ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jun 2021
ตอบ: 481
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 11:44
[RE: ตลาดกองกลาง ฤดูกาลหน้า]
MrRos พิมพ์ว่า:
จริงๆ Rice นี่คือเป้าหมายลิ้วเหมือนกันนะครับ แต่ค่าตัว+ค่าเหนื่อย ลิ้วมองแล้วไม่ไหว

ปล. เพิ่มเติมอีกนิด ต้องบอกว่ายังเป็นไปได้ยากสำหรับ Jude กับ หงส์นะ ถ้าการแข่งขันสูง ค่าตัวมันอาจจะไม่ใช่ปัญหาสำหรับเราครับ ปัญหามันคือค่าเหนื่อย ถ้าค่าตัวมันมีเพดานที่ดอร์ทจะรับอยู่แล้วซึ่งผมมองว่าหงส์ไม่มีปัญหาหรอก แต่ปัญหาคือถ้าเกิดมีการประมูลนักเตะจากค่าเหนื่อยแทนละ ตรงนี้ยังไงหงส์ก็สู้ยาก ดูจากค่าเหนื่อยตอนนี้ เราให้ได้เต็มที่ 120-150K นะ แต่ถ้ามีใครให้ 200++ เราคงลำบากเหมือนกัน ปีหน้าน้องมันอายุเข้าสู่ 20 ละ น่าสนใจมาก แต่ก็ยากมากๆเช่นกันครับ อย่าปีกใจเชื่อกันว่าจะได้แน่ เพราะ มันไม่มีอะไรแน่นอน  

เห็นด้วยครับ โปรเจ็ค จู๊ด ตอนที่ข่าวจาก พอล จ๊อยส ออกมาคนแรกว่าปีนี้ปิดตลาดไม่เสริมแล้ว
แล้วสายวิเคราะห์ ฝั่งเราก็มองว่า เก็บเงินไว้สอยจู๊ด ปีหน้า ผมว่ามันยากมาก ค่าตัว ทุกทีมจ่ายได้ ลิเวอร์ก็จ่ายได้
ผมว่าจู๊ดน่าจะตก 80-120 ล้านยูโร แต่เดาๆ ไม่เกิน 90 ล้านยูโร แต่ค่าเหนื่อย ลิเวอร์ ต่อให้นักเตะ คนนั้น ราคาระดับ S ก็ไม่มีทาง ที่จะยื่นให้ เกิน 150,000 ปอนด์/วีค สำหรับปีกแรก ยากมากๆ

ผมว่าทีมเราจะได้ ลุ้นดีล แบบ จาค๊อบ แรมซีย์ , ลูกา ซูชิช หรือ กลางที่จะดูแบบ all in one ในลีกโปรตุเกส มากกว่า

ส่วนตัว ผมตัด จู๊ด ทิ้งเลยครับถ้า ไม่มี ซื้อล่วงหน้า
แก้ไขล่าสุดโดย ahnga_pong เมื่อ Wed Jun 29, 2022 11:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 11:54
Spoil
ahnga_pong พิมพ์ว่า:
MrRos พิมพ์ว่า:
จริงๆ Rice นี่คือเป้าหมายลิ้วเหมือนกันนะครับ แต่ค่าตัว+ค่าเหนื่อย ลิ้วมองแล้วไม่ไหว

ปล. เพิ่มเติมอีกนิด ต้องบอกว่ายังเป็นไปได้ยากสำหรับ Jude กับ หงส์นะ ถ้าการแข่งขันสูง ค่าตัวมันอาจจะไม่ใช่ปัญหาสำหรับเราครับ ปัญหามันคือค่าเหนื่อย ถ้าค่าตัวมันมีเพดานที่ดอร์ทจะรับอยู่แล้วซึ่งผมมองว่าหงส์ไม่มีปัญหาหรอก แต่ปัญหาคือถ้าเกิดมีการประมูลนักเตะจากค่าเหนื่อยแทนละ ตรงนี้ยังไงหงส์ก็สู้ยาก ดูจากค่าเหนื่อยตอนนี้ เราให้ได้เต็มที่ 120-150K นะ แต่ถ้ามีใครให้ 200++ เราคงลำบากเหมือนกัน ปีหน้าน้องมันอายุเข้าสู่ 20 ละ น่าสนใจมาก แต่ก็ยากมากๆเช่นกันครับ อย่าปีกใจเชื่อกันว่าจะได้แน่ เพราะ มันไม่มีอะไรแน่นอน  

เห็นด้วยครับ โปรเจ็ค จู๊ด ตอนที่ข่าวจาก พอล จ๊อยส ออกมาคนแรกว่าปีนี้ปิดตลาดไม่เสริมแล้ว
แล้วสายวิเคราะห์ ฝั่งเราก็มองว่า เก็บเงินไว้สอยจู๊ด ปีหน้า ผมว่ามันยากมาก ค่าตัว ทุกทีมจ่ายได้ ลิเวอร์ก็จ่ายได้
ผมว่าจู๊ดน่าจะตก 80-120 ล้านยูโร แต่เดาๆ ไม่เกิน 90 ล้านยูโร แต่ค่าเหนื่อย ลิเวอร์ ต่อให้นักเตะ คนนั้น ราคาระดับ S ก็ไม่มีทาง ที่จะยื่นให้ เกิน 150,000 ปอนด์/วีค สำหรับปีกแรก ยากมากๆ

ผมว่าทีมเราจะได้ ลุ้นดีล แบบ จาค๊อบ แรมซีย์ , ลูกา ซูชิช หรือ กลางที่จะดูแบบ all in one ในลีกโปรตุเกส มากกว่า

ส่วนตัว ผมตัด จู๊ด ทิ้งเลยครับถ้า ไม่มี ซื้อล่วงหน้า  

เรื่องซื้อล่วงหน้าผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ เรามองแค่มุมเราอ่ะครับ

มุมดอร์ท มุมนักเตะ เค้าอาจจะไม่อยากเจรจาอะไรทั้งนั้นก็ได้

จู้ดมีสิ่งนึงที่ติดตัวเสมอคือ HG ครับ ต่างจากนาบี้ที่ไม่มีส่วนนี้

การแข่งขันความบ้าคลั่งของนาบี้มันย่อมต่ำกว่าอยู่ละ

ผมไม่คิดว่าดอร์ทจะยอมนะสู้ให้แข่งกันประมูลราคาดีกว่าเยอะ เค้าได้ประโยชน์เยอะกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย MrRos เมื่อ Wed Jun 29, 2022 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6370
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 12:46
ของแมนยูผมว่าวัดที่ปีนี้ ถ้าเดอ ยอง คนเดียวคุมกลางแล้วคนที่เล่นคู่ด้วยอย่างเฟร็ดหรือแม็คช่วยแบ่งเบาภาระไหว ก็อาจจะแอบมองไปที่จู๊ดเพื่อเอามาอยู่ 8 คู่กันก็ได้เพราะสื่ออย่างดิ แอตแลนติก ก็เพิ่งรายงานอยู่ว่าแมนยูสนใจเหมือนกัน(แต่นักเตะอย่างไปลิเวอร์ ) แต่ถ้าปีนี้กลางอีกคนช่วยกันกับเดอ ยองไม่ไหวจริงๆ ก็น่าจะหันกลับไปดูๆไรซ์แหละ
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3602
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 14:41
น้องจู๊ดเตรียมขันหมากมานานแล้วเหมือนเคส VVD คือแสดงความสนใจจริงจังมาหลายปีแล้ว ถ้าแข่งกับทีมในอังกฤษบอกตรงไม่กลัวใครเลย กลัวแต่ฝั่งสเปน
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel