคนที่โกรธนะ ปีศาจมันก็เท่ดีแหละ แต่หมามันก็น่ารักจะตาย

อย่างไอ้พวกแก๊งค์ลื่นที่มันปั่นเรียกฉายาลิเวอร์พูลว่านกแดง แล้วแฟนบอลลิเวอร์พูลโกรธนี่ไปกันใหญ่เลย มันน่าโกรธตรงไหนเนี่ย

ตราบใดที่ไม่ใช่คำหยาบคายผมว่าก็เรียกไปเหอะ ไม่ต้องเซนซิทีฟ อ่อนไหวไปกับทุกเรื่องเหมือนพวก woke หรอก  

โทษนะครับ กฏแบนฉายานี้ไม่ใช่เพราะแฟนหงส์ไปกดให้ใช้เพราะนกแดงนะ แต่เป็นแฟนแมนยูนี้แหละรับไม่ได้กับคำว่าหมาแดง ล้อนกแดงกันตั้งนานไม่มีกฏ พอมีหมาแดงไปร้อง WM กันเพียบ  

เอ้า..ทีมคุณเป็นนกเค้าก้เรียกนกถูกแล้ว ทีมเค้าไม่ใช่หมา ไปเรียกเค้าหมา เค้าก้เดือดสิ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:59
ควรครับ​ ลุยเลย​
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2021
ตอบ: 1528
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:01
ถูกแบนแล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 2818
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:03
ตอนเก่ง ก็ต่างดาว

ตอนรวย ก็บุญทุ่ม

ตอนถังแตก ก็บุญโยกไง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status: LOVE PLOYPLOY
เข้าร่วม: 23 Jul 2020
ตอบ: 760
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:09
[RE]คันโยกนี่เป็นคำบูลลี่เหมือน หอย เป็ด อะไรแบบนี้ไหมครับ
ผมว่า มันก็ บลูลี่ แหละแต่บลูลี่จาก ความจริง จากประโยคที่มาจากข่าว ส่วน หอย เป็ด หมา พวกนี้ตั้งขึ้นด้วยการ เหยียด อย่างไม่ควร และคนที่มี อารยะและมารยาท เค้าไม่ใช้กัน

ถ้าจะให้ถูก บาซ่า เดิมเป็น เจ้าบุญทุ่มบาเซโลน่า เท่าที่ผมโตมากับการได้ยิน แต่มาเปลี่ยนเป็นต่างดาว เพราะ เมสซี่ แต่พอไม่อยู่ ก็เป็นยานแม่ไม่ได้ ที่นี้ จะ ทุ่ม เหมือนเดิมก็ไม่ใช่ จะยานแม่ก็ไม่ถูก เลยไม่รู้จะใช้ ฉายา อะไรดี

แฟนบาซ่า ช่วยบอกก็ดีนะครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1450
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:11
บาเซ่โลโยก
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3049
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:14
เอาตรงไหนมาบลูลี่ก่อน ก็แซวปกติ อ่อนแอจริงๆ
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38600
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:16
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
ผมเห็นในเพจมาดริดเค้าบูลลี่กันคำอื่นนะ
ไม่ใช่บุญโยกอะ
แฟนมาดริดเรียก Mhaซ่า

แล้วเรียกมานานละด้วยนะ  

ฮาร์ดคอร์กว่าคันโยกเยอะ
คันโยกนี่ยังเบาๆ  

แถมอีกนิดนึง ผมงงมาก ในเพจนี่ บาซ่ามาดริด กัดกันจะเป็นจะตาย
ในSSนี่รักกันเฉย ช่วยกันไม่มีด่ากันเลยนะ  

ไม่ใช่ไรหรอก แฟนลาลีก้าในบอร์ดมันน้อย

ถ้าทะเลาะกัน ก็แทบไม่เหลือใครมาคุยเรื่องบอลสเปนละ

ส่วนมากจะแขวะกันขำๆตามสภาพทีมมากกว่า

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16978
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:17
พวกมาทะเลาะกันเรื่องหมา เป็ด หอย เบาๆก่อน

ร่วมแรงร่วมใจมารุมคันโยกกันดีกว่า
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:23
ถูกแบนแล้ว
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
ผมเห็นในเพจมาดริดเค้าบูลลี่กันคำอื่นนะ
ไม่ใช่บุญโยกอะ
แฟนมาดริดเรียก Mhaซ่า

แล้วเรียกมานานละด้วยนะ  

ฮาร์ดคอร์กว่าคันโยกเยอะ
คันโยกนี่ยังเบาๆ  

แถมอีกนิดนึง ผมงงมาก ในเพจนี่ บาซ่ามาดริด กัดกันจะเป็นจะตาย
ในSSนี่รักกันเฉย ช่วยกันไม่มีด่ากันเลยนะ  

ไม่ใช่ไรหรอก แฟนลาลีก้าในบอร์ดมันน้อย

ถ้าทะเลาะกัน ก็แทบไม่เหลือใครมาคุยเรื่องบอลสเปนละ

ส่วนมากจะแขวะกันขำๆตามสภาพทีมมากกว่า

เข้าใจอารมครับิประมาณแฟนบอลอังกฤษเยอะ แฟนบอลสเปนเลยช่วยกันสามัคคีขึ้นมาหน่อย
ยิ่งช่วง 2010ที่สเปนครองยุโรป นี่อังกฤษเป็นลูกไล่เลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel