ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21662
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 02:45
[RE: CFCเอาจริงๆผมแอบเห็นด้วยกับMattLawนะเรื่องดีลอาเก้ จริงๆก็ไมไ่ด้แย่]
RamosComeback พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาสำหรับผม จากจะยกระดับไปแข่งกะหงส์ ชิตี้ จะโดนทิ้งห่างเพราะ เสริมทัพ สำรองจากคู่แข่งแย่งแชมป์อะดิ

เปปได้ปล่อยตัวสำรองออก ได้ไปเสริมตัวใหม่

หรือถ้าเมียบง่ายๆ บาซ่า มาชื้อสำรองมาดริด นี่ผมยิ้มเลยนะ

ริ่ง 55 เก้ 45

สำรองสองตัว 100 ล้าน

แถมไม่มีใครบิดแข่งด้วยนะ

ดีลประกาศศักดาเสี่ยท็อด
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2022
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 02:46
[RE: CFCเอาจริงๆผมแอบเห็นด้วยกับMattLawนะเรื่องดีลอาเก้ จริงๆก็ไมไ่ด้แย่]
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาสำหรับผม จากจะยกระดับไปแข่งกะหงส์ ชิตี้ จะโดนทิ้งห่างเพราะ เสริมทัพ สำรองจากคู่แข่งแย่งแชมป์อะดิ

เปปได้ปล่อยตัวสำรองออก ได้ไปเสริมตัวใหม่

หรือถ้าเมียบง่ายๆ บาซ่า มาชื้อสำรองมาดริด นี่ผมยิ้มเลยนะ

ใช่ครับเอาตรงๆผมก็ไม่ได้อยากได้แหละ
แต่พอไปอ่านที่แฟนเรือคุยกัน เขาเสียดายนะ เขาบอกว่าเล่นดี แถมเกมรับเก่งกว่าลาปอรตอีก

แต่ก็นั้นแหละครับ ไปซิ้อสำรองทีมคู่แข่งมา เขายิ้มเลย
แต่ถ้าโค้ชจะเอา แฟนบอลอย่างเราๆก็ไปห้ามไม่ได้
ทำใจและเชียร์ให้มันเล่นดีเข้าระบบพอครับ

ผมว่าน้าทูความกดดันเยอะแน่ครับ ถ้าเกิดชื้อมาละห่วย เพราะแฟนๆๆเชลชียี้กันเยอะมาก แต่ถ้าดีก็ขิงได้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6210
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 02:48
ผมก็ว่าไม่แย่นะ ผมว่าอาเก้น่าจะเหมาะกับระบบหลังสามด้วย

ฝีเท้าดี ดีกรีทีมชาติ มาจากทีมแชมป์ ลูกหม้อเก่าทีม ผมว่าคุณสมบัติก็เหมาะมากๆ ความเสี่ยงน้อยด้วย ไม่แพงไปหรอกครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11871
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 02:48
jospick พิมพ์ว่า:
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ผมเองก็แปลกใจ แต่ถ้าเอาประสบการณ์ในพรีเมียร์ลีกเป็นเกณฑ์อาเก้ก็ไม่แย่

แต่ผมตามโปรไฟล์มา เบอนัวต์ บาดิอาชิลนี้ก็น่าสนไม่ต่าง ความสูงมี ความเร็วมี เป็นกองหลังที่บิลด์อัปเกมได้ แถมราคาประเมินพอๆกับบอทแมน ไม่ยักจะมีข่าวกับทีมไหนเลย (หรือว่าเพราะโมนาโกขายชูเอาเมนี่ไปแล้ว ปิดประตูขายตัวอื่น ?)

แอบตกใจเลยนะเนี่ย มีคนสนใจนักเตะที่ไม่มีข่าว ตรงกับผมด้วย
คิดว่า โมนาโก ปีนี้ไม่มีทางปล่อย เพราะ ฟอร์มยังไม่เปรี้ยงปร้างพอในกระแสหลัก คงยากที่จะขายแบบราคาก้าวกระโดด  

ปัญหาคือถ้าปีหน้าฟอร์มเปรี้ยง จะเป็นปีที่สัญญาเหลือปีเดียวนี่สิครับ
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11871
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 02:50
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ผมเองก็แปลกใจ แต่ถ้าเอาประสบการณ์ในพรีเมียร์ลีกเป็นเกณฑ์อาเก้ก็ไม่แย่

แต่ผมตามโปรไฟล์มา เบอนัวต์ บาดิอาชิลนี้ก็น่าสนไม่ต่าง ความสูงมี ความเร็วมี เป็นกองหลังที่บิลด์อัปเกมได้ แถมราคาประเมินพอๆกับบอทแมน ไม่ยักจะมีข่าวกับทีมไหนเลย (หรือว่าเพราะโมนาโกขายชูเอาเมนี่ไปแล้ว ปิดประตูขายตัวอื่น ?)

เอาตรงๆนะครับ
ผมไม่รู้จักตัวนี้
น่าจะเพราะโมนาโกไม่อยากเสียตัวหลักไปสองตัวมั้งครับ  

ผมว่ายังไม่ดังเพราะชูเอาเด่นกว่าฮะ พอชูเอาไปมาดริดแล้วปีนี้ทีมจะมีกองกลางตัวใหม่ซึ่งไม่รู้จะฝากผีฝากไข้ได้มั้ย เผลอๆแกจะได้โชว์ของเต็มๆก็ปีนี้แหละฮะ
0
0

Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26701
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 02:56
CFCเอาจริงๆผมแอบเห็นด้วยกับMattLawนะเรื่องดีลอาเก้ จริงๆก็ไมไ่ด้แย่

เนี่ยแหละตรงประเด็นที่สุดละ
ใครจะหาว่าเนิฟอาเก้ก็ได้นะ
แต่พูดตรงๆคือเก่งไหมเก่งนะ
แต่เก่งไม่พอจะเป็นตัวหลักทีมลุ้นแชมป์อะ
ถึงได้เป็นแค่ตัวสำรองในทีมเขา
โอกาสแย่งตำแหน่งก็ใช่ว่าจะไม่มีเลย
ได้รับโอกาสลงแปปๆเก็เจ็บอีกละ
อยู่มาตั้งหลายปียังยึดตัวจริงซิตี้ไม่ได้สักปี
แล้วราคา40-50Mไปจ่ายซื้อสำรอง
ให้ซิตี้เอาเงินไปเสริมทัพเพิ่มอีก
แล้วคือเชลซีอยากไปแข่งลุ้นแชมป์กับเขา
แต่ไปเอาสำรองอันดับ4เขามาเป็นตัวหลัก
แทนรูดิเกอร์เนี่ยนะคนละระดับกันเลย
เงินก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีให้ทุ่มตอนมีระดับรูดี้อยู่
ยังสู้เขาแทบไม่ได้แล้วไปเอาสำรองอันดับ4
เขามาจะเอาไรไปสู้หว่าใครจะหาว่าเนิฟก็ช่าง
แต่ส่วนตัวผม40M+มันหาให้ดีกว่าอาเก้ได้แน่ๆ
แต่ถ้าทูเคิลจะหวังแค่เอาTOP4ปีนี้ก่อน
ก็แล้วแต่เลยสุดท้ายได้ใครมาก็พร้อมเชียร์
แต่ถ้าดื้อเอามาแล้วฟอร์มห่วยก็เตรียมรับเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Sat Jul 02, 2022 02:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:00
ถูกแบนแล้ว
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:

แต่เก่งไม่พอจะเป็นตัวหลักทีมลุ้นแชมป์อะ
โอกาสแย่งตำแหน่งก็ใช่ว่าจะไม่มีเลย
อยู่มาตั้งหลายปียังยึดตัวจริงซิตี้ไม่ได้สักปี
ให้ซิตี้เอาเงินไปเสริมทัพเพิ่มอีก
แล้วคือเชลซีอยากไปแข่งลุ้นแชมป์กับเขา
แต่ไปเอาสำรองอันดับ4เขามาเป็นตัวหลัก
แทนรูดิเกอร์เนี่ยนะคนละระดับกันเลย
เงินก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีให้ทุ่มตอนมีระดับรูดี้อยู่
ยังสู้เขาแทบไม่ได้แล้วไปเอาสำรองอันดับ4
เขามาจะเอาไรไปสู้หว่าใครจะหาว่าเนิฟก็ช่าง
แต่ส่วนตัวผม40M+มันหาให้ดีกว่าอาเก้ได้แน่ๆ
แต่ถ้าทูเคิลจะหวังแค่เอาTOP4ปีนี้ก่อน
ก็แล้วแต่เลยสุดท้ายได้ใครมาก็พร้อมเชียร์
แต่ถ้าดื้อเอามาแล้วฟอร์มห่วยก็เตรียมรับเลย

ใช่ครับ ไม่รู้ทูเคิลไปติดใจอะไรนักหนา
ในใจผมคิดเสมอเลย
ขอเป็นช้อยส์เดอลิกต์+คูลิบาลี่ได้ไหม
แต่ณ ตอนนี้คงเป็นไปได้ยากแล้ว
มั่นใจว่าอาเก้มาแน่นอน80%
ก็ได้แต่เชียร์ให้มาแล้วเล่นดีครับ เพราะส่วนใหญ่แฟนเรือจะชมเยอะอยู่
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37116
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:01
แมต ลอร์ ว่า อาเก้ more than 40 ล้านปอนด์ครับ มากกว่า 40

ผมไม่มีปัญหากับอาเก้ อาเก้เป็นกองหลังที่ดีคนนึง แต่ผมมีปัญหากับราคามากกว่า

แมนซิไม่ผิดที่ตั้งราคานี้ เขาซื้อมาแพง แต่เชลซีสามารถซื้อตัวอื่นได้ในราคานี้

สมมุติ อาเก้ 50 ล้าน ตามข่าวก่อนหน้านี้ นี่คือเท่ากับที่ปารีสยื่นซื้อ สครินเนียร์ นะครับ

* แต่อินเตอร์ไม่ขายนะ เขาจะเอา 60 ล้านปอนด์นะ ที่คุณเข้าใจว่า 70 นี่คือ 70 ล้านยูโร แปลงเป็นปอนด์ก็ 60 ล้านปอนด์นี่แหละ ยื่นมาเท่านี้อินเตอร์ขายเลย *

ส่วนเบรเมอร์นี่ 30-40 ลป กองหลังยอดเยี่ยมกัลโช่ปีล่าสุด

ถ้ามีงบขนาด 40-50 ลป มันมีตัวให้น่าลงทุนเยอะนะ อยู่ที่ทูเคิ่ลสนใจรึเปล่า
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:04
ถูกแบนแล้ว
Nakkii พิมพ์ว่า:
แมต ลอร์ ว่า อาเก้ more than 40 ล้านปอนด์ครับ มากกว่า 40

ผมไม่มีปัญหากับอาเก้ อาเก้เป็นกองหลังที่ดีคนนึง แต่ผมมีปัญหากับราคามากกว่า

แมนซิไม่ผิดที่ตั้งราคานี้ เขาซื้อมาแพง แต่เชลซีสามารถซื้อตัวอื่นได้ในราคานี้

สมมุติ อาเก้ 50 ล้าน ตามข่าวก่อนหน้านี้ นี่คือเท่ากับที่ปารีสยื่นซื้อ สครินเนียร์ นะครับ

* แต่อินเตอร์ไม่ขายนะ เขาจะเอา 60 ล้านปอนด์นะ ที่คุณเข้าใจว่า 70 นี่คือ 70 ล้านยูโร แปลงเป็นปอนด์ก็ 60 ล้านปอนด์นี่แหละ ยื่นมาเท่านี้อินเตอร์ขายเลย *

ส่วนเบรเมอร์นี่ 30-40 ลป กองหลังยอดเยี่ยมกัลโช่ปีล่าสุด

ถ้ามีงบขนาด 40-50 ลป มันมีตัวให้น่าลงทุนเยอะนะ อยู่ที่ทูเคิ่ลสนใจรึเปล่า  

ใช่ครับ
ส่วนมากแฟนบอลอย่างเราก็คิดดหมือนกันแหละ คือมีดีลที่ดีกว่าอยู่ในราคาเท่านี้
แต่ประเด็นคือ โค้ชและเจ้าของทีมไม่ได้คิดแบบนั้น
ทูเคิลดูจะชอบ และท้อดดูจะตามใจทูเคิลด้วย
ไม่รู้ไปติดใจอะไร สงสัยชอบที่ไม่ต้องเสี่ยงกับการปรับตัว
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Sat Jul 02, 2022 03:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8220
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:09
CFCเอาจริงๆผมแอบเห็นด้วยกับMattLawนะเรื่องดีลอาเก้ จริงๆก็ไมไ่ด้แย่
แต่ถ้าผมเป็นโค๊ช ผมยอมจ่าย35m กับบอทแมนมากกว่า อายุการใช้งาน Potential ก็น่าจะไปได้กว่านี้อีกแน่ๆ 40mเป็นผมไปเอาโทโมริกลับมาดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6036
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:21
ก็เตรียมหมด ข้ออ้าง บอร์ดเลือกตัวให้และ
0
0
chelsea

นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2862
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:23
Rafia พิมพ์ว่า:
จากลิ้งค์ที่ให้มา เห็นเม้นแรกก็ขำแล้วครับแฟนเรือ

5555555555

เฮ้ย ผมพึ่งสังเกตุ
ยูสGeonidusเขาแฟนเชลซีไม่ใช่เหรอครับ
ทำไมอยู่ดีๆไปเป็นแฟนเรือใบฟะ
ยังงี้ก็ได้เหรอ  

เปลี่ยนทีมเชียร์มีอยู่จริง อึ้งแปบ
0
0
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26701
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:25
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ไม่รู้ทูเคิลไปติดใจอะไรนักหนา
ในใจผมคิดเสมอเลย
ขอเป็นช้อยส์เดอลิกต์+คูลิบาลี่ได้ไหม
แต่ณ ตอนนี้คงเป็นไปได้ยากแล้ว
มั่นใจว่าอาเก้มาแน่นอน80%
ก็ได้แต่เชียร์ให้มาแล้วเล่นดีครับ เพราะส่วนใหญ่แฟนเรือจะชมเยอะอยู่  

คืออย่างแฟนเรือเขาชมกันก็จริงเพราะสารพัดประโยชน์
หวังพึ่งได้ตอนตัวหลักเจ็บแต่ลองถามพวกแฟนเรือ
ว่าสมมติเรือขายดิอาสไปแล้วดันอาเก้ตัวจริงแทนเอาไหม
ผมว่าเกือบทั้งหมดคงบอกไม่เอาอยากได้ตัวอื่นมาแทนมากกว่า
เราเสียตัวแบกระดับรูดี้ไปตัวแทนมันควรจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย
นี่จะไปเอาสำรองอันดับ4เขามาแถมราคาโครตจะแพงเลย
อาเก้คือดีในระดับเป็นตัวโรเตชั่นให้เรือได้สบายแต่ดีไม่พอ
จะยืนเป็นตัวหลักให้ทีมลุ้นแชมป์อะแต่เราจะไปเอามาซะงั้น
ถ้าจะเปรียบเทียบให้แฟนทีมอื่นเข้าใจความรู้สึกพวกเราง่ายสุด
ก็ยกตัวอย่างเขาเสียตัวแบกในตำแหน่งนั้นไปแล้วจะไปทุ่มเงิน
เอาตัวสำรองอันดับสุดท้ายของทีมอื่นมาแทนใครบ้างจะไม่บ่น
แต่ถ้าสุดท้ายได้มาจริงๆถามว่าเชียร์ไหมผมพร้อมเชียร์อยู่แล้ว
ไม่ว่าใครจะย้ายมาใส่เสื้อเชลซีแต่ตอนนี้มันไม่ถูกใจพวกเรา
ก็ทำได้แค่บ่นๆกันเองของพวกเราไปครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10719
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:42
เชลซีถ้าได้สองคนคงช่วยทีมได้คงไม่แย่กหรอก แต่ที่น่าสนใจมากกว่าคือจะเป็นการเอาเงินไปให้ซิตี้เพิ่มเติมความโหดหรือเปล่าเหือบ100ล้านนี่ได้ตัวโหดเพิ่มอีกคนได้เลย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10178
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 05:19
ส่วนตัวผมก็ชอบนะ อย่างน้อยก็เล่นใน EPL มาแล้ว

ตอนนี้ตัวในลีคน่าจะปลอดภัยสุดแล้วเรื่องฟอร์ม แล้วพอทีมบริหารลงตัวเรื่องการจัดการ คงออกไปมองนอกลีคกันหละ

เพราะหลังๆ ตัวนอกลีคที่มาแพงๆ แป๊กๆทั้งนั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel