ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรซื้อมั้ย
ซื้อ
???
ไม่ซื้อ
???
ไม่ใช่แฟนลิพูอะ ไม่อยากให้ซื้อหรอก อิอิ
???
คะแนนทั้งหมด: 96
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 1188
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 08:32
[RE: [LFC]ชวนคุยเรื่อง Panic buy (?)]
T-MAN พิมพ์ว่า:
ถ้าไป panic buy กับ FDJ ผมก็โอเคนะ

ความคิดผมก็อยากให้เป็นทรงนี้ แกล้งอีกทีมนึงไปในตัวด้วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12281
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 08:38
[RE: [LFC]ชวนคุยเรื่อง Panic buy (?)]
Liv In MyVien พิมพ์ว่า:
ไม่ซื้อตอนนี้ ปีหน้าต้องซื้ออยู่ดี
ตัวแทนมิลเนอร์ เกอิต้า ออค
จู๊ดนี่ไม่มีอะไรการันตีว่าจะได้เลย ทีมสนใจเต็มไปหมด
แบบปีที่หลังเจ็บเยอะๆ รอจนจะวันสุดท้ายของตลาดหน้าหนาว เหมือนเสียโอกาสไปปีนึงเต็มเกือบไม่ได้โควต้าucl
ทีมแชมป์เขาไม่มาหรอก มันต้องพีคทั้งทีม ไม่ใช่มารอตัวเทพหรือรอเด็กเก็บเวล รอจนกว่าถึงตอนนั้นตัวหลักก้เริ่มโรยแล้ว แล้วก้วนลูป

แล้วรอทำไมอะผมไม่เข้าใจ

ถ้าเป็นเรื่องจังหวะแบบ thiago ผมเข้าใจนะ แต่นี่นักเตะหลายคนที่สเก๊าต์แม่งอายุ 19-26 ทั้งนั้น

ถ้าเอาตังไปกองบอกว่าจะซื้อแล้วมันไม่อยากย้าย ก็ช่างแม่งดิ

พูดเหมือนง่ายก็จริงนะ แต่ผมจะไม่มีทางสบายใจกับการที่ทีมจะฝากอนาคตไว้กับกองกลางชุดนี้ที่จะไมีมีติอาโก้ไปอีกหลายสัปดาห์

ถ้าเป้าหมายคือท็อปโฟร์ คุณยังอยู่บนเส้นทางนะ

แต่ถ้าเป้าหมายคือแชมป์ คุณตามหลังซิตี้มากกว่าปีก่อน 1 คะแนนแล้วนะ

1คะแนน ทำให้ช้ำมาแค่ไหนแฟนบอลทุกคนจำได้ ผมจำได้ฝังใจ รีโมตผมพังเลยตอนกุนโดกันยิงวิลล่าลูก 3-2 ได้

แค่อยากให้รู้ว่า ต่อให้บอสแม่งจะพูดไว้สวยหรูแค่ไหนว่าให้ดูระหว่างทางว่ามันสนุก ไม่ใช่ว่าต้องชนะถึงจะมีความสุขบลาๆๆ

มันไม่ใช่อะบอส มึงแพ้แมนซิตี้แต้มเดียว 2 ครั้ง พอไปแพัมาดริดรอบชิง มึงยังยอมรับเลยว่ามึงเองก็ใจสลาย แต่ได้แฟนบอลมาฮีลจิตใจไว้ในขบวนแห่

ถ้าปีนี้แพ้ 1 แต้มอีก และแฟนบอลพุ่งเป้าไปที่ความดื้อในการไม่เสริมใคร อาจจะไม่มีใครมีพลังใจที่จะออกไปฮีลมึงขนาดนั้นแล้วนะบอส ทุกคนแม่งเศร้ามากนะวันนั้น แต่เขารักมึงไง เขาอยากแสดงออก

แพ้1คะแนน ได้UCL ไม่เสริมใคร ปีต่อมาคว้าแชมป์

แต่ปีก่อนว่าวเรียบ .. ทฤษฎีสมคบคิดมันไม่มีจริงหรอก แค่คิดกันขำ ๆ แค่นั้น

ขอบคุณที่อ่านจนจบ ดีใจมากที่ได้ระบาย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 606
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 08:53
[LFC]ชวนคุยเรื่อง Panic buy (?)
ไม่ซื้อครับถ้าบอสไม่โอเค ผมแล้วแต่บอสจริง ๆ

ฟุตบอลไม่ได้มีฤดูกาลเดียวฤดูกาลนี้ไม่แชมป์ฤดูกาลหน้าก็ยังมีอยู่

แล้วก็เหมือนว่ามีแผนซื้อกองกลางสำหรับฤดูกาลหน้าแล้วด้วย

เพราะงั้นฤดูกาลนี้ไม่หลุดท็อปโฟร์ผมโอเคแล้วครับ

อีกอย่างระบบคล็อปต้องใช้เวลาเรียนรู้ ซื้อมาตอนนี้กว่าจะเข้ากับทีม กว่าจะได้ลง เผลอ ๆ ตัวที่เจ็บกลับมากันแล้ว

และก็มีบทเรียนตอนฟานไดจ์แล้วว่าการรอตัวที่ใช่มันดีขนาดไหน

ดังนั้นถ้าบอสบอกว่าอยากรอ ผมว่าก็รอครับไม่ได้ซีเรียสฤดูกาลนี้ผลงานไม่ใช่อันดับ 1 ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นจุดสิ้นสุดของลิเวอร์พูล

เรายังมีอีกหลายฤดูกาลให้ตามดูตามเชียร์

ผมเชื่อในแผนระยะยาวมากกว่าแค่ความรู้สึกร้อนใจจนต้องรีบซื้อตัวมาทั้งที่ตัวเก่ายังอยู่ในทีม ทำให้เกิดคลื่นใต้น้ำและทำให้สปิริตเสียครับ

นอกจากนี้มันยังมีมิตอื่น ๆ เช่นการบริหารค่าจ้าง หรือการรักษาตัวเลขทางบัญชี การวางแผนงานฝึกซ้อมสำหรับผู้เล่นคนนั้น ๆ และอื่น ๆ อีก

ดังนั้นผมว่าเชื่อในคนที่ปีที่แล้วพาเข้าชิง 4 แชมป์ เชื่อในคนที่คว้ามาให้ลิเวอร์พูลแล้วทุกแชมป์ และเชื่อในนักเตะที่ทำงานหนักเพื่อความสุขของเราดูก่อนดีไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status: More quality, less clutter.
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 312
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 08:54
แค่คำว่า Panic ก็ไม่ดีแล้วครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10859
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:07
[LFC]ชวนคุยเรื่อง Panic buy (?)
ลิเวอร์พูลอ่ะมีตัวที่สเก๊าท์ไว้อยู่แล้วล่ะ เพียงแต่จะซื้อหรือไม่ซื้อแค่นั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8087
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:10
ควรซื้อครับอายุตัวหลักกับสำรองยังห่างกันเกินไป ตัวจริงอายุก็ 30 กว่ากันแล้ว ส่วนเด็กยังต้องใช้เวลาในการเก็บประสบการ์ณซักพัก

- Tiago(31) Hendo(32) Fabinho(29) Keita(27) Milner(36) Jones(21) Carvalho(20) Elliott(19) ขอไม่นับ OX

ยังไงฤดูกาลหน้าท่านรองกับอ็อกน่าจะออกจากทีม อยากได้กองกลางอายุแถวๆ 24-27 ที่มีประสบการณ์มาซักคนในช่วงเปลี่ยนเจน สมมติว่าถ้าฤดูกาลหน้าได้น้องจู๊ดมาปีหน้าก็เพิ่งอายุ 20 เอง

- Tiago(32) Hendo(33) Fabinho(30) Keita(28) Jones(22) Carvalho(21) Elliott(20) Jude(20)

ถ้าได้กองกลางอีกซักคนน่าจะกำลังดี เพราะคาวัลโญ่ก็ดันไปเล่นเป็นตัวริมเส้นได้เพราะดูแล้วฟิโน่น่าจะถูกปล่อยออก

----Dias/Carvalho---Nunes/Jota---Salah/kaide------ หรืออาจจะซื้อริมเส้นฝั่งขวามาเป็นตัวแทนซาล่าห์อีกคน
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I'm also just a boy..^^
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 1743
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:12
ประเด็นคือประสบการณ์มีอยู่แล้ว คือจะรอให้เจ็บหมดเหมือนตอนกองหลัง แล้วถึงจะซื้อหรอ แล้วตัวที่ได้มาก็คาบัคงี้ เดวิสงี้ ตอนนี้มีเวลาดูมีเวลาต่อรองไม่ซื้อ รอตลาดปิดตัวเจ็บเพิ่ม ลากไปซื้อหน้าหนาวโดนโก่งอีกตามระเบียบ
1
0
รับชั้นเป็นพวกอีกคนนะ...
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7667
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:14
เดยองก็อายุไม่เท่าไหร่

เราขาดตัวลากเลื้อย ตั้งแต่ดุมออกไปก็ไม่มีเลย

นัดเจอฟูแล่ม ถ้ามีแบบดุมซักคน แก้เพลสได้ง่ายๆ เลย

กลางเรามีแต่ทื่อๆ ไปกับบอลไม่ดี ยกเว้นทิอาโก้
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 2403
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:17
ไม่ใช่วา panic นะ ถึงกลางจะเยอะ และกลางหลักชุดนี้พาถึงแช้มป์

ตอนนี้ดูเหมือนมีกลางเยอะจริง และอยากดันเด็ก แต่ถ้าอยากขับเคี่ยวก็ควรมีกลางที่มีคุณภาพเพิ่มอีกสักตัว
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8087
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:18
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
Boulevard พิมพ์ว่า:
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
บอสหมวกดื้ออ่ะ อีโก้ล้วนๆ เหมือน จัดทีม 11 คนตัวจริงอ่ะ รู้ทั้งรู้ว่า ฟีโน่แมร่งหมดละ แทนที่จะเอานูเญซ ลง ตอนเจอเรือ ก็เหนอยู่แล้วว่า มีอิมแพค ก็ยังดื้อ จัด ฟีโ่นลงก่อน เรื่องซื้อก็เช่นกัน  

ตอนแรกผมก็ด่าเจ้าของว่าแม่งงก

ดูหลังๆ ซื้อแต่ละตัว หนูเญด - ดิอาซ ไม่ใช่ไก่กานะค่าตัวเนี่ย

คงเป็นเพราะตาแว่น ที่ชอบมั่นหน้ามั่นโหนก ไอเวน

เชื่อในคล็อป แต่ไม่เชื่อในขุมกำลังของคล็อปป์ที่มัน "พร่อง" เยอะขนาดนี้  

มันถึงไปไม่สุด แซงเรือไม่ได้ซะที ที่ได้แชมป์มา 1 สมัย ก็เพราะเรือพลาดเยอะด้วย ตอนนั้น ตอนแรก ผมก็บ่น FSG แต่ไปๆมาๆ น่าจะอยู่ บอสเรานี่ละ เหมือนโดนน้ำมันพรายอ่ะ ไออ๊อกงี้ เกอิต้า ฟีโน่งี ยังรักอะไรมันนักหนา มันเลยไปไม่สุดสักที  

ขอแย้งเรื่องเดียวนะท่านปีได้แชมป์ไม่ใช่เพราะเรือพลาดเยอะแน่ๆครับ แต่เป็นเพราะปีนั้นทีมเราดีจริงๆ ก่อนโควิดนี่ไม่แพ้เลยนะครับชนะรวดมีเสมอแมนยูเกมส์เดียวเองมั้ง(ไม่แน่ใจว่าเจอเรือนัดแรกเสมอหรือชนะแต่ไม่แพ้แน่) ทำทีม 25-26 นัดเสมอ 1 หรือ 2 นัดนี่ จะมีแต้มมากกว่าคงต้องชนะรวดอย่างเดียว ผมขอให้เครดิตโค้ช นักเตะ และทีมงานมากกว่าคู่แข่งพลาดครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 1428
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:30
ผมว่าคล็อปป์ไม่ซื้อแน่ๆ เค้ามองว่าโจนส์ ทดแทนได้ ถ้าเกิดกรณีที่เฮนโด้กับฟาบินโญ่เจ็บอีก
เพราะที่ผ่านมาเค้าก็ใช้โจนส์แทนมาอยู่แล้ว
ไหนจะมีคาร์วัลโญ่อีก เอลเลียตต์อีก ให้เดาใจคล็อปป์นะ ผมว่ายังไงก็ไม่ซื้อ
แม้ตัวผมเองก็อยากได้เพิ่มเหมือนกันก็ตาม

นอกเรื่องนิด ผมว่าหลังๆมานี้ความสดของกัปตันดูลดไปเยอะเลยนะ น่าเป็นห่วงเหมือนกัน
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7996
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:36
ผมว่าไม่ซื้อ ถ้าจะซื้อนี่ปล่อยอ๊อค+เกอิต้าไปนานแล้ว
อยากให้ซื้อเพิ่มเหมือนกันนอกจากตัวหลัก+มิลเนอร์ พึ่งอะไรไม่ได้เลย
ไม่งั้นก็หวังว่าคาวัลโญ่ เอลเลียตโครตพีคแทน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2013
ตอบ: 115
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:41
ผมว่าคล็อปไม่ซื้อ แล้วจะได้เห็นถอยเฟอร์มีโน่ลงเล่นต่ำบ่อยขึ้น

ดาร์วิน
ดิอาส--------------เฟอร์มิโน่------------------ซาร่า

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10192
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 09:58
โลกรู้ แฟนบอลรู้ แว่นกรู โนสน โนแคร์ กูใช้เท่าที่มี
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34071
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:00
เป้าหมายต้องพร้อมย้ายด้วยมั้งถึงจะซื้อ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel