ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2789
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 11:48
[RE: Duckmanz จะกล้บมาแข่งไหมครับ]
ที่แน่ๆเราจะได้เห็น duckmanz อีกตลอด 2 เดือนแน่นอนในรายการแข่งถ้าไป PCS ได้ แถมเดือนกันยาจะมีรายการ Predator อีกที่คัดเอา 2 ทีมไป ญป ปลายปี ถ้าคัดได้ไปก็นุ้นอะแข่งยันสิ้นปี + อีกอย่างถ้าได้ไป PGC ก็ยาวๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 11:54
[RE: Duckmanz จะกล้บมาแข่งไหมครับ]
ผมว่าปัญหาหลักๆที่จะไม่กลับมาคือเรื่องพวก กฏระเบียบ ในแคมป์กับการสตรีมนี่แหละ เพาะเหมือนกับตอนนี้ รายได้หลักของเป็ดเลยคือการสตรีมมากกว่า แล้วพอแกสตรีมก็ดูมีความสุขมากๆด้วย บวกกับถ้าเข้าแคมป์แกต้องไม่สตรีม ไหนจะซ้อมไหนจะประชุม ผมว่ามันน่าจะเครียดพอสมควรเลย
0
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1733
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 12:56
เอาที่เป็ดสบายใจที่สุดดีกว่า เห็นแชทช่องหลักผมก็เพลียละ ดีขนาดไหนมีพลาดมีบูดนิดนึงคือโถม พอทำได้ดีก็ไปพูดข่มทีมอื่น

ผมยังไม่เปลี่ยนจุดยืนว่า MITH ชุดนี้ผมว่าไม่หวังตั๋ว ผลงานดีก็รู้สึกชื่นชมที่เป็ดสามารถรื้อฟื้นกลับมาได้ แต่โดยรวมผมก็สงสัยเหมือนกันว่าระบบมันดีขนาดที่ไม่ต้องการฝึกซ้อมร่วมกันนานๆขนาดนั้นเลยเหรอ เมื่อวานโค้ช DAY โพสในเฟสน่าสนใจ "เป็นวิธีการเล่นที่รักษาความมั่นใจได้ ดีกว่าเล่นตามตำราแล้วขาดความมั่นใจไปเอง"
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13314
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:11
MrBayerN พิมพ์ว่า:
คิดว่าไม่กลับ เดี๋ยวทีมคงหาคนมาเล่นหลักแทน คงมาช่วยครั้งคราวยามจำเป็น

ปัญหาอยู่ที่ถ้าได้ตั๋วจาก PTO ต้องไลน์อัพนี้หรือเปล่าที่ไป apac เปลี่ยนคนไม่ได้ไหม

แต่เอาเถอะคิดว่าทีมมีเป้าหมาย ผมเดาว่าไม่ใช่ตั๋วในทีแรก ขึ้นนำที่ 1 ตารางต้องใจแข็งนะ

เล่นให้ได้แบบเดิม อย่าไปติ๋มเอาแร้ง ต้องหาสมดุลแร้งกับคิวแล้ว เล่นให้สนุกและธรรมชาติเข้าไว้  

ได้ตั๋วต้องเล่นต่อครับ เป็ดบอกแล้ว พยายามเต็มที่ในแบบของตัวเอง ถ้าได้ไปก็จะเล่นอีกวิธีไม่ใช่แบบนี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13314
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:16
จากที่ตามน้องมา คิดว่าน้องคงเป็นสำรองให้อาจจะเล่น 5 คนใน ซีซั่นหน้า คิดแบบนี้นะ

แต่ก็คงเป็น 1igl นัน+ปลื้ม เต้(เป็ด) น่าจะออกทรงนี้มากกว่า คิดว่าคงได้มาซ้อมกับทีมเยอะขึ้น

และอาจจะได้ลงในบางเกมส์ ที่จำเป็นต้องใช้(ขึ้นอยู่กับโค้ช) เพราะดูน้องก็สนุกกับการกลับมาเล่น PUBG

แต่เชื่อว่าน้องอยากสตรีมมากกว่า เพราะไม่เครียดและก็สนุกกับการสตรีมมากๆด้วย

สุดท้ายก็แล้วแต่น้อง ถ้าน้องอยากแข่งก็เอาเลย เชื่อว่ายังทำได้ดี แต่ไม่อยากให้ไปรับแรงกระแทกจากภายนอกเลย

กลัวน้องจะกลับไปเป็นคนไม่มีความสุขอีก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2008
ตอบ: 4909
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 13:20
วันสองวันก่อนผมกลัวเลย ไม่รู้ใครไปด่าอีก มานั่งตัดพ้อสักพักเลย
แบบว่า กูอยู่อีกไม่กี่เกม เดี๋ยวก็ไม่เจอกันแล้ว

พวกแบบนี้ก็ยังมีอยู่จริงๆ cyber bully จนทำให้เขาต้องเลิกแข่งขันไปแล้วทีนึง ทำลายชีวิตนักแข่งไปหลายคนแล้ว ยังทำกันอยู่ดี จนเขาเสียสละกลับมาแข่งเพื่อให้ทีมไปต่อได้ ก็ยังทำอยู่ดี พวกนี้ ถ้าโตแล้วยังทำอยู่ น่าสมเพศมากๆนะ
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:13
รวมทีมคนแขวนเมาส์ที

Duckmanz
Vanotica
Godmiao
DMG
0
0
ITALY & MANCHESTER UNITED & BORUSSIA DORTMUND & SAN ANTONIO SPURS
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 15780
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 15:20
[RE]Duckmanz จะกล้บมาแข่งไหมครับ
กลับมาก็ยังโหด สุดจัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26486
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:09
Duckmanz จะกล้บมาแข่งไหมครับ
ให้น้องตัดสินใจเอาเองแต่ถ้าความคิดเห็นส่วนตัวของผมล้วนๆนะปล่อยเป็ดกล้บไปสตรีมเหมือนเดิมแหละดีแล้วแต่ใส่ชื่อเป็นสำรองไว้เผื่อเจอเหตุการณ์ไม่คาดคิดแบบตอนนี้อีกเป็ดผ่านจุดที่ไประดับโลกกับเกมนี้มาแล้วเชื่อว่าน้องมันคงไม่เหลืออะไรที่ยังรู้สึกว่าขาดอยู่กับเกมนี้หรอกอีกอย่างนักกีฬาของ MiTH ตอนนี้มันไม่ใช่กึ่งสตรีมเมอร์แบบเมื่อก่อนแล้วมันคือนักกีฬาเต็มตัวอาศัยอยู่แคมป์ซ้อมๆๆงดการสตรีมลงซึ่งรายได้หลักของเป็ดน่าจะมาจากการสตรีมผมเชื่อว่าน้องคงเลือกกลับไปใช้ชีวิตแบบเดิมดีกว่าได้อยู่บ้านอยู่ใกล้ครอบครัวอยากเล่นเกมไหนก็เล่นสตรีมให้คนดูมีความสุขกันทุกฝ่าย MiTH ยังไงเฟสหน้าก็ต้องเสริมนักกีฬารุ่นใหม่ที่พร้อมมาใช้ชีวิตอยู่แคมป์แบบเต็มระบบรับเงินเดือนจากสังกัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2021
ตอบ: 178
โพสเมื่อ: Thu Aug 11, 2022 16:28
ลีซะออนคิว ต้องมาแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2010
ตอบ: 1527
โพสเมื่อ: Fri Aug 12, 2022 09:47
Duckmanz จะกล้บมาแข่งไหมครับ
anawin36 พิมพ์ว่า:
วันสองวันก่อนผมกลัวเลย ไม่รู้ใครไปด่าอีก มานั่งตัดพ้อสักพักเลย
แบบว่า กูอยู่อีกไม่กี่เกม เดี๋ยวก็ไม่เจอกันแล้ว

พวกแบบนี้ก็ยังมีอยู่จริงๆ cyber bully จนทำให้เขาต้องเลิกแข่งขันไปแล้วทีนึง ทำลายชีวิตนักแข่งไปหลายคนแล้ว ยังทำกันอยู่ดี จนเขาเสียสละกลับมาแข่งเพื่อให้ทีมไปต่อได้ ก็ยังทำอยู่ดี พวกนี้ ถ้าโตแล้วยังทำอยู่ น่าสมเพศมากๆนะ  

มีคนมาเม้นตอนเป็ดสตรีมว่าเกมที่ตายเร็วเพราะเมื่อคืนเล่นรัช ไม่ได้ซ้อมพับจี ประมาณนั้น แต่เป็นก็บอกว่าตอนน้องมันซ้อมไม่ได้สตรีมเลยไม่มีใครเห็น

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel