ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5004
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:20
[RE: ลูกากู โดนแซว]
แบบนี้เรียก บูลลี่หรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2022
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:21
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
โดนแบนเพราะมาแลงซาร์ พิมพ์ว่า:
โดนแบนเพราะมาแลงซาร์ พิมพ์ว่า:
กรี้ดสิกรี้ดดดด แซวว่านั่นพ่อแกไง ไปทางบุลลี่เฉยเลย นี่ไม่ได้แซวไปเรียกนักข่าวมานั่งแซวออกอากาศด้วยนะ  

อ่านเนื้อหามู้นี้ยัง?  

อ่านแล้วสิครับ ถ้าถามว่าผมเชื่อข่าวนี้ไหม ผมเชื่อว่าทูเคิ้ลแกแซวจริง มีมูลเลยละ เพราะแกเป็นคนปากหนักอยู่แล้ว ถามว่าผิดไหม มันผิดอยู่แล้วละ แซวลูกน้องแบบนั้น ให้เดาก็คงแซวหลังแตกหักกันแล้ว แต่จะบอกบุลลี่นี่เกินไป  
กลับไปอ่านอีกรอบนะ  

ผมตอบรวมกับในเม้นที่มาเม้นไง ? ผมไม่เข้าใจว่ามันคือการบุลลี่ตรงไหน ตัวใหญ่ ใจอ่อนแอ อันนี้มันคือการบุลลี่เหรอ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:21
เรื่องแซวก็แซวนะ แต่ไอที่มันไปสัมเนี่ย มันลบภาพความกากนายไม่ได้

บอกคุยกับอินซากี้ทั้งฤดูกาล ขอโทษนะ เมิงอยู่เชลซีแต่คุยกะอินซากี้ตลอด ทุเรศสุดในประวัติศาสตร์สโมสรละ

ถ้าเล่นดีแล้วโดนแบบนี้จะช่วยปกป้องนะ แต่เห็นจากทั้งฤดูกาลบอกเลยว่า ไปเถอะ
8
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4752
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:29
ผมว่าไม่มีโดนแซวเรื่องพ่อลูกเท่าจอกับซารี่หรอก

ถ้าโดนแซวแค่นี้แล้วฟอร์มออกทะเลก้ออย่างหลายคนบอกใจมดเกินอะ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2021
ตอบ: 1603
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:41
ถูกแบนแล้ว
กรี้ดสิกรี้ดดดด แซวว่านั่นพ่อแกไง ไปทางบุลลี่เฉยเลย นี่ไม่ได้แซวไปเรียกนักข่าวมานั่งแซวออกอากาศด้วยนะ  

อ่านแล้วสิครับ ถ้าถามว่าผมเชื่อข่าวนี้ไหม ผมเชื่อว่าทูเคิ้ลแกแซวจริง มีมูลเลยละ เพราะแกเป็นคนปากหนักอยู่แล้ว ถามว่าผิดไหม มันผิดอยู่แล้วละ แซวลูกน้องแบบนั้น ให้เดาก็คงแซวหลังแตกหักกันแล้ว แต่จะบอกบุลลี่นี่เกินไป  

ผมตอบรวมกับในเม้นที่มาเม้นไง ? ผมไม่เข้าใจว่ามันคือการบุลลี่ตรงไหน ตัวใหญ่ ใจอ่อนแอ อันนี้มันคือการบุลลี่เหรอ  
ขำ เลอะเทอะทั้ง2ยูซ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26151
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:52
งง ทำไมหลายๆ คนไม่เข้าใจเจ้าของมู้ที่จะสื่อว่า การที่คนไปล้อลูกกากูว่า "ตัวใหญ่ ใจอ่อนแอ" นี่ต่างหากที่เขาอยากจะสื่อ ไม่ใช่ทูเคิ่ลไปแซวลูกากู  

ผมอ่านทั้งหัวมู้ทั้งเนื้อหาหลายรอบแล้วเข้าใจว่าจขกท. มุ่งประเด็นไปที่การแซวของทูเคิลมากกว่าที่แฟนเชซีด่าว่าตัวใหญ่ใจมดนะ

ดูจากบรรทัดสุดท้ายที่บอกว่าทำไมไปเข้าข้างคนผิด เพราะจขกท.ต้องการจะสื่อว่าทูเคิลผิดที่ไปแซวแบบนั้น
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2022
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:56
Caaaaaaaaalvin พิมพ์ว่า:

ขำ เลอะเทอะทั้ง2ยูซ  

ถ้าจะด่าว่าเสือกนี่จะโดนแบนไหมอะ เอาเป็นว่าไม่ด่าแล้วกัน
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26587
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 20:58
ลูกากู โดนแซว
UserBlue พิมพ์ว่า:
งง ทำไมหลายๆ คนไม่เข้าใจเจ้าของมู้ที่จะสื่อว่า การที่คนไปล้อลูกกากูว่า "ตัวใหญ่ ใจอ่อนแอ" นี่ต่างหากที่เขาอยากจะสื่อ ไม่ใช่ทูเคิ่ลไปแซวลูกากู  

ผมอ่านทั้งหัวมู้ทั้งเนื้อหาหลายรอบแล้วเข้าใจว่าจขกท. มุ่งประเด็นไปที่การแซวของทูเคิลมากกว่าที่แฟนเชซีด่าว่าตัวใหญ่ใจมดนะ

ดูจากบรรทัดสุดท้ายที่บอกว่าทำไมไปเข้าข้างคนผิด เพราะจขกท.ต้องการจะสื่อว่าทูเคิลผิดที่ไปแซวแบบนั้น  

เอาแค่ทั้งมู้ไปในทิศทางเดียวกันแทบจะทั้งหมด
มีคนเดียวที่คิดว่าคนอื่นอ่านไม่เข้าใจ
เพราะฉะนั้นคนที่เหลือคืออ่านไม่เข้าใจนะครับ
แปลกดีเพราะอ่านยังไงก็โจมตีทูเคิลมากกว่า
จขม.ตีไปว่าทูเคิลทำผิดแต่แฟนเชลซีเข้าข้าง
เนื้อหาหลักมันอยู่ตรงนี้คนทั้งมู้เขาก็เข้าใจ
ไปในทิศทางเดียวกันหมดแต่มีอยู่คนเดียว
ที่ว่าคนอื่นไม่อ่านหรืออ่านไม่เข้าใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 1465
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 21:07
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
คือผมว่าใจเย็นๆกันก่อนนะเรายังไม่รู้เลย
เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าถ้าเป็นเรื่องจริง
ก็ถูกที่ทูเคิลไม่ควรพูดแบบนั้น
แต่ถ้าไม่จริงก็คือทำเถียงกันยับไปละ
ซึ่งส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อข่าวนี้เท่าไหร่
สื่อมันดูจับต้นชนปลายมั่วไปหมด
จะให้ทูเคิลมีปัญหากับไอ้ตู้ให้ได้
จริงๆมีอีกข่าวออกมาพร้อมๆกันนะ
ไม่รู้จะมีใครเอามาลงในนี้ด้วยไหม
ที่รายงานว่าไอ้ตู้งอนเชลซีหนักมาก
ที่โปสเตอร์ปีใหม่ของทีมใส่รูปไอ้ตู้ไว้เล็ก
ส่วนตัวผมข่าวพวกนี้้มันดูไม่ค่อยสมเหตุสมผล

ผมอยู่ยุโรปและอังกฤษมานานไม่ค่อยเชื่อนะว่าแซวแบบนี้ ยิ่งคนเยอรมัน ยิ่งไม่น่าใช่
0
0
veni vidi vici
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1980
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 21:49
[RE]ลูกากู โดนแซว
ผมว่าเรื่องที่แซวมันเล็กน้อยมากเลยนะ แค่หยอกว่าเป็นลูกคอนเต้ มันเจ็บตรงไหนก่อน ถ้าแซวแบบบูลลี่หรือ Body Shaming ก็ว่าไปอย่าง

หรือจะบอกว่าพวกฝรั่งซีเรียสกับเรื่องแบบนี้ก็ไม่น่าใช่ เคยเห็นฝรั่งเอาชื่อคนมาตั้งชื่อหมา อย่างหมาอิสโก้ชื่อเมสซี่ ก็ไม่เห็นจะมีดราม่าอะไร อันนี้ผมว่าตู้มันโอเว่อร์ไปหน่อยนะ ขี้งอนเกินเหตุ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ \บังไค\‎ ‎ ‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎ ‎‎ ‎ ‎ ‎ ‎ \Bankai\
ปลดปล่อยสวัสดิกะ‎ ‎ ‎ ‎ ‎ 卍解
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 23:17
ผมว่าอยู่ที่บริบท สนิทกันเเค่ไหน ถ้ามองมุมเจ้านายเเซวลูกน้อง มันก็ธรรมดา เเต่ถ้ามองว่ามันไม่ควรก็เเล้วเเต่คน

เเต่ถ้ามองว่าเฮ้ย เอ็งย้ายตัวมาราคาขนาดนี้ มันต้องมีอะไรที่มันเเสดงถึงความพิเศษขอวตัวเอ็งหน่อยดิวะ อย่างเคสนี้เเซว สมัยจอจิญโญ่เเม่มโดนหนักกว่านี้หลายเท่า เเต่จอก็ก้มหน้าก้มตาเล่นเอาผลงานตอกหน้าคนพูด

เเต่ลูเเม่มกลับน้อยใจ เเถมไปสัมภาษณ์สื่ออิตาลีอีก ล่าสุดบอกคุยกัอินซากี้ตลอดทั้งซีซั้น ทั้งๆมาี่เอ็งอยู่ที่เชลซี เเละย้ายมาด้วยค่าตัว97ล้านปอนด์ เอ็งน่าจะก้มหน้าก้มตา เเสดงผลงานยิงเยอะๆไม่ใช่หรือวะ

ลูคาคูมันคาดหวังว่า มาเเล้วจะมาดป็น King กอบกู้สโมสร ได้รับความสำคัญ ส่วนร่วม ความเกรงใจ อารมพร่ใหญ่จากสโมสร โค้ช เเละเพื่อนร่วมทีม เเต่ลูคาคูลืมไปว่าเอ็งยังไม่ได้ทำอะไรให้ทีมเชลซีเลน!!!!!!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: Alway Blue.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5957
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 23:32
[RE]ลูกากู โดนแซว
คอนเต้เชือดทั้งคอสต้าทั้งลูกากูเลยทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4364
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 01:14
ผมว่าทุกคนก็ต้องเจอเรื่องที่เราไม่ชอบหรือบางทีก็เผลอทำอะไรที่คนอื่นไม่ชอบอยู่เรื่อยๆอยู่แล้ว ไม่พอใจก็บอกสิครับ อย่าใช้ความเป็นเหยื่อมาทำอะไรตามอำเภอใจ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26587
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 03:05
tstcum3u พิมพ์ว่า:
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
คือผมว่าใจเย็นๆกันก่อนนะเรายังไม่รู้เลย
เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าถ้าเป็นเรื่องจริง
ก็ถูกที่ทูเคิลไม่ควรพูดแบบนั้น
แต่ถ้าไม่จริงก็คือทำเถียงกันยับไปละ
ซึ่งส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อข่าวนี้เท่าไหร่
สื่อมันดูจับต้นชนปลายมั่วไปหมด
จะให้ทูเคิลมีปัญหากับไอ้ตู้ให้ได้
จริงๆมีอีกข่าวออกมาพร้อมๆกันนะ
ไม่รู้จะมีใครเอามาลงในนี้ด้วยไหม
ที่รายงานว่าไอ้ตู้งอนเชลซีหนักมาก
ที่โปสเตอร์ปีใหม่ของทีมใส่รูปไอ้ตู้ไว้เล็ก
ส่วนตัวผมข่าวพวกนี้้มันดูไม่ค่อยสมเหตุสมผล

ผมอยู่ยุโรปและอังกฤษมานานไม่ค่อยเชื่อนะว่าแซวแบบนี้ ยิ่งคนเยอรมัน ยิ่งไม่น่าใช่  

เจ้าของข่าวเขาก็ออกมาแก้แล้วด้วยนะ
เพราะเห็นเป็นไวรัลไปทั่วแกย้ำเลยว่า
ได้ยินเรื่องนี้มาจากแค่คนๆเดียว
ซึ่งจะจริงไม่จริงก็ไม่รู้แต่ส่วนตัวผม
ให้น้ำหนักไปทางไม่จริงมากกว่า
หลักฐานอะไรก็ไม่มีแค่มีคนเดียวๆเอามาพูด
ถ้าเป็นเรื่องจริงมันน่าจะต้องมีคนเล่นข่าวนี้
มากกว่านี้อะอันนี้มาจากนักข่าวคนเดียวเลย
0
0

Status: โจว โกลเหม่อ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 09:25
บางคนอ่านหนังสือไม่แตก ตีความไม่เข้าใจ ไม่รู้เรื่อง แต่ไปสอนคนอื่น โคตรขำ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel