ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: สเตตัส
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Aug 2009
ตอบ: 5868
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:08
[RE: [CFC]เสียดายโซ่ไหมครับ]
ส่วนตัวเสียดายมากกว่า แต่ถ้าเสียทั้งเดฟทั้งโซ่เลยคงมีเสียใจเล็กๆ แต่อย่างว่าคูคูมาอ่ะเนอะ วูบวาบกว่ามาก ไหนจะชีเวล ไหนจะเอเมอสันอีก

กลัวว่าถ้าบาซ่าปล่อยเดอปาย แล้วจะเอาโซ่ไปยืนตรงนั้นจัง อีซ้ายเสาแรกเครื่องหมายการค้า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24451
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:13
ผมเสียดายนะ ยิงคมมาก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16115
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:20
ผมไม่เสียดายอะ ผมคือคนหนึ่งที่ด่าแกมาตลอด เพราะผมไม่ชอบวิธีเล่นของแก คือวันไหนวิธีการเล่นของแกยิงได้ก็คือดี แต่ถ้าวันที่ยิงไม่ได้ผมมองว่าแกเป็นภาระสำหรับกองหน้า ด้วยวิธีการเล่นของแก

คือเวลาแกถึงเส้นแกจะตบให้ปีกแล้วพาตัวเองไปรอยิง แกทำแบบนั้นจนเป็นวิธีการเล่นไปแล้ว มันเลยตัวให้ตัวจบมักจะวิ่งฟรี เพราะแกจะยึกยักไป ๆ มา ๆ คือเราลองมองในเกมจะหงุดหงิดมาก ๆ แบบมึงเปิดสิวะ มึงถึงเส้นก็เปิดอะไรทำนองเนี้ย พี่แกดึงกลับมาละ 5555+
0
0
Milet..
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17087
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:21
ไม่ ใช้คุ้มแล้ว เป็นตำนานคนนึงได้เลย
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 6600
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:21
ไม่เสียดายในแง่ถึงเวลาต้องปล่อยแกแล้ว เพราะได้เวลาถ่ายเลือดใหม่ เพราะนักเตะชุดนี้ตั้งแต่ยุคคอนเต้ มันต้องทยอยปล่อยได้ละ และเดวนี้แบคมันอัพเมต้าแล้วด้วย

แต่ผมว่าโซ่เปนนักเตะที่อันเดอร์เรทคนนึง คนไม่ค่อยให้เครดิตแกเท่าไหร่ ด่าแกเยอะด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ยืนมาเป็นตัวจริงทีมมาตลอด ขาดใครแกก็มาแทนได้ เป็นตัวเบียดตลอด แล้วฟอร์มก็ไม่ได้แย่ด้วย ถึงจะช้าเอาจริงๆเกมรับก็ไว้ใจได้ เพราะเบสิคดี ยกเว้นจังหวะจะเติมขึ้น แล้ววิ่งกลับอันนี้ต้องทำใจ (แต่ทีมเรากลางกับรูดิเกอร์เราก็ช่วยอุดจุดอ่อนมาตลอด) แต่หลังๆเวลาแกหลุดตำแหน่งแกก็วิ่งสุดตลอด ไม่มีปล่อยจอย อันนั้นอะน่าด่า

และที่สำคัญเบสิคฟุตบอลโคตรดี เป็นคนที่ใครโยนมายังไง ก็พักอกเอาบอลลงนิ่มๆได้ตลอด ไหนจะยิงคมอีก

ถ้ามันกากขนาดนั้น มันก็ไม่ถูกกลับไปเรียกติดทีมชาติ และบาซ่าไม่สนใจหรอก แบคเดวนี้ก็มีตั้งเยอะ บาซ่าหาเด็กหรือซื้อใครไปสำรองยังได้เลย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:24
goddamm พิมพ์ว่า:
ไม่เสียดายคับ ตั้งแต่มีเรื่องกับแลมพ์คราวที่แล้ว ทั้งการเติมไม่สนเกมรับ ทั้งเล่นพลาดแล้วไม่ยอมรับผิด ผมดีใจนิดๆด้วยที่ปล่อยไปได้ ส่วนกัปตันเดฟผมดีใจมากที่รั้งแกไว้ได้ทั้งที่หลังๆแกก้อพลาดบ่อย  

เรื่องกับแลมพ์มันไม่ได้แข็งข้อนะครับ ผมจำข่าวไม่ได้แล้ว แต่มันไม่ได้มีอะไร ผมว่าโซ่เป็นคนที่รักสโมสรคนนึงเลย สำรองก็ไม่บ่น
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22603
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:30
ก็ไม่นะ
แต่ก็ขอบคุณโซ่ สำหรับทุกอย่าง
เป็นนักเตะที่ฟิตมาก เบสิคดีมาก แต่ขาดสปีด
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:39
ไม่ครับ ดูคูคูเล่นแล้วเห็นสมควรว่าปล่อยไปเถอะ ได้เงินมาเท่านี้คือคุ้มแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:42
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
ไม่เสียดายคับ ตั้งแต่มีเรื่องกับแลมพ์คราวที่แล้ว ทั้งการเติมไม่สนเกมรับ ทั้งเล่นพลาดแล้วไม่ยอมรับผิด ผมดีใจนิดๆด้วยที่ปล่อยไปได้ ส่วนกัปตันเดฟผมดีใจมากที่รั้งแกไว้ได้ทั้งที่หลังๆแกก้อพลาดบ่อย  

เรื่องกับแลมพ์มันไม่ได้แข็งข้อนะครับ ผมจำข่าวไม่ได้แล้ว แต่มันไม่ได้มีอะไร ผมว่าโซ่เป็นคนที่รักสโมสรคนนึงเลย สำรองก็ไม่บ่น  

หนักนะครับ แลมพาร์ดดองยาว ๆ ตอนโดนเปลี่ยนตัวแล้วหนีกลับ ตอนทูเคิ่ลก็ประเด็นเดิม คืออาจจะเห็นว่าแกยิงได้บ้างเลยไม่เป็นไร แต่ผมอยากเห็น DL แบบ อ.โคลมากกว่า คูคูดูดีกว่าเยอะ ขายก็ดี อายุเยอะแล้ว
จะได้เห็นปีกซ้าย ตัวรุกซ้ายเล่นเกมรุกซะที ไม่ต้องคอยถ่างออกแล้วแบ็ควิ่งเข้าเขตโทษ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26498
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:48
[CFC]เสียดายโซ่ไหมครับ
ไม่เสียดายเป็นแบ็คที่ทำหน้าของแบ็คจริงๆแทบไม่ได้เลยเกมรับโครตหลวมเป็นเป้าให้เขาเจาะประจำแต่มักจะรอดโดนด่าเพราะย่องไปยิงประตูได้บ่อยแต่สำหรับผมขึ้นชื่อว่าแบ็คเกมรับมันควรจะดีสักนิดนึงอะเรื่องเกมรุกดีจริงไม่เถียงแต่เหมือนไม่รู้หน้าที่ตัวเองอะว่าตำแหน่งตัวเองอันไหนควรมาก่อนเป็นอันแรกอันดับสอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:48
ชายผู้ได้รับ ฉายา เรือเกลือ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 18:54
VincenzE พิมพ์ว่า:
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:

หนักนะครับ แลมพาร์ดดองยาว ๆ ตอนโดนเปลี่ยนตัวแล้วหนีกลับ ตอนทูเคิ่ลก็ประเด็นเดิม คืออาจจะเห็นว่าแกยิงได้บ้างเลยไม่เป็นไร แต่ผมอยากเห็น DL แบบ อ.โคลมากกว่า คูคูดูดีกว่าเยอะ ขายก็ดี อายุเยอะแล้ว
จะได้เห็นปีกซ้าย ตัวรุกซ้ายเล่นเกมรุกซะที ไม่ต้องคอยถ่างออกแล้วแบ็ควิ่งเข้าเขตโทษ

มันมีบทสัมภาษณ์หลังจากนั้นครับ ของอลอนโซ่ หรืออะไรสักอย่างนี่แหละ ฟังจาก ปีเตอร์โบ้ท แต่จำได้ว่าเคลียร์และผมไม่ติดใจในส่วนนี้
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 19:07
รักนะ แต่ไม่เสียดายเท่าไหร่ เพราะฟอร์มตอนนี้ก็ดีบ้างไม่ดีบ้าง
แต่จะเสียดายก็ตำนานกองหน้าที่พอเล่นวิงค์แบ็คได้นิดหน่อยนี่หละ เกมไหนตันๆบางทีพี่แกยิงตาข่ายซิบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 480
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 19:30
ไม่เสียดายครับ บางยูสบอกโซ่ยิงเซฟแต้มให้ทีมไปเท่าไหร่ แล้วแต้มที่โซ่ทำเสียละครับ แบ็คที่ทำหน้าที่ของตัวเองไม่ได้ จะมีไว้ทำไมครับ
3
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Aug 2007
ตอบ: 6416
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 19:52
ถ้าโซ๋กับเยค ย้ายไปจริงๆ

เราแทบไม่เหลือตัวฟรีคิกเท้าซ้ายเลย

ไม่แน่ใจว่าเรย่า ยิงได้ไม๊

เพราะเกมล่าสุดมีโอกาสลอง แต่บักเจมส์ไม่ยอมให้ยิง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel