ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16914
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:12
[RE: ขออวดแอพ ss หน่อยครับ]
goesfishing พิมพ์ว่า:
ผมจะโอนค่าแอพให้ 1,000 บาท พรุ่งนี้ ตอนเที่ยง  

เอาไปซื้อถั่งเช่ากิน เพราะจขกท.เขาคัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
우주소녀: LAST SEQUENCE
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Cat Lover
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5888
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:13
ตัวแอพดูดีและค่อนข้างตอบโจทย์มากเลยครับ ทุกวันนี้ในมือถือผมใช้แต่ safari
1
0
Hanni :: NewJeans

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 4246
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:21
iboommmm พิมพ์ว่า:
Kombasken พิมพ์ว่า:
Antonio Condom พิมพ์ว่า:
อยากเห็นหน้าต่างตอนโควทกันเป็นขั้นบันไดอ่ะครับ  

ประมาณนี้เลยครับ ผมลดขอบลง แต่ปัญหาน่าจะคล้ายๆ เดิม ตอนนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะแก้ยังไงดีเลยครับ

อาจจะถ้ามี quote ซ้อน 4 อันให้ auto spoil ไปน่าจะพอใช้ไปก่อนนะครับ  

เสนอให้ทำเป็นขั้นบันไดแบบ reddit ครับ แก้ปัญหากรอบหลังๆเล็กลงเรื่อยๆ  

แบบ reply นี้มั้ยครับ  

ใช่ครับ เวลาจะกดซ่อนก็กดเส้นทางซ้ายมือ หรือถ้าในแอพ reddit จะเป็น swipe left
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:54
สวยเลยครับ
รบกวนถามเป็นความรู้ทีครับ
อันนี้ SS มี RSS & API ให้หรอครับ
เห็นตอบกระทู้ และ จัดเรียง UI ใหม่ได้ด้วย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: @Ya_Gunners_Ya@
ตอบ: 20942
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:54
ดูทันสมัยอะ ชอบ บอกตง app ss ลบทิ้งไปละ เปิดผ่าน Chrome ที่มือถือเอา
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 336
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 15:57
ยืนยันคำเดิม รอเสียเงินเลยครับบบบบบ

อยากทราบเพิ่มเติมนิดนึงว่า ios สามารถใช้นิ้วสไลด์ซ้ายขวา
เพื่อเปลี่ยนหน้ากระทู้ เช่น สไลด์ซ้ายไปขวา กลับจากหน้ากระทู้มาหน้าหลัก งี้พอจะได้ไหมครับ
หรือว่าปัจจุบันทำได้อยู่แล้วครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 May 2021
ตอบ: 7000
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:01
ZdcFirz พิมพ์ว่า:
ยืนยันคำเดิม รอเสียเงินเลยครับบบบบบ

อยากทราบเพิ่มเติมนิดนึงว่า ios สามารถใช้นิ้วสไลด์ซ้ายขวา
เพื่อเปลี่ยนหน้ากระทู้ เช่น สไลด์ซ้ายไปขวา กลับจากหน้ากระทู้มาหน้าหลัก งี้พอจะได้ไหมครับ
หรือว่าปัจจุบันทำได้อยู่แล้วครับ  

ตอนนี้ยังไม่ได้ครับ เพราะต้องมีเตรียมข้อมูลมารอก่อน ผมเลยยังไม่ใส่ไป ตอนแรกผมคิดว่า pref มันจะตก แต่พอมาทำหน้าอ่านกระทู้แล้วมันยังพอไปได้ก็น่าจะไม่มีผลละ อนาคตคิดว่าใส่ไปได้ครับ

ปล. ผมเทสกับ iPhone 13 Pro max อย่างเดียวนะครับ ไม่แน่ใจทั้งกับ ip 6,7 หรือ android เหมือนกันว่าจะเร็วเหมือนเดิมมั้ย
แก้ไขล่าสุดโดย iboommmm เมื่อ Sun Jul 17, 2022 16:10, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:02
dewlovecfc พิมพ์ว่า:
สวยเลยครับ
อันนี้ SS มี RSS & API ให้หรอครับ
เห็นตอบกระทู้ และ จัดเรียง UI ใหม่ได้ด้วย  

ผมดึงหน้าเว็บมาแปลงเป็น json data แล้ว เรียกผ่าน app อีกทีครับ พอได้ json ก็ไม่ยากละ
ส่วนเรื่อง ตอบมู้ใช้ท่าพิเศษนิดหน่อยครับ ปกติกดตอบมันจะ query ที่นึงก่อน redirect ก็ไปจัดตรงนั้นเลยครับ ไม่ยากเลย
แก้ไขล่าสุดโดย iboommmm เมื่อ Sun Jul 17, 2022 16:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
ตอบ: 28187
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:11
ขออวดแอพ ss หน่อยครับ
มันกินทรัพยากรเครื่องเพิ่มไหมท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:12
zerpenteer พิมพ์ว่า:
มันกินทรัพยากรเครื่องเพิ่มไหมท่าน  

เท่าที่ผมใช้ก็ไม่ได้กินมากนะครับ ผมใช้อ่านมู้เมื่อวานก็ไม่ได้มีเด้ง มี crash เลย
แต่ผมใช้ 13pro max นี่สิ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:14
สวยเลยครับ

ผมดึงหน้าเว็บมาแปลงเป็น json data แล้ว เรียกผ่าน app อีกทีครับ พอได้ json ก็ไม่ยากละ
ส่วนเรื่อง ตอบมู้ใช้ท่าพิเศษนิดหน่อยครับ ปกติกดตอบมันจะ query ที่นึงก่อน redirect ก็ไปจัดตรงนั้นเลยครับ ไม่ยากเลย  

อ้อ ตอบกระทู้แบบนี้นี่เอง เข้าใจละครับ
ส่วนเรื่องดึงหน้าเว็บมาแปลงเป็น JSON->ดึงเข้าแอพอีกที แปลว่ามันอาจจะดีเลย์ และ ตั้งมีการตั้งเวลาดึงข้อมูลจากหน้าเว็บมาอัพเดท JSON เป็นพักๆใช่ไหมครับ

ขออภัยที่ถามยิบย่อยนิดนึงครับ ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับแอพเหมือนกัน แต่ไม่ได้เขียนเอง
แต่คำตอบของคุณทำให้ผมได้ไอเดียในการหา source content เพิ่มเติมมากขึ้นครับ
ขอบคุณนะครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2918
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:18
คนเก่งนี่ดีจัง เห็นอะไรก็เป็นโอกาสไปหมด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 10327
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:18
[RE]ขออวดแอพ ss หน่อยครับ
รอเลยครับ จากคนใช้งาน ไอโฟน 13 ถือว่าตอบโจทย์เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:19
ได้เวลาแปลงร่าง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2022 16:23
สวยเลยครับ

อ้อ ตอบกระทู้แบบนี้นี่เอง เข้าใจละครับ
ส่วนเรื่องดึงหน้าเว็บมาแปลงเป็น JSON->ดึงเข้าแอพอีกที แปลว่ามันอาจจะดีเลย์ และ ตั้งมีการตั้งเวลาดึงข้อมูลจากหน้าเว็บมาอัพเดท JSON เป็นพักๆใช่ไหมครับ

ขออภัยที่ถามยิบย่อยนิดนึงครับ ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับแอพเหมือนกัน แต่ไม่ได้เขียนเอง
แต่คำตอบของคุณทำให้ผมได้ไอเดียในการหา source content เพิ่มเติมมากขึ้นครับ
ขอบคุณนะครับ  

ฝั่งผมไม่ได้เก็บอะไรเลยครับ มีแต่ localstorage ค่า login กับ setting

เวลาเรียกข่าว 1 ครั้ง ก็จะเหมือนเราเรียกหน้าเว็บครั้งนึงครับ ผมไม่ได้ทำ real time feed เอาไว้ แต่เน้นให้ user call เองมากกว่า อยากได้ส่วนไหนค่อยยิงไปเอาค่ามา

จะมีส่วน noti ที่ต้องไปยิงกระทู้เอา title มาแสดงนี่แหละครับ ที่ต้องยิงหลายรอบหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย iboommmm เมื่อ Sun Jul 17, 2022 16:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel