ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19071
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 10:39
[RE: คิดว่า อ.ชัชชาติ โดนวางยาทางการเมืองมั้ยครับ?]
บติษัทผมใช้หม้อแปลงเจ้าเดียวกับที่สำเพ็งอ่ะ
พึ่งระเบิดไปก่อนหน้านั้นไม่กี่วันเอง รอประกอบ
ของใหม่อีกเดือนนึง ตอนนี้ก็เช่ามาใช้ไปก่อน
ค่าเช่า60000 ของที่กระกอบ5แสนกว่า

ละอีกอย่างผมพึ่งรู้ว่าหม้อแปลงต้องใช้ช่างของ บ.เขา
ไม่ได้ใช้ช่างการไฟฟ้านะ ช่างการไฟฟ้าดูแค่สายกับฟิว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13888
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 10:44
[RE: คิดว่า อ.ชัชชาติ โดนวางยาทางการเมืองมั้ยครับ?]
ผมเป็นไอ้ผ้าเหลืองนี่คงเครียดออกไปกี่ทีมีแต่คนด่า คนสั่งมันก้ไม่ไปเองด้วยนะ 55+
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6953
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 10:56
ถ้าจะโดน น่าจะเรื่องข้อกฎหมายมากกว่า เช่น แกมีคดีที่โดนฟ้องไว้สมัยก่อนๆไหม บางเรื่องปปช.ดองไว้ก่อน แล้วค่อยรื้อมาทำช่วงนี้
อีกเรื่องก็น่าจะแนวๆการแปรญัตติของสภากรุงเทพ ที่ปกติมันก็มีข้อกฎหมายต้องตีความอำนาจหน้าที่อยู่แล้ว
1
0
Support,Believe,Respect = LOVE
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 11:07
ต่อให้ตั้งใจทำ ชัชชาติ ผิดอะไีรอ่ะครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4950
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:57
babyboom พิมพ์ว่า:
ประเทศนี้มีคนกลุ่มมนึงที่เก่งเรื่องสร้างสถานการณ์เพื่อหวังผลเรื่องงบประมาณหรือการเมือง บอกว่าคนกลุ่มนึงเพราะดูเหมือนว่าการสร้างสถานการณ์ทั้งสองเรื่องเป็นฝีมือคนกลุ่มเดียวกัน

แต่การสร้างสถาการณ์ก็ต้องมีเหตุชี้นำมาก่อน โดยเฉพาะเรื่องการเมืองต้องสุกงอมกว่านี้ถึงจะมีการสร้างสถาการณ์กัน ไฟไหม้บ่อนไก่หรือสำเพ็งจึงน่าจะมาจากอุบัติเหตุมากกว่าฝีมือมนุษย์

แต่ผมก็สังเกตนะว่าสีหมวกกับผ้าพันคอทำไมมาไวจัง แทบจะมาไวกว่าดับเพลิงเสียอีก ตอนไฟไหม้บ่อนไก่พวกนี้มาทีหลังวันนึงซึ่งถูกแล้ว รอให้เพลิงสงบ เตรียมของ แล้วเข้ามาช่วยบรรเทาความเดือดร้อน ถือว่าเป็นเรื่องที่ดี แต่บางคนก็ตีโพยตีพายว่าปิดทองหลังพระไม่มีข่าว ไม่มีคนสนใจ อ่านข่าวแล้วก็ได้แต่ร้องว่า อีหยังวะ?

หลังจากวันนั้นคงมีการประชุมเตรียมการ คงให้มีการแต่งตัวสวมหมวกผูกผ้าพันคอรอไว้เลย มีเหตุปุ๊บออกปั๊บ ซึ่งผมว่าไม่ใช่นะ ทำแบบนั้นยิ่งถูกจับผิด ถูกด่า แล้วโยงไปว่าเป็นการสร้างสถาการณ์อีก ทำแบบเดิมดีแล้ว ปิดทองหลังพระดีแล้ว อย่าออกมาหน้าพระแบบนี้เพราะมีแต่เสียกับเสีย  

ผมเห็นตรงข้ามนะครับ

พวกนี้พร้อมทำทุกทาง ตอนนี้กำลังสร้างฐานดิสเครดิตชัชชาติ และ เทคเครดิตให้ทหาร ไปในตัว
ทำไปเรื่อยๆ อยู่หน้าสื่อ เอาตัวเองไปPr กับกลุ่มคลั่งเจ้าคลั่งทหารได้อย่างดี
รอวันสุกงอมจังหวะดีๆที่สร้างขึ้นมาเองได้

ถ้า ตอนที่เพื่อไทยได้เป็นรัฐบาล กลุ่มนั้นคงสร้างฐานมั่นคงได้ระดับนึง และก็พร้อมจัดไป รัฐประหาร
ทำแบบนี้อยู่เรื่อย กลยุทธิ์กากๆ แค่มีปืนจี้เฉยๆหรอก
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11879
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 15:26
ไม่คิดว่าเป็นอย่างนั้นนะจากเหตุการณ์นี้ ไฟไหม้มันไม่ใช่ความผิดของ กทม.อยู่แล้ว อย่างล่าสุดสำเพ็ง การไฟฟ้าเต็มๆ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2321
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 16:06
คิดว่า อ.ชัชชาติ โดนวางยาทางการเมืองมั้ยครับ?
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ทุกข้อมูลครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel