ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2005
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:35
[RE: ถามแฟนบาร์ซ่า สโมสรทำเกินไปมั้ย]
ถ้าบาซ่าไม่ยอมจ่ายค่าเหนื่อยเดยอง บาซ่าอาจจะต้องขายลิขสิทธิ์เพิ่มขึ้นอีก ซึ่งมันส่งผลในระยะยาวแน่ๆ แล้วถ้าถามว่าทำไมไม่เอาเงินซื้อตัวใหม่มาให้เดยอง ก็เพราะปัญหาทีมมันไม่ได้อยู่ที่กองกลาง มันอยู่ที่ตำแหน่งอื่น มันก็ต้องแก้ตรงนั้นก่อนเพื่อพัฒนาทีม

้มันเป็นเรื่องธุรกิจแหละ ถึงมันจะดูใจร้ายกับเดยอง แต่ก็ต้องยอมรับว่ามันอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดสำหรับบาซ่าแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3749
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:40
[RE: ถามแฟนบาร์ซ่า สโมสรทำเกินไปมั้ย]
มีใครเค้าทำอย่างบาซ่ากันแต่ละอย่าง

เอาแค่นี้ ไม่ไหวจริงๆ
0
0
เชลซีตั้งแต่กำเนิด
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11217
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:40
-Godsixma- พิมพ์ว่า:
sctotaltao พิมพ์ว่า:
ผมว่าสิ่งที่ทำมันก็เกินไปหน่อยแหละครับ
ถ้าถามผมผมว่าเกินไปมากเลยแหละ

นึกภาพง่ายๆนะ เราให้คนนึงยืมเงิน เขาติดหนี้เรา แต่เขาไม่คืนเงินเรา
แต่เขาเอาเงินไปฟุ่มเฟือยอะครับ แล้วเราเป็นเจ้าหนี้ เราเห็นเขาทำตัวแบบนั้น นั่นแหละความรู้สึกเรา

ผมว่ามันดูขาดจริยธรรมไปหน่อยครับ
จะบอกว่าจะล้มละลายก็ไม่ถูก เอาเงินสดเข้ากระแสบัญชีมาแล้วไม่เคลียหนี้เก่า เอาไปซื้อคนใหม่มาแล้วมาบีบคนเก่า

ยิ่งล่าสุดจะทำสัญญาเป็นโมฆะ นึกง่ายๆถ้าเราทำงานบริษัทนึงแล้ววันนึงเขาเอาทีมกฎหมายมาบีบเราก็อารมณ์ประมาณนั้นแหละครับ

กรณี FDJ นี่ชวนนึกถึงคำพูด Messi เลยนะ

ถ้าสัญญาที่เซนต์ไปมันผิดกฏหมาย แล้วเอเย่นต์นักเตะรู้ดี
พอมาตอนนี้โดนเช็คบิลย้อนหลัง = บาซ่าผิด???
กลายเป็นว่าตอนนี้นักเตะติดเงินบาซ่านะครับ ถ้านับจากข่าวไม่สนความเป็นจริง อัพเดตกันด้วยละกัน  
อย่าพึ่งรีบด่วนตัดสินใจเลยผมว่าตอนนี้มันเหมือนขั้นตอนกล่าวหาของโจทย์อยู่ซึ่งบทสรุปมันก็ยังไม่ออกมาอย่าพึ่งไปชวนทะเลาะเลยก็รอดูว่าเอเย้นกับนักเตะจะทำไงหลังจากนี้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9879
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:41
แฟนบอลบางคน เชียร์สโมสร จนลืมไปแล้วว่า นักเตะเก่าๆ โดนปฏิบัติตัวยังไง

มันเกินไปเยอะอะ ถ้าเปรียบเทียบว่า คือ รัฐบาลกับประเทศ

คุณควรประครองประเทศให้ไปได้ โดยไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลังแล้ว รับคนใหม่มาแบบนี้หรือเปล่า พูดมากกว่านี้เดี๋ยวโดนการเมืองนอกบอร์ด แต่จะให้เปรียบเทียบ

ทางเลือกที่ควรทำมีนะ แต่ไม่ทำดันเลือกทางนี้เอง แล้วตอนนี้หันหลังกลับไม่ได้ละ โคตรเสี่ยง

ถ้ายังเชียร์ให้ ซื้อนักเตะใหม่ ขายนักเตะเก่าที่ยอมลดค่าเหนื่อย ลงมาเป็นปีแล้ว ยอมรับเลยเถอะว่าเชียร์บอลเพื่อเอาไป ข่มคนอื่น โครงสร้างจะเละเทะ ไงก็ตามต้องมีเรื่องไว้ข่ม คนอื่นพอ
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 4441
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:44
ผมว่าสิ่งที่ทำมันก็เกินไปหน่อยแหละครับ

นึกภาพง่ายๆนะ เราให้คนนึงยืมเงิน เขาติดหนี้เรา แต่เขาไม่คืนเงินเรา
แต่เขาเอาเงินไปฟุ่มเฟือยอะครับ แล้วเราเป็นเจ้าหนี้ เราเห็นเขาทำตัวแบบนั้น นั่นแหละความรู้สึกเรา

ผมว่ามันดูขาดจริยธรรมไปหน่อยครับ
จะบอกว่าจะล้มละลายก็ไม่ถูก เอาเงินสดเข้ากระแสบัญชีมาแล้วไม่เคลียหนี้เก่า เอาไปซื้อคนใหม่มาแล้วมาบีบคนเก่า

ยิ่งล่าสุดจะทำสัญญาเป็นโมฆะ นึกง่ายๆถ้าเราทำงานบริษัทนึงแล้ววันนึงเขาเอาทีมกฎหมายมาบีบเราก็อารมณ์ประมาณนั้นแหละครับ

กรณี FDJ นี่ชวนนึกถึงคำพูด Messi เลยนะ

ถ้าสัญญาที่เซนต์ไปมันผิดกฏหมาย แล้วเอเย่นต์นักเตะรู้ดี
พอมาตอนนี้โดนเช็คบิลย้อนหลัง = บาซ่าผิด???
กลายเป็นว่าตอนนี้นักเตะติดเงินบาซ่านะครับ ถ้านับจากข่าวไม่สนความเป็นจริง อัพเดตกันด้วยละกัน  

คดียังไม่ติดสินเลยรีบเกิน มันมีคดีตัวอย่างด้วยนะคนที่ทำดีลเป้เป้72ล้านอันนั้นผิดจริงโดนไล่ออก
แต่สัญญามันเกิดไปแล้ว อาร์เซน่อลจ่ายเงินครบทุกสตางค์นะครับ รอดูก่อนก็ได้ผลออกมายังไง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 1950
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:44
Tpk พิมพ์ว่า:

อย่าพึ่งรีบด่วนตัดสินใจเลยผมว่าตอนนี้มันเหมือนขั้นตอนกล่าวหาของโจทย์อยู่ซึ่งบทสรุปมันก็ยังไม่ออกมาอย่าพึ่งไปชวนทะเลาะเลยก็รอดูว่าเอเย้นกับนักเตะจะทำไงหลังจากนี้  

ผมตลกมากกว่าคือแต่ละคนก็ไม่เคยเห็นสัญญายองจริงกัน
ตอนเนวิลบอกให้เดยองฟ้องบาซ่าเห็นเต้นกันโย้ยๆบอกฟ้องเลย
ตอนนี้กลับด้านกันบาซ่าจะฟ้องนักเตะบอกทำเกินไป
โคตรสันดานนางเองเลย
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2022
ตอบ: 116
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:45
แว๊บแรกที่เห็นหัวข่าว = แย่มาก
(ไม่แปลกเพราะหัวข้อข่าวชงขนาดนี้ ไม่ให้ด่ายังไงไหว )

แต่จะยังไม่ออกตัว เพราะรู้ว่าสัญญามาจากยุคบาโตเมล ฉะนั้นมันมีโอกาสเกิดช่องโหว่ หรือทุจริตได้
เพราะไอ้นี้ทำแค่เอาตัวรอดไปก่อน โกงกินมาก็มาก เละเทะเลยสโมสร

เลยว่าจะรอดูข้อมูลเพิ่มเติมก่อน เลยเงียบๆไว้ก่อนดีกว่า
...แต่ในใจก็คิดว่าบอร์ด"ปัจจุบัน"คงยอมโดนด่า โดนประมาณ โดนหยาม โดนถล่ม
มากกว่าที่จะยอมให้สโมสรล่มจม
...และเท่าที่ดูลาปอร์ตา เป็นนักกฎหมาย+นักการเมือง ฉะนั้นน่าจะมีลูกเล่นเยอะ
แต่ใดๆคือน่าจะใช้ช่องโหว่ในกฎหมาย แต่ไม่ถึงกับผิดกฎหมาย
"ฉะนั้นมันจึงไม่ผิดกฎหมาย แต่มันขัดกับความรู้สึก"
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainMarvel3 เมื่อ Tue Aug 09, 2022 10:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Tpk
Status:
ตอบ: 11217
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:50
KeeHo พิมพ์ว่า:
แฟนบอลบางคน เชียร์สโมสร จนลืมไปแล้วว่า นักเตะเก่าๆ โดนปฏิบัติตัวยังไง

มันเกินไปเยอะอะ ถ้าเปรียบเทียบว่า คือ รัฐบาลกับประเทศ

คุณควรประครองประเทศให้ไปได้ โดยไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลังแล้ว รับคนใหม่มาแบบนี้หรือเปล่า พูดมากกว่านี้เดี๋ยวโดนการเมืองนอกบอร์ด แต่จะให้เปรียบเทียบ

ทางเลือกที่ควรทำมีนะ แต่ไม่ทำดันเลือกทางนี้เอง แล้วตอนนี้หันหลังกลับไม่ได้ละ โคตรเสี่ยง

ถ้ายังเชียร์ให้ ซื้อนักเตะใหม่ ขายนักเตะเก่าที่ยอมลดค่าเหนื่อย ลงมาเป็นปีแล้ว ยอมรับเลยเถอะว่าเชียร์บอลเพื่อเอาไป ข่มคนอื่น โครงสร้างจะเละเทะ ไงก็ตามต้องมีเรื่องไว้ข่ม คนอื่นพอ  
สโมสรกับประเทศผมก็รักอ่ะครับ แต่กับบอร์ดมันก็อีกเรื่องนึงรึเปล่าอ่ะครับ บริหารจะแย่ยังไงทำไม่ดีก็อีกเรื่องนึง สโมสรตั้งมา100กว่าปีก็อยู่ของมันเฉยๆแต่แน่นอนคนเข้ามาบริหารมันสามารถทำให้สโมสรเสียชื่อเสียงได้ แต่สโมสรก็คือสโมสร บอร์ดบริหารก็บอร์ดบริหาร
0
0
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26720
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:52
หึยย มันจะเกินปุยมุ้ย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 4347
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:55
[RE]ถามแฟนบาร์ซ่า สโมสรทำเกินไปมั้ย
ไต๋ลึ้ง พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ บาซ่าก็คือบริษัท บริษัทที่เกือบเจ๊ง เกือบล้มละลายมา

ทางไหนที่เป็นช่องโหว่ ที่จะทำให้เรารักษาเงิน หรือเลี่ยงไม่ต้องเสียได้

ก็ต้องทำเป็นธรรมดา เพื่อไม่ให้กลับไป มีสถานะที่เสี่ยงล้มละลายอีก

ถ้าเปรียบเป็นในไทย ก็เลิกจ้างบริษัทปิดตัวหนี อารมณ์ประมาณนั้น

ในแง่การบริหารอะมันถูก แต่ถ้าในแง่ความรู้สึกมันก็จะทะแม่งๆ หน่อย

บริษัทที่กำลังจะล้มละลาย

แต่ไปไล่ซื้อตัวพนักงานเก่งๆจากบริษัทคู่แข่ง

แล้วบีบพนักงานตัวเองให้ออก โดยขู่จะฟ้องถ้าไม่ทำตาม

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5653
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:56
เกินไปมุ้ยยย
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39729
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:58
ข่าวสัญญาโมฆะมันคือ สัญญาปี 2020 ที่บาโตเมวทำไว้กับนักเตะ 3 คน ( Frenkie , Ter Stegen , Pique ) ตอนนี้ปิเก้เหมือนจะยอมยกเลิกสัญญานั้นแล้วกลับไปใช้สัญญาเก่า อันนี้บอกยากว่าสัญญานั้นมันมีปัญหา หรือปิเก้แกอยากช่วยทีมจริงๆ

กลับมาเรื่องยกเลิกสัญญาปี 2020 ที่รายละเอียดคือ เฟรงกี้ต้องยอมลดเงินใน 2 ปีแรกแล้วค่อยไปเอาเต็มที่ตอนปีที่ 3 เป็นต้นไป ทีนี้บอร์ดบาซ่าชุดนี้ไปค้นเจอว่าสัญญาฉบับนั้นมีปัญหา (ตามข่าว) เลยจะดำเนินการฟ้องร้องกับบอร์ดชุดนั้นที่ทำสัญญา โดยคนที่ได้รับผลกระทบนั้นอาจจะรวมถึงตัวเฟรงกี้และตัวแทนที่ร่วมทำสัญญาด้วย ( เอเย่น ) แล้วไปบังคับใช้สัญญาก่อนหน้าแทน

ซึ่งมันก็เป็นข่าวจาก TheAtletic ที่ไม่รู้ไปได้ข่าวมาได้ไง เมื่อวานผมก็อ่านตัวเต็มอยู่ เรื่องนี้เหมือนเป็นเรื่องที่ออกมาจากสำนักข่าว แล้วก็มีสหภาพผู้เล่นเข้ามาช่วยดูคดีนี้ด้วยนะ ถ้าลาปอต้าเหลี่ยมจริงนักเตะกับเอเย่นที่มีสัญญาอยู่ในมือยังไงก็ได้เปรียบเต็มที่เรื่องจริงคงเผยออกมาเร็วๆนี้แหละ

ปล.เมื่อวานนี่ใส่กันสุดเลยขนาดเรื่องราวยังไม่ final นะ แล้วก็ชอบมาบอกว่าแฟนบาซ่าปากแจ๋วกัน เมื่อวานผมนี่คอมเม้นแบบติ๋มสุดละนะแต่พี่ๆใส่ไม่ยั้งเลย น่ากลัวชิบหาย 5555555
ปล2.บาซ่ามันเป็นสโมสรการเมืองด้วย ลาปอต้าต้องทำทุกอย่างให้ทั้งสโมสรดีขึ้นเร็วที่สุด และถูกใจแฟนบอลที่เลือกเขามาที่สุด ไม่งั้นมันจะง้อเมสซี่ผ่านสื่อขนาดนี้หรอ ไม่ได้บอกว่าทำถูกหรือทำผิดนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Antivist เมื่อ Tue Aug 09, 2022 11:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง

SAVE OF THE CENTURY !!

Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2021
ตอบ: 5757
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:58
Kombasken พิมพ์ว่า:
ไต๋ลึ้ง พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ บาซ่าก็คือบริษัท บริษัทที่เกือบเจ๊ง เกือบล้มละลายมา

ทางไหนที่เป็นช่องโหว่ ที่จะทำให้เรารักษาเงิน หรือเลี่ยงไม่ต้องเสียได้

ก็ต้องทำเป็นธรรมดา เพื่อไม่ให้กลับไป มีสถานะที่เสี่ยงล้มละลายอีก

ถ้าเปรียบเป็นในไทย ก็เลิกจ้างบริษัทปิดตัวหนี อารมณ์ประมาณนั้น

ในแง่การบริหารอะมันถูก แต่ถ้าในแง่ความรู้สึกมันก็จะทะแม่งๆ หน่อย

บริษัทที่กำลังจะล้มละลาย

แต่ไปไล่ซื้อตัวพนักงานเก่งๆจากบริษัทคู่แข่ง

แล้วบีบพนักงานตัวเองให้ออก โดยขู่จะฟ้องถ้าไม่ทำตาม

จริงๆ ไม่ต้องถึงใน ตปท. ในไทยก็แทบจะทุกองค์กรอยู่แล้วนะครับ

คนเก่าบีบให้ออก รับคนใหม่ที่เงินเดือนสูงกว่ายอมจ่ายได้เฉย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9879
Tpk พิมพ์ว่า:
KeeHo พิมพ์ว่า:

สโมสรกับประเทศผมก็รักอ่ะครับ แต่กับบอร์ดมันก็อีกเรื่องนึงรึเปล่าอ่ะครับ บริหารจะแย่ยังไงทำไม่ดีก็อีกเรื่องนึง สโมสรตั้งมา100กว่าปีก็อยู่ของมันเฉยๆแต่แน่นอนคนเข้ามาบริหารมันสามารถทำให้สโมสรเสียชื่อเสียงได้ แต่สโมสรก็คือสโมสร บอร์ดบริหารก็บอร์ดบริหาร  

แต่คุณก็เชียร์ ให้คนที่มาบริหาร ทำสิ่งเดิมพันสูงเสี่ยงกับอนาคตอยู่อ่ะ เหมือนให้กู้หนี้25ปี จากอนาคตมา เมื่อบอร์ดชุดนี้ออกไป คนใหม่เข้ามา ก็จะทิ้งไอเศษซาก การบริหาร โดยขายอนาคต 25 ปีไป ทั้งๆที่ คุณยอมลดสเกลลง ไม่ต้องทำขนาดนี้ สโมสรก็ผ่านวิกฤตได้ เพราะ คนในสโมสรส่วนใหญ่ ก็ยอมลดค่าเหนื่อยลงมาแล้ว คุณถามตัวเองดีๆ ว่าที่ สโมสรต้องดิ้นรน ขนาดนี้ จำเป็นจริงๆ ไหมที่ต้องทำ

ด้วยนักเตะชุดเดิม บาซ่า ผ่านวิกฤต ไปได้โดนแทบไม่ต้อง ดิ้นรน ขายอนาคตขนาดนี้ แต่การจมไม่ลง ของแฟนบอล บีบให้ สถานการณ์ แบบนี้เกิดขึ้นหรือเปล่า
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4938
ผมว่ามันแปลกตรงที่ขอความร่วมมือจากนักเตะเก่าเรื่องค่าเหนื่อยหรือการย้ายทีมโดยให้เหตุผลว่าสโมสรมีปัญหาทางการเงิน
แต่ในขณะเดียวกันนั้นสโมสรก็จับจ่ายใช้เงินซื้อนักเตะใหม่ราคาแพงๆหลายคน
ถ้าผมเป็นเดอยองผมคงไม่อินหรือคงไม่ได้รู้สึกร่วมกับการที่ว่าต้องช่วยสโมสรจากปัญหาการเงินแบบที่แฟนบอลรู้สึกหรอก
พอเป็นแบบนี้การต่อรองมันก็เลยไม่ง่าย

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel