ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36709
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:04
[RE: ถามแฟนหงส์เรื่อง ไมเคิล เอ็ดเวิร์ดส์]
perszjer พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนมีข่าวกับเชลซีรัวๆเลย จากที่อ่านมาแกเป็น DOF นะ สายดาต้าเลย นักวิเคราะห์ เลยน่าจะเหมาะกับวิธีมันนี่บอลที่เชลซีจะใช้

ฝากถามแฟนหงส์ด้วยหน่อย ตัวไหนแกเลือกมา กับตัวไหนคล็อปรีเควสเองบ้างครับ จะได้แยกถูกว่าที่ซื้อโหดๆตัวไหนฝีมือเอ็ดเวิร์ดบ้าง เท่าที่เห็นในข่าวน่าจะ มาเน่ ไวจ์นาดุม ใช่ปะครับที่เอ็ดเวิร์ดจัดมา

เท่าที่ตามมา มีเกอิต้า ที่พรีออร์เดอร์กับ VVD ที่คล็อปป์จะเอาให้ได้ ที่เหลือเอ็ดเวิร์ด จะลิสต์รายชื่อ A B C แต่ละตำแหน่ง ตามสเป็กที่ JK อยากได้มาให้ อย่างเป้าแรกเคยเป็นเกิตเซ่ จูเลี่ยน บรันด์ ไม่ได้ ก็มาเสนอเป้าถัดไป ได้มาเน่ ซาล่าห์มาแทนแบบนี้ครับ จะไม่ยอมโดนโขกราคาแพงๆ ถ้าโดนยื้อมากๆ ย้ายไปแพลน B C ได้เลยครับ ส่วนการขาย ก็ได้ราคาดีครับ ตัวที่ไม่คิดว่าจะปล่อยได้แพง ทั้งเบนเทเก้ ซาโก้ ไอบ์ โซลันกี้ ดาวรุ่งตัวอื่นๆอีกมากมาย ทำกำไรได้เยอะเลยครับ  

ถ้าหาเป้ารองเก่งๆนี่ดีเลย เชลซีนี่เป้าหมายรองห่วยๆเยอะมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:08
[RE: ถามแฟนหงส์เรื่อง ไมเคิล เอ็ดเวิร์ดส์]
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนมีข่าวกับเชลซีรัวๆเลย จากที่อ่านมาแกเป็น DOF นะ สายดาต้าเลย นักวิเคราะห์ เลยน่าจะเหมาะกับวิธีมันนี่บอลที่เชลซีจะใช้

ฝากถามแฟนหงส์ด้วยหน่อย ตัวไหนแกเลือกมา กับตัวไหนคล็อปรีเควสเองบ้างครับ จะได้แยกถูกว่าที่ซื้อโหดๆตัวไหนฝีมือเอ็ดเวิร์ดบ้าง เท่าที่เห็นในข่าวน่าจะ มาเน่ ไวจ์นาดุม ใช่ปะครับที่เอ็ดเวิร์ดจัดมา

จริงๆเรื่องพวกนี้ค่อนข้าง inside อ่ะฮะ..ส่วนใหญ่เป็นการคาดการณ์ + มีบทสัมภาษณ์บางรายหลุดออกมาถึงได้รู้

ผมเคยใช้วิธีง่ายๆ(รวมกับข่าวจากการคาดการณ์) พบว่าโดยส่วนใหญ่นักเตะที่คลอปป์เลือกจะเป็นตัวที่แกเคยเห็นฝีเท้าจริงๆมาก่อน

อย่างช่วงที่แกเข้ามาคุมแรกๆ ตัวอย่างคลาวาน, มาติป (รวมคาริอุสด้วยมั๊ยผมไม่แน่ใจ), เกอิต้า,ตะโก้ พวกนี้มาจากบุนเดสทั้งนั้น

พวกเป้าหมายแรกๆที่เคยพลาดอย่าง ดาฮูด, ซาเน่, แดรกซ์เลอร์, พูลิซิซ, แวร์เนอร์ ฯลฯ พวกนี้ก็เช่นกัน..ที่คลอปป์น่าจะรีเควสเอง

(หรืออย่างบางคน แกก็เคยบอกว่าแกจับตาดูมาตั้งแต่สมัยแกคุมดอร์ทมุนด์ แต่ไม่ได้ตัวมาตอนนั้น..มาได้ที่หงส์แทน)

ตัวที่มาจากทีมวิเคราะห์ของเอ็ดเวิร์ดส์ ก็จะมี ดุม, ซาลาห์, โรเบิตสัน, ฟาบินโญ, อลิสซง ฯลฯ มั๊งนะฮะ

ถ้าแบบนี้ตอบโจทย์เลยครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:10

มันบอกยากครับ ดีลที่ได้มาทั้งหมดมันมาจากการวิเคราะห์ของทีมงานจากหลายๆด้าน แกไม่ได้รับเบ็ดเสร็จด้วยตัวแกเอง

ยกเว้นการเดินดีลปิดดีล อันนั้นแกเดินหน้าเองครับ 3 ประสาน หลักๆคือ Edwards , Ward และ Graham

ทางด้านของ Edwards คือ คนเดินดีลครับ , Ward จะเป็นคนที่ถนัดด้านของการ Scout นักเตะ และ Graham

เป็นคนที่จัดการเรื่องของ Data ครับ ซึ่งดีลทั้งหมดที่เห็นในช่วงหลังนั่นแหละ มันมาจาก 3 ประสาน + JK และ ทีมงานอื่นๆอีก

ซึ่งมันเป็นการทำงานร่วมกันครับ ไม่ใช่การทำงานคนเดียว ถ้าเชลซีได้ไป ผมว่าให้แกจัดตั้งทีมงานดีๆรายล้อมรอบ Tuchel

แล้ว Tuchel สามารถบริหารงานในสนามซ้อมและสนามจริงออกมาได้ดี ก็น่าจะได้ผลลัพท์แบบเดียวกันกับหงส์ครับ

ปล. Ward คือ คนที่ขึ้นมารับหน้าที่แทนแกที่หงส์ครับ และ เป็นคนเดินดีลของหงส์ช่วงที่ผ่านมานี่ละ
แก้ไขล่าสุดโดย MrRos เมื่อ Thu Jun 23, 2022 12:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 1690
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:12
ทำไมผีถึงจะไล่เมอเทอร์ออกเหรอครับ ตาเอ็ดเวิร์ดเห็นมีข่าวว่าจะไปมาดริด กับนิวอยู่ช่วงนึง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2068
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:20
TRIFECTA พิมพ์ว่า:
ดูแลการซื้อขายทั้งหมด วิเคราะห์หาตัวผุ้เล่นที่เข้ากับทีม ใช้วิธีแบบ money ball รวมถึงกำหนดกลยุทธ์ในการซื้อขาย บอกเลยว่าเขี้ยวลากดินจัดๆ ถ้าแมนยูได้ไปน่าจะโชคดีเลย เพราะปกติเป็นทีมที่โดนโขกราคาบ่อย ด้านการขายก็ได้ราคาดีจัดๆ เบนเทเก้ 30 ล้าน ไอป์ 15 ล้าน บริวเตอร์ 20 ล้าน โซลันกี้ 19 ล้าน (ราคาคร่าวๆนะ)

อีกเคสนึงที่ผมว่าเอ็ดเวริด์ร้ายมาก อันนี้ผมวิเคราะห์เองนะ จากที่ตามข่าวซื้อขายในวันปิดตลาดตอนนั้น

ปีที่แล้วลิเวอรพูลกองหลังเจ็บหมด มาติป ฟานไดซ์ โกเมซ ช่วงตลาดเดือนมกรา ลิเวอรพูลอยากยืมตัวคาบัค ชาลเก้เองก็อยากปล่อยนักเตะออกเพื่อลดค่าเหนื่อย แต่อยากขายขาดมากกว่า ราคา 18 ล้าน เรียกว่าต่างฝ่ายต่างเห็นไพ่อีกฝ่ายนึง จนวันสุดท้ายตลาดใกล้จะปิด ลิเวอร์พูลไปซื้อ Ben davies มาหกแสนปอนด์ ออกข่าวเรียบร้อย พอเซ็น davies มา คราวนี้หงส์ถือไพ่เหนือกว่าทันที สุดท้ายชาลเก้ต้องยอมให้ยืมนักเตะ ค่ายืมแค่ 1.5 ล้าน แถมมีออฟชั่นซื้อขาดในราคาไม่แพงด้วย ซึ่งสุดท้าย Tom davis ที่ซื้อมา ทีมก็ไม่เคยใช้เลยสักนัดเดียว ซึ่งแน่นอนว่าคนนอกอย่างเราก็คงไม่รู้หรอกว่าเจตนาจะซื้อ davies มาใช้งานจริงรึเปล่า แต่มองในมุมผมคือ เหมือนยอมจ่าย 600,000 เพื่อประหยัด 15 ล้าน

ผมก็อ่านๆอยู่ ทำไมเบนเดวิส กลายเป็นทอมเดวิสได้ น่าจะจำติดชื่อของนักเตะเอฟมาซินะครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:23
MrRos พิมพ์ว่า:

มันบอกยากครับ ดีลที่ได้มาทั้งหมดมันมาจากการวิเคราะห์ของทีมงานจากหลายๆด้าน แกไม่ได้รับเบ็ดเสร็จด้วยตัวแกเอง

ยกเว้นการเดินดีลปิดดีล อันนั้นแกเดินหน้าเองครับ 3 ประสาน หลักๆคือ Edwards , Ward และ Graham

ทางด้านของ Edwards คือ คนเดินดีลครับ , Ward จะเป็นคนที่ถนัดด้านของการ Scout นักเตะ และ Graham

เป็นคนที่จัดการเรื่องของ Data ครับ ซึ่งดีลทั้งหมดที่เห็นในช่วงหลังนั่นแหละ มันมาจาก 3 ประสาน + JK และ ทีมงานอื่นๆอีก

ซึ่งมันเป็นการทำงานร่วมกันครับ ไม่ใช่การทำงานคนเดียว ถ้าเชลซีได้ไป ผมว่าให้แกจัดตั้งทีมงานดีๆรายล้อมรอบ Tuchel

แล้ว Tuchel สามารถบริหารงานในสนามซ้อมและสนามจริงออกมาได้ดี ก็น่าจะได้ผลลัพท์แบบเดียวกันกับหงส์ครับ

ปล. Ward คือ คนที่ขึ้นมารับหน้าที่แทนแกที่หงส์ครับ และ เป็นคนเดินดีลของหงส์ช่วงที่ผ่านมานี่ละ  

โบลี่ย์แกจะใช้ระบบมันนี่บอลพอดี ก็น่าจะหาทีมงาน data มาทำงานด้วยอยู่นะ น่าจะโอเคอยู่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2020
ตอบ: 3426
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:24
ถูกแบนแล้ว
ขายบริวสเตอร์ได้ 20 ล้านนี่โคตรโหดเลย รวมถึงพวกที่ไม่น่าขายออกแกดัขายออก แถมได้กำไรอีก
ทีมไหนได้ไปก็ยินดีด้วย แต่ถ้าไปแมนยูมีเคืองนิดๆอะ บอกเลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:32
Spoil

MrRos พิมพ์ว่า:

โบลี่ย์แกจะใช้ระบบมันนี่บอลพอดี ก็น่าจะหาทีมงาน data มาทำงานด้วยอยู่นะ น่าจะโอเคอยู่  

ผมว่าโอเคอยู่นะ คือผมแค่จะสื่อว่าแกไม่ได้ทำงานได้ด้วยตัวแกเอง ทีมงานซื้อขายหงส์มันหลายส่วนแต่ทั้งหมดมีเพื่อสนับสนุน JK นั่นละ

ซึ่งพักหลังหงส์มันไม่ได้ Money ball ขนาดนั้น ไอ้ Money ball อ่ะ มันเป็นสมัยทีมงานซื้อขายรูปแบบเก่าครับ

มันมีการปรับปรุงนิดหน่อย ก่อนหน้านี้มันมีดีลแบบ Coutinho , Sturridge ไง แล้วหลังจากนั้นก็พังพินาศในอีกหลายๆดีล

ซึ่งทำให้สุดท้ายมีการปรับโครงสร้างใหม่ อย่างที่เห็นในทุกวันนี้ฮะ คำที่ต้องใช้จริงๆคือมันเป็นการบริหารแบบ Data Driven มากกว่า

Spoil
แก้ไขล่าสุดโดย MrRos เมื่อ Thu Jun 23, 2022 12:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:47
เสียดายคนนี้มาก หวังว่าจูเลี่ยน วอร์ดที่มาแทน จะเก่งพอๆ กัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Don't judge people by their looks.
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 12:51
กับไมเคิล เอ็ดเวิร์ด มีความรู้สึกเหมือนแกเป็นเอสของทีมอีกคนนึงเลย ถ้าจะย้ายอยากให้ย้ายไปนอกลีค ไม่อยากให้ย้ายไปทีมคู่แข่งในลีคเท่าไหร่
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 13:55
Faiyen พิมพ์ว่า:
ทำไมผีถึงจะไล่เมอเทอร์ออกเหรอครับ ตาเอ็ดเวิร์ดเห็นมีข่าวว่าจะไปมาดริด กับนิวอยู่ช่วงนึง  

แมนยูไม่ได้จะไล่ครับแต่หาคนมาช่วยแก แนวโน้มทีมตั้งใจวางให้เมอเทอร์ทำเป็นหลักเลย เรียกว่าเป็นคนในของสโมสร
ปั้นแกมาเพื่อทำตรงนี้เพราะแกอยู่ตั้งแต่ทำเยาวชน ส่งไปดูงานที่ไลฟ์ซิกเลื่อนตำแหน่งเรื่อยๆ มาจนได้เป็นDOF

ตำแหน่งแกแน่นมาก ตอนนี้ทุกข่าวจะจ้างใครโปรไฟล์ดีขนาดไหนก็ให้ตำแหน่งต่ำกว่าแกหรือเป็นผู้ช่วยแก
ส่วนทำไมมีข่าวDOFทีมอื่น เพราะตอนนี้เมอร์เทอร์แกทำคนเดียวแบบไม่มีใครช่วยเลย ทีมเก่าออกหมดแล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2022
ตอบ: 1690
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 14:17
Luxxx พิมพ์ว่า:

แมนยูไม่ได้จะไล่ครับแต่หาคนมาช่วยแก แนวโน้มทีมตั้งใจวางให้เมอเทอร์ทำเป็นหลักเลย เรียกว่าเป็นคนในของสโมสร
ปั้นแกมาเพื่อทำตรงนี้เพราะแกอยู่ตั้งแต่ทำเยาวชน ส่งไปดูงานที่ไลฟ์ซิกเลื่อนตำแหน่งเรื่อยๆ มาจนได้เป็นDOF

ตำแหน่งแกแน่นมาก ตอนนี้ทุกข่าวจะจ้างใครโปรไฟล์ดีขนาดไหนก็ให้ตำแหน่งต่ำกว่าแกหรือเป็นผู้ช่วยแก
ส่วนทำไมมีข่าวDOFทีมอื่น เพราะตอนนี้เมอร์เทอร์แกทำคนเดียวแบบไม่มีใครช่วยเลย ทีมเก่าออกหมดแล้ว

ตาเอ็ดแกไปนิว หรือ มาดริดที่มใหญ่ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอคับ ผมยังมองไม่เห็นความจำเป็นที่ต้องไปแมนยูเพื่อเป็นผู้ช่วยอะครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 14:24
Luxxx พิมพ์ว่า:

ตาเอ็ดแกไปนิว หรือ มาดริดที่มใหญ่ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอคับ ผมยังมองไม่เห็นความจำเป็นที่ต้องไปแมนยูเพื่อเป็นผู้ช่วยอะครับ  

ผมก็คิดแบบนั้นแหล่ะ เคยมีข่าวจีบพอลมิชเชลล์dofโมนาโก ก็ไปจ้างให้เค้าเป็นผู้ช่วยเค้าก็ไม่มา
เอ็ดเวิร์ดยิ่งแล้วใหญ่อริโดยตรง คือจะให้แกย้ายมาอริแล้วให้มารับตำแหน่งต่ำกว่าที่เดิม ใครเค้าจะมา

แต่ก็นั่นแหล่ะบอร์ดแมนยูผมก็บอกตรรกะอะไรไม่ได้เหมือนกัน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 639
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 15:57
[RE]ถามแฟนหงส์เรื่อง ไมเคิล เอ็ดเวิร์ดส์
เรื่องธุรกิจก้อส่วนนึง คนนี้ระดับ 5 ดาว เรื่องต่อรองเจรจา แต่การเลือกนักเตะ ที่เข้าระบบทีมได้ ไม่ใช่คนๆเดียวทำออกมาแล้วมันเวิร์คนะ ลิเวอร์มีพวก เก็บข้อมูลนักเตะ มีเป๊บ ลินเดอร์ ที่คอยดูทักษะนักเตะและประยุกต์ให้เข้ากับทีม ผมว่าองค์ประกอบมันหลายๆส่วนเลยนะ กว่าจะได้นักเตะที่ว่าใช่สำหรับทีม แต่ก้ออย่างว่าแหละ คนนี้เก่งจริงเรื่องการซื้อขายครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: "you never walk alone"
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1983
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 19:06
แมนยูควรมีคนแบบแกจริงๆละครับ เพราะผ่านมา ซื้อโง่ๆขายโง่ๆมาหลายปีแล้ว แถมพวกที่ควรขายก็ไม่ขายดันเก็บไว้แถมขึ้น
ค่าเหนื่อยให้ทะลุเพดานเล่นซะอีก 555555555
แย่ของจริงอ่ะ ทีมบริหารแมนยู ขนาดผมแฟนหงส์เห็นแล้วยัง
เหนื่อยใจแทนแฟนแมนยูเลยอ่ะ 555555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel