ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:04
[Live] [ROV] AIC 2022 Day6
ตลกดีนะครับ พอเบค่อนชนะ สาวก บรร หายกริบ

แปลกแต่จริง จนมาถึงนาทีนี้ยังมีคนเอา นุนุไปเทียบกับคิมอีก

งงใจจิมๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android

Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2006
ตอบ: 7610
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:08
[RE][ROV] AIC 2022 Day6
แฟรช กับแมดทีมนี่หมดยุคละจริงๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2020
ตอบ: 38
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:23
[RE][ROV] AIC 2022 Day6
เกิดไรขึ้นกับทีมแฟลชหรอครับ
เห็นนักพากษ์พูดถึง แต่ไม่บอกรายละเอียด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3861
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:27
[RE: [ROV] AIC 2022 Day6]
ทัวร์นี้เบคเล่นโคตรไม่เป็นตัวเองเลย คล้ายๆกับตอนเปิด โปรลีคอะ ไม่นับ2เกมแรกที่ใช้แพทช์เก่านะ เล่นประมาณนี้เลย กล้าๆกลัวๆ ไม่ค่อยมั่นใจงี้ กระท่อนกระแท่น
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6909
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:40
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ตลกดีนะครับ พอเบค่อนชนะ สาวก บรร หายกริบ

แปลกแต่จริง จนมาถึงนาทีนี้ยังมีคนเอา นุนุไปเทียบกับคิมอีก

งงใจจิมๆ  

ผมไม่แน่ใจท่านหมายถึงใคร

ถ้าผมคิดไปเองหรือมุมท่านคือผมร้อนตัวก็ไม่ว่ากัน เพราะผมเม้นบ่อยแล้วก็เม้นออกตัวว่าแฟน บรร

ถ้าสมมตินะใช่ ไม่ได้หายหรอกครับ เพิ่งเลิกงานกลับคอนโดอ่ะ ผมดูได้แค่ 2 เกม (แล้วก้แม้เชียร์ให้เบคตกรอบแต่ผมก็ไม่คิดว่าเบคจะแย่ขนาดแพ้แฟลชไลนอัพนี้อยู่แล้ว)

แล้วส่วนตัว ดูแค่ 2 เกม แฟลชหลุดเองหมด แล้วก็ไม่ได้คิดว่าเบค่อนเล่นดีเลยที่ชนะ2เกมแรก (เกม3ผมไม่ได้ดู) นี่คือเจอแฟลชที่ไลนอัพใหม่จับกันใหม่โนเนมหลายตัว ตัวเก๋าก็เริ่มหมดล่ะ ยังไม่ได้ดูเหนือกว่าแบบเยอะจัดเลยอะ แฟลชมั่วเสียเองไหลทั้งทีมกลางๆเกมจนเสียอะ (คิม กับหมูหวานเล่นดีสำหรับสายตาคนนอกแบบผมนะ มาร์คกี้หลุดเยอะตายเยอะจริงตามนั้น taox ม่อนพี หายแบบไม่มีอิมแพค) (ไม่รู้ทำไมเหมือนกันหรือตื่นรายการ นานาชาติ)

ด้านบน ผมไม่ได้เนิฟเบค เพราะผมเชียร์ทีมอะไรนะ ผมคอมเม้นจากที่ดูอิสระจากว่าไม่ได้เชียร์เบค ผมดูหวังให้แพ้เพราะหมั่นไส้แฟนเบคปากดีตามกลุ่มเฟส (ซึ่งผมไม่ได้เกลียดหรือไม่ชอบน้องๆ) คือแค่อยากให้พลิกอยากดูคนที่ชูๆ ว่าคนนั้นคนนี้ no1 จะโม้อะไร (แต่คงไม่ได้ซ้ำน้องๆในทีมเพราะอย่างที่บอกไม่ได้ไม่ชอบน้องๆชอบหลายตัวเลย)

ส่วนสมมติว่าหมายถึงผมอีกนั่นแหละ ถ้าไม่ใช่ขออภัย ผมไม่เคยคิดหยิบนุนุลงไปเทียบกับคิมอยู่แล้วครับ เคยคอมเม้นเทียบๆแค่กับป้อดซึ่งตอนนี้ผมคิดว่าป้อดฟอร์มดีกว่าเพราะทีมนิ่งกว่าไลนอัพนิ่งดี บรร คงอีกสักพักอารมแมนยูที่คงไม่ไปเทียบครับ
แก้ไขล่าสุดโดย DEKCHAAITON Nerverdie เมื่อ Fri Jun 24, 2022 19:42, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6617
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:45
ผมนี่เชียร์หมด ไม่ว่าทีมไหน ขอให้เป็นตัวแทนจากประเทศไทย แต่เอียงทาลอนเป็นพิเศษหน่อย เพราะตามเอาใจช่วยมาทุกรายการ 555
แก้ไขล่าสุดโดย GuRu_Anakin เมื่อ Fri Jun 24, 2022 19:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2007
ตอบ: 378
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 19:52
toeyza พิมพ์ว่า:
ทัวร์นี้เบคเล่นโคตรไม่เป็นตัวเองเลย คล้ายๆกับตอนเปิด โปรลีคอะ ไม่นับ2เกมแรกที่ใช้แพทช์เก่านะ เล่นประมาณนี้เลย กล้าๆกลัวๆ ไม่ค่อยมั่นใจงี้ กระท่อนกระแท่น  

ผมว่าไม่ใช่ไม่เป็นตัวเองหรอก ให้เครดิตทีมคู่แข่งดีกว่า เขาแผนดี เดินเกมดีกว่า มันเลยทำให้ เบค เล่นยาก เดินยาก พอเล่นไม่ได้ เดินไม่ได้อย่างที่เคยๆ มันก็จะเบลอๆ ดูไม่ไหลลื่นเหมือนที่เคยทำได้

ผมแฟน ทาลอน พูดตรงๆ ภาวนาให้ผ่าน วันทีม ให้ได้ เพราะไม่อยากเจอ เบค เลยเนี่ย เพราะในโปรลีก เบค อ่าน ทาลอน ออกหมดเลย โดยเฉพาะ ไอป็อดโปร ที่เดาถูกหมดเลยว่าจะไปไหน ทำอะไร พอ ป็อด เล่นไม่ได้ เกม ทาลอน ก็ไม่เป็นธรรมชาติ มันก็คล้ายๆ กัน

ผมไม่ได้บอกว่า เบค อ่อนกว่า โบร์ หรือ วีเกมมิ่ง นะ

พวกนี้มันแล้วแต่วันมากกว่า เตรียมแผนมาดี มีความมั่นใจ อ่านการเคลื่อนไหวคู่แข่งขาด ใครทำคบก็ชนะไป ทาลอน ก็เหมือนกัน ไม่ได้จะแพ้ เบค ตลอดหรอก แต่ถ้า เมต้า นี้ เบค ชุดนี้ ก็หวั่นๆ เฉยๆ

นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 3861
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 20:20
copy_right พิมพ์ว่า:
toeyza พิมพ์ว่า:

ผมว่าไม่ใช่ไม่เป็นตัวเองหรอก ให้เครดิตทีมคู่แข่งดีกว่า เขาแผนดี เดินเกมดีกว่า มันเลยทำให้ เบค เล่นยาก เดินยาก พอเล่นไม่ได้ เดินไม่ได้อย่างที่เคยๆ มันก็จะเบลอๆ ดูไม่ไหลลื่นเหมือนที่เคยทำได้

ผมแฟน ทาลอน พูดตรงๆ ภาวนาให้ผ่าน วันทีม ให้ได้ เพราะไม่อยากเจอ เบค เลยเนี่ย เพราะในโปรลีก เบค อ่าน ทาลอน ออกหมดเลย โดยเฉพาะ ไอป็อดโปร ที่เดาถูกหมดเลยว่าจะไปไหน ทำอะไร พอ ป็อด เล่นไม่ได้ เกม ทาลอน ก็ไม่เป็นธรรมชาติ มันก็คล้ายๆ กัน

ผมไม่ได้บอกว่า เบค อ่อนกว่า โบร์ หรือ วีเกมมิ่ง นะ

พวกนี้มันแล้วแต่วันมากกว่า เตรียมแผนมาดี มีความมั่นใจ อ่านการเคลื่อนไหวคู่แข่งขาด ใครทำคบก็ชนะไป ทาลอน ก็เหมือนกัน ไม่ได้จะแพ้ เบค ตลอดหรอก แต่ถ้า เมต้า นี้ เบค ชุดนี้ ก็หวั่นๆ เฉยๆ  

ผมก็อยากให้ทาลอนผ่านวันเหมือนกัน ไม่อยากให้ไทยรีบเจอกันเอง

ปล. ในความรู้สึกคู่แข่งเตรียมมาดีใช่ แต่ผมว่าหลังจากแพ้ มันมีช๊อตแบบ ถ้าปกติจะไม่เล่นแบบนี้ หรือปกติจะเล่นแบบนี้ การคำนวณดาเมจ ไม่เป๊ะเหมือนในลีค ในความรู้สึกนะ เหมือนแบบกำลังจะกลับมาตั้งหลักใหม่งี้

แต่ทาลอน ฟอร์มในลีค เบคนี่มั่นใจว่าไม่แพ้นะ แต่พอทัวใหญ่ เบค ไม่นิ่งเหมือนทาลอน เข้าใจประสบการณ์ต่างกัน แต่นั่นแหละ ยังไงขอให้ไทยได้ก็พอ
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 21:42
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:

งงใจจิมๆ  

ถ้าผมคิดไปเองหรือมุมท่านคือผมร้อนตัวก็ไม่ว่ากัน เพราะผมเม้นบ่อยแล้วก็เม้นออกตัวว่าแฟน บรร

ถ้าสมมตินะใช่ ไม่ได้หายหรอกครับ เพิ่งเลิกงานกลับคอนโดอ่ะ ผมดูได้แค่ 2 เกม (แล้วก้แม้เชียร์ให้เบคตกรอบแต่ผมก็ไม่คิดว่าเบคจะแย่ขนาดแพ้แฟลชไลนอัพนี้อยู่แล้ว)

แล้วส่วนตัว ดูแค่ 2 เกม แฟลชหลุดเองหมด แล้วก็ไม่ได้คิดว่าเบค่อนเล่นดีเลยที่ชนะ2เกมแรก (เกม3ผมไม่ได้ดู) นี่คือเจอแฟลชที่ไลนอัพใหม่จับกันใหม่โนเนมหลายตัว ตัวเก๋าก็เริ่มหมดล่ะ ยังไม่ได้ดูเหนือกว่าแบบเยอะจัดเลยอะ แฟลชมั่วเสียเองไหลทั้งทีมกลางๆเกมจนเสียอะ (คิม กับหมูหวานเล่นดีสำหรับสายตาคนนอกแบบผมนะ มาร์คกี้หลุดเยอะตายเยอะจริงตามนั้น taox ม่อนพี หายแบบไม่มีอิมแพค) (ไม่รู้ทำไมเหมือนกันหรือตื่นรายการ นานาชาติ)

ด้านบน ผมไม่ได้เนิฟเบค เพราะผมเชียร์ทีมอะไรนะ ผมคอมเม้นจากที่ดูอิสระจากว่าไม่ได้เชียร์เบค ผมดูหวังให้แพ้เพราะหมั่นไส้แฟนเบคปากดีตามกลุ่มเฟส (ซึ่งผมไม่ได้เกลียดหรือไม่ชอบน้องๆ) คือแค่อยากให้พลิกอยากดูคนที่ชูๆ ว่าคนนั้นคนนี้ no1 จะโม้อะไร (แต่คงไม่ได้ซ้ำน้องๆในทีมเพราะอย่างที่บอกไม่ได้ไม่ชอบน้องๆชอบหลายตัวเลย)

ส่วนสมมติว่าหมายถึงผมอีกนั่นแหละ ถ้าไม่ใช่ขออภัย ผมไม่เคยคิดหยิบนุนุลงไปเทียบกับคิมอยู่แล้วครับ เคยคอมเม้นเทียบๆแค่กับป้อดซึ่งตอนนี้ผมคิดว่าป้อดฟอร์มดีกว่าเพราะทีมนิ่งกว่าไลนอัพนิ่งดี บรร คงอีกสักพักอารมแมนยูที่คงไม่ไปเทียบครับ  

???

อะไรเหรอครับ ผมไม่ได้พูดถึงใครในนี้นะ ผมพูดถึงในช่อง Chat ที่มีแต่ Toxic

ส่วนตัวท่านผมไม่รู้จักว่าเชียร์ทีมอะไรและไม่ได้สนใจด้วยครับ

Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6909
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 22:23
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:

งงใจจิมๆ  

???

อะไรเหรอครับ ผมไม่ได้พูดถึงใครในนี้นะ ผมพูดถึงในช่อง Chat ที่มีแต่ Toxic

ส่วนตัวท่านผมไม่รู้จักว่าเชียร์ทีมอะไรและไม่ได้สนใจด้วยครับ  
ก็ตามนั้นครับ ถ้าไม่ใช่ก็คิดสะว่าผมร้อนตัวก็ได้ไม่ได้ว่าอะไรครับ ผมแค่มาโควทเผื่อว่าใช่น่ะ ชอบคุยกันตรงๆมากกว่า ไม่ใช่ก็ขออภัยตามนั้นครับ ส่วนtoxic ตามแชทนี่เอาอะไรมาก เชื่อว่า แฟนทีมนั้นๆจริงๆหรอครับ ปั่นๆคือพวกไม่ได้เกี่ยวกับทีมนั้นๆทั้งนั้น
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 16682
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 23:22
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Kuronek0 พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
VGM มันควรตกรอบตั้ังแต่ BO2 แล้ว เบคทำไม่ได้ พอเข้ารอบเล่น BO5 นี่โคตรน่ากลัว ยิ่งทัวร์นี้พัฒนาการเล่นขึ้นเยอะมากก

อย่าเรียกว่าทำไม่ได้เลยครับ สู้ไม่ได้เลยสักนิดครับ สองเกมเค้าเล่นสบายมาก ๆ ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ  

ผมมั่นใจถ้าปิดเกมแรกได้ เกมสองผมว่าไม่ออกมาแบบนั้นแน่นอน

เกมแรกเจอสวนทีเดียวหายแบบนั้น  

ไปย้อนดูมาแล้ว ตามท่านว่าเลยครับ ขอโทษด้วยครับ จำผิด

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel