ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 215
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 22:10
[RE: [PUBG] Thailand Series W1D1]
MiTH ทำดีแล้วนะวันนี้แต่ Boss Map ทำดีกว่า
นักเตะหมู่บ้าน
Status: (っ◔◡◔)っ♥EARN♥
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 22:13
[RE: [PUBG] Thailand Series W1D1]
3 1 5 1

แก้ไขล่าสุดโดย SILLAX เมื่อ Tue Jul 05, 2022 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17500
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 16:09
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
Classico พิมพ์ว่า:
ผมคิดไปเองป่าวว่า พอทีมอื่นรู้ว่าเป็น T5 ไม่ค่อยเอาสุด พยายามเลี่ยง ไม่แตกไวเพราะเจอ T5 เพราะมันปีศาจ  

ป่าวครับ ถ้าเอามุมที่ T5 ดันปิดนั้น
ต้องบอกว่า T5 คิดไวทำไวกว่า แล้วกล้าดันปิดด้วยนะสิ ทีมอื่นเลยเล่นยาก

การตัดสินใจสำคัญครับ ในจังหวะแบบนี้
ถ้าเป็นทีมอื่น ก็จะปล่อยให้เล่นไป แล้วพอวงดีด ก็จะเริ่มมีปัญหา
จังหวะนั้นผมชมประสบการณ์ RossitedJR นะ คือ บีบให้เล่นยากเลย แล้วโซนพื้นที่เอา

ปล. ตอนแรกผมก็คิดว่าทำไม PathompongTH ถึงไม่ค่อยเด่นเหมือนเมื่อก่อน
ตอนนี้ เริ่มเข้าใจละว่าปรับ Role โดยเอา RossitedJR มาคุมไฟต์เลย

แล้วเดินคู่กับ RangerX + Excrozit แต่พอคุมเกมส์ได้แล้ว
แกก็จะไปเล่นอีก Role ในตำแหน่งดูการ Make Play ของทีมเอง

...

แต่ถ้าถามว่ามีพลาดไหม ผมว่ามีนะ ในเกมส์เมื่อกี่
T5 รู้ละว่า DAY ไม่ครบ และเหลือเศษ 1

ถ้าคนอ่านเกมส์ตลอดเวลา จะรู้ว่าเศษ 1 จะอยู่ฝั่งที่ RossitedJR
แต่นี้เหมือนมอสไม่รู้เลย หรือเพื่อนไม่แจ่้ง หรือยังไงนี้ละ เพราะฝั่ง DAY ก็ไม่น่าจะมีใครแล้ว

ฝั่งที่ไล่ BRU ก็ไม่มีใครแล้ว ฝั่งหลังตัวเองก็ไม่มีใครแล้ว
สุดท้ายมันจะเหลือมุม RossitedJR อันนี้ผมมองว่ามอสพลาดนะ ถ้าไป Global ต้องระวังกว่านี้

ตรงนี้มอสตอบในสตรีมด้วยนะ ว่ารู้แล้วว่านันอยู่ตรงนี้แต่มันเป็นเนินหลังเต่าเช็คไม่ได้

พยายามกระโดดหารอบทางแล้ว

ถ้าจะเช็คต้องเรียกคนมาด้วย แต่มันไม่คุ้มปิด day ก่อนดีกว่า

________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel