ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 1631
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 20:53
[RE: โปเยต์ยก "โมดริช" แข้งเก่งสุดที่เคยร่วมงาน]
zebastian283 พิมพ์ว่า:
TeenWolf พิมพ์ว่า:
Zukoay พิมพ์ว่า:
-Montella- พิมพ์ว่า:

ทำไมรู้สึกว่า คนซูฮก ซาบี้ อิเนียสต้า มากกว่าโมดริช มานานละ

ทั้งๆที่ซาบี้ อิเนียสต้า ยังไม่เคยได้ บัลลงดอร์ แต่โมดริชเคยได้

ส่วนตัวคิดว่าถ้าโด้อยู่สวมชุดขาวและเมสยังอยู่บาซ่า โมดริชก็คงไม่ได้บัลลงดอร์ครับ เพราะสองคนนี้คือเอสของทีม และแข่งกันเป็นที่หนึ่งของโลกตลอดทุกปี ตอนนี้ทั้งสองย้ายไปมันเหมือนเริ่มใหม่และไม่ได้เป็นเบอร์หนึ่งของทีมเหมือนเคย ซึ่งส่งผลต่อฟอร์มและผลงานส่วนตัว คนอื่นๆเลยมีโอกาสแทรงขึ้นมาเฉยๆครับ ซึ่งในช่วงที่โด้กับเมสยังอยู่ลาลีก้า ใครจะเบียดก็ยากครับ มีไม่กี่คนที่ควรจะได้ในช่วงนั้น ริเบรี่ เลวาน ชไนเดอร์ อะไรประมาณนี้ ส่วนโมดริชก็ระดับโลกอยู่แล้ว เทียบกับซาบี้และอิเนียสต้าได้สบาย  

แต่ตอนโมดริชได้ เมสก็ยังอยู่กับบาซ่า โด้ก็เพิ่งย้ายไปยูเว่หลังจากพาทีมคว้าแชมป์ UCL นะ  

ผมถึงบอกว่าถ้าเมสกับโด้อยู่ลาลีก้า แปลว่าเมสก็อยู่บาซ่าและโด้อยู่มาดริด อย่างที่เราเคยเห็นเมื่อก่อน โด้มันก็จะเป็นเอสของทีม คุณคิดว่าโมดริดจะได้บัลลงดอร์ไหมครับ ถ้าโด้มันจะยิงแข่งกับเมสเหมือนอย่างเคย (ความคิดเห็นของผม คิดว่ายังไงก็สองคนนี่แหละ ไม่โด้ก็เมสที่จะได้)  

ปีนั้นเค้าก็นับผลงานโด้ ตอนอยุ่มาดริดอะครับ และเมสก็ยังอยุ่บาซ่า และกระแสปีนั้นกลายเป็นโมดริชมาแรงกว่ามากๆ

ถ้าปีนั้นโด้ยังอยุ่มาดริดต่อผมก็ยังมีความคิดว่าโมดริชจะได้นะ  

บังลงดอร์ถ้าผมจำไม่ผิดเขานับรวมเป็นปีไม่ใช่เหรอครับ พึ่งจะเปลี่ยนมาเป็นฤดูกาลในปี 22-23 ไม่ใช่เหรอครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6418
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 21:58
[RE: โปเยต์ยก "โมดริช" แข้งเก่งสุดที่เคยร่วมงาน]
Zukoay พิมพ์ว่า:

ทำไมรู้สึกว่า คนซูฮก ซาบี้ อิเนียสต้า มากกว่าโมดริช มานานละ

ทั้งๆที่ซาบี้ อิเนียสต้า ยังไม่เคยได้ บัลลงดอร์ แต่โมดริชเคยได้

ส่วนตัวคิดว่าถ้าโด้อยู่สวมชุดขาวและเมสยังอยู่บาซ่า โมดริชก็คงไม่ได้บัลลงดอร์ครับ เพราะสองคนนี้คือเอสของทีม และแข่งกันเป็นที่หนึ่งของโลกตลอดทุกปี ตอนนี้ทั้งสองย้ายไปมันเหมือนเริ่มใหม่และไม่ได้เป็นเบอร์หนึ่งของทีมเหมือนเคย ซึ่งส่งผลต่อฟอร์มและผลงานส่วนตัว คนอื่นๆเลยมีโอกาสแทรงขึ้นมาเฉยๆครับ ซึ่งในช่วงที่โด้กับเมสยังอยู่ลาลีก้า ใครจะเบียดก็ยากครับ มีไม่กี่คนที่ควรจะได้ในช่วงนั้น ริเบรี่ เลวาน ชไนเดอร์ อะไรประมาณนี้ ส่วนโมดริชก็ระดับโลกอยู่แล้ว เทียบกับซาบี้และอิเนียสต้าได้สบาย  

แต่ตอนโมดริชได้ เมสก็ยังอยู่กับบาซ่า โด้ก็เพิ่งย้ายไปยูเว่หลังจากพาทีมคว้าแชมป์ UCL นะ  

คะแนนจากบอลโลกไงครับ แถมแยกบังลงดอร์กับฟีฟ่าพอดีด้วย

ถุ้าปีนั้นไม่มีทัวร์ทีมชาติ ก็โด้แหละที่ได้ปีนั้น
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2021
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 22:22
ถูกแบนแล้ว
ให้เลือกยังไงก็เลือก อินเนสต้า ซาบี้มาก่อน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8810
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 00:08
ถ้าปี2010ไม่ใช่เมสซี่ อินเนสต้าก็สมควรได้บัลลงดอร์อยู่นะครับ ึึ เอาชนะสไนเดอร์ได้แต่เอาชนะเมสซี่ไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย BaPaKub เมื่อ Mon Jun 27, 2022 00:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 00:15

เดี๋ยวๆ ตอนโมดริชได้บังลงดอร์ โด้ก็อยู่มาดริดนะ และเมสก็อยู่บาร์ซ่าด้วย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 1631
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 00:22
เซียวเหล่งนึ่ง พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวๆ ตอนโมดริชได้บังลงดอร์ โด้ก็อยู่มาดริดนะ และเมสก็อยู่บาร์ซ่าด้วย  

ย้ายแล้วนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด บัลลงดอร์เขานับเป็นปี แต่ไม่ได้นับเป็นฤดูกาลครับ

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18493
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 13:48
โมดริชอานิสงส์ทีมชาติในบอลโลกช่วยไว้

เอาจริงๆก็เล่นดีแหละนะ ได้รองแชมป์โลก เลยคะแนนนำลิ่ว

โปรตุเกสของโด้ดันไปตกรอบ 16 ทีม ถ้าเข้าถึงซักรอบรอง น่าจะคะแนนชนะโมดริชได้อยู่

*ปีนั้นโด้ลง 44 ยิง 44 แอสซิสอีก 8

ucl ก็ยิงมากกว่าลง

โมดริชในลีค แอสซิสไปแค่ 6 ลูก

แถม ucl ก็เป็นตัวขับเคลื่อนเกมซะมากกว่า

ช่วงนั้นมองยังไงก็ฟอร์มโครแอตช่วยไว้เยอะสุดๆ

แล้วฟอร์มโปรตุเกสก็ทำให้โด้ดรอปลงสุดๆเช่นกัน

**ส่วนเทียบกับ ซาบี้ อิเนสต้า

ต้องบอกว่าไทมมิ่งของโมดริชมันลงตัวพอดีมากกว่า เลยได้บัลลงดอร์

แก้ไขล่าสุดโดย llmomoll เมื่อ Mon Jun 27, 2022 13:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18493
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 14:05
dUkediK พิมพ์ว่า:
มันแล้วแต่ว่าเรามองในมุมไหนเวลาเทียบนักเตะสองคน ว่าจะ overrate หรือ underrate

อย่างใน ss นี่เคสชาบี้ อิเนสต้า ผมว่าเฉยๆนะ หลายกระทู้แล้วที่บอกว่าพวกนี้ระดับเท่าๆกันหมด ไม่ได้มีข้อครหาอะไร แต่คนที่ vs ใครแล้วไม่แพ้จริงๆคือซีดานมากกว่า

ลองถามแฟนมาดริดว่าถ้านับช่วงเวลาในชุดขาว โมดริช หรือ ซีดาน ฟอมดีกว่ากัน ยิ่งถ้านับจำนวนถ้วยยิ่งไม่ต้องเทียบเลย เรียกว่าห่างเป็นกิโลเมตร แฟนมาดริดที่ผมรู้จักนอกบอร์ด ทุกคน ให้โมดริชหมดอะครับ แต่ก็อย่างว่า แล้วแต่ภาพจำแต่ละคน เพราะงั้นอย่าไปสนใจเลย เราชอบใครเชียร์ใครก็สุดแล้วแต่เถิด  

โมดริชเล่นกับมาดริดยาวกว่าซีดานเยอะนะ

คนนึงเล่น 5 ปี คนนึงเล่น 10

เทียบแบบระดับเดียวกันนะ ไม่ใช่เอาตัวอ่อนเล่น 10 ปีมาเทียบกับตัวเทพ 3 ปีไรแบบนั้น

ใครมีอิทธิพลมากกว่ากันคงไม่ต้องสืบครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2005
ตอบ: 325
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 18:08
llmomoll พิมพ์ว่า:
dUkediK พิมพ์ว่า:
มันแล้วแต่ว่าเรามองในมุมไหนเวลาเทียบนักเตะสองคน ว่าจะ overrate หรือ underrate

อย่างใน ss นี่เคสชาบี้ อิเนสต้า ผมว่าเฉยๆนะ หลายกระทู้แล้วที่บอกว่าพวกนี้ระดับเท่าๆกันหมด ไม่ได้มีข้อครหาอะไร แต่คนที่ vs ใครแล้วไม่แพ้จริงๆคือซีดานมากกว่า

ลองถามแฟนมาดริดว่าถ้านับช่วงเวลาในชุดขาว โมดริช หรือ ซีดาน ฟอมดีกว่ากัน ยิ่งถ้านับจำนวนถ้วยยิ่งไม่ต้องเทียบเลย เรียกว่าห่างเป็นกิโลเมตร แฟนมาดริดที่ผมรู้จักนอกบอร์ด ทุกคน ให้โมดริชหมดอะครับ แต่ก็อย่างว่า แล้วแต่ภาพจำแต่ละคน เพราะงั้นอย่าไปสนใจเลย เราชอบใครเชียร์ใครก็สุดแล้วแต่เถิด  

โมดริชเล่นกับมาดริดยาวกว่าซีดานเยอะนะ

คนนึงเล่น 5 ปี คนนึงเล่น 10

เทียบแบบระดับเดียวกันนะ ไม่ใช่เอาตัวอ่อนเล่น 10 ปีมาเทียบกับตัวเทพ 3 ปีไรแบบนั้น

ใครมีอิทธิพลมากกว่ากันคงไม่ต้องสืบครับ  

อิทธิพล ไม่ได้ส่งผลต่อฟอร์มการเล่น และความสำเร็จเสมอไปครับ เล่นนานกว่าถึงอายุขนาดนี้ยังเป็นตัวแบกของทีมได้ ก็ แล้วแต่คนจะมองอะครับ

สำหรับผม ซีดานคือตำนานสูงสุดในเสื้อทีมชาติฝรั่งเศสอย่างแน่นอนไร้กังขา แต่อิทธิพลที่มาดริดนี่จะยังไงก็แล้วแต่ ความเป็นตำนานและสิ่งที่สร้างให้ชุดขาว ผมว่าคนละรุ่นกับโมดริชเหมือนกันครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel