ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3379
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:19
[RE: [MUFC] ผมขอพูดถึง F. DE JONG ว่าสถานการณ์จะเป็นยังไง]
มันไม่ข่าวกับกลางคนอื่นเลยเหรอครับยกเว้นอิริคเซ่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16682
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:20
[RE: [MUFC] ผมขอพูดถึง F. DE JONG ว่าสถานการณ์จะเป็นยังไง]
พอแล้วได้มั้ยกับคนที่ไม่มีใจ ถ้าเขาจะรักยืนเฉย ๆ เขาก็รัก
1
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5724
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:20
แล้วมันจะดึงเชิงกันทำไมนิ ผมงง

แมนยูไม่รู้จริง ๆ หรอว่านักเตะพร้อมลดค่าเหนื่อย หรือบาซ่าแกล้งอ่อยเล่นว่าเดยองย้ายได้น้าาา

(แต่จริง ๆ เราเตรียมลดค่าเหนื่อยให้เขาอยู่ต่อน่ะ ฮี่ ๆ ๆ ๆ )

แก้ไขล่าสุดโดย SOREEROR เมื่อ Sun Jul 03, 2022 21:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ฮากหอม ฮากดอม ฮากดม
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27252
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:26
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมมองว่า อย่างเดียวที่จะทำให้ดีลล่มเลยคือแฟรงกี้ยอมลดค่าเหนื่อยในระดับที่บาร์ซ่าโอเค ซึ่งผมมองว่ามันลดมากเกินไป

ถ้าลด100Kผมว่าแฟรงกี้โอเคไปนานละ แต่นี่ลดไปครึ่งรึงมันก็คิดหนักนะ  

จาก 340K เหลือ 200K ผมว่ามันหนักจริง
แถมท่าทีบาซ่าไม่ได้ดูว่าอยากรั้งขนาดนั้นด้วย
ตามที่ผมว่าอะ ถ้าอยากรั้ง บอร์ดบาซ่าหาทางลงไปละ
มันมีวิธีอื่นเยอะแยะเอาจริงๆอะ ในการรั้งตัว 55555  

ผมว่าบอร์ดบาร์ซ่าก็ชัดเจนแต่แรกละว่าพร้อมขาย อย่างท่านว่า ถ้าอยากให้อยู่จริงๆ ผมว่าบาร์ซ่ามีวิธีเจรจากับเดอยองเยอะแยะ
0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122078
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:28
chatchairito พิมพ์ว่า:
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
chatchairito พิมพ์ว่า:
ให้เต็มที่15เดือนนี้ ถ้ายังไม่จบก็ควรมูฟออนจริงๆจังได้แล้ว เจรจาอะไรนานขนาดนั้น

ไอ้คลิปอาโนลด์คุยกับแฟนบอล เงินไม่ใช่ปัญหาสำหรัลดีลนี้ อยากรู้เลยแล้วปัญหาที่ยืดเยื้อตอนนี้มันอะไร

บอกตรงๆทุกวันนี้ตามข่าวทั้งกลางคืน-กลางวัน จะเป็นไบโพล่าอยู่แล้ว หัวจะปวด

เลยวันเกิดท่านไปละ ก็ยังไม่มา โคตรเซ็ง.
ปล. สุขสันต์วันเกิดด้วยครับท่าน วันก่อนในมู้เคป๊อบก็ลืม

ขอบคุณครับ

ตอนนั้นมั่นใจมากว่าได้เดอยองฉลองวันเกิดแน่ๆ แต่ได้มาลาเซียมาปลอบคนนึงก็ยังดี แต่มันต้องมีอีกดิ  

เดือนนี้มันต้องจัดหนักแล้วครับ ถ้ายังลีลา แฟนบอลนี่แหละจะเป็นคนจัดหนัก.
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10184
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:30
Faiyen พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงกังวลว่าจะไม่ได้ขนาดนั้นครับแฟนผี ผมไม่เข้าใจบอร์ดแมนยูปีนี้นะ คือกำลังจะสร้างทีมของ ETH มีเดยองเป็นเป้าหลักทีมระดับแมนยูจ่ายเพิ่มแค่ 10-15 ลป มันไม่กระทบดีลอื่นหรอกไม่รู้จะมาเหนียมทำแป๊ะอะไร ถ้าเป็นตัวเกรดรองๆลงมาค่อยต่อรองราคายังได้เลย ปีนี้ควรจะมีเป้าแล้วเสริมไปเลยจบๆทุ่มมาทุกปีเจือกจะมาเหนียมปีที่ได้ผู้จัดการใหม่ ปีหน้าค่อยไปเล่นเกมต่อรองราคาดึงเชิงยังได้เลย
ปล.ผมแฟนหงส์นะ  

เห็นลาปอร์ต้าแถลงว่า ถ้าเฟรงกี้อยู่ต่อ ต้องลดค่าเหนื่อยตามที่วางไว้ อีกนัยหนึ่งคือ ทีมไหนอยากได้เฟรงกี้ มายื่นซื้อได้เลย ไม่รอแมนยูแล้ว
เอาแค่ทีมไหนที่ได้ไปยูซีแอลมายื่นค่าตัว แมนยูก็เสี่ยงแพ้ทันทีแล้ว

ผมงงมากว่า ตั้งทีมงาน โละทีมงานใหม่ กะล้างตาที่รังนิคทำป่วน แฉออกสื่อ ทำไมระบบทำงานยังเป็นอย่างเดิม ล่าช้าขนาดนี้นอกจากกะขายข่าวไปวันๆ มันต่างจากอีกเคสที่นักเตะขอเปลี่ยนเอเยนต์เลยต้องมาแก้เอกสารวุ่นวายนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:34
ผมมองว่าได้ แต่ๆๆๆ แม่งช้าจริงอย่างที่ท่านบอกล่ะ ตอนแรกช้าแล้วได้ราคาดีเออก็โอเค แต่นี่มันอะไรวะ

ต่อให้ตลาดนี้ได้ 5 ตัว ผมก็ให้มันคะแนนแค่ 7/10 อะ ตรงที่ทำอะไรช้าเกินในดีลนี้ ลองมามองดูถ้าไม่ใช่สถานการณ์ที่ทีมในลีกอื่นกระทบเรื่องการเงินนี่ คิดว่าทำงานแบบนี้จะทันแดร๊กกับเค้ามั้ย
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:44
แอดออน คือ ให้ๆไปเหอะ กว่าจะปลดล็อค แอดออน ได้ ฟอร์มมันต้องคุ้มระดับนึงแล้ว
ถ้าจ่ายครบๆแต่แรก ไม่ลากยาวมาแบบนี้ ไม่ต้องมาเสี่ยงอ่ะ
ตอนนี้ ลาปอต้า เริ่มเล่นเชิงคืนละ บาซ่าก็เริ่มสถานการณ์โอเคขึ้นเรื่อยๆ
เกิด เดอยอง โคตรรักสโมสรขึ้นมา คือ จบเลยนะ เปลืองเวลา
อีก 10 วัน เตะปรีซีซั่นแล้ว ยังไม่ได้เนี่ย

แต่สถานการณ์ตอนนี้ผมว่ายังโอเคอยู่ เดอยองก็เอาบาซ่าออกจาก bio แล้ว
ผมว่าดูกัน เร็วๆนี้ ดีลได้ ก็ลอร์ด ดีลไม่ได้ ก็เตรียมรับทัวร์ พวกแฟน local
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Sun Jul 03, 2022 21:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4276
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:48
[RE][MUFC] ผมขอพูดถึง F. DE JONG ว่าสถานการณ์จะเป็นยังไง
ถ้าได้ เดอ ยอง

แล้วได้ ก็องเต้ (แต่พี่โด้ย้าย)

รบกวนถามแฟนผีจะเล่น 4-3-3 หรือ 4-2-3-1 ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2013
ตอบ: 284
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:51
ผมมองว่า อย่างเดียวที่จะทำให้ดีลล่มเลยคือแฟรงกี้ยอมลดค่าเหนื่อยในระดับที่บาร์ซ่าโอเค ซึ่งผมมองว่ามันลดมากเกินไป

ถ้าลด100Kผมว่าแฟรงกี้โอเคไปนานละ แต่นี่ลดไปครึ่งรึงมันก็คิดหนักนะ  

จาก 340K เหลือ 200K ผมว่ามันหนักจริง
แถมท่าทีบาซ่าไม่ได้ดูว่าอยากรั้งขนาดนั้นด้วย
ตามที่ผมว่าอะ ถ้าอยากรั้ง บอร์ดบาซ่าหาทางลงไปละ
มันมีวิธีอื่นเยอะแยะเอาจริงๆอะ ในการรั้งตัว 55555  

สอบถามหน่อยครับ ว่า ภาษีที่สเปนหักกี่เปอร์เซนต์หรอครับ เพราะถ้าหากเดอ ยองยอมลดค่าเหนื่อย ยังน่าจะต้องรวมคำนวณค่าเหนื่อยหลังหักภาษีอีก
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:57
Pep Talk พิมพ์ว่า:

สอบถามหน่อยครับ ว่า ภาษีที่สเปนหักกี่เปอร์เซนต์หรอครับ เพราะถ้าหากเดอ ยองยอมลดค่าเหนื่อย ยังน่าจะต้องรวมคำนวณค่าเหนื่อยหลังหักภาษีอีก  

ตีกลมๆ 50% ครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 21:59
Super Depor พิมพ์ว่า:
ถ้าได้ เดอ ยอง

แล้วได้ ก็องเต้ (แต่พี่โด้ย้าย)

รบกวนถามแฟนผีจะเล่น 4-3-3 หรือ 4-2-3-1 ครับ  

ค่อนข้างชัวร์ว่า 4-2-3-1 ในตอนนี้ครับ
แต่ปิดตลาดต้องดูหน้างานอีกที
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 22:00
pepino พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงกังวลว่าจะไม่ได้ขนาดนั้นครับแฟนผี ผมไม่เข้าใจบอร์ดแมนยูปีนี้นะ คือกำลังจะสร้างทีมของ ETH มีเดยองเป็นเป้าหลักทีมระดับแมนยูจ่ายเพิ่มแค่ 10-15 ลป มันไม่กระทบดีลอื่นหรอกไม่รู้จะมาเหนียมทำแป๊ะอะไร ถ้าเป็นตัวเกรดรองๆลงมาค่อยต่อรองราคายังได้เลย ปีนี้ควรจะมีเป้าแล้วเสริมไปเลยจบๆทุ่มมาทุกปีเจือกจะมาเหนียมปีที่ได้ผู้จัดการใหม่ ปีหน้าค่อยไปเล่นเกมต่อรองราคาดึงเชิงยังได้เลย

เห็นลาปอร์ต้าแถลงว่า ถ้าเฟรงกี้อยู่ต่อ ต้องลดค่าเหนื่อยตามที่วางไว้ อีกนัยหนึ่งคือ ทีมไหนอยากได้เฟรงกี้ มายื่นซื้อได้เลย ไม่รอแมนยูแล้ว
เอาแค่ทีมไหนที่ได้ไปยูซีแอลมายื่นค่าตัว แมนยูก็เสี่ยงแพ้ทันทีแล้ว

ผมงงมากว่า ตั้งทีมงาน โละทีมงานใหม่ กะล้างตาที่รังนิคทำป่วน แฉออกสื่อ ทำไมระบบทำงานยังเป็นอย่างเดิม ล่าช้าขนาดนี้นอกจากกะขายข่าวไปวันๆ มันต่างจากอีกเคสที่นักเตะขอเปลี่ยนเอเยนต์เลยต้องมาแก้เอกสารวุ่นวายนะ  

อันนี้น่าจะงงกันหมด บอกจะเปลี่ยนวิธีการทำงาน จะพัฒนา
สรุปมันก็ช้าแบบนี้เหมือนเดิม 55555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 22:01
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
พอแล้วได้มั้ยกับคนที่ไม่มีใจ ถ้าเขาจะรักยืนเฉย ๆ เขาก็รัก  

ส่วนตัวนะ ประเด็นมีใจไม่มีใจ ณ ตอนนี้ผมว่าสื่อแม้งเลอะเทอะ
อย่างที่ผมบอก เดอยอง ตอนนี้มัน open to leave
ขอแค่สโมสรตกลงกันได้ก็จบแล้ว แมนยูให้ค่าเหนื่อยมากกว่าเดิมแน่นอน

ณ ตอนนีี้สถานการณืคือ เดอยองไม่ยอมลดค่าเหนื่อย บาซ่าไม่พยายามรั้ง
มีแต่แมนยูพยายามลีลาในการเจรจาแอดออน แค่แอดออน 15ล้าน
แม้งคุยมาอาทิตย์กว่า ไม่ให้ด่าก็คงไม่ได้อะอันนี้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 1665
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 22:02
pepino พิมพ์ว่า:

ก็นั่นแหละแทนที่จะทำวิธีการใหม่เดินดีลให้จบตั้งแต่บาซ่ายังไม่ตังจากที่ขาย asset ต่างๆ รีบคุยกะเดยองตัดสินมาเลยว่าจะอยู่ต่อหรือมาแมนยู คือถ้าแบบลิเวอร์ที่ไม่ค่อยมีตังว่าไปอย่างนี่แมนยู มีตังค่าเหนื่อยจ่ายได้อยู่เเล้ว ควรรีบทำให้จบตั้งแต่เดือนที่แล้ว พอเดือนนี้ค่อยหาตำเเหน่งอื่น หรือควรจะมี choice ตัวเลือกอื่นให้ผู้จัดการทีมได้เลือก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel