ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:47
เด่วนี้การคุยกับนักเตะก่อนยื่นซื้อไม่ผิดเหรอครับ
ผมจำได้ว่ามันมีหลายเคสที่มีการฟ้องเรื่อง การแอบคุยกับนักเตะก่อนยื่นข้อเสนอซื้อตัว.
แต่จากข่าวที่ผมตามๆมา เหมือนสมัยนี้ ดีลกับนักเตะเสร็จก่อน แล้วค่อยยื่นซื้อกับสโมสร. ไม่ผิดกฏแล้วเหรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Benedict เมื่อ Thu Jun 23, 2022 17:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8505
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:56
[RE: เด่วนี้การคุยกับนักเตะก่อนยื่นซื้อไม่ผิดเหรอครับ]
ไม่ผิดถ้าทีมรับรู้และอนุญาติให้คุย

นักเตะมักจะได้สัญญาณว่าหาทีมคุยได้เลย ยกตัวอย่าง AWB ที่มีข่าวไฟเขียวให้ย้ายได้ ใครจะมาคุยก็คุยได้เลยยังไม่ต้องยื่นซื้อก็ได้

แต่มันจะผิดถ้าไปแอบคุยกับนักเตะโดยที่ทีมไม่รู้ ถ้าความแตกก็จะโดนแบบเคส ฟานไดจ์ เป็นตัวอย่างทีมเจ้าของนักเตะยังไม่ทันได้รับรู้ต้องขอโทษขอโพยก่อนซื้อจริงในตลาดถัดมา
6
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2007
ตอบ: 4690
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:56
[RE: เด่วนี้การคุยกับนักเตะก่อนยื่นซื้อไม่ผิดเหรอครับ]
คุยกันว่า สนใจนะ สนใจย้ายมาไหม สอบถามค่าตัว กับพวกเอเย่นต์

สุดท้ายการย้าย อยู่ที่สโมสรยอมรับค่าตัว หรือเปล่า

แต่อย่าไป สวมเสื้อแข่งของทีมที่จะมาซื้อตัวเอง หรือ ให้ทีมโฆษก ออกมาปั่นรายวัน นะ อันนั้นไม่ผิดแต่ไม่น่าดู
แก้ไขล่าสุดโดย Nuri(Best) เมื่อ Thu Jun 23, 2022 17:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38622
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:57
ทำกันเป็นปกติครับ ยังไงก็ต้องติดต่อนักเตะก่อนอยู่แล้ว

อยู่ๆจะไปดีลสโมสรเสร็จสรรพ ปรากฏนักเตะไม่อยากมาก็เสียเวลาฟรีสิ

ถ้าดีลปกติ สโมสรก็ทำหลับหูหลับตา มองข้ามไป ไม่ได้เอามาดราม่า

ที่มันมีปัญหาเพราะบางดีลสโมสรไม่อยากขาย(หรืออยากดึงราคา)

แต่อีกทีมยุให้นักเตะงอแง เลยต้องตอบโต้โดยออกข่าวประจานไรงั้น

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Thu Jun 23, 2022 17:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38378
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:58
จริงๆก็ทำแบบนี้มานานแล้วแหละฮะ เพียงแต่ไม่มีสโมสรไหนดักฟังโทรศัพท์ตอนคุยกับเอเยนต์ได้

คือตามกฏมันต้องติดต่อกับทีมต้นสังกัดก่อน รอทีมอนุญาตถึงได้คุยกับนักเตะ..ไปหลังไมค์ก่อนก้คือผิด

ผิดตามกฏแต่มันก็จำเป็นแหละ ไม่งั้นก็ไม่รู้ว่านักเตะสนใจย้ายมั๊ย แล้วเรียกร้องค่าเหนื่อยเกินกว่าทีมจะจ่ายไหวรึเปล่า

ซึ่งถึงทีมต้นสังกัดจะคิดว่ามันผิด แต่เวลาคราวตัวเองต้องไปติดต่อนักเตะคนอื่นบ้างก็ทำวิธีเดียวกัน ก็เลยไม่ค่อยมีใครเสียเวลาไปฟ้อง

ยกเว้นแต่แบบไม่อยากขายจริงๆ ปักป้าย not for sell at any price แล้วยังมาติดต่อลับหลังเพื่อปั่นให้นักเตะงอแง นี่อาจจะไม่ยอม

3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15344
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:01
ผิดกฎดิ แต่ใครๆก็ทำกันนี่แหละ
แต่ถ้าไปเล่นกับตัวที่เขาไม่ได้อยากขายก็ เตรียมโดนเล่นได้เลย
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8572
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:03
ไม่ผิดถ้าสโมสรต้นสังกัดรับรู้ อนุญาติให้คุย

ไม่ใช่นัดคุยเองได้เลย .. นึกว่ากรณี vvd ซิครับ หรือ เด็ดกว่านั้นหน่อยก็กรณีนัดโซล แคมป์เบลมาคุยยื่นของเสนอให้หลังหมดสัญญา แม้สุดท้ายแคมป์เบลจะย้ายไปแบบฟรีเอเย่นต์ก็เถอะ แฟนสเปอร์อย่างเดือดเลยพออาเซนอลเปิดตัวแคมป์เบล
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:04
ก็เคยมีเคส โมดริช ไง ที่ ไปคุยกับโรมันตกลงทุกอย่างกันจบเรียบร้อบยแล้ว

สเปอร์รู้ก็บล๊อคดีลทิ้ง
2
0
Milet..
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2007
ตอบ: 1298
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:05
[RE]เด่วนี้การคุยกับนักเตะก่อนยื่นซื้อไม่ผิดเหรอครับ
Indyvirus พิมพ์ว่า:
ไม่ผิดถ้าสโมสรต้นสังกัดรับรู้ อนุญาติให้คุย

ไม่ใช่นัดคุยเองได้เลย .. นึกว่ากรณี vvd ซิครับ หรือ เด็ดกว่านั้นหน่อยก็กรณีนัดโซล แคมป์เบลมาคุยยื่นของเสนอให้หลังหมดสัญญา แม้สุดท้ายแคมป์เบลจะย้ายไปแบบฟรีเอเย่นต์ก็เถอะ แฟนสเปอร์อย่างเดือดเลยพออาเซนอลเปิดตัวแคมป์เบล  

เคสโซล แคมป์เบลล์นั่นตามกฏเค้าคุยได้ตั้งแต่ 1 มกราละคับ
แต่ที่แฟนสเปอเดือดนั่นเพราะย้ายไปทีมคู่อริ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23304
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:23
ขนาด R9 ตอนบาร์ซ่าส่งคนไปบุกแคมป์ทีมชาตที่ไมอามี่ อย่างกับหนัง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 10278
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:32
Indyvirus พิมพ์ว่า:

กรณีVVDผมว่าตอนนั้นที่โดนฟ้องน่าจะเป็นเพราะฝั่งลิเวอร์ใช้เหตุผลว่านักเตะอยากย้ายเต็มแก่แล้วมาต่อรองค่าตัวด้วยหรือป่าว

ผมเข้าใจว่า ปกติแม้ไม่เป็นไปตามกฏแบบ100% แต่สโมสรปลายทางก็คุยกับนักเตะผ่านเอเยนต์อยู่แล้ว
2
0
นักเตะอบจ.
Status: Urlando contro il cielo
เข้าร่วม: 02 Oct 2005
ตอบ: 2659
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 18:58
ส่วนใหญ่ผ่านจากสโมสรมาแล้วทั้งนั้นแหล่ะ เลยไม่มีปัญหา

เช่น กรณีของทีมผมนี่ชัด เลยช่วงนี้ก่ะ บาสโตนี่ สเปอแจ้งแล้วว่าอยากได้นะ อินเตอร์ก็เออออไปตามมารยาท

เลยถึงได้ไปกล่อมเจ้าตัวได้ แต่เจ้าตัวไม่อยากย้าย แต่ทางเอเยนต์เหมือนเองไปทางสเปอแล้วเลยมีการช่วยโน้มน้ามทั้งปล่อยข่าวสารพัดแต่สุดท้ายแล้ว บาสโตนี่ แจ้งกับ บอร์ดแล้วว่าไม่อยากย้ายทุกอย่างก็จบ

สคริเนียร์ นี่ก่ะเหมือนกัน สโมสรบอกถ้าได้ 80 ล้านพร้อมปล่อย แล้วมีข่าวว่ายื่นสัญญาให้พร้อมเกือบ 2 เท่าจากที่ได้รับที่อินเตอร์ แต่ยังตกลงค่าตัวไม่ได้ แถมเจ้าตัวก็นิ่งๆ ไม่หือไม่อืออะไร ถ้าตกลงค่าตัวได้ก็ here we go วันสองวันได้เลย แต่นี่ยังไม่ได้และอาจไม่เกิดขึ้นด้วย

ไอ่ที่เป็นปัญหาน่าจะตกลงค่าตัวไม่ได้นี่แหล่ะ แบบไม่พร้อมจ่ายเยอะเกินไปนะ เอเยนต์+นักเตะช่วยหน่อย อะไรประมาณนี้แบบไอ่ตู้หาทมางย้ายกลับมาอินเตอร์ทำนองนี้
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 5664
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 19:20
[RE]เด่วนี้การคุยกับนักเตะก่อนยื่นซื้อไม่ผิดเหรอครับ
นึกถึงเคส แอชลี่ โคล ตอนที่ มูแอบไปคุยกะโคลที่โรงแรม โดยที่สโมสรไม่รุ่เรื่อง เปนเรื่องราวใหญ่โตเลย อันนั้นน่าจะแอบสโมสร

แต่อย่าง เฆซุส นั่น นอล เจรจากับนักเตะแบบที่แจ้งสโมสรก่อน สโมสรไม่ได้ทักท้วงอะไร ก็ถือว่าไม่ผิด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15307
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 19:38
ผิดแหละ ถ้าการคุยกันก่อนมันไม่ได้ผ่านการรับทราบจากสโมสรนะ ยิ่งถ้าเป็นตัวที่เค้าไม่อยากขายนี่โดนแน่

แต่ถ้าเป็นตัวที่เฉยๆ สโมสรน่าจะรับทราบก่อนอยู่แล้วว่าน่าจะมีการย้ายจากเอเยนต์ ก็แบบ ให้คุยกับเอเยนต์ไป คุยได้คุยไป เดี๋ยวมาจัดการเรื่องสัญญากันทีหลัง
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Thu Jun 23, 2022 20:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
The Journey of new beginnings.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39343
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 19:45
ในยุคที่เอเย่นต์นักเตะเป็นใหญ่ ก็เป็นเรื่องปกติล่ะครับ สโมสรมีข้อโต้แย้งน้อยลง สนใจคนไหนก็โทรไปหาเอเย่นต์ก่อนถ้ามีแววก็ได้คุยกันกับนักเตะ แล้วก็ไปคุยกับสโมสรอีกที สโมสรมีแค่จะปล่อยหรือไม่ปล่อยแค่นั้นเอง ฟ้องร้องไปก็มีแต่เสียเวลาปล่าวๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel