ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 22:43
[RE: สายเขียวนี่เค้าไม่เคยเห็นข่าวเมากัญชาแล้วคลั่ง หลอน กันจริงๆเหรอ]
จากประสบการณ์ส่วนตัว ดูดหลายปีก็ไม่เห็นเพื่อนคนไหนหลอนไปไล่แทง ไล่ทำร้ายคนอื่นเลย
ยกเว้นพวกยาบ้าจริงๆ นะครับ แต่ตอนนี้ผมเลิกสูบนานแล้ว ทั้งบุหรี่ กัญชา ปัจจุบันไม่รู้ผสมอะไรไปรึป่าว

แต่ผมไม่เจอใช่ว่ามันจะไม่มี ยังไงก็เซฟๆ กันหน่อย อย่าเมาจนหลอน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2856
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 22:59
[RE: สายเขียวนี่เค้าไม่เคยเห็นข่าวเมากัญชาแล้วคลั่ง หลอน กันจริงๆเหรอ]
มันอยู่ที่คนครับ จริงๆนะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2020
ตอบ: 2476
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 23:07
กัญชาถูกกฏหมายแล้ว ไปเสพย์ไรมาก็บอกกัญชาก่อนสิครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16124
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 23:23
คือต้องอัดหนักขนาดไหนถึงจะหลอนได้อะ
0
0
Milet..
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11917
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 02:25
กัญชาไม่ได้มีแค่เมาแล้วหลับนะครับ มีทั้ง sativa indica
เมาแล้วหลอนก็มี เมาแล้วดีดทำโน่นทำนี่ก็มี
ส่วนในไทยตั้งแต่อดีตก็คงเป็น sativa แล้วอัดแท่ง
ทั้งเม็ดทั้งก้านทั้งใบทั้งยาฆ่าแมลง จะหลอนได้ผมว่าไม่แปลกนะ
สุดท้ายแล้วก็ธรรมชาติคัดสรรอ่ะ อะไรที่มันเกินพอดี มันไม่ดีหมดแหละ
ส่วนเพื่อนๆผมเดินไปเอาขนมยังขี้เกียจ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9070
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 06:35
จากที่เคยลองมา ผมว่ามันแรงน่ะ คือถ้าไม่คุมเล่นหนักนี้หลอนได้ขนาดไม่รู้เนื้อรู้ตัวเลยจริงๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19926
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 07:31
[RE]สายเขียวนี่เค้าไม่เคยเห็นข่าวเมากัญชาแล้วคลั่ง หลอน กันจริงๆเหรอ
เอาจริงนะ ผมเจอแต่พวกติดไม่หนักแล้วทำเท่ห์ขิงโชว์ว่าเล่นกัญชา. เลยรู้ว่าแค่มึนๆลอยๆ

พวกติดหนักที่หลอนจนทำอะไรก็ได้นะครับ แล้วแต่จินตนาการสมองตอนนั้นเลย. ไม่ทำร้ายคนอื่นก็ทำร้ายตนเอง

สมัยน้ำพุดังๆ ยุคยาเสพติดของหนักๆ ข่าวคนเล่นกัญชาบินจากตึกบ่อยมาก

เทียบให้เห็นภาพ คนกินเหล้ากับคนติดเหล้า แค่นี้ก็เห็นความต่างแล้ว นับประสาอะไรกับยาเสพติดประเภทอื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 07:44
บอกเปิดเสรีเพื่อการแพทย์ ที่เห็นข่าวเอามาสูบล้วน ๆ การแพทย์ตรงไหน เขียนกฏหมายไปเลยชัด ๆ ทำยาอย่างเดียว ทำอย่างอื่นผิดโดนจับ แค่นี้ก็ป้องกันได้แล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2020
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 09:46
ทุกอย่างมันมีคุณ แต่ถ้าใช้มากเกินจำเป็นก็เกิดโทษทั้งนั้นแหล่ะครับ ในความคิดเห็นผม ถ้าเหล้ามันจะเปิดเสรีได้ กัญชามันก็ควรจะเปิดได้ด้วยหรือเปล่าครับ อย่างที่ผลวิจัยมา เหล้านี่มีโทษมากกว่าประโยชน์อีกนะครับ ผมไม่แน่ใจนะครับว่าในผู้ที่เสพกัญชาระยะยาว เป็นพวกจิตหลอน จิตไม่ปกติ คิดเป็นเปอร์เซ็นเท่าไหร่ในจำนวนผู้ที่เสพ แต่เหล้านี่เราพอจะทราบผลของมันในผู้ใช้ระยะยาว ตับแข็ง วิกลจริต ประสาทหลอน เกิดโรคแทรกซ้อนเพราะเหล้าเยอะมากเลยนะครับ ผมเคยดูในสารคดีของ NETFILX ทางผู้ที่ออกมาสนับสนุนกัญชา เค้าอธิบายว่าเมื่อก่อนกัญชาใช้ในคนผิวดำ แล้วก็พวกที่เล่นเพลงแจ๊ส ทำให้เกิดมีเหตุการณ์ผู้หญิงวัยรุ่นผิวขาวร้องร่ำทำเพลงกับคนผิวดำ แล้วทางรัฐบาลสมัยนั้นค่อนข้างจะมีนโยบายเหยียดผิว ก็เลยคิดว่ากัญชานี่น่าจะเป็นพวกยากล่อมประสาท ถ้าปล่อยให้แพร่หลายจะทำให้ประเทศถูกครอบงำด้วยคนผิวดำ ก็เลยเอากัญชาเนี่ยเข้าไปอยู่ในกลุ่มยาเสพติดต้องห้าม มีการ PR จากนักข่าวที่โปรรัฐบาล ถึงความน่ากลัวของมัน จากผลการแพทย์ปลอมๆ ก็ฟังหูไว้หูดูครับ
0
0
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5762
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 10:54
อะไรที่มันเกินพอดีมันไม่โอเครทั้งนั้นล่ะครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7664
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 11:10
เรื่องหลอน ผมอยู่ในวงการนี้นะ แต่แค่ไปนั่งดูดซักมวนกับกลุ่มที่ดูดประจำ

ไม่เห็นมีใครหลอนเลย แต่สุขภาพเสียอันนี้จริง ผอมลง ตาเหลือง ตัวเหลือง

ส่วนมากที่หลอนๆ จะโดนมาหลายๆตัว ดูดยาบ้าด้วย กัญชาด้วย มั่วไปหมด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17162
โพสเมื่อ: Sun Jul 03, 2022 14:22
คลั่งอาละวาดน้อยกว่าเหล้าอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel