ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22546
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 18:41
[RE: AG แจ้งเตือนอย่าลืมเผาแต้ม]
thz- พิมพ์ว่า:
B[Last] พิมพ์ว่า:
ตกลงต้องตีบอสใช่มั้ย ดองไว้ไม่ได้ใช่ปะ กะจะดองไปตีบอสสีอื่นแทน ตัวนี้เก่งชิบหาย
อ้อหัวกระทู้ ตอนแรกเห็น AG คิดว่า PUBG ทีหลังขอชื่อเต็มจะได้มาคุยด้วย 555

อันนี้ PVP ผม ไม่ 15 ทุกชิ้นนะ พึ่งทำ timy มาใช้ได้ 2 วันเอง

รอบมันรีตอนเข้าวันจันทร์ครับ ของสัปดาห์นี้ที่ดองไว้ต้องตีภายในวันอาทิตย์(สูงสุด5รอบ ถ้าดองไว้5แล้วขึ้นวันใหม่มันจะเสียรอบที่6ไป เพราะงั้นต้องทยอยตีให้รอบไม่ล้น) ละพอรอบนับ1ใหม่วันจันทร์ ถ้าท่านไม่อยากตีบอสนี้แล้ว ดองไปตีบอสตัวใหม่แทนได้ บอสจะเข้าตอนวันอังคาร(หรือพุธเนี่ยละผมจำวันไม่ได้)  

งั้นถ้าตอนนีผม 1/5 คือดองได้ใช่มะ  
ไม่ได้ครับรอบที่ท่านมีอยู่ตอนนี้เป็นของสัปดาห์นี้มันรีวันจันทร์ รอบใหม่ที่ได้จากสัปดาห์ใหม่เริ่มนับจากวันจันทร์อะครับถึงดองได้  

อ้อ แปลว่าถ้าไม่อยากตีบอสตัวนี้คือต้องทิ้งรอบฟรีๆไป 1 อาทิตเลยใช่ปะ ผมเข้าใจถูกปะ
ส่วนถ้าไม่อยากเสียรอบฟรี เอาง่ายๆคือ วันอาทิตรอบต้องเหลือ 0/5 ผมเข้าใจถูกปะ
โทษทีผมถามซ้ำๆ กลัวเข้าใจไม่ตรง 5555

ผมอธิบายใหม่ก็ได้ฮะ กลัวท่านงง

คือ 1สัปดาห์ เริ่มนับตี4.00วันจันทร์ จนถึงวัน3.59วันจันทร์สัปดาห์ถัดไป
เราจะได้รอบ ทุก ตี4 ของทุกวัน ก็คือ จันทร์ อ พ พฤ ศ เสา อาทิตย์ (ตี4ของวันอาทิตย์ คือเมื่อเช้าที่ผ่านมาคือรอบสุดท้ายของวันนี้)

ซึ่ง เราต้องใช้รอบที่ได้มาในสัปดาห์ให้หมด พอขึ้น ตี4.00ของวันจันทร์สัปดาห์ถัดไป มันจะรีรอบของสัปดาห์เก่า

เช่น รอบของสัปดาห์นี้เริ่มจาก 4.00น.วันจันทร์ที่1 สิงหา
รอบสัปดาห์ใหม่จะเริ่ม 4.00น. วันจันทร์ที่8สิงหา
พอเข้าตี4วันจันทร์ที่8สิงหา รอบของสัปดาห์วันจันทร์ที่1สิงหาจะรีหมดเหลือ0 ไม่ว่าท่านจะดอง 5 4 3 2 1 มันจะรีจนเหลือ0 ละเริ่มนับและแจกรอบใหม่ของสัปดาห์วันจันทร์ที่8สิงหาหลังตีสี่

เพราะงั้นรอบที่ท่านเหลืออยู่คือรอบวันอาทิตย์ 7สิงหา ที่ได้ตอนตี4(เมื่อเช้ามืดที่ผ่านมา) ท่านต้องใช้รอบให้หมดก่อนมันเข้าตี4ของวันจันทร์ที่8สิงหา

พอเข้าใจไหมฮะ ผมกลัว เพราะมันมีหลายจันทร์ไง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2008
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 18:44
[RE: AG แจ้งเตือนอย่าลืมเผาแต้ม]
kerkung พิมพ์ว่า:

เพิ่มตัวอย่างของ sirius นะครับ

sub stat +15 spd ทุกชิ้นหรอครับ
ละพวกสแตตอื่น อย่างดัมเมจ กะครินี่ได้ตีบวกเพิ่มไหม หรือแค่ซัพสแตตมันสีฟ้า สีม่วงปนๆกัน  

ไม่ทุกชิ้นครับ มี +14 กับ +12 อย่างละชิ้นปนมาครับ หลัก ๆ เอาให้สปีดมากกว่า 262 ก็พออยู่ได้แล้วครับ

ชิ้นที่ 5 ผมเลือกเพิ่มค่าคริ ชิ้นที่ 6 + atk 50% ครับ ซิริอุสของผมถือว่ากลาง ๆ ครับ ผมเน้นให้มีค่าสปีด 15

พ่วงมากับ คริ atk atk% คริดาเมจ พ่วงมาชิ้นละ 1-2 ค่า ฟ้า ม่วง ทองไม่ค่อยเกี่ยงครับ หลัก ๆ เน้นให้มันยิง 2 ที ยังไงตัวดาเมจหรืออลิสของอีกฝั่งตายครับ อันนี้แล้วแต่สถานการจะเลือกยิงตัวไหน
แก้ไขล่าสุดโดย kerkung เมื่อ Sun Aug 07, 2022 18:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31931
โพสเมื่อ: Sun Aug 07, 2022 18:46

ผมอธิบายใหม่ก็ได้ฮะ กลัวท่านงง

คือ 1สัปดาห์ เริ่มนับตี4.00วันจันทร์ จนถึงวัน3.59วันจันทร์สัปดาห์ถัดไป
เราจะได้รอบ ทุก ตี4 ของทุกวัน ก็คือ จันทร์ อ พ พฤ ศ เสา อาทิตย์ (ตี4ของวันอาทิตย์ คือเมื่อเช้าที่ผ่านมาคือรอบสุดท้ายของวันนี้)

ซึ่ง เราต้องใช้รอบที่ได้มาในสัปดาห์ให้หมด พอขึ้น ตี4.00ของวันจันทร์สัปดาห์ถัดไป มันจะรีรอบของสัปดาห์เก่า

เช่น รอบของสัปดาห์นี้เริ่มจาก 4.00น.วันจันทร์ที่1 สิงหา
รอบสัปดาห์ใหม่จะเริ่ม 4.00น. วันจันทร์ที่8สิงหา
พอเข้าตี4วันจันทร์ที่8สิงหา รอบของสัปดาห์วันจันทร์ที่1สิงหาจะรีหมดเหลือ0 ไม่ว่าท่านจะดอง 5 4 3 2 1 มันจะรีจนเหลือ0 ละเริ่มนับและแจกรอบใหม่ของสัปดาห์วันจันทร์ที่8สิงหาหลังตีสี่

เพราะงั้นรอบที่ท่านเหลืออยู่คือรอบวันอาทิตย์ 7สิงหา ที่ได้ตอนตี4(เมื่อเช้ามืดที่ผ่านมา) ท่านต้องใช้รอบให้หมดก่อนมันเข้าตี4ของวันจันทร์ที่8สิงหา

พอเข้าใจไหมฮะ ผมกลัว เพราะมันมีหลายจันทร์ไง  

โอเชผมพอเข้าใจละครับ ขอบคุณมากครับ 555
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 01:16
zneger พิมพ์ว่า:
zneger พิมพ์ว่า:
มาเตือนอย่าลืมเผาแต้มเหรดบอสนะ
เดี๋ยวพอถึงพรุ่งนี้แต้มจะหายหมด

มีใครทำทิมมี่ max spd +15*6ชิ้น ลงอารีน่าไหมฮะ ผมอยากรู้ว่าได้ตีก่อนทุกครั้งเลยไหม
ของผมขาดไป 6spd ถึงจะแม้ก แร้งแถวๆ 400 ได้ตีก่อนหลังครึ่งๆเลย  

มันจะมีสุ่มสปีดอีกที +- ถ้าห่างกันราวๆ 10 ก็พอแซงได้ ถ้าดวงซวยก็อดอยู่ดี
เมื่อวานลองลงได้ 40000 rank c อนาถ สกิลแรงสัส  

ดูไม่เป็นอะ 4หมื่นนี่ตรงไหนหรอ ของผมมัน tier 4 lieutenant แร้ง397 แต้ม4217

ทำไมของท่านมันเป็น แร้งc อะ  

หมายถึงตีบอสอะ 555  

ตีบอส สามหมื่นเอง บอสผมเทแม่งละ ลงไปเอาตั๋วอย่างเดียว ตั๋วลดสตามิน่าก็จะหมดละ ยังฟาร์มไม่ได้ของดีๆสักชิ้น
จูนเสร็จตัวเดียวแค่อลิซ มอริสพอจูนเสร็จสปีดเกินต้องมาแก้อีก หลังจากนั้นฟาร์มสามวันหมดไปเป็นร้อยตั๋วดรอปแต่ไม่ได้ใช้สักชิ้น

จะฟาร์มไปรอบอสฟ้า แต่ดรอปอะไรก็ไม่รู้เล่นละเหนื่อยเลย  

ตีบอสเขียวผมไปถึง Rank B ได้นะครับ point 90-100k ตีไปเข้าหลอด3 ประมาณครึ่งหลอด

Step ผมขึ้นอยู่กับทีมแรกทีมเดียวเลยครับ
Rosemary เน้นใช้ S1 เป็นหลัก เพื่อลดเกจ // S3 ทำดาเมจ // S2ไม่ใช้
Kagari S3 เพื่อลด speed Boss // S2, S1 เพื่อลดเกจ
Morris S3 Heal หมู่ // S2 เร่งตัวเอง
Shura S2, S1 ลดเกราะ // S3 ทำดาเมจ

Step การตีบอส
1. Kagari S3 เพื่อลด speed Boss
2. Rosamary S1 เพื่อลดเกจ Boss
3. Morris S3 Heal หมู่
4. Shura S2 ลดเกราะ

หลักจากนี้จะดูจังหวะ Kagari S2, S1 เพื่อลดเกจ // Rosemary ใช้ S1 เพื่อลดเกจ
Morris S2 ใส่ตัวเองตลอด เพื่อเร่งฮีลหมู่

มันจะตอดไปเรื่อยๆบอสจะโดนลดเกจไปเรื่อยๆ พอยื้อได้อยู่หมด2หลอดกว่าๆ แล้วก็ลุ้นๆทีม2เอาหน่อย
ต้องทำให้หลอด3หายไปเกินครึ่ง ถึงจะได้ Rank B

กว่าจะได้ขนาดนี้ ลองมั่วๆไปเยอะมาก แต่ก็สนุกดีนะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31931
โพสเมื่อ: Mon Aug 08, 2022 07:14
tiares พิมพ์ว่า:

ตีบอสเขียวผมไปถึง Rank B ได้นะครับ point 90-100k ตีไปเข้าหลอด3 ประมาณครึ่งหลอด

Step ผมขึ้นอยู่กับทีมแรกทีมเดียวเลยครับ
Rosemary เน้นใช้ S1 เป็นหลัก เพื่อลดเกจ // S3 ทำดาเมจ // S2ไม่ใช้
Kagari S3 เพื่อลด speed Boss // S2, S1 เพื่อลดเกจ
Morris S3 Heal หมู่ // S2 เร่งตัวเอง
Shura S2, S1 ลดเกราะ // S3 ทำดาเมจ

Step การตีบอส
1. Kagari S3 เพื่อลด speed Boss
2. Rosamary S1 เพื่อลดเกจ Boss
3. Morris S3 Heal หมู่
4. Shura S2 ลดเกราะ

หลักจากนี้จะดูจังหวะ Kagari S2, S1 เพื่อลดเกจ // Rosemary ใช้ S1 เพื่อลดเกจ
Morris S2 ใส่ตัวเองตลอด เพื่อเร่งฮีลหมู่

มันจะตอดไปเรื่อยๆบอสจะโดนลดเกจไปเรื่อยๆ พอยื้อได้อยู่หมด2หลอดกว่าๆ แล้วก็ลุ้นๆทีม2เอาหน่อย
ต้องทำให้หลอด3หายไปเกินครึ่ง ถึงจะได้ Rank B

กว่าจะได้ขนาดนี้ ลองมั่วๆไปเยอะมาก แต่ก็สนุกดีนะ  

ผมว่าเกิน 3 หลอดนะ
เพราะของผมแต้ม 67k ตีไปขึ้นหลอดที่ 3 ประมาน ครึ่งหลอดได้ไม่ไหวละ
ไม่มี kagari ลดเกจไม่ไหว
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel