ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7989
โพสเมื่อ: Mon Aug 01, 2022 10:38
[RE: โภชนาการกับความสำคัญต่อนักเตะ]
batihgoal พิมพ์ว่า:
Hoden พิมพ์ว่า:
นักเตะที่นับถือ อิสลาม ส่วนใหญ่วินัยดีมากๆ  

อันนี้ Fact หรือ Opinion ครับ  

Opinion ล้วนๆ ครับ 555555

เพราะนับถือพระเจ้า เคร่งศาสนา วินัยน่าจะดี 5555

แต่บางคนก็เคร่งศาสนา แต่ในสนามก็ไม่ไหว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10352
โพสเมื่อ: Tue Aug 02, 2022 13:33
[RE: โภชนาการกับความสำคัญต่อนักเตะ]
batihgoal พิมพ์ว่า:
นักเตะที่นับถือ อิสลาม ส่วนใหญ่วินัยดีมากๆ  

อันนี้ Fact หรือ Opinion ครับ  

Opinion ล้วนๆ ครับ 555555

เพราะนับถือพระเจ้า เคร่งศาสนา วินัยน่าจะดี 5555

แต่บางคนก็เคร่งศาสนา แต่ในสนามก็ไม่ไหว  

เห็นถกเถียงอยู่ว่าควรถือศีลอดแม้ระหว่างแข่งหรือไม่กันอยู่เลย

สรุป ร่างกายใครร่างกายมัน เพราะบางคนไปถือย้อนหลัง บางคนจิตใจแน่วแน่พอจะถือระหว่างแข่งได้

แต่อย่างอื่นนอกจากอาหารขัดหลักศาสนาก็ไม่มีอะไรแตกต่างจากคนอื่นครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 706
โพสเมื่อ: Wed Aug 03, 2022 13:39
GOD#9 พิมพ์ว่า:
ของอร่อยมันเลิกอยากกิน ยากพอกับเลิกบุหรี่หรือเฮโรอีนเลย คนที่ทำตามระเบียบโภชนาการได้ตลอดเวลานี่สุดยอดจริงๆ ยิ่งเป็นนักกีฬามีค่าจ้างแพงๆ เงินเหลือนกินเหลือใช้ จะชี้เอาอะไรเมื่อไหร่ก็ได้ยิ่งยากไปใหญ่  

นั่นแหละครับคำตอบที่ทำให้พวกเค้าแตกต่างจากคนทั่วๆไปเยอะเลย
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 22:57
ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย LilCR7 เมื่อ Thu Aug 04, 2022 22:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Thu Aug 04, 2022 22:57
LilCR7 พิมพ์ว่า:
RamosComeback พิมพ์ว่า:
GOD#9 พิมพ์ว่า:
ของอร่อยมันเลิกอยากกิน ยากพอกับเลิกบุหรี่หรือเฮโรอีนเลย คนที่ทำตามระเบียบโภชนาการได้ตลอดเวลานี่สุดยอดจริงๆ ยิ่งเป็นนักกีฬามีค่าจ้างแพงๆ เงินเหลือนกินเหลือใช้ จะชี้เอาอะไรเมื่อไหร่ก็ได้ยิ่งยากไปใหญ่  
พวกนี้มันชิน แต่ห้ามเลิก ถ้าเลิกละยิงยาวจนอ้วน เหมือนตอนผมฟิสเนท ละป่วยพักไป 1 เดือน พักยาวจนปีอ้วนเลย กว่าจะกลับมาได้  

ถ้า muscle mass เยอะก็พอถูไถได้ครับ ตอน off season ผมก็กินขนมพวกช็อคโกแลต สตอเบอรี่มิลเชค ขวมหวานไรแบบนี้ตลอดนะ แต่คุมแฟตไม่เกิน 15 พอถึงเวลาจะแข่ง อันนี้ไม่ควรจริง ๆ แต่มันก็มีทางใช้ประโยชจากพวกขนมหวาน อะไรแบบนี้ได้ ถ้าคำนวน และรู้จักร่างกายตัวเอง
ช่วงนี้หยุดเข้ายิมมาได้ 2-3 เดือนเพราะเจ็บไหล่ ไม่คุมแต่น้ำหนักลงฮวบๆ แฟตไม่ขึ้น  
งงไปหมด
แก้ไขล่าสุดโดย LilCR7 เมื่อ Thu Aug 04, 2022 22:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel