ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:06
[RE: แมวถูกวางยา]
เลี้ยงแบบเปิดมันก็ไม่ต่างอะไรกับแมวจรจัดหนิครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:11
ของผมเจอปัญหาแมวที่บ้านโดนแมวบ้านอื่นบุกเข้ามากัดถึงในบ้าน คือบ้านผมเป็นบ้านที่มีเนื้อที่ ช่วงกลางวันก็ปล่อยออกมาเดินเล่นในบริเวณภายในรั้วบ้านตัวเอง เจอแมวอเมริกันช็อตแฮร์บ้านอื่นบุกเข้ามากัด ผมต้องพาแมวผมไปหาหมอ พยายามไล่มันก็ไม่ไป เอาไม้ตี มันก็ขู่กลับ จะพุ่งเข้ามากัด ผมเอาหนังสติ๊กยิงจากระยะไกลมันก็ไม่ไป เป็นยังงี้จนประสาทจะเสีย ไปบอกเจ้าของ เค้าก็บอกว่าแมวของลูก ทำอะไรมันไม่ได้ ลูกออกไปทำงานไม่ค่อยมีเวลาดูแล จะให้เค้าดูก็ดูแลไม่ไหว แก่แล้ว จนวันนึงมันมาแอบใต้รถผม เพื่อดักแมวผมออกจากบ้าน ผมก้มเอาหนังสะติ๊ก ใส่หินยิงโดนมันเต็มๆ ทีละนัด รวม 5 นัด ยิงไปตรงแถวๆ สะโพก มันก็ยังไม่ไป ผมยิงจนท้อ ใจนึงก็สงสารมัน แต่ใจนึงก็ต้องทำเพราะสงสารแมวตัวเอง พอก้มไปดูอีกทีมันก็ไปแล้ว ซึ่งผมว่ามันก็คงเจ็บหนัก ขนาดคนโดนยิงยังเจ็บมาก แล้วมันก็หายไปพักนึง ก็กลับมาใหม่ แต่คราวนี้พอเห็นผมถือหนังสติ๊กมามันวิ่งจู๊ด ผมก็ยิงไล่พอให้มันตกใจ ตั้งแต่นั่นไม่กล้าเข้ามาบ้านอีกเลย เวลามันจะไปไหนเห็นมันเดินอ้อมผ่านหน้าบ้านไปเลย คงจำฝังใจ
แก้ไขล่าสุดโดย IamRR เมื่อ Mon Jun 27, 2022 12:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:27
กรรมใครกรรมมันครับ ไม่มีหลักฐานก็ทำไรไม่ได้

หรือต่อให้มีก็ไม่รู้จะทำอะไรได้มากน้อยแค่ไหน แต่น่าเวทนานะ

มนุษย์นี่แม้งแค่ความคิดก็แย่ละ กล้าลงมืงทำด้วย โคตรสุดเลยว่ะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7255
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:43
ควรจะแก้ที่ไหนดีครับ

แก้ทีคนเลี้ยง ไม่ให้ไปรบกวนคนอื่น ไม่ไปทำบ้านคนอื่น สกปรก เสียหาย ไม่ไปกินยาเบื่อ ขี้ เยี่ยวที่บ้านคนอื่นเขา

หรือ เราจะแก้โดยไปต่อว่าคนอื่นไม่ให้วางยา ในบริเวณบ้านเขาเอง ให้รักแมวเรา เหมือนที่เรารัก (แต่เลี้ยงปล่อยนะ)

แก้แบบไหนดีน้าาา

ใครจะด่าผมยังไงก็ได้ครับ ไม่สงสารหรอก ไอ้พวกสงสารแต่ปาก แต่ไม่ทำอะไรก็เอาเหอะ ลูกผมโดนแมวจรเทียม(เลี้ยงปล่อยแต่พอมีปัญหากับคนอื่น บอก มันมาอยู่ที่บ้านเอง)กัด แผลติดเชื้อ ฉีดบาดทะยัก ฉีดพิษสุนัขบ้า ตอนทำแผลร้องน้ำตาไหลเลย หายแล้วเป็นแผลเป็นอีก

คุยเรื่องนี้ ผมพร้อมบวก คิดแล้วยังแค้นไม่หายเลย

0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10900
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:44
[RE]แมวถูกวางยา
หมู่บ้านผมปล่อยแมวแบบนี้เลยหลายตัวด้วย แล้วแม่มก็มาขึ้นหลังคาฉี่ใส่รถเขาไปทั่ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 4103
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 13:22
ไม่ว่าจะหมา แมว หรือสัตว์เลี้ยงชนิดใดๆ ถ้าจะเลี้ยงก็เลี้ยงแบบปิด หรืออย่างน้อยก็เลี้ยงแบบมีรั้วรอบขอบชิดไม่ให้ออกจากพื้นที่บ้านของตัวเองไปสร้างความรำคาญหรือเดือดร้อนให้คนอื่นได้

โคตรจะเบื่อพวกเลี้ยงแบบตามมีตามเกิด ปล่อยไป ขี้ เยี่ยว สร้างความรำคาญให้คนอื่น บางคนบอกแล้วนะว่ามันมาทำแบบนั้นแบบนี้ ก็อ้างว่าก็มันเป็นสัตว์จะไปรู้อะไร ใช่ครับมันเป็นสัตวืไม่รู้เรื่องหรอก แต่คุณมะรึงอะเป็นคน ถ้าเค้าวางยามะรึงได้คงวางไปแล้ว

แล้วพอโดนวางยาหรือไล่ยิงไล่ตีมาก็มาทำเป็นโพสโซเชียลให้คนอื่นมาเห็นใจ มาสาบแช่งคนทำ โดยเฉพาะพวกในกลุ่มเฟซบุ๊คเนี่ย มีแต่พวกรักแต่ปากน่ารำคาญชิปเป๋ง ประเทศยังพัฒนาไม่ได้ก็เพราะพวกคนแบบนี้จริงๆ แล้วถ้าส่องโปรไฟล์นะก็มีแต่รุ่นป้าๆ 40++
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6831
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 07:15
แมวถูกวางยา
FireHeadize พิมพ์ว่า:
ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
FireHeadize พิมพ์ว่า:
เคยเห็นแมวโดนวางยาโคตรสงสาร แมวผมตายคาอ้อมกอดที่กรอกไข่ขาวเลย  

ใช่เหรอครับ ที่ถ้าแมวโดนวางยาจะต้องกรอกไข่ขาว ... ผมเคยไปถามหมอ หมอบอกแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะ การกรอกไข่ขาวเวลาสัตว์โดนยาเบื่อ  

ตอนนั้นผมอายุไม่น่าจะเกิน13ปีครับ แล้วความเชื่อของที่บ้าน ณ ตอนนั้นบอกให้กรอกไข่ขาวครับ

อีกอย่างผมพึ่งรู้ว่ากรอกไข่ขาวไม่ช่วยก็ตอนนี้เลยครับ  

ถ้าทำในช่วงที่โดนสารพิษไม่เกิน 2 ชม.ช่วยได้ เพราะการกรอกมันทำให้อ้วกสารนั้นออกมาก่อนดูดซึมได้บางส่วน แต่....

1. ใช่สารพิษจริงๆเหรอ พวกหมาแมวป่วยมีอาเจียนออกมาก็อาจจะเกิดจากโรคไวรัส ซึ่งอันนี้มีโอกาสมากกว่าโดนยาเยอะ
2. โดนมาเกิน 2 ชม. แล้วไปป้อนก็เหมือนไปฆ่ามันทางอ้อม

สรุป ถ้าเลี้ยงปล่อยแล้วไม่ไม่เคยทำวัคซีน ไม่เห็นกับตาว่ากินก็พาไปหาหมอเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel