ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 08:11
[RE: เกิดอะไรขึ้นกับ BRU E-Sport #PUBG]
นักกีฬาแบบ BRU ไม่มีอะไรให้พิสูจน์แล้ว ช่วงขาขึ้นโหดจริง

ผมมองว่าหมดความท้าทายไประดับนึง คือพอแข่งได้ แต่ไม่สนุกเหมือนเดิม

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
#YNWA
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2220
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 08:11
[RE: เกิดอะไรขึ้นกับ BRU E-Sport #PUBG]
BABYDEW พิมพ์ว่า:
LilDod พิมพ์ว่า:
ตอนนั้นเหมือนเอ็ดดี้จะบ่น เบื่อๆกฎใหม่มั้งครับ เลยหมดไฟเล่น  

กฏใหม่? ไม่ได้ใช้ SUPER หรอครับ  

ใช่ครับ ใช้ Most Chicken rule
วัดไก่อย่างเดียว 55555

แต่ปีนี้กลับมาเล่น Super เหมือนเดิมแล้ว
0
0

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 380
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 09:09
ตอนนั้นเหมือนเอ็ดดี้จะบ่น เบื่อๆกฎใหม่มั้งครับ เลยหมดไฟเล่น  

กฏใหม่? ไม่ได้ใช้ SUPER หรอครับ  

ใหม่ตอนนั้นคือกฏกินไก่ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 2563
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 09:19

ตอนนั้นที่เอ็ดดี้บ่นคือ เปลี่ยนจาก super เป็นกฎไก่ครับ หลายคนในทีมไม่ชอบกฎไก่ เลยหมดไฟกัน
แถมด้วยได้การันตีไปชิงแชมป์โลกแล้วด้วย (แต่ตอนได้แชมป์ apac คือได้ตอนกฎไก่นะ)
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11845
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 09:26
หมดไฟ หมดใจ ผมแทบไม่เห็นน้องๆมันสตรีม PUBG เลยช่วงนั้น

ภูนี่ชัดเจนแบบไร้ใจเลยคือ กฎไก่ เคยคิดจะเลิกเล่น PUBG ไปเลย

ตอนไปชิงแชมป์โลก PGC น้องๆมันกลับมามีไฟอีกครั้งแต่ช้าไปผลงานไม่ค่อยน่าพอใจใน PGC

กลับมา PTS หันมาเล่น สตรีม PUBG บ่อยขึ้น ยกเว้นแม้ว ซึ่งปกติแม้วมันก็ไม่ค่อยเล่น PUBG อยู่แล้ว

แต่พอลงแข่งจริงลีคปีนี้ แม้วมันผลงานดีสุดในทีมเลย สุดท้ายก็เลิกไปหมดไฟ หมดใจ ไร้ใจ โคตรเสียดายน้องมันเลย ผมให้ Support No.1 ในไทย ก่อนที่น้องมันจะหมดไฟ

หวังว่าครึ่งหลังจะกลับมาได้นะ เอาตั๋วไป PCS แต่ต้องแข่งกับ AAA DAY T5 MiTH SP MG ก็หนักอยู่แต่เชื่อว่าทำได้

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: PAEYAHH MEWNICH
เข้าร่วม: 04 Apr 2020
ตอบ: 1672
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 09:57
Sirzapatalui พิมพ์ว่า:

แต่ปีนี้กลับมาเล่น Super เหมือนเดิมแล้ว

แต่ PCS4 ได้แชมป์กฏ ไก่ ด้วยนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 2563
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 10:01

แต่ PCS4 ได้แชมป์กฏ ไก่ ด้วยนะ  

ช่ายครับ ผมก็ งง ๆ เหมือนกัน ไม่ชอบกฎนะ แต่เล่นจนได้แชมป์ แลปกแต่จริง
เอาตามตรง มีช่วงนึงน้องๆ ไปเล่น gta เยอะด้วยแหละ มีก็คงมีส่วนบ้าง ถึงจะไม่มากก็เถ อะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 10:18
ได้แชมป์แล้วหมดไฟ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: PAEYAHH MEWNICH
เข้าร่วม: 04 Apr 2020
ตอบ: 1672
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 10:29
Broccoli พิมพ์ว่า:

ช่ายครับ ผมก็ งง ๆ เหมือนกัน ไม่ชอบกฎนะ แต่เล่นจนได้แชมป์ แลปกแต่จริง
เอาตามตรง มีช่วงนึงน้องๆ ไปเล่น gta เยอะด้วยแหละ มีก็คงมีส่วนบ้าง ถึงจะไม่มากก็เถ อะ  

PTS รอบหน้าเดือดๆทุกทีมเลย วัดการยืนระยะยาวๆ ขอให้ BRU กลับมาให้ได้ ✌
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 791
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 11:29
10.10 พิมพ์ว่า:
หลังจบPCS4 ก็หมดไฟกันไปเล่นเกมอื่นพอกลับมาเล่นจริงจังก็หาฟอร์มเดิมไม่เจอเพราะเรียกไฟในตัวกลับมาไม่ได้จนต้องเปลี่ยนไลน์อัพ บวกกับตอนที่พักไปทีมอื่นพัฒนาขึ้นกันหมดไม่ได้มีไก่ให้ยิงง่ายๆเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นตามลำดับตั้งแต่ได้คนใหม่เข้าทีมมา รอดูผลงานในโปรลีคอีกทีจะออกมาแบบไหน  

ในพับจีมีไก่ด้วยหรอครับ หรือทำทรงแซะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2020
ตอบ: 103
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 12:04
เกิดอะไรขึ้นกับ BRU E-Sport #PUBG

ผมหมายถึงกฎที่ไม่นับคะแนนคิวครับ ที่เอ็ดดี้บ่น เพราะตอนนั้น ทีมเหมือนจะเล่นแบบ เดินหน้ายิงอย่างเดียวเลยทำให้เล่นยากกว่าเดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย LilDod เมื่อ Tue Jun 21, 2022 12:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4740
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 12:26
ทีมอื่นเขาพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ แหละครับในช่วงที่ไม่รู้สิแต่ในมุมมองผมจากที่ดูห้องซ้อมไทยมาก็จะไม่ค่อยเห็น BRU ในห้องซ้อมเท่าไหร่แล้วก็ไม่เห็นมานานมาแล้วนะ (ห้องซ้อมที่เป็นแบบห้องซ้อมลงชื่อว่าทีมไหนจะซ้อมบ้าง เช่น ห้อง T-CHAMPIONSHIP ) แต่ถ้าเป็นห้องซ้อมที่เชิญทีมในโปรลีคมาแข่งกันอันนี้อะมี (อย่างเร็ว ๆ นี้ก็จะมี FPSThailand Pro League Scrim)

จะเห็นหลาย ๆ ทีมในโปรลีคเลยครับที่ซ้อมกันทุกวันไม่ว่าจะเป็นห้องที่ต้องลงซื้อกับห้องที่เชิญทำให้ตารางการซ้อมเขาเยอะกว่าอยู่แล้ว และทำให้ทีมทีมที่ซ้อมทั้ง 2 ทั้งห้องแบบเชิญกับห้องแบบลงชื่อเขาจะพัฒนาได้เร็วกว่าก็คงไม่แปลกครับ (จากที่ดูแค่ห้องว้อมของไทยนะครับ) เพราะไม่แน่ BRU อาจจะไปซ้อมห้องต่างประเทศก็ได้แต่ไม่มีใครรู้

เพราะต้องพูดตรง ๆ ห้องซ้อมในไทยแบบที่ลงชื่อซ้อมจากที่ผมที่เป็นคนติดตามดูมาแทบจะไม่เห็น BRU ซ้อมห้องพวกนี้เลยถ้ามีก็เป็นส่วนน้อยครับอย่างต้นเดือนนี้เห็นมาซ้อมประมาณ 2 รอบ แต่ถ้าห้องซ้อมแบบเชิญทีมโปรลีคอันนี้ต้องเห็นเป็นประจำอยู่แล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TuchelPUBGGG เมื่อ Tue Jun 21, 2022 12:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ไอ้โล้นไปซะไป
ตอบ: 26591
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 13:25
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
หลังจบPCS4 ก็หมดไฟกันไปเล่นเกมอื่นพอกลับมาเล่นจริงจังก็หาฟอร์มเดิมไม่เจอเพราะเรียกไฟในตัวกลับมาไม่ได้จนต้องเปลี่ยนไลน์อัพ บวกกับตอนที่พักไปทีมอื่นพัฒนาขึ้นกันหมดไม่ได้มีไก่ให้ยิงง่ายๆเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นตามลำดับตั้งแต่ได้คนใหม่เข้าทีมมา รอดูผลงานในโปรลีคอีกทีจะออกมาแบบไหน  

ในพับจีมีไก่ด้วยหรอครับ หรือทำทรงแซะ  

??? แซะใครหรอครับหรือแปลความหมายภาษาไทยไม่เข้าใจ

อ่านก็เข้าใจง่ายนะมันแปลว่าอะไรหรือมีอะไรในใจกับผมรึป่าว????
แก้ไขล่าสุดโดย 10.10 เมื่อ Tue Jun 21, 2022 13:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ไอ้โล้นไปซะไป
ตอบ: 26591
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 13:42
Mistlestoe พิมพ์ว่า:
วัตถุเอวไว พิมพ์ว่า:
น่าจะเล่น gta อยู่ครับ  

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเล่นแล้วมั้งตั้งแต่เปลี่ยนไลน์อัพเห็นแต่เล่น PubG หรือทำทรงแซะ?  

ก็จขกท.ถามช่วงก่อนหน้านั้นนิครับ ไม่ได้ถามช่วงนี้  

เพิ่งเห็น อ่อผมเข้าใจผิดเอง
แก้ไขล่าสุดโดย 10.10 เมื่อ Tue Jun 21, 2022 13:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: (っ◔◡◔)っ♥EARN♥
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 15:25
G2N
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel