ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 11:35
[RE: จัดการความรู้สึกยังไงดี]
Doghell พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมต้องรู้สึกยังไงดี ก็ในเมื่อเค้ามีแฟนอยู่แล้ว ก็อวยพรในฐานะพี่สิครับว่าขอให้โชคดี (ไม่ได้สารภาพรัก แล้วทำไมต้องอึดอัด ก็เค้ามีแฟนอยู่แล้วนะ ย้ำว่ามีแฟนอยู่แล้ว)  

ผมหมายถึงผมจะจัดการกับความรู้สึกตัวเองยังไง ให้มันผ่านความรู้สึกแบบตอนนี้ไปได้ครับ เพราะฟุ้งซ่านพอสมควร คงต้องทำใจแล้วปล่อยผ่านไปให้ได้อย่างเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6984
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 11:45
JANUARY24 พิมพ์ว่า:
Doghell พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมต้องรู้สึกยังไงดี ก็ในเมื่อเค้ามีแฟนอยู่แล้ว ก็อวยพรในฐานะพี่สิครับว่าขอให้โชคดี (ไม่ได้สารภาพรัก แล้วทำไมต้องอึดอัด ก็เค้ามีแฟนอยู่แล้วนะ ย้ำว่ามีแฟนอยู่แล้ว)  

ผมหมายถึงผมจะจัดการกับความรู้สึกตัวเองยังไง ให้มันผ่านความรู้สึกแบบตอนนี้ไปได้ครับ เพราะฟุ้งซ่านพอสมควร คงต้องทำใจแล้วปล่อยผ่านไปให้ได้อย่างเดียว  

นั่นแหละครับท่าน มีอย่างเดียวที่ท่านทำได้และสมควรทำคือ ทำใจครับ ถ้าท่านโสด น้องโสด แล้วเจอสถานการณ์แบบนี้ ท่านสามารถเข้าไปเผยความในใจได้เลย จะสมหวังหรือผิดหวังก็ต้องยอมรับ แต่อันนี้น้องเค้ามีแฟนแล้ว ต่อให้เราจะรู้สึกดีกับเค้าแค่ไหน เราก็ทำได้แค่เก็บไว้ในในเท่านั้นครับ ในเมื่อจะจากกันแล้วก็อวยพรให้เค้าโชคดี อย่างน้อยๆเค้าก็ยังได้รู้ว่ามีพี่คนนึงที่ยังให้ความสำคัญกับเค้า แล้วอนาคตอะไรจะเกิดขึ้นก็เป็นเรื่องที่ต้องรอครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3365
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 13:26
ไลน์ไปขอบคุณที่ได้ทำงานด้วยกัน ชมในสิ่งที่น้องทำและน่าประทับใจ และอวยพรให้น้องโชคดี
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel