ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:20
[RE: [MUFC] - เปิดสถิติ! สาเหตุที่ "Lisandro Martinez" คือตัวเลือก No.1]
mimigumo พิมพ์ว่า:
ลิซานโดรกับทิมเบอร์ ตัวเตี้ยทั้งคู่เลย ใครเก่งกว่ากันเนี่ย  

ที่ผมดูผ่านๆพอกันครับ สถิติใกล้ๆกันเลย
แต่ลิซานโดรเด่นกว่าด้านการจ่ายบอล
ทิมเบอร์จะไปเด่นด้าน take-on, dribble
พอดูสถิติผมก็ชักไม่แน่ใจละ ว่ามันเล่นตำแหน่งอะไรกันฟะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6932
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:24
[RE: [MUFC] - เปิดสถิติ! สาเหตุที่ "Lisandro Martinez" คือตัวเลือก No.1]
เห็นชัดเลยครับ 5555 แต่เป็นไปได้ ถ้าเล่นกลางคู่เดยองอาจจะนะ อาจจะดีกว่ารึเปล่าครับกับ CB

ปล. สถิติโหดขนาดนี้ แล้วทำไมตอนแรกถึงเป็นเป้ารองจากทิมเบอร์ เสียดายท่านทำไปล่ะ อยากให้แนบทิมเบอร์มาเทียบด้วย ผมว่าทิมเบอร์ไม่น่าดีเท่านี้ + มาติเนสสารพัดตำแหน่งกว่า น่าลงตังมากกว่าสำหรับผม
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:26
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
เห็นชัดเลยครับ 5555 แต่เป็นไปได้ ถ้าเล่นกลางคู่เดยองอาจจะนะ อาจจะดีกว่ารึเปล่าครับกับ CB

ปล. สถิติโหดขนาดนี้ แล้วทำไมตอนแรกถึงเป็นเป้ารองจากทิมเบอร์ เสียดายท่านทำไปล่ะ อยากให้แนบทิมเบอร์มาเทียบด้วย ผมว่าทิมเบอร์ไม่น่าดีเท่านี้ + มาติเนสสารพัดตำแหน่งกว่า น่าลงตังมากกว่าสำหรับผม  

ผมลืมครับทิมเบอร์เนี่ย 55555 แต่เท่าที่ผมดูผ่านๆตอนแรก ไม่แย่ครับ
เกมส์รับบางจุดดีกว่ามาติเนซอีก เพียงแต่ด้านการจ่ายบอลนี่เป็นรองชัดเจน

ส่วนเอามาเล่นตำแหน่งกลางรับได้มั้ย ผมว่าก็อาจจะได้
เพียงแต่ผมคิดว่าคงลองเอามาเล่น CB ก่อนแหงๆ ถ้าได้ามา
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4950
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:30
[RE][MUFC] - เปิดสถิติ! สาเหตุที่ "Lisandro Martinez" คือตัวเลือก No.1
อนาถใจกับสถิติกองหลัง 80 ลป.เหลือเกิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3347
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:36
[RE][MUFC] - เปิดสถิติ! สาเหตุที่ "Lisandro Martinez" คือตัวเลือก No.1
เราขอนะ นายมีแมคไกวอยู่แล้ว
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21793
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:45
Spoil
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
สังกะสี พิมพ์ว่า:
เปาเป็นกองหลังตัวสูงนะ แต่ผมว่าแกเล่นลูกกลางอากาศไม่เด่นเลย อารมณ์คล้ายๆลูกากูเก็บบอลไม่ได้

ถ้าได้มาติเนสมา การเซ็ทบอลแดนหลังที่เป็นจุดอ่อนของเราจะดีขึ้นแน่นอน น้ำหนักบอลที่ออกจากเท้าถือว่าดีเลยนะ

เคยดูอาแจคเล่นประมาน 6-7 นัด พี่แกเข้าบอลดุมาก บางทีก็เสียวจะโดนใบแดงเอา

นั่นละครับจุดเด่นพี่แกเลย ผมก็ตามดูอาแจ็กซ์บ่อยตั้งแต่ต้นปีที่เริ่มมีข่าวเทนฮาค
ตอนแรกผมก็ไม่ได้เอะใจเรื่องลูกโด่งนะ แต่ชอบในการเข้าบอลดุของพี่แกอยู่
ละพอมาดูสถิติจริงๆ แม่มเอ้ยย จ่ายบอลโหดจังวะ 5555555
สถิติตรงจ่ายบอลนั่นผมว่าดีไม่ดีแม้ง เทพกว่าแม็คโทและเฟร็ดซะอีก

----------------

edit เพิ่มเติม ผมเอาสถิติจ่ายบอล ลิซานโดรเทียบแม็คโทมาให้ครับ

ให้ภาพมันตอบแทนผมละกัน เอาง่ายๆว่าแทบทุกอย่างดีกว่าเท่าตัว 55555
นี่ขนาดเป็นกองหลังนะ สถิติยังขนาดนี้ โอ้แม่เจ้า!!!

ละถ้ามีคนบอก อ่าวก็กองหลังจ่ายบอลแปะๆหรือเปล่า
เอาแม็คโทมาแกงหรือเปล่า แม็คโทมันกองกลางนะ บลาๆๆ

ถ้างี้ผมก็มีจำนวนการจ่ายขึ้นหน้ากับจ่ายย้อนหลังมาให้ครับ
สถิติอันนี้นับทั้งฤดูกาลแค่ในลีค

ละที่ตลกคือ จ่ายบอลสำเร็จในแดนคู่ต่อสู้ ลิซานโดรก็จำนวนมากกว่าเป็น100
จ่ายขึ้นหน้าจำนวนครั้งก็มากกว่าแม็คโทเท่าตัว จ่ายกลับหลังก็พอๆกัน
พอมาดูงี้ชักสงสัย แม็คโททำไมมัน เละเทะได้ขนาดนี้หว่า  

มันไม่ควรเทียบข้ามตำแหน่งโดย คนตำแหน่งเดียวกันมาเปรียบเทียบแบบนี้ครับ

ส่วนตัวมองว่าแมคโทมิเนย์อ่อนจริงเรื่องการจ่ายบอล แต่ต้องลองดูนักเตะที่สไตล์ใกล้เคียงกันว่าทำได้ระดับไหน

ผมลองเทียบกับบิซซูม่าและไรซ์ที่ตำแหน่งและสไตล์ใกล้เคียงกับแมคโทมิเนย์ ทั้งสามคนสถิติเรื่องจ่ายบอลไม่ได้ต่างกันมากมาย แต่ไรซ์ดูดีที่สุดซึ่งมันเป็นจุดเด่นของเจ้าตัวเลย

ส่วนมาร์ติเนซเห็นสถิตินี้ผมมองว่าน่าสนใจจริงๆ ลองเทียบกับเบน ไวท์ของอาร์เซน่อลที่หลายคนบอกว่าเก่งเรื่องจ่ายบอล เทียบกันแล้วถือว่ามาร์ติเนซดูดีกว่า แต่อันนี้ยังไม่ได้ดูเรื่องระยะการจ่ายบอล

คือมาร์ติเนซโวลุ่มอาจจะดี แต่จ่ายใกล้ๆ 5-10m แต่ไวท์อาจจะ long ball แม่นกว่าต้องไปดูละเอียดอีกทีนึงครับ
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27317
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 15:55
ยิ่งเห็นสถิติยิ่งอยากได้

0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6308
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 16:13
สถิติเกมส์รับเยอะกว่าไม่ได้หมายความว่าเล่นรับดีกว่าครับ สถิติเกมส์รับต่อ 90 นาทีเยอะกว่าแปลว่าต้องเล่นรับต่อ 90 เยอะกว่าครับ ท่านลองเอาสถิติไปเทียบกับฟานไดจ์หรือดิอาสดิ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6006
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 16:13
สนับสนุนให้ไปเปิดเพจครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
เมื่อวานผมดูคลิปการเล่นของ มาร์ติเนส ทักษะดีมาก เอาตัวรอดเก่ง ขึ้นบอลดีมาก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122182
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 16:20
เบื่อสเตอริโอไทป์แบบ กองหลังต้องตัวสูง ถึงจะเล่นลูกโด่งได้
ตัวเตี้ยเสียบเปรียบลูกโด่งแน่ๆ อะไรแบบนี้ครับ

ของจริงมันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างมากกว่านั้นอะ
คือเข้าใจนะ ว่าพอเห็นอะไรแบบนี้ มันก็จะคิดไปก่อนเป็นอย่างแรก
แต่ผมอยากให้ดูมากกว่านั้นสักหน่อย ก่อนจะมาตัดสินกันน่าจะดีกว่า.
แก้ไขล่าสุดโดย ซูริ อักษรสว่าง เมื่อ Fri Jun 24, 2022 16:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15809
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 16:25
ห่วงแค่ลูกโหม่ง

ถ้าดีคงได้เห็นในคลิบตามยูทูปบ้าง แต่แทบไม่เห็นเลย มีแต่การเข้าบอล เปิดบอล
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 16:39
ถูกแบนแล้ว
ไม่ลองไม่รู้ แต่มันก็อดห่วงเรื่องความสูงไม่ได้หรอก ปัจจัยเรื่องความสูงยังไงก็มีผล ความต่างจากสรีระมันส่งผลทางใดทางนึงแหละ แต่ได้ตัวมา ทีมก็น่าจะจัดตัวสลับกันลงตามทีมที่เจอแหละ เซ็นมาแก้เรื่องเปิดบอลจากแดนหลังก่อนก็ดี ยิ่งกับทีมเล็กๆเนี่ย เข็นลงไปเก็บแต้มเยอะๆจะดีมาก เจอพวกแมนซิก็ค่อยใช้หลังสูงๆเป็นตัวหลักเอา
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 16:53
สรุปได้ทั้งคู่

เปาเอามายืน CB
ลิซานโดร เอามายืน DCM

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 1449
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 17:25
ที่ควรขายไปตัวแรกคือลินเดเลิฟเลย เห็นแมคไกวเล่นเห้ขนาดนี้สถิติยังดีกว่าไอลินเดเลิฟซะอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel