ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15555
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 17:48
[RE: เวลาอยากได้ของที่ไม่จำเป็น]
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ถ้ามีอยุ่แล้วไม่จำเป็นต้องซื้อเลย ยกเว้นเป็นความชอบจริงๆ

โทรศัพท์ถ้ายังใช้เครื่องเดิมได้ก็ใช้ไปเถอะ
ipad หรือว่า youtube player ยังใช้ได้อยุ่ ไม่มีปัญหาก็ใช้ต่อไป

แต่ big bike มันคนละเรื่องละ เพราะอันนี้เป็นความฝัน อยากได้มานานยังไงก็ต้องจัดครับ
รถยนต์กับมอไซค์ที่มีอยุ่แล้วมันไม่ได้ตอบโจทย์รสนิยมรถใหญ่ ต้องจัดครับ เสียงเร้าๆ
ผมก็จะจัด cb400 เหมือนกันนนนนนนนนนนนนนน

เอาจริงๆ เรื่อง bb ผมคิดว่าเป็นอะไรที่ซื้อยากที่สุดเลย

1. ใช้เงินก้อนใหญ่
2. ใช้แล้วชีวิตลำบากกว่าเดิม ใช้ในชีวิตประจำวันลำบากกว่าเดิมเพราะผมกับแฟนต้องพกโน้ตบุค ดูแลยากกว่า

แต่มันก็คือความฝันในตอนเป็นวัยรุ่นจริงๆแหละสำหรับผม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11973
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 17:54
[RE: เวลาอยากได้ของที่ไม่จำเป็น]
อยู่ที่ว่าตังเหลือขนาดไหน เหลือมากจะรอไรเล่า สาวกแอปเปิ้ลเค้าซื้อของใหม่กันทุกปี ของเก่าก็เอาไปขาย ยิ่งขายต่อไวยิ่งได้ราคาดี

ประโยดมันยังไม่เกิดหรอกคับ เพราะเครื่องเก่ามันทำไม่ได้ พอซื้อเครื่องใหม่ได้ลองฟีเจ้อใหม่ๆ อาจจะเปิดโลก เปิดประสบการ เปลี่ยนความรู้สึกไปเลย

บิ๊กไบค์ก็เหมือนกัน อย่างน้อยก็ได้ประสบการณ์ใหม่ๆ แต่ก็วนไปคำถามแรกสุดอะ เงินเยอะขนาดไหน
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6142
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:03
ของมันต้องมีครับบบบบ

ซื้อไปเถอะครับ หาให้ได้มากกว่าใช้ก็พอ
นี่ผมก็ซื้อแหลกเหมือนกัน 555

แก้ไขล่าสุดโดย byrd.tt เมื่อ Sat Aug 06, 2022 18:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2021
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:03
ถ้าผมเป็นท่าน ผมซื้อไอแพด ให้หายอยาก
อีกสองอย่างผลัดไปปีหน้า
มือถือ คิดซะว่าปีหน้าก็ออกใหม่
Bb ซื้อมา ชีวิตเสี่ยงกว่าเดิม อย่าซื้อเลยคับ ขับรถยนตเถอะ

ของผมอยากได้รถใหม่ คิดมาหลายเดือนแล้วเหมือนกัน555
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4378
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:34
สำหรับผมก็เขียนโน๊ตไว้ ว่าอยากได้ ถ้าอันไหนมันใช้แล้วช่วยประหยัดตังค์ได้ อย่างหม้อทอดไฟฟ้างี้ผมก็อยากได้+ประหยัดด้วยก็จะซื้อมาก่อน แต่อย่างอื่นที่เพื่อความบันเทิงอย่างเดียว ผมก็จะรอเงินเหลือจริงๆ อย่างกลองไฟฟ้า ที่ผมอยากได้ตัวจบของroland 5หมื่นกว่า play5 นาฬิกา พวกนี้ก็อยากได้มาเป็นปีแล้ว แต่ยังไม่ได้ซื้อเพราะผมพยายามซื้อของที่จำเป็นก่อน อย่างพวกประกันสุขภาพ เงินออม อะไรพวกนี้ ถ้าท่านมีของที่จำเป็นพร้อมแล้ว เงินเหลือๆจะซื้อผมว่าโอเคนะ
1
0

twice
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3420
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:34
ความอยากคือกิเลสครับ และเราควรกำจัดกิเลสนั้นซะ

Spoil
ด้วยการซื้อมันซะ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินและเดือดร้อนคนรอบตัวเรา  
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1897
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 18:40
ถ้าความฝันคือ การมี บิ้กไบค์

1ซื้อใช้หนึ่งปี แล้วขายทิ้ง ได้ทำตามฝันแล้วไหม
2 ถ้าซื้อมือสอง ก็มีบิ้กไบค์ตามฝันไหม
3เห็นราคามือสองแล้วรับได้ไหม ถ้ามันราคาร่วงขนาดนั้น
4 เห็นราคามือสองแล้ว รับได้ไหม ถ้าเอามือสองแทน แล้วขายราคาเดิมๆ
5 มีแล้วยังไงต่อ ต้อง แต่งต้องงอกอุปกรณ์ การแต่งตัว แคมปิ้ง ออกทริป งบบานไหม รับได้ไหม
6ลองสมมุติว่าตอนนี้มีอยู่แล้วหน้าบ้านเลย เสมือนซื้อมาแล้ว ชีวิตจะเปลี่ยนไปยังไง วันไหนจะใช้บ้าง จดแบบสมมุติ

7
เอา1-6ไปทำแผนขอเมีย
1
0
!!!
ซุปตาร์ยูโร
Status: เมสซี่เจ FC
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 8869
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 21:16
[RE]เวลาอยากได้ของที่ไม่จำเป็น
บิ๊กไบค์ เห็นหล่ยคนขายทิ้งเยอะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15555
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 22:06
ชาเขียว พิมพ์ว่า:
บิ๊กไบค์ เห็นหล่ยคนขายทิ้งเยอะมาก  

เพื่อนผมสองสามคนก็ขายทิ้งไปเหมือนกันครับ มันบอกว่าลำบาก
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel