ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7139
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 21:55
[RE: อยากลองเที่ยวคนเดียว]
ผมไปเที่ยวญี่ปุ่นคนเดียว แบ็คแพ็คตอนมหาลัยปี 3 พูดได้แต่อังกฤษ แต่ศึกษาเส้นทาง ที่เที่ยว แผนสำรองไว้หมด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26603
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 22:27
อย่าไปกลัว ผมก็เพิ่งไปสิงคโปร์คนเดียวมาเดือนที่แล้ว

ข้อดี อยากไปไหนก็ไป ไม่ต้องรอใคร ไม่ต้องถามความเห็นคนที่มาด้วย

ข้อเสีย ไม่มีใครคุยด้วย ไม่มีใครถ่ายรูปให้ ไม่มีใครหารค่าข้าวค่ารถ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4096
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 22:41
มีโอกาสไปเถอะ หาข้อมูลไว้ล่วงหน้าก็ดีนะ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ตามแผนหรอก เราจะเจอบางที่ที่เราอยากอยู่นานอีกหน่อยก็ปล่อยตามใจตัวเองครับ อย่าไปซีเรียสว่ามันต้องครบตามแผน ส่วนผมมีบางครั้งเหงาและบางครั้งรู้สึกว่าฟิลดีมากที่เป็นอย่างนี้

แนะนำนิดอยากให้ทำแต่ไม่ใช่ว่าต้องทำคือถ่ายรูปเก็บไว้ครับ มันมีคุณค่ามากเมื่อครั้งนึงได้เปิดมาดูความรู้สึกต่างๆมันอยู่ตรงหน้าเลยครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4946
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 22:44
อยากลองเที่ยวคนเดียว
เริมจากนั่งร้านเหล้า คนเดียว

ตอนนี้ผมก็นั่งร้านเหล้าคนเดียวครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25207
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 22:49
ไปครั้งแรกๆเพื่อค้นหาตัวเองครับ อาจจะไม่สนุก ไม่รู้ว่ามาทำไม แต่มันก็ทำให้เราค้นหาได้ว่าเราชอบแบบไหน อยากได้แบบไหน แล้วไปครั้งต่อๆไปจะสนุกครับ อย่างถ้าไปต่างประเทศผมอยากไปคนเดียวมากกว่า ต่างจังหวัดในไทยก็พอได้ แต่มันหาเพื่อนระหว่างทางยาก

อย่างผมไปมาหลายทีแล้วก็จะรู้ว่า ผมชอบไปคนเดียว แต่ไม่ได้ชอบเที่ยวคนเดียว ชอบหาเพื่อนระหว่างทาง เพื่อนคุยในเวลาชิวๆ หรือว่าชาวบ้าน ดังนั้นผมไปตามป่าเขา ธรรมชาติคนเดียวไม่ได้ ไม่สนุก ไม่ได้เจอใคร มันต่างจากไปกับเพื่อนตรง ไปกับเพื่อนหรือไปกับกรุ๊ปเวลาเที่ยวแทบไม่มีเวลาแยกตัวเป็นส่วนตัว ไปไหนก็ต้องห่วง แต่แบบนี้มันเหมือนจะแยกกันจะยังไงเมื่อไรก็ได้ สบายๆ

ข้อดี อยากไปไหนก็ไป จะใช้เวลานานเท่าไร ตื่นเช้าสาย กินร้านไหน ได้เลย เต็มที่

ข้อเสีย ค่าเดินทาง ค่าที่พักแพง กินอาหารบางอย่างไม่ได้ เพราะไม่มีคนช่วยกิน พวกกิจกรรมกลุ่มทั้งหลายไม่ได้ทำ แต่บางอย่างก็จอยๆได้ เกิดปัญหาอะไรก็ไม่มีคนช่วยแก้

แก้ไขล่าสุดโดย หมาแดกแฟบ เมื่อ Fri Aug 05, 2022 22:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status: #COYS
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 508
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 22:55
ผมเองก็มีโอกาสหนึ่งครั้งครับ เลือกที่จะขับมอไซค์คนเดียวไปเชียงใหม่

มุมของผมคือได้อยู่กับตัวเองเต็มๆเลยครับ ทำอะไรให้ช้าลง คิดให้เยอะขึ้น ได้ฟังเพลงแปลกใหม่มากขึ้น ได้เห็นสองข้างทางชัดเจนมากยิ่งขึ้น ส่วนข้อเสียสำหรับผมมองแค่ว่าอาจจะดีกว่านี้ถ้ามีเพื่อนสักคนหรือคนร่วมทางไปด้วยกันสักคนได้แชร์ได้พูดคุยกัน แต่โดยรวมดีมากๆครับ สบายใจโคตรๆ มีโอกาสก็จะกลับไปทำอะไรบ้าๆแบบนี้อีกคนเดียวครับ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: Life Is Live...
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 321
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 23:30
อยากลองเที่ยวคนเดียว
อย่าคิด ลุกขึ้นเก็บของ แล้ว ออกจากบ้าน

ตอนนี้ผมก็ทำ อยู่ ออกจากบ้าน มาระยอง ไม่มีเป้าหมายไม่มีวางแผน แค่คิดแล้วทำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 729
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 00:08
กลางวันจะเหงา อาจจะอยู่แต่จอ

แต่ถ้า กลางคืน เป็นคนที่ดื่ม สบาย ๆ ฝึกวิทยายุทธ์ หาจบ ไม่ได้ไม่เป็นไร แต่ถ้าให้อยากลอง ลองไปนั่งบาร์ คุยกะเจ้าของร้าน เด็กบาร์ สนุกดี คนพวกนี้ คุยไปไม่เคยเหงาอ่ะ

ถ้าสายป่า สายแคมป์ ถ้าจิตยังไม่ถึงขั้น อย่าไปเลย เคยได้ยินไหม อยู่กับคนให้ระวังคำพูด อยู่กับตัวเองให้ระวังความคิด มันจะฟุ้งซ่านเพราะความเงียบ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 1197
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 00:14
จริงๆคิดว่าขึ้นอยู่กับว่าท่านเป็นคนแบบไหนด้วยนะครับ ถ้าเป็นคนชอบคุยกับผู้คน (extrovert) เวลาไปคนเดียวมันก็คงจะเหงาๆหน่อยกลายเป็นไม่สนุกเท่าไปกับเพื่อนๆ แต่ถ้าเป็นคนที่ปกติชอบอยู่กับตัวเองเงียบๆ ทำอะไรคนเดียวแล้วรู้สึกชิว แบบนี้แนะนำให้ลองลุยเลยครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4056
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 01:30
ข้อดีที่สุดคืออยากกินไรก็กินครับ ไปกับคนอื่นโดยเฉพาะพวกสาวๆ อิสระเรื่องพวกนี้จะหายไป
ไปเดินถ่ายวิว ถ่ายอะไรก็ได้ตามใจตัวเอง
อีกอย่างก็คือเรานอนถูกๆ แล้วเอางบไปถมเรื่องกินก็ยังได้
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Sat Aug 06, 2022 01:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1190
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 01:31
ถูกแบนแล้ว
ผมเคยไปโตเกียวคนเดียวสนุกมาก สนองตัณหาตัวเองได้สุดอยากไปไหนไปอยากกินไรกิน
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Freedom is something you take.
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 953
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 01:34
ลองถามตัวเองก่อนครับว่าทำไมถึงอยากเที่ยวคนเดียว มีเป้าอะไรมั้ยหรืออยากลองเฉย ๆ ซึ่งเอาจริง ๆ การเที่ยวคนเดียวไม่มีอะไรเสียหายครับ สำหรับผมการเที่ยวคนเดียวผมใช้ตอนที่อยากเปลี่ยนบรรยากาศการคิดงานครับ ทุกครั้งที่ได้ไปริมทะเลคนเดียวยิ่งกลางคืนเงียบ ๆ มันคือการค้นหาคำตอบของปัญหาจากข้างใน ยิ่งปกติผมเป็นคนชอบอยู่คนเดียวอยู่แล้วด้วยถ้าไม่มีแฟนผมก็จะยิ่งชิวไปใหญ่ อยากไปไหนไป กินอะไรกิน อยากไปดูนั่นดูนี่แวะที่นั่นทำอะไรที่ไหนได้หมด

ซึ่งในเวลาปกติผมจะเที่ยวกับแฟนบ่อยแต่เวลาแบบนี้แฟนผมก็จะเข้าใจครับ แรก ๆ ก็จะงอนไม่พอใจคิดว่าหาเหตุไปหาผู้หญิงหรือไปเที่ยวหาเศษหาเลยแต่ตอนหลังก็เข้าใจแล้วว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผม 1-2 เดือนไปปลีกวิเวกแบบนี้ซักครั้งครับ

แต่ถ้าคุณกลัวเหงา การเที่ยวคนเดียวอาจจะไม่ใช่สิ่งที่ใช่สำหรับคุณ แต่ทั้งนี้ก็ยังอยากให้ลองดูก่อนครับ การทำสิ่งที่นอกจากความเคยชินเรามันช่วยพัฒนาให้สมองตื่นตัวครับ ลองดู
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: This too shall pass
เข้าร่วม: 03 Sep 2007
ตอบ: 3699
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 07:02
ลองเลยครับ ผมก็เที่ยวคนเดียวตลอด เพราะมัวแต่รอคนอื่นสุดท้ายรออยู่นั่นไม่ได้ไปสักที อยากไปวันไหน อยากกลับวันไหนแล้วแต่เรา อยากเปลี่ยนแผนอยากแวะไหนเพิ่มอยู่ที่เราเลย คือมันอิสระสุดๆ ไม่ต้องมาเบื่อกับการมากคนมากความต้องการเวลาไปกับคนอื่นด้วย แถมการไปคนเดียวทำให้เรามีโอกาสได้เจอเพื่อนใหม่ๆได้เยอะมาก ไม่เหมือนไปกับเพื่อนที่เราต้องติดอยู่กับกลุ่มตัวเองตลอดเวลา

ที่สำคัญมีเวลาอยู่กับตัวเองเยอะ ขับรถไปเรื่อยๆ ได้คิดอะไรไปเรื่อยๆ ไม่มีใครมาคอยเรียกคอยถามอะไร

ยังไงถ้าไม่เคยก็ลองดูสักทริปนึงครับ ใครบอกดีบอกแย่ยังไงก็ไม่เหมือนเราไปเจอสิ่งนั้นด้วยตัวเอง
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12998
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 09:22
ผมไม่ค่อยชอบไปคนเดียวครับ ปกติถ้าไม่มีใครไปด้วยผมนอนอยู่บ้านชิวๆดีกว่า นอกจากมันจำเป็นจริงๆ ก็ไปได้ครับ มันก็เหงาๆหน่อยหาอะไรทำไปเรื่อยๆ 5555
แก้ไขล่าสุดโดย Refrigerator เมื่อ Sat Aug 06, 2022 09:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2022
ตอบ: 7
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 21:07
Barcelonistwo พิมพ์ว่า:
ไปเลยครับ ไม่มีอะไรน่ากลัว  

0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel