ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23299
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 20:52
[RE: มีใครยังเล่น pokemon go อยู่มั้ยครับ มีคำถาม]
เล่นอยู่ครับไอดีละสี เซงตรงไม่มีบัตรฟ้าแจกแล้วไม่ค่อยสะดวกตียิม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 21:37
[RE: มีใครยังเล่น pokemon go อยู่มั้ยครับ มีคำถาม]
Monotone Colorful พิมพ์ว่า:
DearzZ พิมพ์ว่า:
อยากเล่าครับ พ่อผม อายุ 67 เล่นโปเกมอนโดยใช้โทรศัพท์เกิน 5 เครื่อง มีเกือบ 10 ไอดี แล้วไอดีทั้งหมดจะมีทุกสีแล้วเอาไปตีแลกเปลี่ยนกันที่ยิม ติดมากเลยครับ เล่นแทบตลอดเวลา  

เห็นภาพตัวเองในอนาคตเลยครับ 55  

ขนาดผมเป็นคนชวนเล่น ยังเลิกเล่นไปตั้งนานเลยครับ บางทีก็คิดอยากกลับไปเล่นแต่พ่อขอไอดีเราไปแล้ว 5555

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 7610
โพสเมื่อ: Fri Jul 08, 2022 10:17
shirokami พิมพ์ว่า:
TAA66 พิมพ์ว่า:
สอบถามครับถ้าผมเริ่มเล่นใหม่ตอนนี้ทันมั้ยครับ (ผู้เล่นใหม่ไม่เคยเล่นมาก่อน)  

ทันนะแต่จะเหนื่อยในการเก็บโปเกม่อนแต่ละเจนให้ครบเพราะตอนนี้มันออกมา8เจนละ​ ไม่เหมือนตอนแรกๆที่ปล่อยมาทีละเจน​ อย่างเจนแรกมี151ชนิด​ ปัจจุบันถ้านับถึงเจน8ปาไปเกือบๆ800ละ​ แต่ที่ปล่อยครบแล้วมี4เจนแรก​ซึ่งรวมแล้ว400กว่าชนิดอ่ะครับ ส่วนเจน5ขึ้นไปยังกั๊กบางตัวไม่ได้ปล่อยมาให้จับ

แต่หลังๆดีอย่างคือไม่ได้ปล่อยมาทั้งเจนแบบ3เจนแรก​ แต่จะปล่อยตัวใหม่ออกอีเวนท์ก่อน​มันทำให้หาง่ายเพราะตัวๆนั้นจะเกิดถี่​ ยกเว้นพวกมังกรที่แม่งกั๊กชิบหาย​ ปล่อยอีเวนท์​เหมือนไม่ได้ปล่อย  

ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 7610
โพสเมื่อ: Fri Jul 08, 2022 10:17
huntexman พิมพ์ว่า:
TAA66 พิมพ์ว่า:
สอบถามครับถ้าผมเริ่มเล่นใหม่ตอนนี้ทันมั้ยครับ (ผู้เล่นใหม่ไม่เคยเล่นมาก่อน)  

ทันครับ เกมนี้โปเกม่อนมันวนมาให้จับเป็นอีเว้นต์ๆ อยู่แล้วครับ
ส่วนเจ้าของมู้ ผมเดาว่าเขาคง ปั้มเหรียญแพตตินั่มอะ ป้อนเบอรี่ ซึ่งผมก็ทำ  

ขอบคุณครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel