ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Apr 2010
ตอบ: 2258
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:53
[RE: [MUFC] - ดีล'Rabiot' ไม่เกี่ยวกับ 'FDJ' นะครับ]
อยากรู้เบื้องลึกของดีลนี้เลย

เป็นตัวที่ EtH ต้องการหรือเปล่า แล้วถ้าใช่ นี่คือคนที่ใช่ของเทนฮาคจริงๆหรอ?

แล้วทำไมเพิ่งมาเร่งดีลตอนนี้ ทั้งๆที่ราบิโอต์เป็นส่วนเกินของยูเว่อยู่แล้ว หรือว่าเพิ่งมาเห็นว่ากลางที่มีอยู่ตอนนี้มันไม่ไหวจริงๆ ทั้งๆที่ควรจะเห็นมาตั้งแต่ช่วงพรีซีซั่นแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
glory glory Manchester United
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:54
[RE: [MUFC] - ดีล'Rabiot' ไม่เกี่ยวกับ 'FDJ' นะครับ]
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
เดยอง ถ้าย้าย ก็คงย้ายไปเชลซี  

ตอบยากครับ อันนี้ผมพูดจริงๆนะ ปัจจัยมันเยอะสำหรับผม
จริงอยู่ลอนดอน UCL มันน่าดึงดูดกว่าแต่นักเตะก็ไม่เคยพูดมาเอง

อีกอย่างมันยังมีปัจจัยเรื่อง ค่าเหนื่อย โค้ช แผนการเล่น และอื่นๆ
ผมว่ารอดูไปก่อนครับ ส่วนตัวผม 50/50 นะแมนยูกับเชลซี
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:54
[RE][MUFC] - ดีล'Rabiot' ไม่เกี่ยวกับ 'FDJ' นะครับ
777er พิมพ์ว่า:
RamosComeback พิมพ์ว่า:
แมคโมค่าเหนื่อยไม่กี่หมื่น ราบิโอล เล่นดีกว่านิดน่อย ค่าเหนื่อย 200k

เงินนี่ไม่น่ามาเป็นประเด็น แมคโท เล่นฟรียังไม่คุ้มเลย ส้นตีนแบบนี้

โคตร ฮา

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:55
แมคโมค่าเหนื่อยไม่กี่หมื่น ราบิโอล เล่นดีกว่านิดน่อย ค่าเหนื่อย 200k

เงินนี่ไม่น่ามาเป็นประเด็น แมคโท เล่นฟรียังไม่คุ้มเลย ส้นตีนแบบนี้

ผมกลัวว่ามันจะไปเปนแบบแรดฟอด มาเที่ยวอะดิครับ ค่าเหนื่อยแพง เล่นกาก จะไปอยุ่ในกลุ่มพวกนี้แทน  

อย่าไปกลัวครับ มันไม่มีอะไรตายตัวว่าถ้าคนนี้เคยเป็นแบบนี้มาแล้วจะพัง หรือเคยอยู่นี่มาแล้วน่าจะรุ่ง

ผมว่ามันไม่มีห่าอะไรฉิบหายกว่าการดู แมคโท เป็นตัวหลักแล้วครับ

ส่วนไอแรชกับ มาเที่ยวเนี่ยฝีตีนมันดีนะ แต่แค่กึ๋นกับการตัดสินใจที่แย่

ไอแมคโท ไม่มีห่าอะไรดี ฝีตีนกากๆดาดๆ ตัดสินใจก็ห่วย
4
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9162
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:56
ทำไมแมนยูไม่เอาฟาเบียน ลุยซ์
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:57
เจอฟอร์มแมคโทของจริงปุ๊บ เดินดีลซื้อกลางอย่างไว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:57
champion99 พิมพ์ว่า:
อยากรู้เบื้องลึกของดีลนี้เลย

เป็นตัวที่ EtH ต้องการหรือเปล่า แล้วถ้าใช่ นี่คือคนที่ใช่ของเทนฮาคจริงๆหรอ?

แล้วทำไมเพิ่งมาเร่งดีลตอนนี้ ทั้งๆที่ราบิโอต์เป็นส่วนเกินของยูเว่อยู่แล้ว หรือว่าเพิ่งมาเห็นว่ากลางที่มีอยู่ตอนนี้มันไม่ไหวจริงๆ ทั้งๆที่ควรจะเห็นมาตั้งแต่ช่วงพรีซีซั่นแล้ว  

เอาจริงๆก็กึ่งๆ Panic Buy อะครับ ราบิโอต์น่าจะอยู่ในลิ้สต์สโมสร
ซึ่งตอนแรกเทนฮาคไม่ได้มองพวกนี้ไว้ แต่ตอนนี้คงมาเปิดแฟ้มของสโมสร
แล้วจิ้มไปที่ราบิโอต์นี่แหละครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 4442
ในมุมที่ดีนะ ตั้งแต่ ราบิโอต์ ย้ายไป ยูเว่ ก็ยังไม่มีเรื่องที่มีปัญหาอะไรและก็ลงเยอะมากๆ แต่เรื่องฟอร์มยอมรับตรงๆไม่รู้เพราะไม่ได้ตาม

เอาเป็นว่าถ้ามาดีกว่า แมคโท แน่นอนคือ แมคโท มันไม่มีอะไรตั้งแต่ตอนมันขึ้นมาแรกๆแล้วไง

แต่อย่าง ราบิโอต์ มันยังเคยเป็นนักเตะที่น่าจับตามองตั้งแต่เด็กแต่ก็นั่นแหละตอนนี้อาจจะเฉยๆไปแล้วแต่ก็น่าจะดีกว่า

ราบิโอต์ กับ แมนยู จริงๆมีข่าวกันมาหลายยุค แมนยู ก็เคยสนใจตั้งแต่จะย้ายออกจาก PSG แต่เจ้าตัวไม่มา แต่ตอนนี้เจ้าตัวมีใจแล้วนะ เห็นหลายๆคนอยากได้คนมีใจ (เพิ่มให้อีก อเนาโตวิช ก็มีใจนะ)

และก็ตามที่ท่าน Brady บอกเลยเพราะติตตามมานาน ราบิโอต์ อยู่ในลิสที่สโมสรสเกาต์มาไว้อยู่แล้ว อาจจะเสนอให้ เทน ฮาก ว่าเอามั้ยเพิ่มขนาดทีมและก็น่าจะดีกว่า แมคโท 555

ส่วนของดีล เดอ ยอง ตามนั้นเลยครับ ออนสตรีน บอกเจ้าตัวยังไม่ได้ตัดสินใจ เลือกได้ขออยู่ก่อน และทาง แมนฯยู ก็พร้อมจะผลักดันดีลนี้เต็มกำลังอีกทีเดือนนี้

แต่ผมคิดว่าถ้าสุดสัปดาห์แล้วนั่งสำรองน่าจะเริ่มคิดเรื่องย้ายแหละ แต่จะไปไหนก็ไม่รู้รอดูเจ้าตัว

แก้ไขล่าสุดโดย samos เมื่อ Mon Aug 08, 2022 19:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:58
evilprinceaik พิมพ์ว่า:

ถ้าตำแหน่งเดอยอง ตอนนี้ผมเทใจไปให้ มัทเธอุส นูเนส ละครับ
แม้งอย่างสุด Potential สูงจัดๆ 555555
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Cat Lover
ตอบ: 5955
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:59
โดนไบรท์ตันเข้าไป เมาหมัดจะเอาราบิโอต์ อเนาโตวิช ปวดเฮดเลยครับ

ทีมก็ไม่ได้จนนะ เงินมีพร้อมทุ่มตัวที่ดีกว่านี้ได้แต่จะมาจ่ายให้พวกนี้เนี่ยนะ
0
0
Hanni :: NewJeans

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 18:59

ลั่นเลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8208
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 19:00
[MUFC] - ดีล'Rabiot' ไม่เกี่ยวกับ 'FDJ' นะครับ
ทำไมหลายคนยี้ขยาดนั้นอ่ะ ถึงผมจะดูยูเว่ไม่เยอะ แต่ในทีมชาติดูบ่อยอยู่ คือกล้าพูดเลย ดีกว่าแม็คโทแน่ๆ คือเหตุผลแค่นี้ก็น่าจะพอสำหรับการซื้อแล้วนะ

อีกอย่างเห็นหลายๆคนพูด แพนิคบาย บลาๆ คือแมนยูไม่ได้ซื้อกลางมา4ปีแล้วนะครับ dm+cmอ่ะ คนล่าสุดคือเฟร็ด มีแม็คเฟร็ดตอนนี้มันควรแพนิคอ่ะพูดเลย

คือปล่อยนักเตะออกไปโคตรเยอะไม่มีตัวจะเล่น ยังกลัวแพนิคบาย deadwood กันอีก

คือมันคนกรณีแบบดอนนี่อ่ะ อันนั้นอ่ะแพนิคบายของจริง ซื้อมาไม่รู้จะให้เล่นตรงไหน แต่ซื้อไว้ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 19:04
Spoil
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
evilprinceaik พิมพ์ว่า:

ถ้าตำแหน่งเดอยอง ตอนนี้ผมเทใจไปให้ มัทเธอุส นูเนส ละครับ
แม้งอย่างสุด Potential สูงจัดๆ 555555  

เอาจริงๆ ผมว่า ราบิโอ คู่ เดอ ยอง ในกรณีที่ได้ทั้งคู่ ก็ดีอยู่นะ

เดอยองไม่ได้ เล่นเกมรับดีเท่าไหร่ ราบิโอเกมรับดีพอสมควร คู่กันผมว่าไปกันได้ กลางก็จะไม่ได้เจอ เฟร็ด+แม็คละทีนี้

ส่วน มัทเธอุส นูเนสไปดูสถิติมาจาก whoscored เกมรับไม่ค่อยดีเท่าไหร่ คล้ายๆ เดอยองแหละ ถ้าได้มาคู่ ราบิโอ ก้ได้อีกเหมือนกัน
แต่ตัวนี้ทีมยังไม่มีข่าวเลย

0
0
อสอหปรส.

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 19:08
[MUFC] - ดีล'Rabiot' ไม่เกี่ยวกับ 'FDJ' นะครับ
chatchairito พิมพ์ว่า:
ทำไมหลายคนยี้ขยาดนั้นอ่ะ ถึงผมจะดูยูเว่ไม่เยอะ แต่ในทีมชาติดูบ่อยอยู่ คือกล้าพูดเลย ดีกว่าแม็คโทแน่ๆ คือเหตุผลแค่นี้ก็น่าจะพอสำหรับการซื้อแล้วนะ

อีกอย่างเห็นหลายๆคนพูด แพนิคบาย บลาๆ คือแมนยูไม่ได้ซื้อกลางมา4ปีแล้วนะครับ dm+cmอ่ะ คนล่าสุดคือเฟร็ด มีแม็คเฟร็ดตอนนี้มันควรแพนิคอ่ะพูดเลย

คือปล่อยนักเตะออกไปโคตรเยอะไม่มีตัวจะเล่น ยังกลัวแพนิคบาย deadwood กันอีก

คือมันคนกรณีแบบดอนนี่อ่ะ อันนั้นอ่ะแพนิคบายของจริง ซื้อมาไม่รู้จะให้เล่นตรงไหน แต่ซื้อไว้ก่อน  

ผมว่าหลายคนไม่แฮปปี้กับที่ตอนแรกข่าวออกมาว่าเป็นการดำเนินการของฝ่ายซื้อขายที่ไม่ใช่ตัว ETH ด้วยแหละส่วนนึง ไม่มีใครอยากให้เกิดเคสแบบซื้อตัวที่ไม่ใช่แบบที่ผ่านๆมาอีกแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 19:14
เวลาตัดเกม ออกบอล เติมสูง คล้ายมาติซร่างแก่ครับ
แต่จะดีกว่า30%
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel