ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14246
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 04:22
[RE: หงส์หากลาง summer เชื่อได้ไหม????]
Kobe24 พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
Kobe24 พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
R.ManCini พิมพ์ว่า:
ทำไม อยากได้ กลาง ธรรมดา เพิ่ม depth อะ
กลางมี 3 ตำแหน่ง ตอนนี้เรือมี 5 ตัว หงส์มี 9 ตัว(ผมนับคาร์วัลโย่ ) ไม่รู้ว่ามันเล่น ตน.อะไร

ประเด็นคือ ก็ depth โคตรเยอะแล้ว แล้วจะมาซื้อแบบ เบี้ยใบ้รายทาง ทำไมอะ ต้อง 10 คน 11 คนงี้เหรอ
ก็รอ โถม ก้อนใหญ่ เอาตัวดีๆ เทพๆ ดาวเด่น ไปเลยก็ดีแล้ว ไอ้แนวคิดแบบ ไม่อดเปรี้ยวจะกินหวานนี่แหละครับ พอคุณซ์้อตัวกลางๆมาก่อน พอถึงเวลาจริง จะไม่ได้ตัวที่อยากได้เอา คือพอถีงเวลานั้น คุณประชุมบอร์ด คำถามคือ ตัวผู้เล่นเราไม่พอเหรอ? นักเตะเราไม่ดีพอเหรอ? คุณจะตอบยังไง เพราะไอ้ที่ซ์้อตัวกลางๆมา มันยัง utilize เล่นได้ไม่เพียงพอกับ ความสามารถในการลงเล่นเลย เหมือนรถยังไม่เสีย แต่คุณจะตอบเค้ายังไง ว่าคุณอยากได้รถใหม่เพิ่ม
ปล ไอ้คำว่า นักเตะเหนือย นักเตะเจ็บ มันไม่ใช่เหตุผลในการซ์้อครับ มันคือ ปัญหาชั่วคราว เราไม่แก้ปัญหาชั่วคราวด้วยวิธีถาวรครับ เช่นเรากลัวเค้าเจ็บ แล้วซื้อใหม่ งั้นพอเค้าไม่เจ็บแล้วจะทำไงหละ หรือถ้าบอก 8-9 ที่มีอยู่มันคุณภาพไม่ดี ก็ต้องผ่องถ่ายออกก่อนครับ เพราะที่แน่ๆ ในเชิงจำนวนมันยังกองๆอยู่เลยครับ ถ้าคุณกลัวเค้าเจ็บ แล้วไอ้เรือ 5 ตัวนี่ ก็คงกลัวมันเจ็บกันเช่นกัน
ปล2 ผมแอบเชื่อว่า jude อยู่ในการเดินหมากของเรือเช่นกัน ปีหน้าไอ้กลางแค่ 5 ตัวของเรือ กุนโด้ หมดสัญญา ซิลวาน่าจะได้จังหวะย้ายไปบาร์ซ่า นั่นเท่ากับเรือก็เหลือ 3 ตัว บรอยน์ โรดรี้ ฟิลลิป ตามนิสัยเรือ วันนี้ ปีนี้ ตอนนี้ เข้าไปติดต่อดำเนินการแล้วเช่นกันครับ hadicap เรือ คงเป็น่วาซ์้อ กุนโด้ ซ์้อฮาลันด์มากับ Dort บ่อยๆ ส่วนมุมมองนักเตะเอง ถ้ามาเรือก็รวมพลังกับ นักเตะ ENG พวกรุ่นพี่ในทีม และ feat กับ ฮาลันด์เช่นเดิม ก็มาลองดูกันอีกทีปีหน้าว่าจะเป็นยังไงเรื่อง jude

มันไม่ถูกใจแฟนบอลที่มีนักเตะที่เล่นไม่ดี อย่าง นาบี้ และ อ็อค แค่นั้นแหละครับ

ผมพิมพ์หลายรอบแล้ว คือรู้ว่าอ็อคห่วย แต่เราจะจ่ายเงิน เพื่อกลางตัวเลือกสุดท้ายแทนอ็อคจริงๆหรือเปล่า (ซึ่งผมคิดว่าทีมคงไม่ทำ)

อ็อคเหลือสัญญาปีเดียว กับ ค่าเหนื่อยระดับ 100-120k มั่ง สมมุติซื้อตัวใหม่ ค่าเหนื่อยก็อาจจะลดลง 20-30k ต่อสัปดาห์ พร้อมค่าตัวระดับ 25-40m

ซึ่งผมคิดว่าหงส์ไม่ทำ จะ จู๊ด หรือใครก็ตามที่เข้ามาปีหน้า ยังไงก็น่าจะต้องจ่ายเยอะอยู่แล้ว (แค่ไม่รู้ว่าใคร)  

เท่าที่สังเกตุเหมือนคล็อปจะไม่ให้โอกาส oxแล้วเลยครับ พูดง่ายๆเป็นส่วนเกินในทีมถ้าไม่นับเรื่องโฮมโกรน เป็นคนที่จะตัดลดค่าเหนื่อยเอามาเสริมซื้อตัวอื่น จึงไม่น่าจะอยู่ในการคำนวณว่าจะต้องซื้อใครมาแทนเค้านะครับ  

ผมว่า ที่คนเรียกร้องให้ซื้อ กลาง เพราะอายุตัวจริงที่เยอะขึ้น และ ตัวสำรองที่ไม่ดีพอ (อย่าง อ็อก โจนส์ เอเลียต)

ถ้านับตัวกันดูจริงๆ

สำรองที่เอาไว้วน - โจนส์ นาบี้ อ็อก มิลเนอร์ เอเลียต คาวัญโญ่

6 ตัว ที่เอาไว้วน ไม่ว่าใครจะลงมา นอกจาก คาวัญโญ่ แฟนๆก็บ่นไม่แพ้กันเท่าไร ถ้าดูในกระทู้ live หรือดูในกระทู้ที่แฟนๆอยากได้กลาง แฟนบอลหลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เบื่อ อ็อก กับ นาบี้ (และ/หรือ มิลเนอร์ที่อายุเยอะ การันตีเหลืองแทบทุกเกมส์ที่ลง)

จะบอกว่าอ็อกไม่ต้องการก็ไม่ถูกสักทีเดียว เห็นมันเล่นห่วยๆแบบนั้น Ox เล่นให้เราไป 700 กว่านาทีในลีคนะครับ ถ้าคิดเป็นเกมก็ 7-8 เกมจาก 38 เกม ถ้าขายมัน ณ ตอนนี้เลย ก็ต้องซื้อเพิ่ม หรือ กล้าดัน มอตัน ขึ้นมาเล่น 700 นาทีนั้น

ส่วนตัวมองว่า ถ้าไม่คิดจะซื้อตัวใหม่ ในซัมเมอร์นี้ ก็ไม่ต้องขายอะ ถึงมันจะห่วยยังไง มันก็ยังมีประสบการณ์มากกว่า มอร์ตันนะ (หรือพอๆกับโจนส์/เอเลียต) เพราะยังไงสัญญาอ็อกก็เหลือแค่ 1 ปีอยู่แล้ว ยังไงก็หมดในปีหน้า

สมมุติถ้าเราได้ ชูอาเมนี่ ผมว่าปล่อยแน่ๆอะ แต่พอไม่ได้ การเก็บไว้ใช้งานก็น่าจะเป็นอะไรที่คุ้มกว่าการขายออกไป แล้ว ไปเอาตัวเลือก 3 4 5 มั่งครับ ผมว่าทีมเลือกแล้วทที่จะทุ่มกับกลางในปีหน้า ถึงไม่ใช่จู๊ดก็ต้องเป็นตัวเป้งๆ ซึ่งมาแทนอ็อกที่หมดสัญญาพอดี

ไม่รู้อ่ะครับ ส่วนตัวถ้าขายออกก็ขายไปเถอะ ไม่เกี่ยวกับจะได้ชูอาเมนี่หรือไม่ได้ ไม่เกี่ยวกับการมาของใคร

ขายออกข้อดีคือ
1)ยุติการจ่ายค่าเหนื่อยให้กับนักเตะที่เป็นส่วนเกินของทีม(โดยเร็ว) ต้องเป็นภาระให้หา time gameให้ตั้ง700นาที ทั้งๆที่ไม่จำเป็นต้องมีgame time แต่เป็นเพราะคล็อปเป็นกุนซือที่ใจกว้างให้โอกาสนักเตะ และมีความเชื่อว่านักเตะทุกคนต้องได้ลง แถมยังพึ่งพาอะไรไม่ได้ นอกจากเอาไว้เป็นคู่ซ้อมในสนามซ้อม
2)การอยู่ต่อของอ๊อกคือค่าเหนื่อยที่ต้องเสียไปทุกวันๆ 1 ปีที่เหลือกี่ล้านปอนด์ ถึงแม้จะแค่5 ล้านปอนด์ก็มากพอจะเอาไปจ่ายค่าเหนื่อยดาวรุ่งได้หลายคน
3)ได้ค่าตัวมาสมทบทุนซื้อตัวอื่น
4)ถ้าเล่นได้เท่าอ๊อกซ์ เอาโจนส์ เอเลียตเล่นก็ยังดีกว่า เพิ่มgame timeให้เด็กยังดีกว่า
5)ไม่ดีกับตัวนักเตะเอง แค่นี้ก็สงสารจะแย่แล้วครับ ดูสีหน้าแกไม่มีความสุขเลย แกยังพอมีอนาคตกับทีมอื่นได้
6)คนอื่นว่าไงไม่รู้ ผมยังเอาใจช่วยเกอิต้า ยังเชียร์และคล็อปก็น่าจะยังให้โอกาส

เก็บไว้ผมว่าเสียเวลาเสียโอกาสทั้งทีมทั้งนักเตะ ตอนนี้ผมว่าก็คงกำลังขาย เพียงแต่ถ้าขายไม่ออกก็เพราะเราไม่รับค่าตัวจุ๋มจิ๋ม ซึ่งมันจะเป็นสแตนดาร์ดให้ทีมอื่นมาแต๊บนักเตะเราไปแบบถูกๆ ไม่ใช่ว่าทีมไม่อยากขาย  

อย่างที่ผมพิมพ์ทุกครั้ง เราเป็นแค่กองเชียร์ (เอาตรงๆก็คนนอก) เราไม่รู้เหตุผลหรอกครับว่าเพราะอะไร

JK ก็มืออาชีพ รู้ตัวเองอยู่แล้วว่าทำอะไรอยู่ งานก็คืองานครับ ผมเลยไม่คิดว่า JK สงสารอ็อก อ็อกถึงได้อยู่ต่อ

ถ้ามีทีมมาซื้อ ในราคาที่เหมาะสมทีมมันขายอยู่แล้ว (ผมไม่รู้ว่าทีมประเมินราคาไว้ที่เท่าไร)

ทีมงานต้องชั่งน้ำหนักความคุ้มค่าด้วยปัจจัยต่างๆ

1. ขายออกไป และดันเด็ก (ไม่ซื่อใหม่)
2. ขายออกไป แล้วหาตัวใหม่เข้ามาแทน
3. เก็บไว้ใช้งาน

ซึ่งแฟนบอลอย่างเราไม่รู้หรอกครับ ทีมงานอาจจะคิดไม่เหมือนท่านและผมก็ได้

ถ้าเล่นได้เท่าอ็อก เอาให้คนอื่นดีกว่า ก็ โจนส์ก็เล่นมากกว่าอ็อกไม่กี่นาที เอเลียตเล่นน้อยกว่าครึ่งนึง จะบอกว่าเด็กมันซวยเจ็บตา โควิด ขาหัก .... หรือแม้แต่มินามิโนะที่ไม่เจ็บ แต่เล่นน้อยกว่าอ็อกถึง 6 เท่า (สมมุติโง่ๆปีที่ผ่านมาก็ได้ครับ ท่านจะเอาใครลงไอ 700 กว่านาทีนั้น ในเมื่อมันไม่มีตัวให้ลง)

ไม่ต้องสงสารนักเตะหรอกครับ เค้าก็ต้องรู้ตัวเอง ทำงานให้หนัก สัญญาที่เซ็นก็คือ Contact ที่สโมสรคาดหวังว่าจะได้จากตัวนักเตะ ถ้านักเตะทำไม่ได้ก็ไม่ได้รับการต่อสัญญา

ผมเอาใจช่วยทุกคนในทีมนั้นแหละ แค่ผมไม่ไปตัดสินการตัดสินใจใดๆของสโมสร เพราะผมไม่รู้ว่าสิ่งที่ผมคิดมันรอบด้านหรือยัง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17060
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 07:51
หงส์หากลาง summer เชื่อได้ไหม????
ชี้โม้ ก็มา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7667
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 09:35
[RE: หงส์หากลาง summer เชื่อได้ไหม????]
กลาง 3 คนตัวยืน

ติอาโก้ เฮนโด้ ฟาบิณโญ่ ตัวสำรอง เกอิต้า มิลเนอร์ อ็อก คาวัลโญ่ โจนส์ เอลเลียต

สำรองที่ลงมาเปลี่ยนเกมส์ มีแค่เกอิต้าคนเดียวมั้ง แล้วก็พึ่งพาไม่ค่อยได้

ส่วนแมนซิสแควเขาน้อยกว่า แต่เขาตัวเป้งๆ ทั้งนั้น แค่กุนโดนกันเปลี่ยนเกมส์ได้สบายๆ ดูนัดสุดท้ายของฤดูกาลลง

มายิงประตูเลย แถมได้ฟิลิปตัวหลักทีมชาติอังกฤษมาสำรองโรดี้อะคิดดู
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2010
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 12:32
ใจผมอยากได้นะ sucic ถ้าไม่ได้ ่ jude จริงๆ ตัวนี้น่ารักน่าลุ้น แต่ยังต้องพัฒนา first touch อีกหน่อย แจ่ม เลย

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel