ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 16:51
[RE: เจ้าแหลม เบอร์1นักมวยสากลไทย]
อายุเยอะแล้ว สังขารก็มาทุกคน แต่ปัญหาแหลม แต่ไหนแต่ไรคือ ฟุตเวิรค น้อยมากกกก ซึ่งปัจจุบัน ทุกคนที่เป็นแชมป์ ฟุตเวิคดีทุกคน แหลมทื่อๆไปหน่อย มันเหมือนหมดยุค มวยทรงนี้แล้ว เมื่อวาน จะเน้นหนักเข้าว่าอย่างเดียว
ส่วนแบมต่อยคอมโบ เสตปฟุตเวิคหมุนรอบตัว จนแหลมเข้าไม่ติดตลอด พอจะติดก็เจอเข้าไปกอด

ขนาดเจออำนาจ ยังเหนื่อยเลย รายนั้นทั้งสายตา ทั้งฟุตเวิคดีมาก ละยิ่งเจอ ไอแบมเข้าไป ก็ตามเสตป

ถือว่ามาไกลแล้ว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19849
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 16:53
[RE: เจ้าแหลม เบอร์1นักมวยสากลไทย]
เสียดายแกขึ้นมาช้าไปหน่อย
ไปเจอโควิดขัดอีก
2
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2022
ตอบ: 12333
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 18:49
แล้วแกรวยยัง
0
0
Status: Everything is gonna be alright
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 649
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 19:28
ที่ผมติดใจเรื่องค่ายคือ"โค้ช"โว้ยยยย ไม่ได้ดิสเครดิตโค้ชของค่ายนะแต่มันตัน มันล้าสมัยไปแล้วสไตล์การชกแบบนี้ มันต้องหลากหลายพวก Head movement พวกหมัดหน้า circle step/foot work พวกนี้มวยสมัยนี้มันจำเป็นมากๆ ไฟต์ล่าสุดคือไม่มีเลย foot work คือโอเคแหละแหลมอายุมาแล้วจะเปลี่ยนสไตล์ก็คงยาก แต่ Head movement ยังไงก็ควรจะมีนะ ในการเดินไปหาคู่ชก คือเห็นๆเลยแหลมเดินไปทื่อๆ ขนาดเค้าปักหลักแลกกับเรา ซึ่งตอนแรกหลายคนก็บอกถ้ามาปักหลักก็มีลุ้น สรุปคือ"ยับ" แบบที่เห็น เสียดายฝีมือนักมวยควรมีโค้ชที่ดีกว่านี้ คือมันควรจะพัฒนาขึ้นไม่ใช่อายุเยอะแล้วยิ่งถอยหลังหรือหยุดอยู่กับที่เค้าก็จับทางได้หมด
1
0
J7X
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 811
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 19:39
ผมเชียร์แกมาตั้งแต่ที่เสียแชมป์ให้หลังลาย แล้วหลังลายหลบแล้วหลบอีก ไม่ยอมให้แหลมแก้มือสักที โคตรเสียเวลา จนมาได้โรมันที่ดึงไปชกด้วย แล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ แล้วพอเสียให้เอสตราด้า ก็มาเจอโควิดไปอีกรอจนเสียของแท้ๆ

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1895
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 09:06
ตกลงว่าแกยังได้บรรจุเป็นตำรวจตามเดิมมั้ยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 86
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 13:21
ข่าวว่ายังจะชกต่อ เห็นว่ามีห้องเช่าเก็บค่าเช่าได้เดือนละ2แสน มีสวนทุเรียน20ไร่ 100 ต้นแล้วก็เป็นตำรวจด้วย ไม่ลำบากถ้าตามนั้น
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 00:43
wesborland พิมพ์ว่า:
ใครที่ยังเข้าใจว่านักมวยเป็นทาส

ผมว่าลองเข้าใจใหม่ครับ นักมวยเมืองนอกพอพ้นการเป็นมวยสมัครเล่นมา ก็ถือว่าจบหน้ที่กับทีมชาติ
จะเป็นอิสระ ก็ต้องหายิม จ้างหรือขอโค๊ชมาช่วยติวฟรี แล้วออกหารายการลงชก แบ่งเงินค่าตัวกัน

พอดังขึ้นมาหน่อย ยิม/โค๊ช/นักโภชนาการ/หมอ/ฟิตเนตโค๊ช รวมถึงสถานที่ซ้อม ค่าเดินทาง นักมวยก็ต้องออกเอง เซ้นต์กับโปรโมเตอร์กี่ปีกี่บาทก็ว่ากันไป

พอดังระดับโลกก็ตั้งบริษัทขึ้นมาดูแลทั้งหมด แบบ คาเนโล่ GGG เป็นต้นครับ

ระบบนี้นักมวยไทยทำได้หรอครับ ? .... ทำได้ครับ แบบบัวขาวไงครับ แต่นั่นมันได้ตอนอายุจะ40แล้ว

นักมวยไทยพอพ้นจากมวยไทยหรือมวยสมัครเล่น มาเข้าค่ายก็เท่ากับสัญญาจ้างงานปกติเลยครับ กินฟรี อยู่ฟรี โค๊ชฟรี เดินทางฟรี ได้เงินตามรายการที่ชก ซึ่งไม่ใช่ 50/50แน่นอน

สรุปมวยนอก = นักมวยเป็นเถ้าแก่เจ้าของกิจการเอง
มวยไทย = นักมวยคือลูกจ้าง
มวยอเมริกาใต้ที่ไม่ดัง ก็ระบบเดียวกับไทยครับ บางทีไปฝากญี่ปุ่นสร้างด้วยครับ พวกไทเก้น นี่ตัวอย่างชัดเลย  
หลังจากบัวขาวก็มีซูเปอร์บอนครับ แกดูแลตัวเองจ้างทีมงานส่วนตัวไม่ได้สังกัดค่าย จ้างผจก จ้างเทรนเนอร์ลงนวม(เทรนเนอร์เก) แล้วก็มีทีมงานเทคนิคที่บินไปด้วยเวลาขึ้นชก ล่าสุดที่ไปใช้ชื่อหลังสิงห์มาวินคือค่ายมาจ้างแกใช้ แล้วมีสัญญาให้แกไปซ้อมที่ค่ายบ้าง ปกติแกซ้อมที่ค่ายตรงอ่าวนาง
ผมชอบตรงนี้แหละเป็นอิสระ เห็นรับงานพรีเซนเตอร์ Under Armour ก็รับเองไม่โดนหักหัวคิว
แต่คงหาแบบแกยาก ภาษาอังกฤษตอนโดนสัมภาษบนเวทีหรือพูดบลัพก่อนชกแกก็พอใช้ได้เลยไม่ต้องล่าม
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 00:51
4thJobs พิมพ์ว่า:
ที่ผมติดใจเรื่องค่ายคือ"โค้ช"โว้ยยยย ไม่ได้ดิสเครดิตโค้ชของค่ายนะแต่มันตัน มันล้าสมัยไปแล้วสไตล์การชกแบบนี้ มันต้องหลากหลายพวก Head movement พวกหมัดหน้า circle step/foot work พวกนี้มวยสมัยนี้มันจำเป็นมากๆ ไฟต์ล่าสุดคือไม่มีเลย foot work คือโอเคแหละแหลมอายุมาแล้วจะเปลี่ยนสไตล์ก็คงยาก แต่ Head movement ยังไงก็ควรจะมีนะ ในการเดินไปหาคู่ชก คือเห็นๆเลยแหลมเดินไปทื่อๆ ขนาดเค้าปักหลักแลกกับเรา ซึ่งตอนแรกหลายคนก็บอกถ้ามาปักหลักก็มีลุ้น สรุปคือ"ยับ" แบบที่เห็น เสียดายฝีมือนักมวยควรมีโค้ชที่ดีกว่านี้ คือมันควรจะพัฒนาขึ้นไม่ใช่อายุเยอะแล้วยิ่งถอยหลังหรือหยุดอยู่กับที่เค้าก็จับทางได้หมด  
เห็นด้วยครับ แหลมมีพรสวรรค์คือหมัดหนัก อึด คางหิน แต่ชั้นเชิงการชกนี่ต้องโค้ชเลย
อำนาจ รื่นเริง วิเคราะห์ไว้ว่าถ้าแหลมจะกลับมาได้ต้องไปเดินสายลงนวมกับพวกสมัครเล่นทีมชาติ พวกนั้นจะไว สเต็ปเท้าดี สไตล์มวยเมกาเลย

ที่แพ้ tko ล่าสุดนี่ผมว่าแกไม่ได้เละขนาดนั้นนะ นับแรกมันเสียจังหวะล้ม ไม่ได้มึนอะไรหรอก แล้วก็ตอนติดเชือกก็ไม่ได้โดนอะไรหนัก โยกๆอยู่แต่ไม่โต้เลยโดนจับ รูปมวยเป็นรองเยอะจะโดนจับแพ้ก็ไม่แปลก ผมก็ยังให้แกคางหินสุดในรุ่นอยู่นะ

ลืมอีกเรื่อง 115ปอนด์แกไม่ไหวแล้ว อายุมากขึ้น คุมน้ำหนักลำบาก โภชนาการนี่สำคัญ อดมื้อกินมื้อหลายเดือนเพื่อคุมน้ำหนักแล้วไปชก จะเอาแรงมาจากไหน
แก้ไขล่าสุดโดย SSxSS เมื่อ Thu Jun 30, 2022 00:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6926
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 10:24
SSxSS พิมพ์ว่า:
4thJobs พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยครับ แหลมมีพรสวรรค์คือหมัดหนัก อึด คางหิน แต่ชั้นเชิงการชกนี่ต้องโค้ชเลย
อำนาจ รื่นเริง วิเคราะห์ไว้ว่าถ้าแหลมจะกลับมาได้ต้องไปเดินสายลงนวมกับพวกสมัครเล่นทีมชาติ พวกนั้นจะไว สเต็ปเท้าดี สไตล์มวยเมกาเลย

ที่แพ้ tko ล่าสุดนี่ผมว่าแกไม่ได้เละขนาดนั้นนะ นับแรกมันเสียจังหวะล้ม ไม่ได้มึนอะไรหรอก แล้วก็ตอนติดเชือกก็ไม่ได้โดนอะไรหนัก โยกๆอยู่แต่ไม่โต้เลยโดนจับ รูปมวยเป็นรองเยอะจะโดนจับแพ้ก็ไม่แปลก ผมก็ยังให้แกคางหินสุดในรุ่นอยู่นะ

ลืมอีกเรื่อง 115ปอนด์แกไม่ไหวแล้ว อายุมากขึ้น คุมน้ำหนักลำบาก โภชนาการนี่สำคัญ อดมื้อกินมื้อหลายเดือนเพื่อคุมน้ำหนักแล้วไปชก จะเอาแรงมาจากไหน  

เปลี่ยนโค๊ชตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วครับ ขาแข็งขนาดนี้ ต่อยแบบนี้มา15ปีแล้ว
ขยับรุ่นดีกว่าครับ สัญญายังเหลืออีกแมตช์ วัดใจเสี่ยฮุยกับแหลมเลย ถ้าได้โปรแกรมต่อเนื่องในปีนี้ คุมน้ำหนักรอเลย น่าจะไปไหวครับ
แต่ถ้าโปรแกรมไม่ออก ก็ไม่รู้จะวางแผนยังไง น่าจะเสียทรงยาวครับ อาจถึงแขวนนวมไปเลยดีกว่า
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel