ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:23
[RE: ย้ายเถอะพี่! แฉแข้งผีเริ่มหน่าย "โด้" สถานการณ์คาราคาซัง]
เบื่อคน เสร่อเดิมๆ ยังมาโง่ถามอีก ทำไมไม่ย้ายซะที

ข่าวที่บอกว่าผีไม่ให้ย้าย มันก็มีนะ เดินทางไปขอให้ปล่อย แต่มันก็ไม่เชื่อ 5555
เชื่อข่าวไม่มีใครเอา มันก็จบที่ไม่ได้ย้าย มันก็มาโง่ถามอีกแหละ 555 ทำไมไม่ย้ายซะทีอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Teddybrownbag เมื่อ Wed Aug 10, 2022 12:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:28
[RE: ย้ายเถอะพี่! แฉแข้งผีเริ่มหน่าย "โด้" สถานการณ์คาราคาซัง]
Gozen พิมพ์ว่า:
ojama55 พิมพ์ว่า:
เอาจริงแบบหวังดี
ถ้ากล่อมให้โด้ยังอยู่ หรือจูงใจให้มีสมาธิในเกม กับผีได้
เป็นผลดีกับทีม มากกว่าปล่อยราคา(ไม่รุ้จะได้คุ้มค่าเหนื่อยที่ผ่านมาไหม)

การมีโด้ค่ำหน้าอยู่ สร้างอิมแพค และคาดหวังสกอร์จ่กแกได้เสมอนะ
หรือไม่เอาโด้ แต่จะเพิ่ง แรช,มาร์ค,จอแดน,บรูโน่
ทำสกอร์ หรอ?

ด้วยสถานของโด้ และสภาพทีม ไปคุยกันให้ดี
โด้มีสมาธิ อยู่ต่อเล่นเต็มที่เหมือนทุกที ผีก็ยังดูความน่ากลัวอยู่มาก
เกมเปิดss ก็เห็นได้ชัด  

ถูกครับ ถ้าในกรณีโด้อยากอยู่กับทีม มีสมาธิ ตั้งใจเล่น มีความเป็นมืออาชีพมากกว่านี้ จะสร้างอิมแพคได้สูงครับ แถมแมนยูจะดูน่ากลัวขึ้นเยอะ

แต่ ณ ตอนนี้มันไม่ใช่อย่างนั้นครับ โด้ไม่ได้มีความต้องการแบบนั้นแล้วครับ ถึงนัดเปิดซีซั่น โด้จะลงมาแล้วสร้างความกดดันให้กองหลังของไบรท์ตันได้ แต่นั้นก็เป็นเพราะไบรท์ตันไม่ดันสูง และไม่เปิดเกมรุกเหมือนครึ่งแรก ซึ่งก็เป็นแผนของไบรท์ตันอยู่แล้วครับ โดยส่วนตัวผม ถ้าโด้ยังเป็นอย่างนี้อยู่ รีบๆปล่อยไปเถอะครับ จะไปไหนก็ไป มันทำทีมเสียระบบ ไม่มาซ้อมแล้วยังได้ลง เกมยังไม่จบแล้วกลับ นี้สำหรับผมถือว่าน่าเกลียด และไม่มีความเป็นมืออาชีพมากนะครับ ถึงมีโด้แล้วจะดีกว่าไม่มีก็ใช่ครับ แต่ถ้ามีแล้วทำทีมเสียระบบแบบนี้ก็ไม่ควรมีดีกว่าครับ  

ผมว่าโด้มันยอมอยู่กับแมนยูแล้วแหละ แต่มันก็เหนื่อยใจถ้า

ยังเอาโค้ชลีคอื่นมาลองคุมในอังกฤษอีก ดูสภาพของเทนฮากแล้ว

น่าจะเมาหมัดในพรีเมียร์ลีคอีกนาน ไหนจะบ้าซื้อกองหลังตัวเล็กๆมาอีก
ไม่รู้ว่าจะดันทุรัง เอายืนหลังจนเสียหายอีกมั้ย ล่าสุดมันแค่ยังไม่เจอพวกกองหน้า
จ้องน่าจะเบียดมันจริงๆ ไหนจะเดอเบคที่ยังจะต้องไปให้โอกาสอีก

ถ้าเทนฮากมันตื่นตัวเร็ว ปรับตัวกับอังกฤษเร็วก็รอดไป ไม่งั้นเสียนผู้เสียคนแน่ๆ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36752
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:34
ถ้ากล่อมให้โด้ยังอยู่ หรือจูงใจให้มีสมาธิในเกม กับผีได้
เป็นผลดีกับทีม มากกว่าปล่อยราคา(ไม่รุ้จะได้คุ้มค่าเหนื่อยที่ผ่านมาไหม)

การมีโด้ค่ำหน้าอยู่ สร้างอิมแพค และคาดหวังสกอร์จ่กแกได้เสมอนะ
หรือไม่เอาโด้ แต่จะเพิ่ง แรช,มาร์ค,จอแดน,บรูโน่

ด้วยสถานของโด้ และสภาพทีม ไปคุยกันให้ดี
โด้มีสมาธิ อยู่ต่อเล่นเต็มที่เหมือนทุกที ผีก็ยังดูความน่ากลัวอยู่มาก

ถูกครับ ถ้าในกรณีโด้อยากอยู่กับทีม มีสมาธิ ตั้งใจเล่น มีความเป็นมืออาชีพมากกว่านี้ จะสร้างอิมแพคได้สูงครับ แถมแมนยูจะดูน่ากลัวขึ้นเยอะ

แต่ ณ ตอนนี้มันไม่ใช่อย่างนั้นครับ โด้ไม่ได้มีความต้องการแบบนั้นแล้วครับ ถึงนัดเปิดซีซั่น โด้จะลงมาแล้วสร้างความกดดันให้กองหลังของไบรท์ตันได้ แต่นั้นก็เป็นเพราะไบรท์ตันไม่ดันสูง และไม่เปิดเกมรุกเหมือนครึ่งแรก ซึ่งก็เป็นแผนของไบรท์ตันอยู่แล้วครับ โดยส่วนตัวผม ถ้าโด้ยังเป็นอย่างนี้อยู่ รีบๆปล่อยไปเถอะครับ จะไปไหนก็ไป มันทำทีมเสียระบบ ไม่มาซ้อมแล้วยังได้ลง เกมยังไม่จบแล้วกลับ นี้สำหรับผมถือว่าน่าเกลียด และไม่มีความเป็นมืออาชีพมากนะครับ ถึงมีโด้แล้วจะดีกว่าไม่มีก็ใช่ครับ แต่ถ้ามีแล้วทำทีมเสียระบบแบบนี้ก็ไม่ควรมีดีกว่าครับ  

ว่ากันตามข่าวผมอ่านผ่านๆ ก็ฟังหูไว้หูครับ เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่โค้ชมากกว่าในการรับมือปัญหานักเตะ

แต่เกมล่าสุด โด้แกก็ดูอิน มีชอตกระตุ้นแฟนบอลด้วยซ้ำ และหลายๆเอคชั่นที่กล้องจับแกมีอารมณ์ร่วมกับเกม(จากเกมแรกทั้งตอนนั่งสำรองและในสนาม)มากกว่าเทนฮาก อีก คหสต.

ผมยังคิดว่าเรื่องแบบนี้มะนคุยกันได้ ทุกการตัดสินใจมันก็มีเส้นเวลาอยู่
และตอนนี้มันไปในทิศทางที่ดีมากกว่านะ(โด้มาซ้อม,โค้ชก็กล้าเลือกใช้)

ลองเอาอคติวาง และมาลองดูสภาพทีมตอนนี้ก่อนดีกว่า?
หลับตานึกดูครับ lineup ตอนนี้ ไม่ร่วมตลาดที่ยังเหลืออยู่(เก็บไว้ดี หรือปล่อยดี)

ในมุมมองคนนอก ผมว่าโด้ไม่อยากอยู่เพราะ
line upในทีม เพราะปีที่แล้ว โด้ก็มีข่าวว่า นักเตะหลายคนเล่นไร้ความต้องการเอาชนะ
และไม่เชื่อมือ เทนฮาก(โค้ชโปรไฟล์ลีครองมากกว่า)
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7138
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:36
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
โด้บอก กุก็เบื่อหน่ายพวกมุงเหมือนกัน เล่นโคตรกระจอกเป็นเหตุที่ทำให้โด้ไม่อยากอยู่ ยังไม่รู้ตัวกันอีก น่าสมเพศไอพวกนี้จริงๆนะ

แล้วไมไม่ย้ายไปซะทีอะ  

ไปไม่ได้ไม่มีใครเอา
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2307
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:39
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
เบื่อคน เสร่อเดิมๆ บอกไม่มีใครเอา 555

ข่าวที่บอกว่าผีไม่ให้ย้าย มันก็มีนะ เดินทางไปขอให้ปล่อย มันก็ไม่เชื่อ

แต่พอข่าวทีมอื่นๆไม่เอา มันเชื่อ 555 ทั้งๆที่ข่าวเสนอไปทีมต่างๆ ไปเพียบเลย ดูปลอมกว่าอีก

ทีมที่จะเอาโด้มันมีอยู่แล้วมีเยอะด้วย แต่มันไม่ใช่ว่าทีมไหนให้เงินก็ไป มันต้องเล่น ucl ค่าเหนื่อยต้องไม่ลดเกินไป เป็นตัวจริง มีลุ้นความสำเร็จ อย่างนโปลีที่มีข่าว เล่น ucl จริง แต่ค่าเหนื่อยบอกเลยลดเกินครึ่ง และหวังแชมป์ยากมาก จะได้ไป ucl ปีหน้าหรือเปล่าก็ยังไม่แน่ ถ้าย้ายปีนี้ได้ไป ucl ปีหน้าไม่ได้ไปก็ต้องย้ายอีก ไม่ผิดที่โด้อยากย้าย ตอนนี้ 37 จะ 38 จะเล่นในระดับสูงได้อีกกี่ปี ไม่มีเวลามารอสร้างทีมเพื่ออนาคต ก่อนเทนฮากจะสร้างทีมเสร็จ โด้ไม่แขวนสตัดก็คงกลับทีมบ้านเกิดแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2020
ตอบ: 1837
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:40
ถูกแบนแล้ว
มาดู FC ทะเลาะกัน โด้อยู่ไหนก็เชียร์ โด้นั่งข้างสนามผมก็เชียร์ โด้ ข้างสนามแหละ 5555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ง่วงมากกกกก
เข้าร่วม: 17 Oct 2021
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:41
คือเนื้อข่าวก็ว่ากันไปนะ แต่ภาพปลากรอบ นี่ช่างสรรหาจริ๊งงงงงงง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8305
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:45
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
โด้บอก กุก็เบื่อหน่ายพวกมุงเหมือนกัน เล่นโคตรกระจอกเป็นเหตุที่ทำให้โด้ไม่อยากอยู่ ยังไม่รู้ตัวกันอีก น่าสมเพศไอพวกนี้จริงๆนะ

แล้วไมไม่ย้ายไปซะทีอะ  

แมนยูบอกว่าไม่ขายโด้ครับ อ้างอิงจากคำแถลงจากแมนยูเองนะ ไม่นับที่พวกสำนักข่าวโง่ๆเสี้ยม
0
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10967
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:55
รูปนี้ คือ สุด
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2021
ตอบ: 4692
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 12:59
ถ้าเพื่อนๆเป็น ETH จะจัดการเรื่องนี้ยังไง
ตั้งแต่ตอนที่โด้ไม่มาร่วมซ้อม
และตอนนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 590
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 13:00
เทนฮากบอกโด้อยู่ในแผน
ทีมบอกไม่ขาย

แต่โทษโด้ว่าทำไมไม่ย้าย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18482
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 13:05
ทำยังกะเล่นกันเทพพน่ะ

บักหรรมเอ้ยย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18482
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 13:12

ไม่ดันสูงไรล่ะครับ ลูกที่เปิดไปให้แรชก็เพราะดันสูงนั่นแหละ

พี่แกเลยวิ่งทะลุไลน์กองหลังไปเปิดได้ แถมวิ่งฉลาดกว่าตัวอื่นๆที่มีเยอะ
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3851
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 13:24
[RE]ย้ายเถอะพี่! แฉแข้งผีเริ่มหน่าย "โด้" สถานการณ์คาราคาซัง
แฟนผี : กูก็เบื่อข่าวเดอยองด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2194
โพสเมื่อ: Wed Aug 10, 2022 13:30
ถูกแบนแล้ว
เป็นผมก็เบื่อนะ นักเตะกากทั้งทีม สื่อก็เล่นข่าวไปเรื่อย เดี๋ยวอีกหน่อยคงเล่นข่าว นักเตะในทีมไม่พอใจ โรนัลโด้ซ้อมหนักเกินไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel