ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2009
ตอบ: 2201
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 11:20
[RE: One Piece 1056 TH [manga plus]]
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:
badlovea พิมพ์ว่า:
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:
badlovea พิมพ์ว่า:
ชายผู้มีแผลจากไฟ

อาโยคิยิ คุซัน!!!!

ถ้าแบบนั้น ลูฟี่ ก็ด้วยนะ เพราะหน้าอก ก็แผลจาก หมาแดงเหมือนกัน

กำลังงง ว่า ไฟ จริงๆ หรือ แมกม่า น่ะท่าน  

ผมก็ขี้เขียจเขียนวิเคราะห์ยาวๆหรอกว่าความเป็นไปได้ใครมากที่สุด

เดาตอนนี้มี คุซัน ซาโบ ลูฟี่ อ่ะ เท่าผมเห็นนะ

ดูจากตัว3ตัวนนี้ใครดูมีความลับมากที่สุด คงเป็นคุซัน ที่ออกมาจากกองทัพเรือแล้ว ทำข้อตกลงบางอย่างกับหนวดดำด้วยนะ ความน่าจะเป็น และเป็นตัวละครที่น่าจะมีบทใหญ่ในอนาคตด้วยแหละ จึงคิดว่า คุซันน่าจะรู้

ถ้าเป็นซาโบรู้คงบอกกลุ่มหมวกฝางไปแล้วแหละที่เดรสโรซ่า เหตุผลรองรังคือ ยังังไก็อยากให้น้องชายตัวเองเป็นราชาโจรสลัดอยู่แล้วมั้ง ไม่น่าไม่บอกถ้าไม่รู้

ส่วนฟี่ ขนาดเจ้าตัวเองยังนึกไม่ออกเลย ยังไงก็ไม่ใช่

สำหรับการเดาของผมคนที่เป็นไปได้มากที่สุด ต้องแข็งแกร่ง อายุเยอะพอสมควรที่รู้เรื่องราวหลายๆเรื่อง
มีแผลไฟไหม้ ผมก็เดาไปทางคุซัน น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด

โรบิน กับ ลอว์ มีรีแอคกับสิ่งที่ได้ยิน
ลอว์์อาจเคยเจอคุซันสักทีนึง อันนี้เดาไม่ได้
แต่โรบิน ชัดเลยว่าเชื่อมโยงโดยตรง ถ้าเป็นคุซัน โรบินจะมีความกลัวชื่อนี้ขึ้นมา

ผมเดาว่าจารย์โอดะ ไม่ได้เล่นทำอะำรหรอก แผลไฟไฟม้หรือแมกม่ แผลไฟไหม้ก็คือแผลที่เกืดจาการโดนความร้อนมากๆ และคนที่โดนหนักที่สุดก็มีแต่ คุซันแหละครับ เท่าที่นึกออก

ปล ใน movie คุซันโดนทั้งตัวและขาขาด 1 ข้าง อาจจะอ้างอิงใน manga ไม่ได้หมด แต่เรื่องเรื่องกายที่โดนไฟไหม้คงจะจริง

งงมั้ย ผมก็งง

นี่ขนาดบอกว่า ขี้เกียจวิเคราะห์นะท่าน ยังม่ยาวเลย
หยอกๆ

ใจผมก็คง คุซันเเหล่ะ แต่กำลังคิดว่า มันจะง่ายไปไหม
คงต้องรอโอดะมาเฉลยล่ะ

ขอบคุณมากท่าน  

เอาจริงๆนะถ้าใครไม่ดู movie จะไม่รู้เลยนะครับว่าคุซันโดนหนักแค่ไหน

ถ้าตัด movie ออก คนที่ตามข่าวของโลกวันพีซ ในกลุ่มหมวกฟาง แบบเยอะๆก็มีแต่โรบินเท่านั้นแหละที่น่ารู้ว่าคุซันโดนหักแค่ไหน

ถ้าออกตัวอื่นอีก อาจารย์ก็ เยอะเกิน ตัวละครอ่ะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21878
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 12:26
One Piece 1056 TH [manga plus]
แม่งยังไม่คลายปมโซโลเลยยยย มาใหม่อีกเลี้ยวว ถถถ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel