ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6312
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 12:45
[RE: ใครเคยใช้เครื่องไล่หมาบ้าง มันใช้ได้จริงมั้ยครับ]
เจอหมาดักและ เห่า ผมแค่ทำเป็นก้มลงเก็บของ ก็วิ่งจุ๊ดแล้ว ถ้ายังไม่เลิก เห่าก็ขั้นที่ 2 ทำท่า ปา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 12:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: ใครเคยใช้เครื่องไล่หมาบ้าง มันใช้ได้จริงมั้ยครับ]
Cyclist พิมพ์ว่า:
https://m.pantip.com/topic/31109766?

เท่าที่ดูรีวิวหลายที่ น่าจะไม่ได้ผลนะครับ 55555  

นิ่งกิ๊บเลย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18463
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:16
P42 พิมพ์ว่า:
ถ้ามีเขี้ยวเสือ หนังเสือแท้ พวกนี้จะเห่าหอนแล้วหนีไปคุมเชิงห่างๆ ตัวไหนอาการหนักหน่อยก็ขี้เยี่ยวราด เหมือนมันได้กลิ่นสาบเสือแล้วรู้สึกถึงอันตราย  

สมมติเคี้ยวเสื้อแปรงฟันมาแล้วง่ะ ห้องคออยุ่มันจะได้กลิ่นอีกหรอ 55+
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:47
ไปวิ่งมาเจอหมา วิ่งตาม แต่ดูมันขี้เล่น อยากเล่นมากกว่า

แต่ผมกลัวเค้าจะว่าเอาหมาผม เข้าสนาม (ลู่วิ่ง) ...ผมเลยเปิด เสียงความถี่สูง ในยูทูป (มันไม่ดัง แต่มันเสียงแหลมๆ)

แล้วหมาตัวนั้น ก็วิ่งฉีกออกไป นอกสนาม ...ถ้าเจอหมาดุ ลองกันเอง นะครับ ผมไม่รับรองผล
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:17
ถูกแบนแล้ว
spanas พิมพ์ว่า:
ไปวิ่งมาเจอหมา วิ่งตาม แต่ดูมันขี้เล่น อยากเล่นมากกว่า

แต่ผมกลัวเค้าจะว่าเอาหมาผม เข้าสนาม (ลู่วิ่ง) ...ผมเลยเปิด เสียงความถี่สูง ในยูทูป (มันไม่ดัง แต่มันเสียงแหลมๆ)

แล้วหมาตัวนั้น ก็วิ่งฉีกออกไป นอกสนาม ...ถ้าเจอหมาดุ ลองกันเอง นะครับ ผมไม่รับรองผล  

ขอลิงค์หน่อยครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:44
mctominaytor พิมพ์ว่า:
spanas พิมพ์ว่า:

ขอลิงค์หน่อยครับ  

ผมไม่แน่ใจว่าอันนี้รึเปล่า แต่เสียง ดังแบบได้ยิน เป็นระดับแบบนี้ ครับ

เปิดแค่เราได้ยินกับหมาพอ เดี๋ยวรบกวนคนอื่น

1
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
P42
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 4047
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:58
mctominaytor พิมพ์ว่า:
ถ้ามีเขี้ยวเสือ หนังเสือแท้ พวกนี้จะเห่าหอนแล้วหนีไปคุมเชิงห่างๆ ตัวไหนอาการหนักหน่อยก็ขี้เยี่ยวราด เหมือนมันได้กลิ่นสาบเสือแล้วรู้สึกถึงอันตราย  

โอ้วของดีเลย แพงมั้ยท่าน น่าสน  

เคยมีคนรู้จักที่แม่สอดเอามาให้พ่อ แต่รุ่นผมบอกให้เอาไปคืน ไม่อยากมีปัญหาเรื่องครอบครอง
1
0
P42
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 4047
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 15:01
JUNODREAM พิมพ์ว่า:

สมมติเคี้ยวเสื้อแปรงฟันมาแล้วง่ะ ห้องคออยุ่มันจะได้กลิ่นอีกหรอ 55+  

ไม่เคยไปดมเขี้ยวมันดูเหมือนกันครับ

แต่หนังที่ผ่านการฟอกมาแล้วก็ยังมีกลิ่นจางๆ ไม่ใช่กลิ่นแบบสารเคมี
ผมสงสัยมากกว่าว่าหมามันไม่เคยเจอเสือ แล้วรู้ได้ไงว่ากลิ่นสัตว์ประเภทนี้อันตรายกับมัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13450
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 15:12
ไม่น่าได้ผลนะ ผมว่าท่านถือไม้ท่อนนึงเวลาวิ่งไปเลยดีกว่า อุ่นใจกว่าเยอะ ถ้ามันจวนตัวต้องหวดหมาก็ต้องทำ หมาเห็นไม้ก็กลัวท่านมากขึ้น ท่านถือไม้ท่านเองก็มั่นใจมากขึ้น
0
0
evertonian
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 842
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 16:03
แถวบ้านผมมีลุงท่านนึงแกวิ่งทุกเช้า หมาจรเยอะมาก แกใช้วิธีถือไม้คล้ายๆกับไม้ค้ำติดตัวไปด้วย ก็ดูสะดวกดีนะครับ คือถ้าวิ่งไม่ไหวก็ใช้พยุงเดินกลับบ้าน การันตีหมาไม่กล้ายุ่ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel