ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3866
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 16:37
[Dota 2] ผมจะพากย์แข่งครับ อยากให้ชาว ss ช่วยติ-ชม
เกริ่นก่อนว่าเดิมทีผมก็ไม่ได้เก่งอะไรเลย rank ก็ไม่สูง ความรู้ข้อมูลก็ยังไม่ได้แน่นอะไรมากแค่เล่นมานานเฉยๆ แต่ก็มีความชอบความฝันในเกมนี้อยู่ ไม่ได้หวังจะให้มันออกมาสวยหรูแค่อยากให้สนุกไปด้วยกันก็พอแล้ว

ใจจริงอยากจะมาขอจัดแข่งเล่นๆในบอร์ดนี้ก่อนเพื่อจะได้ซ้อมไปในตัว แต่รู้สึกตัวอีกทีก็เมเจอร์จะเริ่มแล้วซะงั้น เลยอยากจะขอเชิญชวนพี่น้องชาว ss ลองชมลองฟัง ช่วยแนะนำเพิ่มเติมให้ด้วยจะขอบคุณมากครับ

ผมเป็นช่างทำโคมไฟอะคริลิคที่ติดเกมคนนึง ก็เลยทำงานชิ้นนี้ขึ้นมาสุ่มแจกให้สมาชิกบอร์ดนี้ด้วยเป็นการตอบแทนครับ ท่านใดสะดวกใจแค่คอมเม้นไว้ หรือ กดแผล่บไว้ก็ได้หากไม่สะดวกพิมพ์ ผมนับให้หมดครับ ตัวฐานโคมไฟจะรอสลักชื่อทีมที่ได้แชมป์รายการนี้เอาไว้

อันนี้ลิ้งของช่องที่ผมทำนะครับขอฝากทุกท่านด้วย
https://www.twitch.tv/gz_online
แก้ไขล่าสุดโดย EzkimO เมื่อ Thu Aug 04, 2022 16:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 16:45
[RE: [Dota 2] ผมจะพากย์แข่งครับ อยากให้ชาว ss ช่วยติ-ชม]
เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าพากย์เหมือนตอนเล่นก็ลดคำหยาบลงหมาหน่อย ตบมุกบ้างบางจังหวะ น่าจะโบ๊บ๊ะอยู่นะน้ำเสียงท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 16:46
[RE: [Dota 2] ผมจะพากย์แข่งครับ อยากให้ชาว ss ช่วยติ-ชม]
nutmomqq พิมพ์ว่า:
เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าพากย์เหมือนตอนเล่นก็ลดคำหยาบลงหมาหน่อย ตบมุกบ้างบางจังหวะ น่าจะโบ๊บ๊ะอยู่นะน้ำเสียงท่าน  

ตอนพากย์คิดว่าไม่ใช้คำหยาบเหมือนตอนเล่นนะครับ 555555 ยอมรับว่าไอเกมนี้ตอนเล่นยังไงแมร่งก็ต้องมีคำหนักๆออกมาบ้างจริงๆ ขอบคุณครับ
1
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11647
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:00
กดซับให้ละท่าน ยังไม่มีคลิปพากษ์เหรอครับ

ลองปลิงพากษ์พรี่ดี้มั้ย แกสตรีมอยู่

1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18740
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:00
หาตัวเองให้เจอ ไปตามสไตล์ตัวเอง พากษ์ให้สนุก มีสาระ รายละเอียดสกิลหรือการเซตคอมโบ แผน การดราฟ อะไรต่างๆ

ที่อยากฝากนักพากษ์คือมีเด็กดูก็รับผิดชอบสังคมแค่นั้น คำพูดไรที่ออกไปมันมีผล
1
0

โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:02
Clovre พิมพ์ว่า:
กดซับให้ละท่าน ยังไม่มีคลิปพากษ์เหรอครับ

ลองปลิงพากษ์พรี่ดี้มั้ย แกสตรีมอยู่

ยังไม่มีคลิปพากย์เลยครับ เพิ่งมาทำสดๆร้อนๆ ในอดีตเคยพากย์ทัวร์ ss ไว้นานมากแล้ว กับเคยพากย์เพื่อนเล่นๆแต่อันนั้นมันก็เน้นปั่นเกินไป 5555

ปลิงพากย์พี่ดี้นี้เดี๋ยวอาจจะโดนสวนกลับมาหนักนะครับ 5555 จะไม่เป็นไรหรือออ

ขอบคุณครับ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:03
Swain - B พิมพ์ว่า:
หาตัวเองให้เจอ ไปตามสไตล์ตัวเอง พากษ์ให้สนุก มีสาระ รายละเอียดสกิลหรือการเซตคอมโบ แผน การดราฟ อะไรต่างๆ

ที่อยากฝากนักพากษ์คือมีเด็กดูก็รับผิดชอบสังคมแค่นั้น คำพูดไรที่ออกไปมันมีผล  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมตั้งใจไว้อย่างนั้นเช่นกัน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2021
ตอบ: 1112
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:09
พากย์สด หรือ ดีเลย์ครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2010
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:11
ลองหา รีเพล มาซ้อมพากย์ก่อนไหมครับ

ไม่งั้นก็ไม่รู้จะติชมยังไง
2
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:12
還珠格格 พิมพ์ว่า:

จากที่อ่านมาเค้าว่าให้ทาง Dota TV จากในเกมนะครับ หากผมเข้าใจไม่ผิด แบบนี้เค้าเรียกดีเลย์ไหมครับ

อีกอย่างที่ผมสงสัย ท่านใดทราบรบกวนแจ้งทีนะครับว่าตอนที่เค้ารอเกมถัดไปแล้ว เปิดเพลงนี้เค้าไม่ติดลิขสิทธิ์กันหรอครับ?
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2021
ตอบ: 1112
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:17
EzkimO พิมพ์ว่า:

จากที่อ่านมาเค้าว่าให้ทาง Dota TV จากในเกมนะครับ หากผมเข้าใจไม่ผิด แบบนี้เค้าเรียกดีเลย์ไหมครับ

อีกอย่างที่ผมสงสัย ท่านใดทราบรบกวนแจ้งทีนะครับว่าตอนที่เค้ารอเกมถัดไปแล้ว เปิดเพลงนี้เค้าไม่ติดลิขสิทธิ์กันหรอครับ?  

เหมือนว่า Dota จะปล่อยสัญญาณดีเลย์ให้ สตีมเมอร์ ครับ เขาอยากให้ไปดูช่องหลัก

จะเป็นสัญญาณ Live เฉพาะตอน TI มั้ง

ยังไงซะ ก็ขอทรรศนะแม่นๆ ด้วยนะครับ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:20
SIR_ZaA พิมพ์ว่า:
ลองหา รีเพล มาซ้อมพากย์ก่อนไหมครับ

ไม่งั้นก็ไม่รู้จะติชมยังไง  

ขอบคุณครับ ผมกำลังจะซ้อมเพื่อที่จะทดสอบระบบอะไรด้วยเลย แล้วก็พวกเสียงด้วยเลย
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:21
EzkimO พิมพ์ว่า:

เหมือนว่า Dota จะปล่อยสัญญาณดีเลย์ให้ สตีมเมอร์ ครับ เขาอยากให้ไปดูช่องหลัก

จะเป็นสัญญาณ Live เฉพาะตอน TI มั้ง

ยังไงซะ ก็ขอทรรศนะแม่นๆ ด้วยนะครับ

อ่า แบบนี้น่ะเอง ผมยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะครับ

ส่วนทรรศนะนี้ เพื่อนผมบอกเลยว่าสวนผมไปได้เลย
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34611
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:23
หาสไตล์ตัวเอง วิเคราะห์ให้เป็น ตามแพทช์ตลอด ดูลีกต่างประเทศเยอะๆ จะได้รู้คอมโบยอดฮิตประจำแพทช์แต่ละรีเจี้ยน

ยังไงถ้าโดนใจก็มีคนดูเรื่อยๆครับ ดูอย่างทุกวันนี้ ช่องไอ้แว่น aiiwan คนติดตามเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆครับ จนเรียกได้ว่าเป็นช่องหลักดูดอทของคนไทยอีกช่องไปแล้ว

ส่วนตัวผมชอบดูพากษ์ช่องหลักมากกว่า เพราะมันเร็วกว่าชาวบ้าน แต่ก็ให้กำลังใจนักพากษ์ทุกท่าน

แต่เดี๋ยวกดติดตามเป็นกำลังใจให้ฮะ
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักบอลถ้วย ข.
Status: รำคาณพวก #SAVE..ชิบหาย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3281
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 18:03
[RE][Dota 2] ผมจะพากย์แข่งครับ อยากให้ชาว ss ช่วยติ-ชม
สู้ๆครับ
พากย์สุดทุกคู่มั้ยคระบวันนี้
อาจจะไม่ได้ดูสดจนเช้า พากษ์แล้วลงย้อนหลังด้วยแจ่มเลยครับ จะติดตาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel