ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38721
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:17
[RE: "รอดูตอนจบ" คันโยก เอฟซี]
R'omeo พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างนึง ที่บาร์โตเมว เซ็นสัญญาใหม่กับ 4 คน เดอยอง ปิเก้ สเตเก้น ลองเล่ ถ้าผิดจริง เป็นคดีตามข่าว จนต้องโมฆะสัญญา กลับไปใช้สัญญาเก่า

งั้นแบบนี้ ตอนที่บาร์ซ่าลงทะเบียนนักเตะได้ปีก่อนนู้น เพราะสัญญาลดค่าเหนื่อย 4 ฉบับนี้ก็มีส่วนช่วยลดเพดานค่าเหนื่อยจนลงทะเบียนได้ด้วย ( อันนี้ไม่ชัวร์นะ แต่เห็นว่าลดค่าเหนื่อย ) จะมีผลย้อนหลังมั้ย ในเมื่อมันเป็นการต่อสัญญาที่ผิดกฎหมาย ก็เหมือนทำผิดกฎหมายจนทำให้ลงทะเบียนได้รึเปล่า  

ต้องดูว่าสัญญามันผิดเรื่องอะไรอ่ะครับ ถ้ามันไม่ใช่จุดที่เกี่ยวกับเพดานค่าเหนื่อยตอนนั้น ก็ไม่น่ามีอะไร
ตอนนี้มี ปิเก้ ที่ยอมยกเลิกและเซนสัญญาใหม่แล้ว ถ้ามีปัญหาคงออกข่าวเร็วๆนี้แหละ  

อีกประเด็นคือ ลาปอร์ต้า เข้ามารับตำแหน่งตั้งแต่ปี 21 มีหลักฐานทุกอย่างในมือ เอกสารต่างๆ แต่ทำไมพึ่งมาพูดเอาป่านนี้นี่ละ แล้วสัญญาทุกคน ทางลาลีก้าน่าจะได้รับอยู่แล้ว เพื่อตรวจสอบรายละเอียดต่างๆ(เรื่องการเงิน บลาๆ) แต่ก็ยังผ่านมาตั้งหลายปี งงตรง ทำไมเรื่องพึ่งมาแดงเอาป่านนี้  

อาจจะเพิ่งตรวจเจอ หรือไม่ก็รู้นานแล้ว แต่เก็บไว้ใช้ตอนไม่มีทางเลือกจริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4954
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:22
[RE: "รอดูตอนจบ" คันโยก เอฟซี]
badlovea พิมพ์ว่า:
คือผมอ่านข่าวแบบผิวๆนะ ไม่รู้รายละเอียดเชิงลึก

แต่ที่สงสัยคือ

ทำไมประธานบอร์ด ฝ่ายบริหาร ไม่เคลียร์เงินก่อนแล้วค่อยซื้อ

ทำไมซื้อก่อนแล้วเคลียร์ทีหลัง ซื้อเหมื่อนทีมจะไม่มีปัญหา

สมมติถ้าโดนตัดแต้มหรือโดนตัดสิทธิ์ไปบอลยุโรป หรืออื่นๆ ใครจะรับผิดชอบ??

งงใจกับบอร์ดบาร์ซ่าครับ

มาตรการรองรับการซื้อมันมี ก็คือคันโยกนั่นล่ะ คันโยกทีเตรียมไว้ก็รองรับไว้หมดจนถึงการที่เดอยองอยู่ต่อและไม่ลดค่าเหนื่อย ทีนี้มันมีข้อผิดพลาดใหญ่ๆเลยคือพอดำเนินการไปแล้วลาลีก้าดันไม่รองรับเงินส่วนนึงจำนวน 150m (หลายทีมก็โดน ไม่ใช่แค่บาร์ซ่า) มันก็เลยมีข่าวออกมาต้องโยกเพิ่ม เพิ่มลงทะเบียนนักเตะ ส่วนเดอยองก็ตามที่ลาปอร์ต้าบอกเลย ไม่จำเป็นต้องขาย แต่เงินถึงก็ปล่อย แค่นั้นเลย
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37063
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:29
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างนึง ที่บาร์โตเมว เซ็นสัญญาใหม่กับ 4 คน เดอยอง ปิเก้ สเตเก้น ลองเล่ ถ้าผิดจริง เป็นคดีตามข่าว จนต้องโมฆะสัญญา กลับไปใช้สัญญาเก่า

งั้นแบบนี้ ตอนที่บาร์ซ่าลงทะเบียนนักเตะได้ปีก่อนนู้น เพราะสัญญาลดค่าเหนื่อย 4 ฉบับนี้ก็มีส่วนช่วยลดเพดานค่าเหนื่อยจนลงทะเบียนได้ด้วย ( อันนี้ไม่ชัวร์นะ แต่เห็นว่าลดค่าเหนื่อย ) จะมีผลย้อนหลังมั้ย ในเมื่อมันเป็นการต่อสัญญาที่ผิดกฎหมาย ก็เหมือนทำผิดกฎหมายจนทำให้ลงทะเบียนได้รึเปล่า  

ต้องดูว่าสัญญามันผิดเรื่องอะไรอ่ะครับ ถ้ามันไม่ใช่จุดที่เกี่ยวกับเพดานค่าเหนื่อยตอนนั้น ก็ไม่น่ามีอะไร
ตอนนี้มี ปิเก้ ที่ยอมยกเลิกและเซนสัญญาใหม่แล้ว ถ้ามีปัญหาคงออกข่าวเร็วๆนี้แหละ  

ผมไม่ได้รู้เรื่องกฎหมายอะไรมากนะ แต่ถึงสัญญาจะทำผิดกฎหมายจุดอื่น ที่ไม่ใช่เรื่องลดค่าเหนื่อย
แต่มันก็ส่งผลให้สัญญาฉบับนั้นโมฆะเพราะทำผิดกฎหมาย ผลที่ได้มาจากสัญญานั้น เช่น ลดค่าเหนื่อย ก็ถือว่าผิดหมดรึเปล่า เพราะสัญญามันผิดกฎหมายไปแล้ว

แต่ผมก็ไม่รู้นะในทางกฎหมายคือยังไง ผมแค่อยากรู้ว่าสถานการณ์นี้จะจบยังไงมากกว่า เพราะตั้งแต่ดูบอลมาก็ไม่ได้เห็นเคสแบบนี้ซักที เรื่องนี้ผมสนใจในแง่ของความอยากรู้มากกว่าจะมาแช่งใครหรือทีมไหนนะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีทุกฝ่ายละกัน
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8302
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 13:48
dutchman8 พิมพ์ว่า:
เป็นห่วงมากกว่าแฟนๆบาซ่า ห่วงทีมตัวเองอีก  

ผมไม่ได้ห่วงบาซ่าหรอกครับ แต่ไม่ชอบตรงที่นักเตะไม่ได้รับความเป็นธรรม โดนบีบทุกทาง
และแฟนบอลบาซ่าบางคนกลับไม่ยอมพูดถึงเรื่องนี้เลย

จากตอนแรกผมเฉยๆน่ะ แต่เห็นทัศนคติเลียหน้าแข้งนายทุนให้มาเอาเปรียบลูกจ้างตัวเองแล้วทนเฉยไม่ไหวว่ะ บางตัวถึงขั้นแซะนักเตะว่าได้รับค่าเหนื่อนเกินฝีเท้าตัวเองซะงั้น เหอๆ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2000
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:00
[RE]"รอดูตอนจบ" คันโยก เอฟซี
จากคันโยกจะกลายเป็นคันหยวนซะแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29689
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:19
แฟนบาร์ซ่าบางคนนี่สุดตรีนจริง
3
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:24
ตอบแบบสาระ

จริงๆ ก็โยกอีกจนแก้ได้นั่นแหละ
แต่ใครจะอยากขายทรัพย์สินตัวเองเพิ่ม ถ้าไม่จนตรอกจริงๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 3670
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:38
ผมว่าปีนี้บาซ่าคงหาทางจัดการได้แหละ

แต่ปีต่อ ๆ ไปจะลำบาก เพราะเล่นโยกนู้นโยกนี่ ซะเยอะ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ¡Hala Madrid!
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 9690
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:38
แค่รอดูรายชื่อบาซ่าในลาลีก้านัดแรก ก็น่าจะบันเทิงแล้วนะ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4974
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:39
วลีปากแจ๋วต้องมาแล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5178
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 14:58
ผมก็ยังเชื่อแบบเดิมว่า
ก็ใช้คันโยกไปเรื่อยๆ จนพอนั่นแหละ
คือที่ลำบากตอนนี้ของบอร์ดคือต้องเอาเงินในอนาคต
มาซ่อมโครงสร้างใหม่ ซึ่งก็ต้องใช้วิธีนี้แหละ
แต่เรื่องเดยอง ก็คิดไว้ก่อนว่าไม่ย้ายเพราะนักเตะก็จะอยู่
ส่วนที่น่าหนักใจหลังจากนี้คือ ถ้าครั้งหน้าผิดพลาดขึ้นมา
หนี้ท่วม และบริหารพลาดอีก จะใช้อะไรมาแก้
แต่จากนักเตะ +โค้ชชุดนี้ ถ้าบอร์ดไม่เพี้ยนเกินก็ไม่น่าเกิดอะไรแบบนี้อีกยาวๆ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 15:45
เอารูป ไปดูจะได้หาย คลั่ง

1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6864
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 19:25
rooney8 พิมพ์ว่า:
เป็นห่วงมากกว่าแฟนๆบาซ่า ห่วงทีมตัวเองอีก  

ผมไม่ได้ห่วงบาซ่าหรอกครับ แต่ไม่ชอบตรงที่นักเตะไม่ได้รับความเป็นธรรม โดนบีบทุกทาง
และแฟนบอลบาซ่าบางคนกลับไม่ยอมพูดถึงเรื่องนี้เลย

จากตอนแรกผมเฉยๆน่ะ แต่เห็นทัศนคติเลียหน้าแข้งนายทุนให้มาเอาเปรียบลูกจ้างตัวเองแล้วทนเฉยไม่ไหวว่ะ บางตัวถึงขั้นแซะนักเตะว่าได้รับค่าเหนื่อนเกินฝีเท้าตัวเองซะงั้น เหอๆ

ที่ผมอยากจะสื่อ คือใจเย็นๆ อย่ารีบออกตัวแรงครับ ผมก็จะด่ายับ แต่ขอความจริงก่อน ผมละเกลียดข่าววงใน คาดว่า แบบนั้นแบบนี้ เอาเคสชัดๆ ข่าวบอก บาซ่าไม่ให้เดอยองไป อเมริกา ถ้าไม่ลดเงิน สรุปความจริง เดอ ยอง ไปไหมละครับ แล้วที่ด่า ก่อนหน้า มาขอโทษอะไรไหม
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Tue Aug 09, 2022 19:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8302
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 20:40

ที่ผมอยากจะสื่อ คือใจเย็นๆ อย่ารีบออกตัวแรงครับ ผมก็จะด่ายับ แต่ขอความจริงก่อน ผมละเกลียดข่าววงใน คาดว่า แบบนั้นแบบนี้ เอาเคสชัดๆ ข่าวบอก บาซ่าไม่ให้เดอยองไป อเมริกา ถ้าไม่ลดเงิน สรุปความจริง เดอ ยอง ไปไหมละครับ แล้วที่ด่า ก่อนหน้า มาขอโทษอะไรไหม  

แต่ส่วนหนึ่งที่เถียงไม่ได้เลย คือลาปอร์ต้ามันสัมภาษณ์กดดันให้เดอยองปรับลดค่าเหนื่อยจริงๆครับ
โดยอ้างตรรกะว่า สโมสรไม่ได้อยากขาย แต่ขึ้นอยู่กับนักเตะว่ายอมให้ความร่วมมือไหม (น่าจะหมายถึงการลดค่าเหนื่อย)
เอาแค่เรื่องนี้ก็ด่าได้แล้วครับ สัญญามีแต่ไม่เคารพ จะต้องไปขอโทษอะไรมันอีก ก็มันเล่นกดดันนักเตะจริงๆ

ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ สัญญามีอยู่ทนโท่ จะต้องให้เดอยองให้ความร่วมมืออะไรอีก ก่อนหน้านี้ก็ช่วยชะลอไปตั้ง16ล้านปอนด์แล้ว
ทีเ่หลือก็ปฏิบัติตามสัญญาไปจนจบ เคารพสัญญาที่เซ็นแบบทีมอื่นๆเขาสิครับ
นี่เล่นโชว์เก๋า โยนภาระให้นักเตะแบก ถ้าเดอยองไม่ยอมลดก็ย่อมถูกมองไม่ดี ดูจากวันนี้สิครับ งานเปิดตัวยังโดนแฟนบอลบางส่วนโห่ ทั้งที่เขาไม่ได้ทำอะไรผิดเลย

โอเคถ้าทีมมันอับจนจริงๆ ไม่มีเงิน ใกล้ล้มละลาย ผมยังพอเข้าใจถ้าจะให้นักเตะช่วยลด
แต่ที่เห็นนี่มันไม่ใช่เลยครับ มีนยังคงใช้เงินมือเติบ ทุ่มซื้อนักเตะใหม่เข้ามา ใช้เงินมากที่สุดในทุกทีมทั่วยุโรปแล้ว อย่าอ้างว่าไม่มีเงินครับ
แก้ไขล่าสุดโดย rooney8 เมื่อ Tue Aug 09, 2022 20:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6864
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 21:36

แต่ส่วนหนึ่งที่เถียงไม่ได้เลย คือลาปอร์ต้ามันสัมภาษณ์กดดันให้เดอยองปรับลดค่าเหนื่อยจริงๆครับ
โดยอ้างตรรกะว่า สโมสรไม่ได้อยากขาย แต่ขึ้นอยู่กับนักเตะว่ายอมให้ความร่วมมือไหม (น่าจะหมายถึงการลดค่าเหนื่อย)
เอาแค่เรื่องนี้ก็ด่าได้แล้วครับ สัญญามีแต่ไม่เคารพ จะต้องไปขอโทษอะไรมันอีก ก็มันเล่นกดดันนักเตะจริงๆ

ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ สัญญามีอยู่ทนโท่ จะต้องให้เดอยองให้ความร่วมมืออะไรอีก ก่อนหน้านี้ก็ช่วยชะลอไปตั้ง16ล้านปอนด์แล้ว
ทีเ่หลือก็ปฏิบัติตามสัญญาไปจนจบ เคารพสัญญาที่เซ็นแบบทีมอื่นๆเขาสิครับ
นี่เล่นโชว์เก๋า โยนภาระให้นักเตะแบก ถ้าเดอยองไม่ยอมลดก็ย่อมถูกมองไม่ดี ดูจากวันนี้สิครับ งานเปิดตัวยังโดนแฟนบอลบางส่วนโห่ ทั้งที่เขาไม่ได้ทำอะไรผิดเลย

โอเคถ้าทีมมันอับจนจริงๆ ไม่มีเงิน ใกล้ล้มละลาย ผมยังพอเข้าใจถ้าจะให้นักเตะช่วยลด
แต่ที่เห็นนี่มันไม่ใช่เลยครับ มีนยังคงใช้เงินมือเติบ ทุ่มซื้อนักเตะใหม่เข้ามา ใช้เงินมากที่สุดในทุกทีมทั่วยุโรปแล้ว อย่าอ้างว่าไม่มีเงินครับ

ถ้าจะด่าเคส ลาปอต้า ผมไม่ว่านะครับ จากการพูดมองได้แบบไหนก็แล้วแต่มุมคุณเลย เพราะลาปอต้าพูดคือ ข้อเท็จจริง แต่ในเคสเรื่องกดดันนักเตะหรือไม่ ไม่มีใครรู้จุดประสงค์ครับ คุณก็ยังคิดเอาเอง เอาเป็นว่าผมรอการเจรจาให้จบก่อนและรอฝั่ง เดอ ยอง พูดบ้างครับ นี่คือข้อเท็จจริง ตอนนี้ผมยังไม่เห็นอีกฝั่งพูดครับผมเลยยังไม่ด่าแรง

ปล.งานเปิดตัวเดอยองโดนโห่ งานไหนครับ ผมตกข่าว
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Tue Aug 09, 2022 21:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel