ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2319
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:04
อ.ชัชชาติ ควรมีมือไลฟ์บวกบอดี้การ์ดในคนเดียวกันประกบตลอด
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
terry12 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ใครจะกล้าทำ แสงส่องขนาดนั้น
อีกฝ่ายลองดิ จะได้เห็นเสียเลือดกันก็คร่าวเนี่ย

เพราะมันมีไม่กี่กลุ่มหรอก ที่ไม่ชอบ ชช. อ่ะ

ถ้าท่านตามไลฟ์เเบบผม
ท่านจะไม่พิมเเบบนี้เลย เเกไปไหนคนเดียวประจำ บอกพิกัด เวลาครบ
คนบ้า คนคลั่ง สมมตินะเอามืดไปเสียบครั้งเดี่ยวจบเลยนะครับ อันตรายโคตร
ผมรักที่เเกเป็นเเบบนี้ ผมถึงเสนอให้หาสักคนพอ คนเก่งๆเยอะครับ เเค่คนเดียวก็เหลือๆที่จะป้องกันเหตุเเบบนี้  

โอ้ยผมรู้ Tiktok เยอะแยะ Live ชช.
สิ่งที่ผมจะสื่อ คือ ถ้า ชช. ยังโดน ประเทศนี้ก็สุดๆ แล้วละ

ถ้าเกิดเคสนั้นจริงๆ ถึงตอนนั้นคงไม่มีใครยอม รวมถึงผมด้วย
เลือกข้างไปเลย ใครจะอยู่ในระบอบ K หรือระบอบไหน ก็ว่ามา

เข้าใจท่านครับ แต่ป้องกันไว้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าเกิดเหตุจริง ชีวิต มันเอากลับมาไม่ได้ครับ หาความสามารถมาแทนกันยาก ไม่ว่าจะเกิดยังงัย ฝั่งได้เปรียบไม่ใช่ฝั่งเราครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2014
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:07
[RE: อ.ชัชชาติ ควรมีมือไลฟ์บวกบอดี้การ์ดในคนเดียวกันประกบตลอด]
มันไม่ได้จะเกิดจากฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียวนะครับ

มันเกิดจากคนบ้าๆ คนสติไม่ดีได้ หรือคนคลั่งรักมากๆอะไรแบบนี้
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1763
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: อ.ชัชชาติ ควรมีมือไลฟ์บวกบอดี้การ์ดในคนเดียวกันประกบตลอด]
เห็นด้วยว่าควรมีประกบแกไว้สัก 1-2 คน เวลาไปไหนด้วยกัน

ถึงขนาดท่านอิม ส่งบอสใหญ่มา ตอนไฟไหม้บ่อนไก่ เด่นเกินหน้าเกินตา กลัวมันเป็นภัยกับแกจริงๆ
ต่อให้ไม่ใช่ท่านอิม แต่เจอพวกโรคจิตก็น่ากลัวแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย บุญไหล BoonLai เมื่อ Fri Jul 01, 2022 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Drink it. Feel it. Share it.
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 4826
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:11
เอาจริงๆ ใครจะกล้าทำ แสงส่องขนาดนั้น
อีกฝ่ายลองดิ จะได้เห็นเสียเลือดกันก็คร่าวเนี่ย

เพราะมันมีไม่กี่กลุ่มหรอก ที่ไม่ชอบ ชช. อ่ะ

ท่านจะไม่พิมเเบบนี้เลย เเกไปไหนคนเดียวประจำ บอกพิกัด เวลาครบ
คนบ้า คนคลั่ง สมมตินะเอามืดไปเสียบครั้งเดี่ยวจบเลยนะครับ อันตรายโคตร
ผมรักที่เเกเป็นเเบบนี้ ผมถึงเสนอให้หาสักคนพอ คนเก่งๆเยอะครับ เเค่คนเดียวก็เหลือๆที่จะป้องกันเหตุเเบบนี้  

โอ้ยผมรู้ Tiktok เยอะแยะ Live ชช.
สิ่งที่ผมจะสื่อ คือ ถ้า ชช. ยังโดน ประเทศนี้ก็สุดๆ แล้วละ

ถ้าเกิดเคสนั้นจริงๆ ถึงตอนนั้นคงไม่มีใครยอม รวมถึงผมด้วย
เลือกข้างไปเลย ใครจะอยู่ในระบอบ K หรือระบอบไหน ก็ว่ามา

สรุปให้เลยเเระกัน ท่านบอกเมิงลองดู เดี๋ยวเจอกรุ
ถามว่าเพื่ออะไรครับ คือคุณรอให้มันมีคนที่ทำงานตาย เดี๋ยวกรุเล่นเมิงเเน่
ผมไม่เห็นด้วยครับท่าน ผมอยากให้คนตั้งใจทำงานได้ทำงานครับ
แก้ไขล่าสุดโดย terry12 เมื่อ Sat Jul 02, 2022 10:24, ทั้งหมด 3 ครั้ง

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20391
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:30
tatum7496 พิมพ์ว่า:

เสธ.แดง ป่านนี้จับคนยิงได้รึยังอะครับ ออกทีวีเลยนะ จนลูกแกย้ายฝั่งอะ ควรที่จะมีบอดี้การ์ด 1-2 คน อย่างยิ่งครับ  

มันก็ดูตึงไปครับ การจะเอาบอดี้การ์ดมาประกบ 2 คน ผมถึงเสนอคนไลฟ์กับบอดี้การ์ดควรคนเดียวกัน เป็นไปได้ครับ พวก seal เก่าฉลาดเป็นกรด เก่งรอบด้านครับผมยืนยัน  

จริงๆ2 คนนี้โคตนน้อยแล้ว

ซัก3 คนยังต้องสมควรเลย

ไลฟ1 หน้า1 หลัง1

ให้คนเดียวดูไลฟกับป้องกันจะทำได้ไง
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38634
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:33

คือเขาไม่ได้กลัวพวกฝั่งนู้นจะเล่นชัชชาติครับ เขากลัวพวกสลิ่มคลั่งแบบไอเคอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Fri Jul 01, 2022 22:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Drink it. Feel it. Share it.
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 4826
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:55
จริงๆเริ่มมาจากผมดู อ. เเกตลอด
ประเด็นเเรกเเอดหมูถามว่าเก่งไม เก่ง เเต่เเกไม่สามารถตาม อ.ชัชชาติได้เเม้ในเวลางาน ซึ่งตรงนี้ผมไม่ขอโทษเเอดหมู พักหลังเราจึงเห็นเเอดหมูหายไป อ.ชัชชาติเเกทำงานเกินกว่าคนปกติไปมาก เเกก็เลยไลฟ์เองพักหลัง
ประเด็นที่สอง อ. เเกชอบใช้ชีวิตปกติ เเกตื่นเช้ามืดมา เเกก็วิ่งไปของเเก เเกก็ไลฟ์เอง ซึ่งอย่างเห็นมันคนเดียว มันตกเป็นเป้าอะไรง่ายมาก เเม่มคนปองร้ายเเก ไม่ต้องวางเเผนซับซ้อนเลย เอามีดกากๆไปเสียบเเกนี่จบเเล้ว

จาก 2 เหตุผลนี้ เหตุผลเเรกความปลอดภัย อย่างที่สอง คนไลฟ์ คือเเกทำให้เห็นเเล้วว่าเอ็งไม่มากูไลฟ์เอง
สรุป คือ ควรหาสักคนเป็นมือไลฟ์ให้เเกเมนหลัก ต้องอยู่กับเเกเเบบนี้ได้ ต้องดูเเกวิ่งได้ เวลาตามเเก
อย่างที่สองระวังภัยให้เเก
ผมยืนยันว่ามีเเล้วพร้อมช่วยเเกด้วย เปนเกียรติด้วยซ้ำ ยังไงถ้าทีมงานเเกผ่านมาเห็น ฝากเอาข้อคิดเห็นตรงนี้ไปพิจารณาหน่อยครับ
* เราจะไม่พลีชีพใครเพื่อหาเหตุออกไปชุมนุมครับ ผมมีความสุขที่ได้เห็นคนตรากตรำทำงานครับ
แก้ไขล่าสุดโดย terry12 เมื่อ Fri Jul 01, 2022 22:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0

Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1733
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 23:22
มีได้แหละครับ ผมว่าคนติดภาพลักษณ์บอดี้การ์ดมืออาชีพมากไปว่าต้องระเบียบเป๊ะ ยืนตรง หน้าเคร่งตลอดเวลา แต่ถ้าหาคนลงพื้นที่ที่เหมือนเเอดหมูแล้วพร้อมรับมือปัญหามันก็น่าจะเหมาะกับอาจารย์กว่า คือไม่ได้จะมาคอยคุ้มกันตลอดเวลา แต่มีลูกมือคอยถือหยิบจับอะไรอำนวยความสะดวกให้มันก็ดีแหละ หลายครั้งเข้าใจว่ามีคนมาช่วยบ้างตามโอกาส แต่ลักษณะของอาจารย์คือแพ็คตัวติดกันตลอดไปเลยก็เหมาะ

แต่แน่นอนว่าตำแหน่งแอดหมูก็ยังจำเป็นนะ คือต้องไม่ทับกันเพราะงานถือกล้องก็เหนื่อย จารย์แกพยายามโชว์สปิริตว่าแอดหมูไม่ว่างแต่แกก็ไลฟ์เองได้แต่เอาเข้าจริงผมสงสารแกอะ คือมือหายไปข้างนึงตลอดเวลาเลยนะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2022
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 23:55
คนคลั่งมันเยอะครับสมัยนี้ ชั้นทำเพื่อพ่อชั้นไม่ผิด!
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2009
ตอบ: 2461
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:50
tatum7496 พิมพ์ว่า:

เสธ.แดง ป่านนี้จับคนยิงได้รึยังอะครับ ออกทีวีเลยนะ จนลูกแกย้ายฝั่งอะ ควรที่จะมีบอดี้การ์ด 1-2 คน อย่างยิ่งครับ  

มันก็ดูตึงไปครับ การจะเอาบอดี้การ์ดมาประกบ 2 คน ผมถึงเสนอคนไลฟ์กับบอดี้การ์ดควรคนเดียวกัน เป็นไปได้ครับ พวก seal เก่าฉลาดเป็นกรด เก่งรอบด้านครับผมยืนยัน  

คำว่าฉลาดมันคือความฉลาดความเชี่ยวชาญในการฆ่า ซึ่งทำไมผมมองว่ามันคือความโง่นะ ถ้าคนฉลาดจริงๆ เค้าจะตบกันที่ผลงานและแรงจูงใจให้คนรัก ไม่ใช่ว่า เห็นใครเด่นกว่าก็จ้าง จอน วิค ไปฆ่า มันโคตรไร้คลาสและไม่ฉลาดเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 01:36
ลงขันกันไหมครับ จ้างอดีตซีลคอยตามประกบแกตลอด 24 ชม.
ใช้ประมาณ 10 คน เปลี่ยนกะ ผลัดเวรกันไป
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13422
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 05:09
น่ามีคนตามแกไปสักคนจริงๆนะ จะเป็นนักมวยเก่าก็ได้ ทั้้งเผื่อเจอคนไม่ดี เผื่อแกเกิดอุบัติเหตุไม่คาดฝัน เผื่อเป็นลมขึ้นมาจากการทำงานหนักเกิน
0
0
evertonian
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel