ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 11:23
เชลซี เริ่มถามกับยูเว่แล้วเรื่อง เดอลิก
ยูเว่พร้อมขาย
เดอ ลิกส์ พร้อมย้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ChelSEA!!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Alway Blues Chelsea ++
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 408
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 22:28
[RE]เชลซี เริ่มถามกับยูเว่แล้วเรื่อง เดอลิก
Nakkii พิมพ์ว่า:
Evageline พิมพ์ว่า:
Spoil
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
เก่งมั้ยตัวนี้ สำหรับผมเคยมองว่ามันโอเวอร์เรต ค่าเหนื่อยแพงเกินจริง อารมณ์ประมาณแมคไกว แค่รูปร่างดี แต่มีชอตเหวอบ่อย ฟอร์มตอนนี้เป็นไงบ้างครับ  

เป็นเซนเตอร์ที่มีความเร็วครับ เบสิกฟุตบอลสมัยใหม่เลยเล่นได้สองเท้า

แต่จากการที่มีความเร็วทำให้บางครั้งจะรู้สึกว่าตั้งแต่มาเล่นอิตาลีจะมีจังหวะพรวดไปบ้าง ไม่เหมือนสมัยเล่นกับอาแจ็ค ลีคอิตาลีจะเล่นเซ็ตบอลมากกว่า บางจังหวะเลยจะดูไม่เหมือนสมัยก่อนยัายมา แต่โดยรวมยังถือว่าทำได้ดีในข่วงอายุ ออกแนวลุยๆมากกว่าพวกโบจังและคิเอลซึ่งเชิงดีกว่า ซึ่งถ้าได้ลงบ่อยๆก็ถือว่าทำได้ค่อนข้างดีในระดับนึง (เกมกับทีมใหญ่ในลีคอิตาลีทำได้ค่อนข้างดี)

รวมๆมีโพเทนเชี่ยลจะพัฒนาไประดับสูงไดั ตัดเกรดให้ 7/10 ถ้าเทียบกับสมัยอาแจ็คครับ  

ขอถามเรื่องเกมส์รุกเพิ่มได้มั้ยครับ พอดีไม่ได้ดูสมัยอาแจ๊คซ์ ส่วนตอนอยู่ยูเว่ผมดูแค่ใน UCL ก็ดูจะเน้นรับมากหน่อย

เดอลิค นี่เติมเกมส์รุกดีมั้ย + จ่ายบอลโอเคมั้ย เพราะทูเคิ่ลแกเล่นหลัง 3 ใช้เซ็นเตอร์เติมสูงพอสมควร + มีส่วนร่วมกับจ่ายบอลเยอะหน่อย เลยอยากรู้ว่าเกมส์รุกแกประมาณไหน แต่สมัยอยู่กับเทนฮาคก็น่าจะบุกอยู่มั้งเห็นทำทีเน้นรุก

จะออกแนวโคเวอพื้นที่มากกว่า อ่านเกมส์ได้ดี มีจังหวะจ่ายบอลเวลาโดนเพลสได้ค่อนข้างจะดี เพราะมีความเร็วและความคล่องตัวอยู่แล้วครับ

แต่ที่ดูตอนอยู่ยูเว่แล้วจะไม่ค่อยได้เติมเท่าไหร่ แต่ก็พอมีจังหวะที่คอยเชื่อมเกมส์กับแดนกลางได้ดี (เล่นเวลาโดนเพลสได้ดี) แต่จะพลาดที่เห็นบ่อยๆคือจังหวะปะทะ จะชอบพรวดและเสียเหลี่ยมบ่อยกว่า เพราะเป็นตัวเข้าก่อน แต่รวมๆรักษาพื้นที่ฝั่งตัวเองได้ค่อนข้างโอเคครับ

สรุปประมาณ จ่ายไม่เสี่ยงมาก แก้เพลสไดัดี รักษาพื้นที่ได้ดี เติมเกมส์รุกได้ถ้าจำเป็นเพราะมีความเร็ว เลี้ยงบอลได้ค่อยข้างดี แต่ไม่ได้เล่นเสี่ยงมาก สไตล์เซนเตอร์สมัยใหม่ครับ ถ้าเล่นให้เชลซีเซนเตอร์ 3 คน มีคนประครองอย่างซิลวา น่าจะเล่นได้ดีเลยครับ แต่เดอลิก เล่นหลัง 4 ก็ไม่ได้แย่เลยครับ ทำได้ดีเหมือนกัน แต่คิดว่า แบ็คต้องเป็นฟูลแบ็ครักษาพื้นที่ตัวเองได้ดีจะเล่นได้ดีกว่า

ปล.ผมก็อยากได้มาเชลซีนะ คิดว่าส่วนตัวชอบมากกว่าคุนเด้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel