ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16685
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 17:36
[RE: Haaland vs. Nunez [เปรียบเทียบ]]
vs หน้าเป้า 2 ตัวนี้

สุดท้ายบังเป็นดาวซัลโวต่อ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7577
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 18:03
Haaland vs. Nunez [เปรียบเทียบ]
MrRos พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
Spoil

Smeagol พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
Blindsss พิมพ์ว่า:
ถึงรูปร่างและตำแหน่งมันจะดูคล้ายกัน แต่ในรายละเอียดค่อนข้างต่างเลยนะ การเล่นของสองคนนี้

ฮาลันด์นึกภาพง่ายสุดก็ อิบรา รุดฟาน แบบนั้นเลย

เป็นแบบพวกอภิมหาโคตรกองหน้าในเขตโทษ ไม่เน้นทำเกมส์ เน้นจบสกอร์
.
.
.

ส่วนหนูนจะเป็นแบบกองหน้าตัวเป้าที่เล่นด้านข้างได้ ทำเกมส์ได้บ้าง มีส่วนในการขึ้นเกมส์

จะบอกว่าคล้ายใครก็นึกออกยากแฮะ แต่ทรงมันจะเป้นแนวตอเรสมากกว่า ที่ไม่ค่อยปักตัวเองในกรอบมากนัก

ชอบที่จะลงมาเอาบอลรึต่อบอล แล้วลากเข้าไปจบในเขตโทษอีกทีนึง
.
.
.
เป็นสองกองหน้าที่การเข้าทำต่างกันชัดเจน แน่นอนว่าฮาลันด์เก่งมานานแล้ว ชื่อชั้นระดับโลก

รอดูผลงานในสนามเอาละกันว่าหนูนมันจะขึ้นมาเทียบได้มากน้อยแค่ไหน ยังมีเวลาวัดกันยาวๆสองตัวนี้  

ใกล้สุดผมว่าคล้ายคาวานี่ ที่โฉบเข้าทำ จากด้านข้างอะ  

ใจนึงก็นึกถึงคาวานี่คับ แต่คาวานี่จะออกแนวเป้าจ๋าๆกว่าหนูนเยอะเลย เลยไม่รุ้จะยกใครมาเป้นตัวอย่างดี  

ผมว่าเทียบง่ายสุดก็ ตอเรส คาวานี่นี้แหละครับแต่การ linkup play Nunez ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ  

สำหรับผม ที่ดูลิ้วพูลบ่อยนะครับ

ถ้าฟอร์มเทพ ผมว่าใกล้ ซัวเรสครับ ตอเรส ยังไม่เหมือนมาก

อย่างที่บอก ถ้าฟอร์มไม่เทพก็ ลูกากูครับ เพราะบอลแรกไม่ดี อาจจะเล่นต่อยาก

หรือไม่งั้น ก็พวกสายรอยิงไปเลย ไม่ต้องมาเล่นกะบอลมากนัก

ลูกากูก็ยังดีกว่าแคโรลนะ อย่างน้อยยังยิงได้ แครโรลนี่ไม่ไหว ยิงไม่ได้ แถมเจ็บอีก  

ไม่เคยคิดว่าเหมือน คาร์โรลเลย

อันนั้น สายปักหลัก แบบกองหน้ารุ่นเก่า

กองหน้า สมัยนี้ หลายบทบาท แต่เน้นมีส่วนร่วมทั้งหมด จะมากจะน้อย ก็แล้วแต่ ทีมกับความสามารถนักเตะเองอ่ะ

วันนี้จารย์มาแบบ Seriously แฮะ จริงๆก็ตามที่รุดว่าอ่ะ ผมเห็นด้วยหมดเลยครับวันนี้  

ทีมผม ลูกผีลูกคนครับ

ยังไม่อยากซ่ามาก รอดูฟอร์มก่อน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20649
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 18:52
[RE: Haaland vs. Nunez [เปรียบเทียบ]]
ก่อนซื้อนูเนซผม้ห็นว่า. ใช้งานริมเส้นได้ประโยชน์มากกว่า
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 19:21
นั่นไง ต้องมีกระทู้นี้
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 19:23
Gnot พิมพ์ว่า:
ทำเพจแบบนี้ก็ดีนะครับ มีข้อมูลเปรียบเทียบอ้างอิง น่าสนใจดีครับ  

ว่างๆถ้ามีอะไรแบบนี้จะทำมาให้อ่านอีกครับ
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22745
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 20:11
Haaland vs. Nunez [เปรียบเทียบ]
ดิอาซ แทน มาเน่
ส่วน หนูน แทน โอริกี้ ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3835
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 07:11
Spoil

Smeagol พิมพ์ว่า:
Blindsss พิมพ์ว่า:
ถึงรูปร่างและตำแหน่งมันจะดูคล้ายกัน แต่ในรายละเอียดค่อนข้างต่างเลยนะ การเล่นของสองคนนี้

ฮาลันด์นึกภาพง่ายสุดก็ อิบรา รุดฟาน แบบนั้นเลย

เป็นแบบพวกอภิมหาโคตรกองหน้าในเขตโทษ ไม่เน้นทำเกมส์ เน้นจบสกอร์
.
.
.

ส่วนหนูนจะเป็นแบบกองหน้าตัวเป้าที่เล่นด้านข้างได้ ทำเกมส์ได้บ้าง มีส่วนในการขึ้นเกมส์

จะบอกว่าคล้ายใครก็นึกออกยากแฮะ แต่ทรงมันจะเป้นแนวตอเรสมากกว่า ที่ไม่ค่อยปักตัวเองในกรอบมากนัก

ชอบที่จะลงมาเอาบอลรึต่อบอล แล้วลากเข้าไปจบในเขตโทษอีกทีนึง
.
.
.
เป็นสองกองหน้าที่การเข้าทำต่างกันชัดเจน แน่นอนว่าฮาลันด์เก่งมานานแล้ว ชื่อชั้นระดับโลก

รอดูผลงานในสนามเอาละกันว่าหนูนมันจะขึ้นมาเทียบได้มากน้อยแค่ไหน ยังมีเวลาวัดกันยาวๆสองตัวนี้  

ใกล้สุดผมว่าคล้ายคาวานี่ ที่โฉบเข้าทำ จากด้านข้างอะ  

ใจนึงก็นึกถึงคาวานี่คับ แต่คาวานี่จะออกแนวเป้าจ๋าๆกว่าหนูนเยอะเลย เลยไม่รุ้จะยกใครมาเป้นตัวอย่างดี  

ผมว่าเทียบง่ายสุดก็ ตอเรส คาวานี่นี้แหละครับแต่การ linkup play Nunez ยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ  

สำหรับผม ที่ดูลิ้วพูลบ่อยนะครับ

ถ้าฟอร์มเทพ ผมว่าใกล้ ซัวเรสครับ ตอเรส ยังไม่เหมือนมาก

อย่างที่บอก ถ้าฟอร์มไม่เทพก็ ลูกากูครับ เพราะบอลแรกไม่ดี อาจจะเล่นต่อยาก

หรือไม่งั้น ก็พวกสายรอยิงไปเลย ไม่ต้องมาเล่นกะบอลมากนัก

ลูกากูก็ยังดีกว่าแคโรลนะ อย่างน้อยยังยิงได้ แครโรลนี่ไม่ไหว ยิงไม่ได้ แถมเจ็บอีก  

ไม่เคยคิดว่าเหมือน คาร์โรลเลย

อันนั้น สายปักหลัก แบบกองหน้ารุ่นเก่า

กองหน้า สมัยนี้ หลายบทบาท แต่เน้นมีส่วนร่วมทั้งหมด จะมากจะน้อย ก็แล้วแต่ ทีมกับความสามารถนักเตะเองอ่ะ

วันนี้จารย์มาแบบ Seriously แฮะ จริงๆก็ตามที่รุดว่าอ่ะ ผมเห็นด้วยหมดเลยครับวันนี้  

ทีมผม ลูกผีลูกคนครับ

ยังไม่อยากซ่ามาก รอดูฟอร์มก่อน

แคโรล มันสายโบราณจริงๆ เพราะ คิงเคนนี่ ซื้อมา เป็นกองหน้า ยืนคู่สูงต่ำ แคโรล-ซัวเรส ...ให้ปีกครอส ปีกซ้ายดาวนิ่ง ขวาเฮนโด้ ...ปีกขวา เฮนโด้จริงๆ แต่เล่นไม่ค่อยได้ หรอก เฮนโด้มาเกิดตอน box to box แล้ว

แคโรล โหม่ง กับ หาจังหวะยิง ...เลี้ยง มุด หน้าที่ ซัวเรส
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Fri Aug 05, 2022 09:21
ถูกแบนแล้ว
ห.นูนดีกว่านะ ถ้าไม่อยู่ดับซาล่า ซาล่าแย่งยิงหมด แต่ฮาลันไม่ค่อยมีคนแย่งยิง มีแต่คนป้่อน
สรุป ฮาลัน 20+ ประตู ห.นูน 15+ ประตู ห่างกัน 5 ประตูอะ นับเฉพาะ EPL
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel