ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6954
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 18:06
เดยองเลี้ยงบอลคล่องติดเท้าไหมครับ?
เดอยอง ผมว่าคล้ายๆกุนโดกันนะ เลี้ยงดีแหละ แต่ไม่เท่าแบร์นาโด

ส่วนตัว ผมว่าแบร์นาโด กุนโดกัน เก่งรอบด้านกว่าเดอยอง ยิงไกลดีกว่า ยิงประตูได้เยอะกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26036
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 19:30
เดยองเลี้ยงบอลคล่องติดเท้าไหมครับ?
AMF แบนาโด้ : เลี้ยงติดเท้ากว่าแนวตีนตะขอ
(แบบอิเนสต้า) พื้นที่สุดท้ายอันตรายกว่า
เพราะเป็นกลางรุกแต่ก็สารพัดประโยชน์
ยืนมิดฟิลด์ตัวกลางคุมเกมก็ได้อีก

CMF เดอ ยอง : เลี้ยงบอลคล่องเลี้ยงตะลุย
ขึ้นไปข้างหน้าส่งต่อให้ปีกหรือกลางรุกเอาไป
ทำเกมต่อได้ดี(แบบโควาซิส)พื้นที่สุดท้าย
แน่นอนไม่เฉียบคมเท่าแบนาโด้อยู่แล้ว
เพราะไม่ใช่กลางรุกธรรมชาติ

สรุปแล้วถ้าแมนซิจะเอาไปแทนแบนาโด้ผมว่าแทนไม่ได้เดอยองต้องยืนแบบโรดี้หรือฟิลลิปส์
ส่วนบาซ่าเพราะเอาเดอยองไปยืนสูงนี่แหละ
ถึงเสียของตำแหน่งที่เจ้าตัวถนัดและเล่นได้ดี
คือตำแหน่งบุสเก็ตแต่ชาบี้เคยเอาไปยืนแล้ว
ก็เล่นสู้บุสเก็ตไม่ได้อีกเหลือตำแหน่งเดียวให้ลง
ก็คือกลางตัวรุกซึ่งชาบี้เลยอยากเปลี่ยนเป็น
แบนาโด้เพราะนี่มันคือตำแหน่งที่แบนาโด้ถนัด
เดอยองตำแหน่งที่เจ้าตัวถนัดคือเหมือนโควาเลย
รับบอลจากแดนหลังเลี้ยงฝ่าไปส่งบอลให้ตัวรุก
ไม่ว่าจะปีกหรือกลางรุกเอาไปทำเกมต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2558
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 20:42
[RE: เดยองเลี้ยงบอลคล่องติดเท้าไหมครับ?]
กลางซิตี้ โรดี้ แบนาโด้ เดอบรอย

เดอยองมาก็นั่งครับ เบียดไม่ไหว

โรดี้ ไม่หวือหวาแต่เสียบอลยากนะ

ส่วนเดอยอง หวือหวา พลิกบอลดี แต่ก็เสียบอลบ่อยเช่นกัน

ผมไม่พูดถึง แบนาโด้ นะ นั่นโคตรเหนียว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6933
โพสเมื่อ: Wed Jul 06, 2022 01:25
[RE: เดยองเลี้ยงบอลคล่องติดเท้าไหมครับ?]
YACHT! พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันเล่นคล้ายๆแบนาโด้อ่ะ แต่แบมันเล่นพื้นที่สุดท้ายได้ดีกว่าเยอะ  

มันก็แน่อยู่แล้วละครับ แบร์นาโด้มันตัวรุกหนิ

ส่วนเดอยองมันเล่นยืนต่ำ จุดเด่นคือเปลี่ยนจากรับเป็นรุกได้เก่งมาก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel