ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 21:48
[RE]( CFC ) คิดว่าทำไมถึงสนใจ เดอยอง ครับ
เยอะแค่จำนวนจริงๆครับ ที่สามารถเล่นกับทีมได้เลยและสม่ำเสมอจริงๆมีแค่จอร์เอง ที่เหลือไม่เล่นไม่ได้ก็เจ็บออดๆแอ่ดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1621
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 21:52
[RE: ( CFC ) คิดว่าทำไมถึงสนใจ เดอยอง ครับ]
ถ้าบาซ่าปั่นข่าวจริง ก็ชัดเจนว่าใครเดือดร้อนสุด
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37142
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 21:53
[RE: ( CFC ) คิดว่าทำไมถึงสนใจ เดอยอง ครับ]
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
เยอะแค่จำนวนจริงๆครับ ที่สามารถเล่นกับทีมได้เลยและสม่ำเสมอจริงๆมีแค่จอร์เอง ที่เหลือไม่เล่นไม่ได้ก็เจ็บออดๆแอ่ดๆ  

แต่ยังไงถ้าจะมีเสริมกลางก็น่าจะต้องมีข่าวปล่อยออกก่อน ผมเลยไม่ได้เชื่อข่าวเดอยองมาก แค่คิดว่าถ้าเงินพอก็น่าอัพเกรดตำแหน่งนี้อยู่ แต่ถ้าเงินไม่พอก็คงเข็นๆไปก่อน รอซื้อไรซ์ปีหน้าที่เดียว
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 21:58
Nakkii พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆผมว่า เดยองไปเชลซีโหดกว่าแมนยูอีก กองกลางพอฟัดพอเขวี้ยงกับแมนซิตี้เลย ลองคิดภาพ โควาซิส กองกลางรุก กลางต่ำเป็น ก็องเต้กับเดยอง  

มันมีข่าวมาก่อนหน้านี้ครับว่า ทูเคิ่ล ซื้อตัวในตลาดนี้เพื่อมองหาทางเปลี่ยนกลับไปเล่นหลัง 4 แกเลยซื้อตัวที่ค่อนข้างยืดหยุ่นเล่นได้หลายแผนหน่อย

ถ้าออกมา 4-3-3 ก็น่าสนใจอยู่

กลางก็สลับ กองเต้ โควา เดอยอง กัลลาเกอร์ ชีค

ก็วัดผลสภาพกองเต้ด้วย ว่าเจ็บบ่อยมั้ย กับ กัลลาเกอร์ โชว์ฟอร์มได้เหมือนตอนไปยืมตัวมั้ย

ฤดูกาลถัดไปก็อาจจะเลือกปล่อยซักคน แล้ว ซื้อ ไรซ์ เข้ามาแทน

ผมชอบแผนนี้นะ มันให้ฟีลแมนซิตี้เลยอะ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 22:05
jongzeang พิมพ์ว่า:
Spoil
Nakkii พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆผมว่า เดยองไปเชลซีโหดกว่าแมนยูอีก กองกลางพอฟัดพอเขวี้ยงกับแมนซิตี้เลย ลองคิดภาพ โควาซิส กองกลางรุก กลางต่ำเป็น ก็องเต้กับเดยอง  

มันมีข่าวมาก่อนหน้านี้ครับว่า ทูเคิ่ล ซื้อตัวในตลาดนี้เพื่อมองหาทางเปลี่ยนกลับไปเล่นหลัง 4 แกเลยซื้อตัวที่ค่อนข้างยืดหยุ่นเล่นได้หลายแผนหน่อย

ถ้าออกมา 4-3-3 ก็น่าสนใจอยู่

กลางก็สลับ กองเต้ โควา เดอยอง กัลลาเกอร์ ชีค

ก็วัดผลสภาพกองเต้ด้วย ว่าเจ็บบ่อยมั้ย กับ กัลลาเกอร์ โชว์ฟอร์มได้เหมือนตอนไปยืมตัวมั้ย

ฤดูกาลถัดไปก็อาจจะเลือกปล่อยซักคน แล้ว ซื้อ ไรซ์ เข้ามาแทน

ผมชอบแผนนี้นะ มันให้ฟีลแมนซิตี้เลยอะ

ปีถัดไปก็จัดไรซ์มาแทนกองเต้ + เซ็นเตอร์อีกซักคนแทนซิลวา หล่อๆเลย

แต่ไม่ได้ตามนี้หรอก ยาก ผมว่าข่าวเดอยองนี่ออกมาเพื่อเร่งแมนยูมากกว่า
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4980
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 22:49
ผมว่าถ้าเชลซีไปเอานี่ ท็อดนี่มันเริ่มมีแววเอ็ดลอยมาแล้ว ซื้อตามใจตัวเอง ไม่ตาม ผจก. ....รอดูเลยครับ บันเทิงแน่นอน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 22:59
Torfah fx พิมพ์ว่า:
ผมว่าถ้าเชลซีไปเอานี่ ท็อดนี่มันเริ่มมีแววเอ็ดลอยมาแล้ว ซื้อตามใจตัวเอง ไม่ตาม ผจก. ....รอดูเลยครับ บันเทิงแน่นอน  

ถ้าตามข่าวจริงๆทุกตัวในตลาดนี้ทูเคิ่ลเลือกเองหมดครับ

แล้วถ้ามีดีลน่าสนใจที่อยู่ๆก็มีโอกาสซื้อโผล่มา ถึงโบลี่ย์อยากได้ก็ต้องให้ทูเคิ่ลตัดสินใจก่อนว่าจะเอามั้ย

อย่างโด้นี่โบลี่ย์อยากได้ชัดเจน แต่สื่อก็พูดเหมือนกันหมดว่าถ้าทูเคิ่ลไม่ไฟเขียวก็ไม่เอา

อันนี้คือตามข่าวนะ ไม่รู้เบื้องหลังจริงๆใช่มั้ยแต่ข่าวมาประมาณนี้

เพราะงั้น เดอยองก็น่าจะต้องผ่านการตัดสินใจของทูเคิ่ลครับ ถ้าจะซื้อจริงๆไม่ใช่ข่าวปั่นนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Thu Jul 07, 2022 23:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Fri Jul 08, 2022 01:01
[RE]( CFC ) คิดว่าทำไมถึงสนใจ เดอยอง ครับ
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
ผมกำลังสงสัยว่าถ้า Tier1 จะปล่อยข่าวกดดันขนาดนี้แล้วมันไม่จริง
ไม่ทำให้ความน่าเชื่อถือตกเหรอ  
พวกนี้ในบาซ่าจริงๆเค้าจัดไว้ ระดับ 2 ครับ ระดับ 1 มีแค่ 4 จตุรเทพ ผมยังงงที่ในไทยเอามาบอกกันว่า ระดับ 1 กันได้ไง

น่าจะเป็นช่วงข่าวเดอยองแรกๆมั้ง ผมเห็นอยู่
มีคนบอก แต่ก่อนแกเป็น Tier 1 บาซ่า
สงสัยเลยคิดว่าแกยังเป็น Tier 1 อยู่

ผมเข้าดูบอร์ดบาร์ซ่ามาตลอดหลายเดือน Rank ก็แบบนี้มาตลอดนะครับ

ปล. เรื่องยอดค้างจ่ายเดอยองท่านน่าจะเข้าใจผิด มันรวมอยู่ใน 85 นั่นแล้วแหละครับไม่ได้บวกเพิ่มบาร์ซ่าไม่ได้จะให้ผู้ซื้อมาจ่ายให้มันเป็นเรื่องที่บาร์ซ่าต้องไปเจรจากับเดอยองเองครับ

สิ่งที่บาร์ซ่าต้องการตามที่โรเมโร่รับบรีฟมาคือ จาก 65+20 บาร์ซ่าอยากได้ 75+12 แล้วเรื่องบาร์ซ่ากับเดอยองเค้าไปเคลียร์กันเองครับ อาจจะเจรจาจ่ายเต็ม หรือ จ่ายบางส่วนจนนักเตะโอเคก็ว่ากันไป แต่ไม่ใช่ ได้ 85 แล้วจะให้ทีมผู้ซื้อมาจ่สยอีก 17 ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Jul 08, 2022 01:05
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
ผมกำลังสงสัยว่าถ้า Tier1 จะปล่อยข่าวกดดันขนาดนี้แล้วมันไม่จริง
ไม่ทำให้ความน่าเชื่อถือตกเหรอ  
พวกนี้ในบาซ่าจริงๆเค้าจัดไว้ ระดับ 2 ครับ ระดับ 1 มีแค่ 4 จตุรเทพ ผมยังงงที่ในไทยเอามาบอกกันว่า ระดับ 1 กันได้ไง

น่าจะเป็นช่วงข่าวเดอยองแรกๆมั้ง ผมเห็นอยู่
มีคนบอก แต่ก่อนแกเป็น Tier 1 บาซ่า
สงสัยเลยคิดว่าแกยังเป็น Tier 1 อยู่

ผมเข้าดูบอร์ดบาร์ซ่ามาตลอดหลายเดือน Rank ก็แบบนี้มาตลอดนะครับ

ปล. เรื่องยอดค้างจ่ายเดอยองท่านน่าจะเข้าใจผิด มันรวมอยู่ใน 85 นั่นแล้วแหละครับไม่ได้บวกเพิ่มบาร์ซ่าไม่ได้จะให้ผู้ซื้อมาจ่ายให้มันเป็นเรื่องที่บาร์ซ่าต้องไปเจรจากับเดอยองเองครับ

สิ่งที่บาร์ซ่าต้องการตามที่โรเมโร่รับบรีฟมาคือ จาก 65+20 บาร์ซ่าอยากได้ 75+12 แล้วเรื่องบาร์ซ่ากับเดอยองเค้าไปเคลียร์กันเองครับ อาจจะเจรจาจ่ายเต็ม หรือ จ่ายบางส่วนจนนักเตะโอเคก็ว่ากันไป แต่ไม่ใช่ ได้ 85 แล้วจะให้ทีมผู้ซื้อมาจ่สยอีก 17 ครับ  

ถ้างั้นก็คงหมายถึงตรง add on structure จริงๆ
ที่บอกบาซ่าไม่อยากจ่าย ก็คงจะเอาค่าตัวเงินต้นสูงหน่อยมาหักลบแทน 55555
งั้นก็ตามนั้นครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel