ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1242
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:31
[RE: ปรึกษาแฟนเป็นซึมเศร้า]
Faiyen พิมพ์ว่า:
OnceBlueAlwaysBlue พิมพ์ว่า:
คบกันมาได้เกือบปี แฟนเคยเป็นตั้งแต่ตอนเรียนแล้วเมื่อเกือบ10ปีที่แล้ว ทำงานอยู่คนละจังหวัด วันหยุดไม่ตรงกัน

เมื่อคืนโดนบอกว่าเราไม่เข้าใจเค้า ทั้งๆที่ผมก้พยายามทำทุกอย่างแล้วทั้งพาไปหาหมอ พยายามไปหาบ่อยๆ

ส่วนเรื่องปัญหาเค้าก็เป็นเรืาองครอบครับเค้า ผมก็ไม่กล้าพูดอะไรมาก บอกตรงๆตอนนี้รู้สึกว่าเหนื่อย แต่ไม่รู้จะทำยังไง ไม่กล้าทิ้งเค้าด้วย  

จะบอกว่าคุณต้องเป็นพลังบวกให้เค้าครับ อย่างตอนผมเป็นเนี่ยมีแม่ผมคนเดียวที่เป็นพลังให้ผม เราไม่ต้องเข้าใจเค้าทุกเรื่องครับ ถ้าที่ตัวผมเป็นนะบางทีไม่ได้อยากให้มีใครมาสนใจด้วยซ้ำ อยากแบบนอนไปแล้วไม่ต้องตื่นขึ้นมาอีกก็มี (ผมไม่เคยพยายามฆ่าตัวตายนะ) พยายามใส่ใจครับ
ปล.โรคนี้ยังไงก็ต้องกินยาครับ  

ขอโทษนะครับ หาหมอที่ไหนเหรอครับ ตอนนี้แม่ผมก่เป็นอยู่ แต่หมอที่ไปปรึกษาให้มาแค่ยา ปรับเคมี รึเปล่าไปแน่ใน ข้างกล่องมันเขียนคลายเครียดเฉยๆ กับยานอนหลับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 1706
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 22:46
BallbatovM7 พิมพ์ว่า:
Faiyen พิมพ์ว่า:
OnceBlueAlwaysBlue พิมพ์ว่า:
คบกันมาได้เกือบปี แฟนเคยเป็นตั้งแต่ตอนเรียนแล้วเมื่อเกือบ10ปีที่แล้ว ทำงานอยู่คนละจังหวัด วันหยุดไม่ตรงกัน

เมื่อคืนโดนบอกว่าเราไม่เข้าใจเค้า ทั้งๆที่ผมก้พยายามทำทุกอย่างแล้วทั้งพาไปหาหมอ พยายามไปหาบ่อยๆ

ส่วนเรื่องปัญหาเค้าก็เป็นเรืาองครอบครับเค้า ผมก็ไม่กล้าพูดอะไรมาก บอกตรงๆตอนนี้รู้สึกว่าเหนื่อย แต่ไม่รู้จะทำยังไง ไม่กล้าทิ้งเค้าด้วย  

จะบอกว่าคุณต้องเป็นพลังบวกให้เค้าครับ อย่างตอนผมเป็นเนี่ยมีแม่ผมคนเดียวที่เป็นพลังให้ผม เราไม่ต้องเข้าใจเค้าทุกเรื่องครับ ถ้าที่ตัวผมเป็นนะบางทีไม่ได้อยากให้มีใครมาสนใจด้วยซ้ำ อยากแบบนอนไปแล้วไม่ต้องตื่นขึ้นมาอีกก็มี (ผมไม่เคยพยายามฆ่าตัวตายนะ) พยายามใส่ใจครับ
ปล.โรคนี้ยังไงก็ต้องกินยาครับ  

ขอโทษนะครับ หาหมอที่ไหนเหรอครับ ตอนนี้แม่ผมก่เป็นอยู่ แต่หมอที่ไปปรึกษาให้มาแค่ยา ปรับเคมี รึเปล่าไปแน่ใน ข้างกล่องมันเขียนคลายเครียดเฉยๆ กับยานอนหลับ  

ถ้าท่านมีทุนทรัพย์ผมแนะนำเอกชนนะครับ เพราะ หมอเอกชนเค้ามีเวลาในการคุยกับหมอนานกว่าครับ แต่โรงบาลรัฐผมก็ไปหาครับ ผมไปที่พระมงกุฎเพื่อนของป้าผมแกเป้นหมอที่นั่น โรงบาลรัฐค่ายาถูกกว่าเยอะเลยครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 23:46
เห็นคำว่าทำงานวันหยุดไม่ตรงกัน ผมมองเห็นความลำบากข้างหน้าแล้วครับพูดตรงๆเลย
ถ้าคิดจะมีเค้าเป็นคู่ชีวิต คุณต้องถามตัวเองแล้วล่ะว่าไหวมั้ยสละความสุขตัวเอง สละเวลาทั้งหมดเพื่อเค้าได้รึเปล่า ต้องเดินทางข้ามจังหวัดมาหากันในวันที่เค้าเรียกหาได้มั้ย ความอดทนมีได้แค่ไหนตอนที่เค้าดาวน์ งอแงเอาแต่ใจ ใช้เหตุผลด้วยไม่ได้ เรื่องพวกนี้คุณต้องเจอมันทั้งหมดแน่นอนถ้าเตรียมใจไว้แล้วก็ขอให้ผ่านไปได้ครับ

แต่ถ้าไม่ รีบถอยออกมาครับก่อนที่ตัวคุณเองจะจมลงไปด้วยอีกคน ให้ความรักใครให้ได้แต่ต้องไม่ลืมรักตัวเอง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 07:24
[RE]ปรึกษาแฟนเป็นซึมเศร้า
ขออนุญาตแชร์จากประสบการณ์ตรงนะครับ
แฟนผมก็เป็นซึมเศร้า น่าจะตั้งแต่เค้าเสียพ่อแท้ๆไป และไม่ได้รับการรักษาตั้งแต่เด็กๆเนื่องจากอยู่ต่างจังหวัด สำหรับผม ขอแค่ว่าอย่าตัดสินในสิ่งที่เค้าจะทำครับ ว่าดี ไม่ดี ทำแบบนี้สิ แบบนั้นสิ และอีกเรื่องคือยา ห้ามเพิ่มโดสยาเอง หรือซื้อยามากินเองเด็ดขาดครับ ควรปรึกษาแพทย์ครับผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย thoong เมื่อ Sat Jul 02, 2022 07:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 1561
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 08:14
เรื่องท่านคล้ายๆกับคนที่ผมรู้จักคนนึงเลย อยู่คนละจังหวัด เวลาไม่ตรงกัน พยายามมาหาบ่อยๆ เอาใจช่วยนะครับ เหมือนที่เม้นบนๆบอก คอยถามไถ่วันละครั้งก็ยังดีครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel