ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1887
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 17:45
[RE: [NBA]Career แบบนี้พอจะติดtop 10 ได้มั้ยครับ]
chubbii พิมพ์ว่า:
ผมว่าทาง official nba ควรจัด top 10 all time ออกมาได้แล้ว

เรื่องนี้มันเลยแล้วแต่คนแล้วแต่สื่อจะจัดจริงๆ  
ผมเห็นด้วยมากๆครับ ควรทำแบบ official มาได้แล้ว จะมีก็แต่ espn ที่ทำ แต่ผมชอบความเห็นนึงมาก จากกระทู้ ใน soccersuck นี่แหละ การจัดนักบาส มันไม่ควรเอาทุกยุคมารวมกันอ่ะ มันควรจัดเป็นยุคๆไป เพราะ กติกา แต่ละ ยุคสมัยมันก็ไม่เหมือนกัน แบ่งมาเลย 60s 70s 80s 90s 2000s 2010s 2020s
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fan since 2010
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3901
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 17:53
[RE: [NBA]Career แบบนี้พอจะติดtop 10 ได้มั้ยครับ]
kaneza69 พิมพ์ว่า:
toeyza พิมพ์ว่า:
นับเฉพาะตำแหน่ง PG ละกัน ติด Top5 แน่นอน แต่อันดับ 1 ผมให้ Magic แน่นอน  
สมมติ นะครับ ถ้าเกิดแกได้อีก 2 วง +2 final mvp สะเทือนมั้ยครับ อันดับ 1 ของ magic  

ถ้าได้จริง เอาไปเถอะ

แต่ถ้าถามผม ส่วนตัวผมชอบ เมจิคอะ เหตุการณ์ rookie ดราฟมาเป็น PG ไฟน่อลต้องไปเล่นเป็น C แล้วได้ Final Mvp มันไม่น่าเกิดขึ้นอีกแล้วอะ  
ผมแค่สมมตินะครับ 555 ได้อีกสักวง ก่อนรีไทร์ ยังยากเลย ตอนนี้ พวกเด็กเทพทั้งหลายก็เริ่มเก่งขึ้นมาเรื่อยๆละ ไหนจะยานนิส ที่หลังจากนี้คง dominate ลีค ไปหลังจากหมดยุค เคอรี่ เลอบรอน สำหรับ magic นี่น่าเสียดายมากครับ ถ้าไม่เป็น hiv legacy ตอนนี้ คงแตะต้องไม่ได้เหมือน จอร์แดน เลยอ่ะ โหดจัดๆ  

เห็นด้วยครับ แต่แบบนี้ก็ดีฮะ หมายถึง หมดยุคแกกับเบิร์ดพอดี จอแดน มารับช่วงต่อพอดี แต่รอยยิ้ม วิธีการเล่นของเมจิคมันเพลินตามากจริงๆ ผมหวังกับ Doncic มากกว่าแฮะ

ยานนิส พอรวมช๊อตเดอตี้เพลย์แกเยอะแบบน่าเกลียดจัดอะ เลยลดความชอบลงมาละ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1887
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 17:56
นับเฉพาะตำแหน่ง PG ละกัน ติด Top5 แน่นอน แต่อันดับ 1 ผมให้ Magic แน่นอน  
สมมติ นะครับ ถ้าเกิดแกได้อีก 2 วง +2 final mvp สะเทือนมั้ยครับ อันดับ 1 ของ magic  

แต่ถ้าถามผม ส่วนตัวผมชอบ เมจิคอะ เหตุการณ์ rookie ดราฟมาเป็น PG ไฟน่อลต้องไปเล่นเป็น C แล้วได้ Final Mvp มันไม่น่าเกิดขึ้นอีกแล้วอะ  
ผมแค่สมมตินะครับ 555 ได้อีกสักวง ก่อนรีไทร์ ยังยากเลย ตอนนี้ พวกเด็กเทพทั้งหลายก็เริ่มเก่งขึ้นมาเรื่อยๆละ ไหนจะยานนิส ที่หลังจากนี้คง dominate ลีค ไปหลังจากหมดยุค เคอรี่ เลอบรอน สำหรับ magic นี่น่าเสียดายมากครับ ถ้าไม่เป็น hiv legacy ตอนนี้ คงแตะต้องไม่ได้เหมือน จอร์แดน เลยอ่ะ โหดจัดๆ  

เห็นด้วยครับ แต่แบบนี้ก็ดีฮะ หมายถึง หมดยุคแกกับเบิร์ดพอดี จอแดน มารับช่วงต่อพอดี แต่รอยยิ้ม วิธีการเล่นของเมจิคมันเพลินตามากจริงๆ ผมหวังกับ Doncic มากกว่าแฮะ

ยานนิส พอรวมช๊อตเดอตี้เพลย์แกเยอะแบบน่าเกลียดจัดอะ เลยลดความชอบลงมาละ  
หมดยุคเคอรี่ ผมก็คงไปตามเชียร์ doncic ครับ 555 ถ้าไม่มีเด็กใหม่ๆในดราฟปีต่อๆไปถูกใจอ่ะนะ เออใช่ ผมจำได้ช่วงแกเริ่มพีคๆ ยานนิสมันยัง ไม่เล่น dirty เลยนะ มันเริ่มมา dirty ตอนไหนนะครับ ผมไม่ทัน มีอยู่ช่วงนึงหยุดดูไป
แก้ไขล่าสุดโดย kaneza69 เมื่อ Sun Jun 19, 2022 17:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Manchester United Fan since 2010
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3901
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 18:23

หมดยุคเคอรี่ ผมก็คงไปตามเชียร์ doncic ครับ 555 ถ้าไม่มีเด็กใหม่ๆในดราฟปีต่อๆไปถูกใจอ่ะนะ เออใช่ ผมจำได้ช่วงแกเริ่มพีคๆ ยานนิสมันยัง ไม่เล่น dirty เลยนะ มันเริ่มมา dirty ตอนไหนนะครับ ผมไม่ทัน มีอยู่ช่วงนึงหยุดดูไป  

เอาตรงๆ สำหรับผมหลังแกอีโวมาอะ สักสองสามปีที่ผ่านมานี่หละ ที่มันเยอะจัดๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2847
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 18:51
ถ้า Top 10 All time ตอนนี้ผมให้ที่ 11 รองจากโคบี้ที่ได้ที่ 10
PG ให้ที่ 2 รองจาก Magic

ถ้าได้แชมป์ที่ 5 จะให้เป็นที่ 10 All time เทียบเท่า Kobe
และให้ที่ 1 ร่วม PG

แชมป์ 6 ได้ต่ำ 10 all time
No 1 PG
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2022
ตอบ: 504
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 21:42
ไม่ติดครับ น่าจะ11-12

เพราะลองดู6-10
Bill russell 11 แชมป์ 5MVP (ตอนนั้นไม่มีFMVP)
L.bird 3 แชมป์ 3 MVP 2 FMVP
Duncan 5แชมป์ 2MVP 3FMVP
Shaq 4แชมป์ 1MVP 3FMVP
Kobe 5แชมป์ 1MVP 2FMVP

CURRY 4แชมป์2MVP 1 FMVP
ผมว่าแกยังตามด้านบนๆนิดๆ อีกหน่อยก็ตรงเกมรับที่ด้านบนติดAllstar NBA FIRST TEAM เยอะกว่า ที่ผมวว่าชัดสุดคงเป็น5คนด้านบนติดผู้เล่นเกมรับยอดเยี่ยมทั้งนั้น FIRST TEAM บ้าง SECOND TEAM DEFENSIVE บ้าง แต่ถ้าเชฟได้แหวน+fmvpอีกซีกอันผมว่าก็ ขี่คอทุกคนlistด้านบน ก็มีสิทธิ์ติดเลย ตอนนี้ก็จ่อแล้ว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 5673
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 02:03
แกคือนักบาสที่ยิง 3 แต้มดีที่สุดที่สุดในประวัติศาสตร์ NBA แล้วนะ ยังไงก็น่าจะให้แกติด top10 ได้แล้วอะ เดียวพอแกรีไทร์ จะเป็นตำนานยิ่งกว่านี้อีก
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7453
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 23:52
[RE][NBA]Career แบบนี้พอจะติดtop 10 ได้มั้ยครับ
เอาแค่เรื่องสไตร์แกปฎิวัติวงการบาสนี่ก็พูดได้อีกหลายรุ่นเลยมั่ง

ตอนเด็กผมเคยคิดว่าระดับเรย์ อัลเลนนี่ว่าเถื่อนละนะ

มาเจอเคอรี่ นี่ไปอีกระดับเลย ไม่อยากจะคิดถ้าอนาคตมีแม่นกว่าแกอีกละก้อ

จะป้องกันยังไง คงต้องมาร์กกันตั้งแต่กลางสนามละมั่งงี้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel