ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 09:56
[RE: What r u weaknesses ? ควรตอบยังไงดีครับ]
ขอถามนอกเรื่องครับ อย่างคนรู้จักผม ทำอยู่บริษัทกฏหมาย น่าจะมีชื่อเสียงอยู่ เห็นว่าท้อปๆ แล้วได้ภาษาอิ้ง+ญป จบม.แถวสามย่าน นี่น่าจะได้เงินเดือนประมาณเท่าไรหรอครับ ถามแค่อยากรู้เฉยๆ ขอบคุณครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

twice
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10378
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2022 10:26
[RE: What r u weaknesses ? ควรตอบยังไงดีครับ]
jabkungza พิมพ์ว่า:
ขอถามนอกเรื่องครับ อย่างคนรู้จักผม ทำอยู่บริษัทกฏหมาย น่าจะมีชื่อเสียงอยู่ เห็นว่าท้อปๆ แล้วได้ภาษาอิ้ง+ญป จบม.แถวสามย่าน นี่น่าจะได้เงินเดือนประมาณเท่าไรหรอครับ ถามแค่อยากรู้เฉยๆ ขอบคุณครับ  

ตอบยากอยู่ครับ ถ้าประมาณรายได้ง่ายๆก็ (กรณีเก่งภาษา)

Internship หรือ Legal Assistant ประมาณ 20k+ (อันนี้จะเป็นพวกออกไปกับลูกค้า เช่นงาน visa, Work permit)

ทำงานมา 3-8 ปี มีประสบการณ์เฉพาะด้านก็อาจจะ Legal Consultant หรือ Legal Officer
เงินเดือนประมาณ 30-45K (ผมอยู่ช่วงงานตรงนี้ แต่เงินเดือน 25,000)

ถ้าสัก 5-10 ปี Legal Consultant(ช่วงกลางๆ) หรือสาย litigation (ฟ้องคดี)หรือSenior Legal Officer หรือ Senior Compliance Associate
ประมาณ 40-55K

ถ้าขึ้นถึงขั้น Legal Manager 70-100k+ /Legal Supervisor 100k+/ Legal Director 100+ แล้วแต่จะเรียกกัน

แต่จะมีอีกตำแหน่งนึงกรณีที่เก่งมากๆแล้วบริษัทพยายามดึงไว้ คือ

พาสเนอร์ครับ (partner) อันนี้ 150K+

ทั้งนี้ไม่แน่นอนนะครับ บางคนไม่มีประสบการณ์แต่จบโท ภาษาเยี่ยม รู้ในสายที่คนต้องการตัวเยอะๆ ก็อาจจะเงินเดือน 50K+ ก็มี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel