ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: พูดความจริงไม่ใช่เขาเล่าว่า เขียมว์ เหมือนฉลาดอะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2020
ตอบ: 2550
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 21:43
[RE: ซาโยนาระ...'ทาคิ' ซึ้งไม่มีวันลืมแรงใจจากแฟนหงส์]
SSKM_10 พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องหน่อย แต่นึกถึงละยังเคืองไม่หาย
ช็อตที่มินามิโนะกำลังจะชูถ้วยละกล้องแม่ง
ตัดไปที่คล็อปแทนแบบโคตรจงใจ เพราะเป็น
เอเชียแม่งเลยไม่ได้รับการยอมรับเท่าที่ควร ทั้ง
เคสมินามิโนะทั้งเคสซอน นึกละเซ็งแทนจริงๆไอเวง  

สื่ออย่าง liverpool echo เขียนแขวะ ทาคิประจำ เป็นแพะตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 21:59
[RE: ซาโยนาระ...'ทาคิ' ซึ้งไม่มีวันลืมแรงใจจากแฟนหงส์]
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
คล็อปป์ปั้นได้ ไปซะแล้ว

ฆ่าตัวตายอ่ะเม้นนี้ 555
0
0

♥ Liverpool Fc : You'll Never Walk Alone
(แฟนหงส์แต่ชอบคาร์ริก)
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10352
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 22:11
ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร พิมพ์ว่า:
Vagaboy พิมพ์ว่า:

พูดถึงเพลงนี้แล้วคิดถึงตอนเด็ก ๆ ซื้อเทปมาแล้วนั่งฟัง พร้อมกับข่าวหลุยซ์หรือจอห์นนี่นี่ล่ะไปเรียนต่อ คิดว่าจะไม่มีแรปเตอร์แล้ว นั่งฟังไปร้องไห้ไปจนแม่ด่าว่าบ้า  

ตอนเด็กมันก็อินจริงๆ แหละ เพราะหลังจากนั้นคู่หูก็ไม่มีงานใหม่ในนามแร็พเตอร์อีก

แต่ยังมาร้องเพลงให้หายคิดถึงอยู่บ้าง มีงานเดี่ยวของตัวเองแยกไปคนละทาง ไม่หายไปไหนเท่านั้นเอง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10352
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 22:17
ใช้ ซาโยนาระ ลงท้าย

คงไม่ได้กลับมาสวมเสื้อลิเวอร์พูลแล้วล่ะ แต่ถ้ามาดูในสนามในฐานะผู้ชมอันนี้เป็นไปได้

Spoil
ที่ว่าคล็อปปั้นได้คงนึกถึงตอนคากาวะเล่นให้ดอร์ทมุนด์ครับ ตอนนั้นคือเด็กมหัศจรรย์ เล่นเกินค่าตัวมาก ลงเป็นยิง ก่อนย้ายไปแมนยู
ฟอร์มขนาดนี้สำรองก็บ้าแล้ว
แต่พอกลับมาดอร์ทมุนด์ต่อฟอร์มก็ไม่เหมือนเดิม เจ็บบ่อยด้วย

ซึ่งทาคิ ฟอร์มก็ไม่เลว แต่เบียดตัวจริงสู้ดิอาซกับโจต้าไม่ได้ การย้ายไปทีมที่ให้โอกาสดีกว่าคือทางออกที่ดีที่สุดครับ  
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8223
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 22:19
rooney8 พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องหน่อย แต่นึกถึงละยังเคืองไม่หาย
ช็อตที่มินามิโนะกำลังจะชูถ้วยละกล้องแม่ง
ตัดไปที่คล็อปแทนแบบโคตรจงใจ เพราะเป็น
เอเชียแม่งเลยไม่ได้รับการยอมรับเท่าที่ควร ทั้ง
เคสมินามิโนะทั้งเคสซอน นึกละเซ็งแทนจริงๆไอเวง  

ซอนโดนอะไรเหรอครับ ผมตกข่าว  

เคสซอนที่ผมกล่าวถึงในที่นี้คือ
ไม่ได้รับการยอมรับเท่าที่ควรครับ
ได้รางวัลดาวซัลโวร่วมของลีก
แบบไม่มีจุดโทษซักลูกแต่ไม่ติด
ทีมยอดเยี่ยมของลีก ไม่แม้แต่มีชื่อ
เข้าชิงนักเตะแห่งปี PFA ด้วยซ้ำ
นึกละเคืองแทนจริงๆ ถ้าซอน
เป็นคนอังกฤษนี่ผมไม่อยากจะคิด
โดนอวยไปกาแล็คซี่อื่นละมั้ง  

อ่อ ถ้าเรื่องนี้ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะครับ
เพราะปีที่แล้ว ซอนก็ติดทีมยอดเยี่ยม PFA นะครับ
แต่ปีนี้เขาไม่ติด เนื่องจากว่าอาจมีคนที่ดีกว่าในตำแหน่งของเขา ซึ่งก็คือมาเน่
(PFA นับนักเตะทุกคนที่ค้าแข้งในอังกฤษ โดยดูจากผลงานการเล่นในทุกรายการ รวมถึงเกมทีมชาติ คล้ายบัลลงดอร์ ครับท่าน)

https://en.wikipedia.org/wiki/PFA_Players%27_Player_of_the_Year
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 14935
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 23:09
ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร พิมพ์ว่า:
Vagaboy พิมพ์ว่า:

พูดถึงเพลงนี้แล้วคิดถึงตอนเด็ก ๆ ซื้อเทปมาแล้วนั่งฟัง พร้อมกับข่าวหลุยซ์หรือจอห์นนี่นี่ล่ะไปเรียนต่อ คิดว่าจะไม่มีแรปเตอร์แล้ว นั่งฟังไปร้องไห้ไปจนแม่ด่าว่าบ้า  

ผ่านไปแป้บเดียว อ้าว ออกเดี่ยวซะงั้น
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 314
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 23:21
ดูเหมือนไม่ค่อยสำคัญกับทีม แต่เอาจริงๆ 2 แชมป์ที่ลิเวอร์ได้มาฤดูกาลนี้ทาคิมีส่วนสำคัญมากๆ ไม่งั้นอาจจะจบมือเปล่าโดนล้อยับไปแล้ว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Blue Till I Die
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 781
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 01:35

ซอนโดนอะไรเหรอครับ ผมตกข่าว  

เคสซอนที่ผมกล่าวถึงในที่นี้คือ
ไม่ได้รับการยอมรับเท่าที่ควรครับ
ได้รางวัลดาวซัลโวร่วมของลีก
แบบไม่มีจุดโทษซักลูกแต่ไม่ติด
ทีมยอดเยี่ยมของลีก ไม่แม้แต่มีชื่อ
เข้าชิงนักเตะแห่งปี PFA ด้วยซ้ำ
นึกละเคืองแทนจริงๆ ถ้าซอน
เป็นคนอังกฤษนี่ผมไม่อยากจะคิด
โดนอวยไปกาแล็คซี่อื่นละมั้ง  

อ่อ ถ้าเรื่องนี้ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะครับ
เพราะปีที่แล้ว ซอนก็ติดทีมยอดเยี่ยม PFA นะครับ
แต่ปีนี้เขาไม่ติด เนื่องจากว่าอาจมีคนที่ดีกว่าในตำแหน่งของเขา ซึ่งก็คือมาเน่
(PFA นับนักเตะทุกคนที่ค้าแข้งในอังกฤษ โดยดูจากผลงานการเล่นในทุกรายการ รวมถึงเกมทีมชาติ คล้ายบัลลงดอร์ ครับท่าน)

https://en.wikipedia.org/wiki/PFA_Players%27_Player_of_the_Year

สื่อต่างประเทศ ความเห็นจากแฟนบอลแม้แต่จากลิเวอร์เอง ส่วนมาก
ก็กังขาตำแหน่งมาเน่กันหมดแหละครับว่ามันควรจะเป็นซอนที่ติด ไม่ใช่ว่า
มาเน่ไม่เก่งนะแต่ผมว่าซอนเด่นกว่า แต่มันก็นานาจิตตังแหละครับ ผมเข้าใจ
มันแล้วแต่มุมมองคน มันก็มีทั้งคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่พอซอนได้ดาวซัลโวลีก
แล้วไม่ติดทั้งทีม PFA และไม่มีชื่อติดเข้าชิงนักเตะยอดเยี่ยมมันเลยกลายเป็นประเด็นขึ้นมาแหละ
ไม่ได้บอกว่าซอนไม่ได้รับการยอมรับนะ เพราะตามที่ท่านบอกปีก่อนซอนก็ติด แต่ผมแค่คิดว่า
ซอนไม่ได้รับการยอมรับเท่าที่ควรน่ะครับ ส่วนนึงเพราะอาจจะเป็นคนเอเชีย แต่ก็อาจจะไม่เกี่ยวก็ได้
ไม่มีใครรู้ มันแค่ความเห็นส่วนตัวของผมเอง 55555 ขอบคุณที่ช่วยมาให้ข้อมูลครับ
แก้ไขล่าสุดโดย SSKM_10 เมื่อ Thu Jun 30, 2022 01:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2009
ตอบ: 693
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 12:21
Hooliganzz พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
คล็อปป์ปั้นได้ ไปซะแล้ว

ปั้นขายได้เนอะ
ส่วนทีมนายอะไรนะ ปล่อยฟรี >ซื้อกลับ 80กว่าล้าน> ปล่อยฟรี  

ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี ถ้าไม่... ก็...
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel