ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1421
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 22:07
[RE: RPG Openworld เกมส์ไหน ที่การตัดสินใจของเรามีผลต่อเนื้อเรื่อง มากที่สุดครับ ช่วยแนะนำหน่อย]
คิดว่าน่าจะ fallout นะครับบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 22:32
[RE: RPG Openworld เกมส์ไหน ที่การตัดสินใจของเรามีผลต่อเนื้อเรื่อง มากที่สุดครับ ช่วยแนะนำหน่อย]
เก่าๆหน่อยก็Fallout1,2
เล่นจบโดยเเทบไม่ต้องสู้เลยก็ได้ ถ้าเลือกคำตอบถูก ฉากจบมีหลายเเบบขึ้นกับการตัดสินใจของเรา
จริงๆเเนวRPGที่เป็นพวกเเบบดั้งเดิมไม่ใช่ Action-RPG ก็น่าจะเข้าข่ายหมดนะ ตัวอย่างเช่น
-Baldur's gate 2
-Dragon Age : Origins
-Star Wars : Knights of the Old Republic

ถ้าเกมใหม่ๆก็ Divinity Original Sins 2 เหมือนคำตอบบนๆเเหละ
ไม่งั้นก็ลอง Baldur's gate 3 ก็ได้ เพราะทีมพัฒนาเดียวกัน เเต่เกมยังไม่เสร็จนะ เป็น Early Access
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 22:39
เท่าที่เล่นมาคงตอบว่า divinity original sins 2 ไอ้ dragon age fallout skyrim ที่ตอบๆกันมา ก็เข้าใจแหล่ะว่าเลือกแล้วมีผลต่อเนื้อเรื่องเช่นกัน แต่บอกเลยว่าไม่ติดฝุ่นครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3187
โพสเมื่อ: Fri Jun 24, 2022 22:21
บน Pc. ก็
- Mass Effect. RPG อวกาศ ใช้ปืน ใช้พลัง Force เป็น Jedi กันไปครับ อ้อมีจีบสาว(หนุ่มก็มี)ด้วย.
- Dragon Age. ก็ ดาบเวทมนต์ วางกลยุทธนิดนึง(แต่เป็นส่วนที่มันส์) มีจีบสาว(หนุ่มก็มี)เช่นกัน.

สนุกทุกภาคเลยครับ 2 อันบน.
แก้ไขล่าสุดโดย MemberMe เมื่อ Fri Jun 24, 2022 22:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 107
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 07:57
สมัครตอนโดนกักตัว14วันนะ พิมพ์ว่า:
ผมกำลังดิ่งกับ Divinity Original Sins 2 ฮะ สำหรับผม มันยากและลึกที่สุดที่เคยเล่นเกมมาละ
ดองมานานเพิ่งเอากลับมาตั้งใจจริงจัง
ทุกNPC เลือกคำตอบไม่ดี แม่มมีมวยตลอดไม่เว้นแม้แต่พวกเดียวกันในทีม แค่เมืองแรกเล่นมั่วๆมีผลหลุดเควสไปเยอะแล้วตอนนี้ พลาดตั้งแต่เลือกตัวชวนเข้าทีมก็ละ ไม่ค่อยจะเข้ากันเท่าไหร่ ต่อcomboเวทย์ก็ไม่ค่อยดี
คงจะมั่วๆก่อนไปแล้วค่อยเปิดเซฟใหม่

ผมเพิ่งจบ ซัดไป 130 ชม. รองจาก Witcher 3 เลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2020
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 17:57
yoyay พิมพ์ว่า:
สมัครตอนโดนกักตัว14วันนะ พิมพ์ว่า:
ผมกำลังดิ่งกับ Divinity Original Sins 2 ฮะ สำหรับผม มันยากและลึกที่สุดที่เคยเล่นเกมมาละ
ดองมานานเพิ่งเอากลับมาตั้งใจจริงจัง
ทุกNPC เลือกคำตอบไม่ดี แม่มมีมวยตลอดไม่เว้นแม้แต่พวกเดียวกันในทีม แค่เมืองแรกเล่นมั่วๆมีผลหลุดเควสไปเยอะแล้วตอนนี้ พลาดตั้งแต่เลือกตัวชวนเข้าทีมก็ละ ไม่ค่อยจะเข้ากันเท่าไหร่ ต่อcomboเวทย์ก็ไม่ค่อยดี
คงจะมั่วๆก่อนไปแล้วค่อยเปิดเซฟใหม่

ผมเพิ่งจบ ซัดไป 130 ชม. รองจาก Witcher 3 เลย  

ผมรีเซฟไปหลายรอบ เพิ่งตัดสินใจซื้อใน NSW ละครับ นอนเล่น
เอาไปทุกที่แต่ก็ยังไม่ผ่าน Chap1 เหมือนเดิม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel